เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:46:25 AM
หน้า: 1 ... 67 68 [69] 70 71 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598070 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1020 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 12:38:51 PM »

เก็บมาฝากเพาเวอร์แอมป์ Mark Levinson รุ่นเก่า
เป็นซีรี่ส์เลขสองตัว ถึงเก่าแต่น่าเล่นราคาก็น่าคบครับ
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1021 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 08:38:22 PM »

เก็บมาฝากเพาเวอร์แอมป์ Mark Levinson รุ่นเก่า
เป็นซีรี่ส์เลขสองตัว ถึงเก่าแต่น่าเล่นราคาก็น่าคบครับ

เก่าๆแบบนี้ กลัวซ่อมครับ
อั๋น501

« ตอบ #1022 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 08:46:07 PM »

เก่าๆแบบนี้ กลัวซ่อมครับ

พวกแอมป์ไม่ค่อยมีปัญหาในเรื่องการหาอะไหล่ซ่อมครับ เพราะอุปกรณ์บางชิ้นหาทดแทนกันได้ครับ
บางทีได้เกรดอุปกรณ์ที่ดีกว่าของเก่าอีกครับ ขนาดบางครั้งยังมีคนชอบโมเปลี่ยนอุปกรณ์ในเครื่องใช้ของที่ดีมีคุณภาพมากกว่าของเดิม
แต่ถ้าเป็นพวกกลไกของเครื่องเล่นซีดีหรือเครื่องเล่นแผ่นเสียง เป็นอุปกรณ์เฉพาะแบบนี้น่าห่วงครับ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #1023 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 12:49:20 PM »

อยากทราบว่าภาษาอังกฤษที่เป็นทางการของ "เครื่องเล่นไฟล์เพลง" เขาเรียกว่าอะไรครับ?
เรียกว่า Music File Server หรือเปล่าครับ?
อั๋น501

« ตอบ #1024 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 01:23:02 PM »

อยากทราบว่าภาษาอังกฤษที่เป็นทางการของ "เครื่องเล่นไฟล์เพลง" เขาเรียกว่าอะไรครับ?
เรียกว่า Music File Server หรือเปล่าครับ?

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าชื่อเรียกอย่างเป็นทางการเรียกว่าอย่างไร แต่บางคนเรียกว่าPC Audiophile
หรือเครื่องเล่นไฟล์เพลงของยี่ห้อOlive มีชื่อเรียกว่าHi-Fi Music Server เพราะในเครื่องเล่นมีHDD อยู่ในเครื่องเล่นด้วย

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #1025 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 01:30:16 PM »

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าชื่อเรียกอย่างเป็นทางการเรียกว่าอย่างไร แต่บางคนเรียกว่าPC Audiophile
หรือเครื่องเล่นไฟล์เพลงของยี่ห้อOlive มีชื่อเรียกว่าHi-Fi Music Server เพราะในเครื่องเล่นมีHDD อยู่ในเครื่องเล่นด้วย

น่าจะเรียก music server นะครับ เป็นชื่อที่นิยมใช้ ไปลอง search  ดูใน Google มีรายละเอียดเยอะเหมือนกันครับ
TRON

« ตอบ #1026 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 05:00:21 PM »

ขอเพ้อหน่อยนะครับ วันนี้เปิด Brothers In Arms (SHM) และ Kind Of Blue กับเครื่องเสียงชุดใหม่อยู่ รู้สึกเป็นการฟัง 2 อัลบั้มนี้ที่ไพเราะที่สุดเท่าที่เคยได้ฟังมา และเริ่มจะชินกับการฟังเสียง Flat บ้างแล้ว มันฟังสบายหูดีจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขออัพเดทหน่อยนะครับ แผ่น Brothers In Arms (SHM) ที่ผมว่าฟังแล้วไพเราะที่สุดเท่าที่เคยฟังมา ตอนนี้มันถูกไฟล์ 24 bit ถีบโด่งไปไกลเลยครับ ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #1027 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 05:17:33 PM »

ขออัพเดทหน่อยนะครับ แผ่น Brothers In Arms (SHM) ที่ผมว่าฟังแล้วไพเราะที่สุดเท่าที่เคยฟังมา ตอนนี้มันถูกไฟล์ 24 bit ถีบโด่งไปไกลเลยครับ ยิ้มกว้างๆ

มันไปหล่นที่ไหนหรือครับ ผมจะได้ตามไปเก็บ   ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1028 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 12:03:47 PM »

มันไปหล่นที่ไหนหรือครับ ผมจะได้ตามไปเก็บ   ยิ้มกว้างๆ
ใครไว ใครได้ครับ พี่โป่ง
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2697.0

คุณทรอนแกถีบมา 20 หน้าแล้วพี่
อุดหนุนแกมั่งยังล่ะ ฮึ โกรธ

« ตอบ #1029 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 09:20:17 AM »

