เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149731 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 01:32:57 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeของรัก ของสะสม มาแจมกันนะครับ กระทู้นี้
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของรัก ของสะสม มาแจมกันนะครับ กระทู้นี้  (อ่าน 38368 ครั้ง)
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 12:27:35 PM »

ผมขออนุญาตมาเปิดกระทู้ใหม่ ให้เพื่อนมาแจมของสะสมกระทู้นี้นะครับ

อยากจะบอกเพื่อนๆ ว่าเราสามารถหาความสุขเพิ่มจากของที่เรารัก เราสะสม ได้ด้วยอีกวิธีคือการถ่ายภาพครับ
ความสุขง่ายๆ ที่เราจะหาได้เพิ่มจากของเล่น ของสะสม หรือ แม้แต่ซีดี หรือ แผ่นเสียงก็ตามครับ

Predator on Horse Polystone Statue 289/750 by Sideshow Collectibles
Product Size : 14" H (355.6mm) x 7" W (177.8mm) x 7" D (177.8mm)
Product Weight : 12.00 lbs (5.44 kg)
Limited Edition: 750

Predator - 1/4th scale PREDATOR Collectible Bust by Hot Toys

Predator ALIEN AND PREDATOR by McFarlane

AVP Predator The Ultimate DVD Collection

Alien Warrior Plaque

AVP SNAP KITS series 2 by Hot Toys
Alien Egg

Warrior Alien

Grid Alien

Elder Predator

Birth of Hybrid Chestbuster Predator

Transforming Predator

Conan the Barbarian
Bronze Finish Conan SDCC Exclusive 7" Action Figure by NECA

Cult Classics Hall of Fame 3 - Eric Draven The Crow 7" by NECA

EVIL ASH From Army of Darkness MOVIE MANIACS 4 By: McFarlane

Hellboy II : The Golden Army 18" Figure by : Mezco

Hellboy II The Golden Army Roto Bust by Mezco Toyz

Abe Sapien Hellboy by Sideshow Collectibles
12 inch Figure Limited Edition: 5,000

RAMBO III - 1/4th scale RAMBO Collectible Bust by Hot Toys

24 TV Series : Jack Bauer Box Set Series 1 by McFarlane

Cantina Band Star Wars Cantina Band Bust-Ups Box Set by Gentle Giant

Star Wars Bust-Ups - Clone Trooper Army Builder Set  by Gentle Giant 

Star Wars Stormtrooper Helmet Replica By Master Replicas

Bubo Buboicullaar Creature Pack Manufactured by: Sideshow Collectibles

ขอบคุณครับ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 12:41:35 PM »

เดี๋ยวผมจะตามมาแจมเรื่อยๆครับ  ยิงฟันยิ้ม
ยังอยู่กันที่ เซนต์แห่งอาเธน่าครับ ใครเป็นใครลองทบทวนกันดู  ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบจัดท่าเลียนแบบในการ์ตูนแต่ไม่ค่อยมีเวลาทำฉากเท่าไร เอาเป็นแอ๊คท่าเฉยๆไปก่อนละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009 | 12:52:58 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 12:53:30 PM »

ท่าน Otallica มีสะสม BERSERK : Art 0f War ไหมครับ? โดยเฉพาะตัว Armored Berserk นั่น เจ๋งสุด ๆ เลย
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 02:04:33 PM »

ขอบคุณ คุณเพชร วิปลาส ที่นำมาแบ่งปันกันชมครับ รอชมอีกนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่าน Otallica มีสะสม BERSERK : Art 0f War ไหมครับ? โดยเฉพาะตัว Armored Berserk นั่น เจ๋งสุด ๆ เลย
คุณjknoremorse Berserk ผมไม่ได้เก็บเลยครับ
จะเก็บพวก Spawn ของ McFarlane ครับ
McFarlane Collector's Edition : Spawn Issue138  599/1000 Resin Statue

