เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:51:49 AM
หน้า: 1 ... 109 110 [111] 112 113 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598096 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1650 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:19:18 PM »

นี่เป็นลำโพงเล็กที่มีคนต้องการมากที่สุด  และหายากมากที่สุดด้วยครับเล่นเอาพวกลำโพงเล็กดังๆอย่างพวก 1SC หรือ Model 1 หลบไปเลย

อั๋น501

« ตอบ #1651 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:23:09 PM »

และนี่เป็นลำโพงJBL รุ่น 4333A เป็นลำโพงคลาสสิคที่มีคนต้องการมากในรูปมีคนซื้อแล้วครับ ราคาแสนกว่าบาท

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1652 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:23:45 PM »

ผมยังไม่ได้ซื้อ Dune  เพราะเวลานี้มี computer PC 2 เครื่อง ที่เพิ่งเปลี่ยน Mainboard ใหม่เป็น ASUS P7P55D-E PRO (ทั้ง 2 ชุด) ราคาประมาณ 5300 บาท ใช้ CPU i3  ซึ่ง MB ตัวนี้มี Coax Out และ Firewire port ด้วย เล่นผ่าน DAC เข้า เครื่องเสียงได้เลย บังเอิญที่ CD Player ที่ผมใช้มี DAC รับสัญญาณ Coax ได้เลย ก็ลองฟังเล่นๆไปก่อน (card จอใช้ nvidia 250 1GB ทั้งสองเครื่อง ก็มี HDMI Out ด้วย) ลง windows7
   PC ตัวหนึ่งมี Soundcard ASUS HDAV 1.3 ด้วย ก็พอเล่นสนุกหน่อย
   แต่เวลาฟังเพลง ผมใช้แค่ช่อง USB ผ่านลำโพง Com ของ Bose Companion5 ด้วยซ้ำ ซึ่งมี DAC ในตัวอยู่แล้ว เสียงก็พอใช้ได้ สำหรับฟังเล่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2011 | 10:26:08 PM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #1653 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:27:20 PM »

ผมเก็บเอามาฝากพี่ผีชอบตัวไหนไปดูตัวเป็นๆได้เลย

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1654 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:29:01 PM »

ไหนพี่อั๋นบอกเล่นก่อนได้เปรียบ ทำไมผมเล่นไปไม่กี่เดือนเครื่องผมตกรุ่นแล้วล่ะครับ แล้วอย่างนี้น้องๆเขาจะกล้าเล่นกันได้ยังไงล่ะครับ เล่นแป๊บเดียวตกรุ่นเสียแล้ว แย่จัง เศร้า

ไอ้น้องเล่นกับเทคโนโลยีก็ต้องทำใจ  ถ้าอย่างนั้นก็ต้องใช้หลักของพี่ปีศาจแผ่นเสียงรอไปก่อนสัก 15 ปี อย่างพึ่งซื้อทีวีหรือเครื่องเล่นอะไรเลย
รอถึงตอนนั้นทีวี อาจจะเป็น 5D จอขนาด 50-60 นิ้วราคาหมื่นกว่าๆบาทจอขนาด 40 นิ้วราคาอาจจะเหลือพันกว่าบาทซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง
ฮาร์ดดีสก์ 10 TBราคา 2000 บาทอะไรแบบนี้ แล้วน้องรอได้ไม่ล่ะ อย่างที่พี่บอกเล่นก่อนได้มันส์ก่อน(พี่ถึงเล่นน้ำแรกตลอด)

ที่ผมตั้งโจทย์ไว้คืออยากให้พี่ให้คำแนะนำมือใหม่ คนที่มีงบไม่มากที่คิดจะเล่นหน่อยว่าควรจะเล่นอย่างไรถึงจะคุ้มค่่าครับ ผมอยากให้ช่องว่างสำหรับคนที่คิดอยากจะเล่นไฟล์แต่ยังไม่กล้าเล่นมันแคบลงอีก ยิ้ม

