เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149736 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 02:00:43 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64183 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 10:08:28 PM »

ผมว่าเลือกมาสัก 3-4 ที่ แล้วก็มาโหวตกันดีกว่าไม๊ครับ

ประเทศของเราปกครองโดยระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วนี่ครับ  ยิ้มเท่ห์
เอาครับ แบบนี้แหละ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #46 เมื่อ: 08 กันยายน 2009 | 04:26:52 PM »

กันยายนแล้ว จ่าสิทธิ์ ออกโพยโหวตเลยดีกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 08 กันยายน 2009 | 09:32:56 PM »

ลองร้านนี้ไหม อยู่ใกล้ๆ เอง แค่ซอยรางน้ำ

http://www.allaboutbuffet.com/forums/index.php?topic=42.0

ถ้ามีบัตร King Power หรือบัตร Accor จะลดได้ 50% ครับ เหลือประมาณ 495 บาท
รายละเอียด

Discounts:
• King Power Member card
   - 50 % discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 5% discount on beverage except wine
• Advantage Plus Card
   - 50% discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 15% discount on beverage except wine

ร้านสะอาด น่านั่งดีครับ

เคยไปทานที่นีี่่มาแล้วครับ แต่เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ ขอครวจสอบอีกครั้ง อาหารดี บรรยากาศดีครับ บัตร King Power ก็มีครับ  ถ้าราคาไม่เกินจากนี้ น่าสนใจกว่าสาธรธานีครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #48 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 | 08:04:50 AM »

ลองร้านนี้ไหม อยู่ใกล้ๆ เอง แค่ซอยรางน้ำ

http://www.allaboutbuffet.com/forums/index.php?topic=42.0

ถ้ามีบัตร King Power หรือบัตร Accor จะลดได้ 50% ครับ เหลือประมาณ 495 บาท
รายละเอียด

Discounts:
• King Power Member card
   - 50 % discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 5% discount on beverage except wine
• Advantage Plus Card
   - 50% discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 15% discount on beverage except wine

ร้านสะอาด น่านั่งดีครับ

เคยไปทานที่นีี่่มาแล้วครับ แต่เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ ขอครวจสอบอีกครั้ง อาหารดี บรรยากาศดีครับ บัตร King Power ก็มีครับ  ถ้าราคาไม่เกินจากนี้ น่าสนใจกว่าสาธรธานีครับ

ถ้าไปร้านนี้ สงสัยจะไม่ค่อยได้คุยซะแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
อาหารน่าทานมาก....... ยิงฟันยิ้ม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 | 07:04:07 PM »

ถ้าสนใจร้านนี้จริงๆ รบกวนสมาชิกท่านใดสะดวก ก็แวะไปถ่ายรูป-เซอร์เวย์-คุยเงื่อนไขมาเลยก็ได้ครับ แล้วลองเอามาเสนอกันดูนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #50 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 | 08:28:25 PM »

ถ้าสนใจร้านนี้จริงๆ รบกวนสมาชิกท่านใดสะดวก ก็แวะไปถ่ายรูป-เซอร์เวย์-คุยเงื่อนไขมาเลยก็ได้ครับ แล้วลองเอามาเสนอกันดูนะครับ

ตอนไปกิน ก๋วยเตี๋ยวเรือกัน พี่ๆ ที่ำไปรับแผ่นจากพี่โป่ง จะแวะไป Survey ไหมครับ ใกล้ๆ กันเลย  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #51 เมื่อ: 09 กันยายน 2009 | 09:19:24 PM »

ตอนไปกิน ก๋วยเตี๋ยวเรือกัน พี่ๆ ที่ำไปรับแผ่นจากพี่โป่ง จะแวะไป Survey ไหมครับ ใกล้ๆ กันเลย  ยิงฟันยิ้ม
ไปเลยครับ ดี
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 11 กันยายน 2009 | 07:02:23 PM »

สนใจครับ ครั้งนี้ขอมีโอกาสทีเถอะครับ เป็นสมาชิกหลายปีแล้วยังไม่เคยได้สัมผัส พี่ๆ น้องๆ เลยครับ

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #53 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 07:12:10 PM »

