เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149726 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 02:52:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog's Meeting # 6.4 @Paragon เสาร์ที่ 2 ต.ค.
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog's Meeting # 6.4 @Paragon เสาร์ที่ 2 ต.ค.  (อ่าน 16200 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 03:00:10 PM »

มีตติ้งย่อยอุ่นเครื่องก่อนไปอ่างศิลาที่สยามพารากอนวันเสาร์ที่ 2 ต.ค. เวลาบ่ายสามโมง นัดเจอกันที่ร้านหนังสือ Kinokuniya ก่อนนะครับ สำหรับคนที่ไม่สามารถไปอ่างศิลา แต่อยากพบปะพูดคุยกันก็เิชิญได้เลยนะครับ

สมาชิกที่ลงชื่อไว้แล้ว

1. Agent Fox Mulder
2. l i l i u m
3. เพชร วิปลาส
4. Panyarak
5. TRON
6. Sombun
7. kongbei
8. Fog
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2010 | 10:18:26 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 03:13:56 PM »

ผมอยู่ได้แป๊บเดียวนะครับ เพราะคืนนั้นต้อง donkey ไปประเทศตุรกี

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 03:38:49 PM »

ประชาสัมพันธ์เพิ่มเติม วันนั้นที่สยามพารากอนมีงานโชว์โมเดลจากประเทศญี่ปุ่นครับ
ได้ข่าวว่า "เซนต์เซย่า" นั้นยกวิหาร 12 ราศี และดิสเพลย์แบบที่ญี่ปุ่นมาโชว์กันเลยทีเดียว

-----------------------------------------------------------------

SIAM PARAGON ANIME FESTA 2010

เตรียมพบกับสุดยอดงานอนิเมชั่นญี่ปุ่นที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในรอบ 10 ปี ที่มาพร้อมกับสุดยอดอนิเมชั่นจากญี่ปุ่น ณ ห้างสรรพสินค้า
Siam Paragon ศูนย์กลางของแหล่งการค้าและแหล่งบันเทิงของประเทศไทย ที่มาพร้อมกับความยิ่งใหญ่มากกว่างานไหนๆ

อลังการด้วยหุ่นยักษ์หลากหลายตัวเพื่อให้สมกับการเป็นงานอันยิ่งใหญ่
ภายในงานจึงมีการแสดงหุ่นอันใหญ่ยิ่งหลากหลายตัว ไม่ว่าจะเป็นคาแรคเตอร์ที่เอาใจเด็กๆ
อย่างเรนเดียร์น้อยช็อปเปอร์ในมาดตุ๊กตายักษ์สูง 4 เมตร ส่งตรงมาจากประเทศญี่ปุ่น
หรือจะเป็นหุ่นยนต์สุดคลาสสิค มาชินก้า Z ขนาด 2.5 เมตร ที่สูงที่สุดในประเทศไทย
ซึ่งแฟนการ์ตูนรุ่นเก๋าต่างคุ้นเคยกันดี และยังมีกันดั้มขนาดยักษ์มาให้แฟนอนิเมชั่นวัยรุ่นได้รับชมกันอีกด้วย

เปิดตัวคอลเลคชั่นของเล่นสุดหายาก
มุมนี้มีไว้เอาใจสำหรับแฟนของเล่นจากอนิเมชั่นต่างๆโดยเฉพาะ เพราะในงานนี้จะเป็นครั้งแรกที่เราจะนำของเล่นสุดพิเศษที่หาชมได้ยากยิ่งมา
แสดงในประเทศไทย ดังเช่น การเปิดตัววิหารเซนต์เซย์ย่า ที่ภายในการจัดนำคลอธมิธมานำแสดงโชว์มากที่สุดในประเทศไทย
อีกทั้งยังเป็นครั้งแรกที่จะมีการนำ กล่องคลอธเพกาซัสขนาดเท่าของจริง
มาจัดแสดงในประเทศไทย
นอกจากนี้ยังมีการเปิดตัวของสะสมจาก One Piece Film Strong World ที่จะเข้าฉายในโรงภาพยนตร์ลิโด้
ในช่วงวันที่ 14 ตุลาคม ศกนี้ ที่รับรองได้ว่าจะไม่เคยมีใครได้เห็นของจริงใกล้ๆ ตาเช่นนี้มาก่อน
รวมไปถึงการแสดงโมเดลและนิทรรศการของกันดั้ม เพื่อเป็นการฉลองครบรอบ 30 ปี ของกันพลา(กันดั้มพลาสติกโมเดล)
ของเล่นสุดฮิตที่คนทั่วโลกต่างอย่างจับจองเป็นเจ้าของ และยังมีของเล่นอื่นๆอีกมากมายที่จะหาชมได้ง่ายๆภายในงานนี้

พร้อมชมภาพยนตร์อนิเมชั่นสุดฮิต ต่อจากประเทศญี่ปุ่น
เป็นครั้งแรกของประเทศไทยที่จะมีการนำภาพยนตร์ Mobile Suit Gundam 00 - A wakening of the Trailblazer -
ที่มีกำหนดการเข้าโรงภาพยนตร์ในช่วงปลายปีนี้มาฉายให้ชมกันก่อนฉายจริง โดยการฉายภายในงานนั้นถือว่าเป็นการฉายต่อจากประเทศญี่ปุ่น
ที่จะทำการฉาย ภาพยนตร์เรื่องนี้เมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมานี้ เรียกได้ว่า สด ใหม่ หายใจรดต้นคอชาวอาทิตย์อุทัยกันเลยทีเดียว
และที่สำคัญที่สุดจะฉายให้ชมกับแบบฟรีๆ ในแบบเสียงภาษาญี่ปุ่นซับไตเติ้ลภาษาไทย
(สำหรับรายละเอียดและเงื่อนไขการเข้าชมจะแจ้งให้ทราบภายหลัง)