พี่จะตอบโจทย์ให้  การเล่นHD ที่ง่ายและประหยัดก็ต้องใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ที่เราใช้ทำงานหรือเล่นเว็บกันอยู่นี้เล่นครับ
โดยลงโปรแกรมการเล่นไฟล์แต่ละประเภทแบบของผม  แต่อาจจะตัดคุณสมบัติและคุณภาพบางการออกไปบ้าง อะไรที่ไม่ได้ใช้ก็ไม่ต้องเล่น
ผมว่าเครื่องคอมพิวเตอร์ทุกเครื่องสมัยนี้เล่นHD ได้หมดและข้อสำคัญเครื่องคอมพิวเตอร์มันอัพเกรดได้เสมอ  ไม่มีคำว่าว่าตกรุ่นครับ
โปรแกรมอะไรมาใหม่ก็ไปลงได้ตลอด  ผมเคยเอาตัวอย่างการเล่นHD จากคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊กลงให้ดูแล้วนี่แต่ไม่มีใครสนใจเล่นเองครับ

+1 ปัจจุบันดูหนังผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ผมเองก็ไม่ได้มีพวก AV Receiver, Pre-Amp ไว้เพิ่มกำลังขับอะไรมาก เปิดดูผ่านคอม ปรับ EQ, ดู 1280x720 เปิดดังก็พอสะใจหน่อยครับ ปกติใช้ VLC Player ดูเพราะปรับ EQ ได้ครับ MPC ก็ดูได้เหมือนกัน ลำโพงผมมีแค่ Creative SBS 2.1 370 ผมไปดัดแปลงใส่ tweeter เพิ่มเสียงแหลมเข้าไปหน่อย (ถ้าให้สะใจผมว่าต้องลำโพง 5.1ch)

ถ้าพี่สิทธิ์มีโน้ตบุค intel Core i3 ติดการ์ดจอ (ไม่ว่าจะยี่ห้อ ATI หรื nvidia) ผมคิดว่าน่าจะเล่น 1080p ได้ครับ(เครื่องผมเล่นสูงสุดได้แค่ BD 1280x720)

ขอบคุณครับ ที่นี้เราก็รู้กันแล้วว่ามือใหม่เล่น HD ต้องเล่นกับคอมถึงจะประหยัดแน่นอน หวังว่าคงไม่มีใครคิดว่าการเล่น HD เป็นเรื่องของการสิ้นเปลืองหรือต้องใช้เงินมากแล้วนะครับ ยิ้มเท่ห์
อั๋น501

« ตอบ #1655 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:39:02 PM »

ไหนพี่อั๋นบอกเล่นก่อนได้เปรียบ ทำไมผมเล่นไปไม่กี่เดือนเครื่องผมตกรุ่นแล้วล่ะครับ แล้วอย่างนี้น้องๆเขาจะกล้าเล่นกันได้ยังไงล่ะครับ เล่นแป๊บเดียวตกรุ่นเสียแล้ว แย่จัง เศร้า

ไอ้น้องเล่นกับเทคโนโลยีก็ต้องทำใจ  ถ้าอย่างนั้นก็ต้องใช้หลักของพี่ปีศาจแผ่นเสียงรอไปก่อนสัก 15 ปี อย่างพึ่งซื้อทีวีหรือเครื่องเล่นอะไรเลย
รอถึงตอนนั้นทีวี อาจจะเป็น 5D จอขนาด 50-60 นิ้วราคาหมื่นกว่าๆบาทจอขนาด 40 นิ้วราคาอาจจะเหลือพันกว่าบาทซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง
ฮาร์ดดีสก์ 10 TBราคา 2000 บาทอะไรแบบนี้ แล้วน้องรอได้ไม่ล่ะ อย่างที่พี่บอกเล่นก่อนได้มันส์ก่อน(พี่ถึงเล่นน้ำแรกตลอด)