Spawn Issue131 cover art Series 27 By McFarlane

SPAWN HSI.005 SPAWN Series 25: THE CLASSIC COMIC COVERS 2 By McFarlane

Zera Spawn Series 29: Evolutions

ขอบคุณครับ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 03:06:28 PM »

จัดแสงของ Spawn set ได้เจ๋งจริง ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์
Otallica
Fragile

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 10:02:32 AM »

จัดแสงของ Spawn set ได้เจ๋งจริง ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ ถ้าทุกท่านลองทำดู ทุกท่านก็ทำได้ครับ

Orc Overseer

Moria Orc Swordsman

Aragorn: Son of Arathorn

Legolas Greenleaf

ขอบคุณครับ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 10:26:27 AM »

ทำไมถ่ายรูป ได้สวยจังง่ะ
เก่งจังเลยนะ
...

Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 01:07:41 PM »

อยากให้ท่านเพชรวิปลาสเอาก็อดคลอธมาโชว์ครับ  เจ๋ง

Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009 | 09:47:59 PM »

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 05:16:22 PM »

อยากให้ท่านเพชรวิปลาสเอาก็อดคลอธมาโชว์ครับ  เจ๋ง

รอสักพักนะท่าน ผมได้เซย่ากับชุนมาตั้งนานแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาแกะมาเล่นเลย  ร้องไห้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

Fog
Blade Runner

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 | 07:48:07 AM »

รอสักพักนะท่าน ผมได้เซย่ากับชุนมาตั้งนานแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาแกะมาเล่นเลย  ร้องไห้

ชุนชุดสวยมากเลยท่าน สุดๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มกราคม 2010 | 12:12:45 PM »

อัพเดตโมเดลที่เพิ่งประกอบ (แต่ซื้อมานานแล้ว)

"โจโจ้ ล่าข้ามศตวรรษ"

ฉากปะทะกันระหว่างโจทาโร่กับมหาวายร้ายหลายศตวรรษอย่างดีโอ

โจทาโร่ แกต้องตาย!!!...

ชี้อะไรหนักหนา ตูชี้มั่งดิ

ไม่ชอบให้ชี้ งั้นชี้กันเองก็ได้วะ

ขำๆนะครับ

การ์ตูนเรื่องนี้เป็นการ์ตูนที่ผมชอบมากที่สุด ในแง่ของเนื้อเรื่อง ไอเดีย ตัวละคร และผู้เขียนมักจะเอาชื่อนักร้องศิลปินหรือชื่อเพลงมาตั้งเป็นชื่อตัวละครหรือท่าไม้ตายด้วย ชื่อ เครซี่ ไดอมอนด์ ก็มาจากตัวการ์ตูนในเรื่องนี้แหละครับ

ฉากหลังเปลี่ยนเอาใจพี่ตั๊มครับ อันนี้เป็นแผ่นเสียง Dream Theater - Systematic Chaos หลังจากใช้ Yes- Close to the edge หากินมานาน  ยิ้มกว้างๆ

ยังมีโมเดลอีกหลายตัวที่ยังไม่ได้ถ่ายรูป ไว้เดี๋ยวจะค่อยๆทยอยมาลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2010 | 12:27:33 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

Otallica
Fragile

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มกราคม 2010 | 01:26:01 PM »

ขออนุญาต มาอัพเดทหน่อยครับผม  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมและให้ข้อคิดเห็นครับ 6^_^9

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มกราคม 2010 | 01:35:15 PM »

สวยงามมากครับ มูลค่าของในตู้นี้คงหลายแสน

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 มกราคม 2010 | 01:46:54 PM »

แจ่มมากครับ มีตู้โชว์อย่างดีด้วย

ผมวางระเกะระกะในบ้านไปหมดเลยครับ หัวนอนก็มี ตู้เย็น ทีวี ชั้นหนังสือ ระเบียง

ผมทำบัญชีซื้อของเล่นไว้ด้วย หมดไปเหนาะๆแสนกว่าบาทเช่นกัน เอิ้กๆ

หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์