เพียบพร้อมด้วย 10 สุดยอดอนิเมชั่นจากญี่ปุ่นที่ได้รับรางวัล Tokyo Anime Award
งานนี้ไม่ใช่แค่การรวมกันของอนิเมชั่นที่แฟนรู้จักกันดีเท่านั้น แต่นี่จะเป็นครั้งแรกที่มีการรวมตัวของ 10
อนิเมชั่นที่ได้รับรางวัล Tokyo Anime Award ที่ถือว่าเป็นรางวัลที่ได้รับการยอมรับอย่างกว้างขวางในประเทศญี่ปุ่นและชาวต่างประเทศ
ภายในงานจึงมีการจัดนิทรรศการให้ผู้เข้าชมได้รับทราบถึงความพิเศษของ อนิเมชั่นทั้ง 10 เรื่องนั้น
เรียกว่าได้สาระความรู้แม้ว่าจะไม่ใช่คนดูอนิเมชั่นมาก่อนก็สามารถเข้าใจกับ ความพิเศษของอนิเมชั่นทั้ง 10 เรื่องนี้ได้

ตัวอย่างสินค้า Limited จาก ONE PIECE STRONG WORLD

เต็มเปี่ยมด้วยสินค้า Limited Edition เฉพาะงานนี้เท่านั้น
ภายในงานยังมีสินค้าลิขสิทธิ์หลากหลายชิ้นให้ทุกท่านได้ทำการจับจองกัน ไม่ว่าจะเป็นแผ่น DVD/VCD อนิเมชั่นเรื่องต่างๆ
หรือจะเป็นของพิเศษที่ส่งตรงมาจากประเทศญี่ปุ่น แต่ที่พิเศษสุดสำหรับงานนี้ก็คือสินค้า Limited Edition ที่ไม่สามารถหาซื้อได้อีกในงานไหนๆ
แม้แต่ที่ประเทศญี่ปุ่นก็ตาม เรียกได้ว่าของลิขสิทธิ์ Limited  Edition ภายในงานนี้ ถ้าพลาดแล้วก็ต้องพลาดไปเลยอย่างน่าเสียดาย
และของเหล่านั้นก็จะกลายเป็นของสะสมทรงมูลค่าในอนาคตต่อไป

ทั้งหมดนี้คือความพิเศษที่สามารถหาได้ภายในงาน Siam Paragon Anime Festa 2010 เท่านั้น เราไม่อยากให้ท่านพลาดเพราะนี่คือ
สุดยอดงานอนิเมชั่นญี่ปุ่นที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในรอบ 10 ปี นี้ [/center]
----------------

http://www.dexclub.com/article_detail.php?id=324

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 03:48:58 PM »

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่องานว่า Thaiprog's Meeting # 6.4 ตะลุยงาน Anime & Model ยิ้มกว้างๆ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 04:39:19 PM »

สวัสดีครับ ในวันนั้นผมต้องเดินทางไปรับรางวัลที่สถาบันปรีดี พนมยงค์ เวลา 14.35 น. ถ้าพิธีการเสร็จเร็วผมจะแวะมาคุยด้วยครับ เพราะเดินทางด้วย บีทีเอส สะดวก ร้านที่นัดนี้อยู่ชั้นไหนของสยามพารากอนครับ ยิ้ม
TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 04:56:01 PM »

สวัสดีครับ ในวันนั้นผมต้องเดินทางไปรับรางวัลที่สถาบันปรีดี พนมยงค์ เวลา 14.35 น. ถ้าพิธีการเสร็จเร็วผมจะแวะมาคุยด้วยครับ เพราะเดินทางด้วย บีทีเอส สะดวก ร้านที่นัดนี้อยู่ชั้นไหนของสยามพารากอนครับ ยิ้ม

จำชั้นไม่ได้ครับ ไปถึงแล้วโทรหาผมอีกทีก็ได้ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 04:58:03 PM »

จำชั้นไม่ได้ครับ ไปถึงแล้วโทรหาผมอีกทีก็ได้ครับ
ผมไม่ทราบเบอร์มือถือ ครับ ยิ้ม
panyarak

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 05:03:26 PM »

ชั้น 3 ครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 05:18:12 PM »

ชั้น 3 ครับ
ขอบคุณครับ แล้วคงได้พบกันครับ  ยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 08:23:39 PM »

ไปด้วยครับ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 09:49:35 AM »

แวะมาแปะชื่อไว้ก่อน พารากอนใกล้บ้านผมด้วย สะดวกดี อิอิ  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 09:59:35 AM »

แวะมาแปะชื่อไว้ก่อน พารากอนใกล้บ้านผมด้วย สะดวกดี อิอิ  ยิ้มกว้างๆ

มาเลยท่าน เดี๋ยวผมพาไปดูก๊อดคลอธ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

Fog
Blade Runner

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 07:41:40 PM »

มาเลยท่าน เดี๋ยวผมพาไปดูก๊อดคลอธ  ยิ้มกว้างๆ

Yeah!!!

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 | 04:07:39 PM »

อยากไปด้วยจัง ....แต่ มีนัดกับน้องที่นั่นพอดี สดวกวันที่ 8-10 ต.ค. เสียดายจัง

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 | 05:36:50 PM »

ประชาสัมพันธ์อีกงาน

Jazz up
ที่หอศิลป์วัฒนธรรม วันที่ 1-3 ตุลาคม

http://www.jazzupbangkok.com/

ชมฟรีครับ

ไปไทยพร๊อกมีทติ้งรอบนี้ เก็บได้ 3 งานเลยครับ
Meeting-Animate-Jazz  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์