ที่ผมตั้งโจทย์ไว้คืออยากให้พี่ให้คำแนะนำมือใหม่ คนที่มีงบไม่มากที่คิดจะเล่นหน่อยว่าควรจะเล่นอย่างไรถึงจะคุ้มค่่าครับ ผมอยากให้ช่องว่างสำหรับคนที่คิดอยากจะเล่นไฟล์แต่ยังไม่กล้าเล่นมันแคบลงอีก ยิ้ม

พี่จะตอบโจทย์ให้  การเล่นHD ที่ง่ายและประหยัดก็ต้องใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ที่เราใช้ทำงานหรือเล่นเว็บกันอยู่นี้เล่นครับ
โดยลงโปรแกรมการเล่นไฟล์แต่ละประเภทแบบของผม  แต่อาจจะตัดคุณสมบัติและคุณภาพบางการออกไปบ้าง อะไรที่ไม่ได้ใช้ก็ไม่ต้องเล่น
ผมว่าเครื่องคอมพิวเตอร์ทุกเครื่องสมัยนี้เล่นHD ได้หมดและข้อสำคัญเครื่องคอมพิวเตอร์มันอัพเกรดได้เสมอ  ไม่มีคำว่าว่าตกรุ่นครับ
โปรแกรมอะไรมาใหม่ก็ไปลงได้ตลอด  ผมเคยเอาตัวอย่างการเล่นHD จากคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊กลงให้ดูแล้วนี่แต่ไม่มีใครสนใจเล่นเองครับ

+1 ปัจจุบันดูหนังผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ผมเองก็ไม่ได้มีพวก AV Receiver, Pre-Amp ไว้เพิ่มกำลังขับอะไรมาก เปิดดูผ่านคอม ปรับ EQ, ดู 1280x720 เปิดดังก็พอสะใจหน่อยครับ ปกติใช้ VLC Player ดูเพราะปรับ EQ ได้ครับ MPC ก็ดูได้เหมือนกัน ลำโพงผมมีแค่ Creative SBS 2.1 370 ผมไปดัดแปลงใส่ tweeter เพิ่มเสียงแหลมเข้าไปหน่อย (ถ้าให้สะใจผมว่าต้องลำโพง 5.1ch)

ถ้าพี่สิทธิ์มีโน้ตบุค intel Core i3 ติดการ์ดจอ (ไม่ว่าจะยี่ห้อ ATI หรื nvidia) ผมคิดว่าน่าจะเล่น 1080p ได้ครับ(เครื่องผมเล่นสูงสุดได้แค่ BD 1280x720)

ขอบคุณครับ ที่นี้เราก็รู้กันแล้วว่ามือใหม่เล่น HD ต้องเล่นกับคอมถึงจะประหยัดแน่นอน หวังว่าคงไม่มีใครคิดว่าการเล่น HD เป็นเรื่องของการสิ้นเปลืองหรือต้องใช้เงินมากแล้วนะครับ ยิ้มเท่ห์

ทุกอย่างย่อมมีทางเลือกเสมอ  อะไรๆก็แล้วแต่มันมีถูกมีแพงครับไม่ใช่แต่เครื่องเสียง,ทีวี,รถยนต์หรือแม้แต่บ้าน  เราต้องรู้จักเลือกให้เหมาะสม
กับตัวเราเองเห็นช้างขี้แล้วจะขี้ตามช้างได้อย่างไร
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1656 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:41:24 PM »

ทำไม ผมไม่ยักเห็นภาพพี่อั๋นเลย  ฮืม

ปล.อวตารน้องสัน น่ารักจังเยย..  ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #1657 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 10:50:42 PM »

ทำไม ผมไม่ยักเห็นภาพพี่อั๋นเลย  ฮืม

ปล.อวตารน้องสัน น่ารักจังเยย..  ยิ้มกว้างๆ

รูปผมอยู่กับกล้องพี่ปีศาจแผ่นเสียง เดี๋ยวพี่ผีคงได้เห็นแน่รอพี่แกฟื้นก่อน
อั๋น501

« ตอบ #1658 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:01:54 PM »