ขอเสนอแนวทางไว้ดังนี้นะครับ

เมื่อวานได้คุยกับพี่สิทธิ์และพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดแล้ว เรื่องสถานที่มีตติ้ง ก็รู้สึกว่ายังไม่ได้ข้อสรุปอะไรมาก สถานที่ใหม่ที่น้องตองเสนอมานั้น คุยกันหลายๆ คนแล้วรู้สึกว่า มันหรูไปนิด และมันก็จะกลายเป็นว่า ทุกๆ ครั้งที่เราจัดมีตติ้ง เราต้องจัดให้หรูขึ้นเรื่อยๆ ค่าใช้จ่ายก็จะแพงขึ้นไปอีก ซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่จำเป็น ส่วนเรื่องบัตรลดของคุณหมอวิชัย ผมก็ไม่แน่ใจว่าสามารถลดได้ทั้งหมดเป็นยี่สิบคนหรือเปล่า ถึงลดแล้วก็น่าจะยังค่อนข้างแพง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ยังไม่ได้มีใครไปดูสถานที่และตกลงกัน เพราะงั้นคือเอาเป็นว่าเราก็ยังไม่รู้รายละเอียดแน่ชัดครับ

คุยกับพี่สิทธิ์และอั้มไปเมื่อวานอีกทีว่า ถ้างั้นเราจัดที่เก่าดีไหม ซึ่งที่เราคุยกันไว้เป็นตัวเลือกก็คือ สิริสาทร กับครัวกรุงเทพ เราอาจจะตั้งกระทู้โหวตไปเลย คือให้สมาชิกลงชื่อโหวตกันไปเลย ว่าจะเอาที่ไหน ซึ่งก็คิดว่าโอเคครับ ดังนั้นขอสรุปอย่างนี้นะครับ

สมาชิกท่านใดที่อยากจะเสนอสถานที่มีตติ้งเพิ่มเติม ก็ขอให้เสนอมา และถ่ายรูป ถามรายละเอียดเกี่ยวกับสถานที่นั้นๆ มาให้เรียบร้อย แล้วนำมาเสนอกันภายในช่วงอาทิตย์หน้านะครับ ถ้ามีเสนอกันเข้ามา เราก็จะมาช่วยเลือกและลงความเห็นกัน แต่ถ้าภายในอาทิตย์หน้า คือวันที่ 20 กันยายน ยังไ่ม่มีสมาชิกท่านใด มีสถานที่มาเสนอเพิ่มเติม เราก็จะตั้งกระทู้โหวตสถานที่มีตติ้งกัน โดยเลือกจากสถานที่เก่าๆ อย่าง สิริสาทร, ครัวกรุงเทพ, นารายณ์ etc. โดยการโหวตจะไม่ใช้โหวตแบบกระทู้นะครับ คือจะต้องลงชื่อตอบโหวตในนี้เลย (จะได้รู้ว่าใครโหวตอะไร และเช็คจำนวนได้ชัดเจน) โหวตภายในหนึ่งสัปดาห์ แล้วก็สรุปไปเลยครับ จะได้ไม่ล่าช้าออกไปอีก

คิดว่ายังไงบ้างครับ?

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #54 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 07:43:53 PM »

โอเคครับ ตกลงตามนี้

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 07:46:42 PM »

โอเคเหมือนกันครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 07:48:51 PM »

เห็นด้วยครับ  ยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 09:06:15 PM »

เห็นด้วยครับ

จริงๆผมไม่ค่อยอะไรมากกับเรื่องสถานที่อยู่แล้ว สถานที่เดิมแต่มีกิจกรรมเพิ่มก็คงจะเยี่ยมยอดแล้วสำหรับผม

อย่างที่นัดกินก๋วยเตี๋ยวเมื่อวานถ้าไม่รีบไปงานอื่นต่อคงนั่งคุยกันยาวกว่านี้  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 09:18:36 PM »

จากจำนวนสมาชิกที่ดูจะมากขึ้น อยากให้มีตติ้งคราวหน้านี้เริ่มเร็วหน่อยน่าจะีดีนะครับ เสนอนัดเจอประมาณ 4 โมงเย็นครับ จะได้มีเวลาคุยกันมากขึ้นและทั่วถึงขึ้น ส่วนรายการประมูลถ้าจะมีอีกอยากให้ใช้เวลาไ่ม่มากเหมือนครั้งที่แล้วครับ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 07:35:13 PM »

จะเริ่มโหวตวันไหนคับพี่ๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 13
พิมพ์