ในอีเบย์ ขณะนี้วงการค้าขายแผ่นเสียงและซีดีซบเซา แม้แต่ในญี่ปุ่นเอง ผู้ขายแผ่นเสียงซีดีมือสองบางคนถึงกับต้องหยุดกิจการชั่วคราวหรือถาวรไปเลย เพราะสินค้าขายไม่ค่อยออก ประมูลก็ได้ราคาต่ำ ครั้นจะตั้งราคาสตาร์ทไว้สูงหรือก็เกรงว่าจะไม่มีคนเข้าไปสู้ราคากัน คาดว่าสภาวการณ์อีหลักอีเหลื่อเช่นนี้เป็นผลกระทบจากการบุกตลาดของไฟล์เพลง 24 bit high resolution แหล่งโปรแกรมเล่นเพลงของคนยุคใหม่ ดังนั้น ตลาดค้าขายทั่วไปจะมีสภาพเช่นนี้อีกนานเท่าใดก็ต้องรอดูกันต่อไป คาดว่าต่อไปคงมีแผ่นเสียงและซีดีทะลักออกสู่ตลาดมือสองอีกเป็นระยะ ๆ เพราะพวกฝรั่งนักสะสมอาจหันไปสนใจระบบการเล่นเพลงแบบใหม่จนต้องขายทิ้งแผ่นเสียงและซีดีที่ตนเองเคยเก็บสะสมไว้ (เออ... กรูกำลังรอพวกมรึงเทขายออกมาอยู่นี่ไง แต่ตอนนี้เหงาอิ๊บอ๋ายเลยฟ่ะ เพราะไม่ค่อยมีอะไรให้ซื้อ ลังเล)
panyarak

« ตอบ #1030 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 01:36:48 PM »

ในอีเบย์ ขณะนี้วงการค้าขายแผ่นเสียงและซีดีซบเซา แม้แต่ในญี่ปุ่นเอง ผู้ขายแผ่นเสียงซีดีมือสองบางคนถึงกับต้องหยุดกิจการชั่วคราวหรือถาวรไปเลย เพราะสินค้าขายไม่ค่อยออก ประมูลก็ได้ราคาต่ำ ครั้นจะตั้งราคาสตาร์ทไว้สูงหรือก็เกรงว่าจะไม่มีคนเข้าไปสู้ราคากัน คาดว่าสภาวการณ์อีหลักอีเหลื่อเช่นนี้เป็นผลกระทบจากการบุกตลาดของไฟล์เพลง 24 bit high resolution แหล่งโปรแกรมเล่นเพลงของคนยุคใหม่ ดังนั้น ตลาดค้าขายทั่วไปจะมีสภาพเช่นนี้อีกนานเท่าใดก็ต้องรอดูกันต่อไป คาดว่าต่อไปคงมีแผ่นเสียงและซีดีทะลักออกสู่ตลาดมือสองอีกเป็นระยะ ๆ เพราะพวกฝรั่งนักสะสมอาจหันไปสนใจระบบการเล่นเพลงแบบใหม่จนต้องขายทิ้งแผ่นเสียงและซีดีที่ตนเองเคยเก็บสะสมไว้ (เออ... กรูกำลังรอพวกมรึงเทขายออกมาอยู่นี่ไง แต่ตอนนี้เหงาอิ๊บอ๋ายเลยฟ่ะ เพราะไม่ค่อยมีอะไรให้ซื้อ ลังเล)

ผิดกับ mini lp ราคาไม่ตกเสียทีครับ

« ตอบ #1031 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 02:59:35 PM »

เอาอย่างผมมั่งซิครับ  แจกอย่างเดียว ไม่ได้ขายเลยซักกะแผ่น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ความจริงก็อยากอุดหนุดแต่ไม่ทราบว่าจะซื้ออะไรดีครับ ขนาดบนเน็ทยังหาไม่ค่อยได้  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1032 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 03:17:48 PM »

เอาอย่างผมมั่งซิครับ  แจกอย่างเดียว ไม่ได้ขายเลยซักกะแผ่น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ความจริงก็อยากอุดหนุดแต่ไม่ทราบว่าจะซื้ออะไรดีครับ ขนาดบนเน็ทยังหาไม่ค่อยได้  ยิ้มกว้างๆ

รอให้รวยสักครึ่งของพี่โป่งซิ
จะแจกมั่งครับ อิอิ

« ตอบ #1033 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 11:17:06 PM »

เอาอย่างผมมั่งซิครับ  แจกอย่างเดียว ไม่ได้ขายเลยซักกะแผ่น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เอาอย่างพี่หรอก แต่อยากจะบอกให้ช่วยทำบุญทำทานแผ่นเสียงแก่ปีศาจฯผู้ขัดสนสักสองสามแผ่นด้วยเถิดคร้าบบบ... ยิ้มกว้างๆ
ขอให้พี่โป่งจงเจริญ ๆ อายุมั่นขวัญยืน เกิดชาติหน้าขอให้มีเมียสวย ๆ เยอะ ๆ ด้วยเถิด เจ้าประคู้นนนน... 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010 | 11:24:59 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1034 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 11:13:29 AM »

ไม่เอาอย่างพี่หรอก แต่อยากจะบอกให้ช่วยทำบุญทำทานแผ่นเสียงแก่ปีศาจฯผู้ขัดสนสักสองสามแผ่นด้วยเถิดคร้าบบบ... ยิ้มกว้างๆ
ขอให้พี่โป่งจงเจริญ ๆ อายุมั่นขวัญยืน เกิดชาติหน้าขอให้มีเมียสวย ๆ เยอะ ๆ ด้วยเถิด เจ้าประคู้นนนน... 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ก็บอกไปแล้วตั้งหลายหนว่าไปรับแผ่นได้ที่อ่างศิลาเล้ย ทำไมไม่ไปเอาล่ะครับ ?
มีปัญหาอะไรหรือครับ? อายน้องๆ ในเว็ปนี้กันบ้าง พวกเค้ายังไปกันได้เลย ขนาดยังขอตังจากพ่อแม่
มัวแต่โม้อย่างเดียวไม่คิดว่าจะขอ วีซ่า ยังงัย เดี๋ยวก็อดได้หรอกครับผ้ม !!!!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 67 68 [69] 70 71 ... 325
พิมพ์