นี่เป็นลำโพงเล็กที่มีคนต้องการมากที่สุด  และหายากมากที่สุดด้วยครับเล่นเอาพวกลำโพงเล็กดังๆอย่างพวก 1SC หรือ Model 1 หลบไปเลย

ขอเล่าเรื่องสุดยอดลำโพงเล็กRogers รุ่นLS 3/5 เป็นลำโพงที่มีคนต้องการมากที่สุด(ไม่ใช่ผมแน่) ทั้งๆที่เมื่อสมัยก่อนราคาแค่หมื่นกว่าบาท
ของใหม่ด้วย  แต่ไม่รู้ว่าทำไมถึงมีคนต้องการครอบครองมันมากมายนักราคามือสองถึงได้แพงเกินกว่าความจริงมาก  บางคู่สภาพสวยๆราคาซื้อขาย
เกือบห้าหมื่นบาทอะไรจะแพงขนาดนั้น  ผมไม่เคยชอบลำโพงพวกBBC 3/5 เลยครับลำโพงอะไรมีแต่เสียงกลางเท่านั้นแถมยังกินวัตต์อีก

ท่านผีเพลง

« ตอบ #1659 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:11:05 PM »

ทำไม ผมไม่ยักเห็นภาพพี่อั๋นเลย  ฮืม

ปล.อวตารน้องสัน น่ารักจังเยย..  ยิ้มกว้างๆ

รูปผมอยู่กับกล้องพี่ปีศาจแผ่นเสียง เดี๋ยวพี่ผีคงได้เห็นแน่รอพี่แกฟื้นก่อน
ไม่ใช่ครับ
หมายถึงรูปในกระทู้นี้แหละ
ภาพไม่ขึ้น
มันจะแจ้งผมว่า เว็บฝากรูป uppiczz.com มันเป็นอะไรซักอย่าง  ฮืม

TRON

« ตอบ #1660 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:11:37 PM »

ไม่ใช่ครับ
ภาพไม่ขึ้น
มันจะแจ้งผมว่า เว็บฝากรูป uppiczz.com มันเป็นอะไรซักอย่าง  ฮืม

แต่ผมเห็นรูปนะครับพี่แจ๊ค ฮืม
.. polotoon ..

« ตอบ #1661 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:19:20 PM »

ไม่ใช่ครับ
ภาพไม่ขึ้น

+1 ครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #1662 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:29:31 PM »

ไม่ใช่ครับ
ภาพไม่ขึ้น

ท่านผีเพลง

« ตอบ #1663 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 11:38:19 PM »

ไม่ใช่ครับ
ภาพไม่ขึ้น

แปลว่า ทุกคนเห็นภาพ ใช่ไหมครับ
ผมใช้ ไฟฟ็อกซ์ ไม่ออก
เปลี่ยนเป็น ไออี7 ก็ไม่ขึ้นครับ
กดลิ๊งค์ เปิดเฉพาะรูปภาพ www.uppiczz.com มันขึ้นมาว่า

This domain is parked, pending renewal, or has expired.
Please contact the domain provider with questions.
www.uppiczz.com

ถ้าผมเป็นคนเดียว เด๋วต้องไปเช็ค adblock ของผมครับ  ฮืม

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #1664 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 | 07:38:50 AM »

ไม่ใช่ครับ
ภาพไม่ขึ้น

แปลว่า ทุกคนเห็นภาพ ใช่ไหมครับ
ผมใช้ ไฟฟ็อกซ์ ไม่ออก
เปลี่ยนเป็น ไออี7 ก็ไม่ขึ้นครับ
กดลิ๊งค์ เปิดเฉพาะรูปภาพ www.uppiczz.com มันขึ้นมาว่า

This domain is parked, pending renewal, or has expired.
Please contact the domain provider with questions.
www.uppiczz.com

ถ้าผมเป็นคนเดียว เด๋วต้องไปเช็ค adblock ของผมครับ  ฮืม

ไม่เห็นรูปเหมือนกันครับ เห็นแต่พื้นขาวจั๊วะอย่างเดียว
หน้า: 1 ... 109 110 [111] 112 113 ... 325
พิมพ์