เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 02:27:47 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You LikeสมาชิกThaiprogอ่านหรือต้องซื้อนิตยสารรายเดือนอะไรกันบ้าง
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกThaiprogอ่านหรือต้องซื้อนิตยสารรายเดือนอะไรกันบ้าง  (อ่าน 10596 ครั้ง)
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 02:55:32 PM »

นิตยสารรายเดือนที่สมาชิกthaiprogที่ต้องซื้อทุกเดือนของแต่ละคนมีอะไรกันบ้างครับอยากรู้
สำหรับผม
1.Overdrive
2.Be
3.The Guitar ไม่ได้ซื้อทุกเล่ม เลือกเฉพาะเล่มที่สนใจเท่านั้น
4.Guitar Player
5.อสท. นิตยสารท่องเที่ยว
6.Secret
7.Hobby & Toys

พิมพ์แล้วคิดถึงสมัย4-5ปีที่แล้วที่นิตยสารดนตรีมีเยอะเหมือนกันนะครับJazz seen(ทีมงานเดียวกันทำCool Jazz ออกมาได้แค่ 2 เล่มเอง),Territory,Coda,Star Pics,Music Express,Guitar Tutors,Nu Rock,นิตรสารดนตรีของไทยDDT ทุกวันนี้ไม่เหลืออะไรแล้ว

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 03:43:24 PM »

Hobby,Toys & Models
Heroes
Kamen Rider Official File (Japanese)จบชุดไปแล้ว 126 เล่ม
Ultraman Official File (Japanese) ตอนนี้ คง 80 เล่มแล้ว
Classic Rock Presents PROG
นอกนั้นซื้อตามใจว่า เล่มไหนน่าสน เช่น Classic Rock,Guitar Legend

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:09:33 PM »

JazzSeen ดีมากจริงๆ ครับ ผมมีเก็บไว้ทุกเล่มเลย ทำรูปเล่มและเนื้อหาเพอร์เฟ็คไปหมด ดูไปซักพักก็เริ่มเดาได้แล้วล่ะครับว่า หนังสือดีๆ อุดมไปด้วยโปรตีนขนาดนี้ อยู่ไม่ได้นานหรอก

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:11:43 PM »

สวัสดีครับ....ของผมคือ
       ประจำวัน....มติชนรายวัน
       ประจำวีค....สตาร์พิคส์    ,     เนชั่นสุดสัปดาห์
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:14:52 PM »

อยากติดตาม Mojo ทุกเล่มเหมือนพี่ Analog Kid แต่ทุนทรัยพ์ไม่อำนวยและไม่ค่อยมีเวลาอ่านครับแค่ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ก็ไม่เหลือทำอย่างอื่นแล้ว
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:24:54 PM »

อยากติดตาม Classic Rock Magazine, MOJO, Guitar World, Guitar Player ฯลฯ มากครับ แต่ทุนทรัพย์ไม่เอื้อเหมือนกัน หนังสือพวกนี้แพงมากๆ ผมซื้อ MOJO เล่มล่าสุดมา เล่มละตั้ง 500 แน่่ะ แพงกว่าซีดีลิขสิทธิ์แผ่นนึงอีกนะ โชคดีอยู่อย่างที่หนังสือเหล่านี้มักไม่ห่อพลาสติก ทำให้เปิดดูด้านในก่อนตัดสินใจซื้อได้ ไม่งั้นป่านนี้คงหมดเงินไปหลายอยู่ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:31:32 PM »

JazzSeen ดีมากจริงๆ ครับ ผมมีเก็บไว้ทุกเล่มเลย ทำรูปเล่มและเนื้อหาเพอร์เฟ็คไปหมด ดูไปซักพักก็เริ่มเดาได้แล้วล่ะครับว่า หนังสือดีๆ อุดมไปด้วยโปรตีนขนาดนี้ อยู่ไม่ได้นานหรอก
+1 ผมอ่านไม่ทัน ยังต้องซื้อเก็บไว้เลยครับ

ตอนนี้เดินไปเจอ สีสัน ก็ซื้อครับ แต่ไม่ค่อยเจอมากนัก ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:36:37 PM »

อยากติดตาม Classic Rock Magazine, MOJO, Guitar World, Guitar Player ฯลฯ มากครับ แต่ทุนทรัพย์ไม่เอื้อเหมือนกัน หนังสือพวกนี้แพงมากๆ ผมซื้อ MOJO เล่มล่าสุดมา เล่มละตั้ง 500 แน่่ะ แพงกว่าซีดีลิขสิทธิ์แผ่นนึงอีกนะ โชคดีอยู่อย่างที่หนังสือเหล่านี้มักไม่ห่อพลาสติก ทำให้เปิดดูด้านในก่อนตัดสินใจซื้อได้ ไม่งั้นป่านนี้คงหมดเงินไปหลายอยู่ครับ

ไม่ได้อุดหนุน Guitar World ฉบับภาษาไทยเหรอครับ ผมเห็นแล้วกลัวเขาเจ๊งจัง
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:59:43 PM »

จะซื้ออะไรอ่านก็แล้วแต่ แต่อย่าลืมอุดหนุน Into the Pit กันด้วยนะครับ มีสมาชิกบอร์ดเราเขียนอยู่หลายคนทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Blackfield

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 05:37:31 PM »

ไม่ได้อุดหนุน Guitar World ฉบับภาษาไทยเหรอครับ ผมเห็นแล้วกลัวเขาเจ๊งจัง

หมายถึง Guitarist ใช่ไหมครับ โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบ Guitarist มากนัก ทั้งฉบับภาษาไทยและภาษาอังกฤษ ถ้าภาษาอังกฤษ ก็จะชอบ Guitar World, Guitar Player มากกว่า เนื้อหาถูกใจกว่า มีความเป็น Musical มากกว่า ส่วน Guitarist ภาคภาษาไทยผมว่าเค้าแปลแข็งๆ ทื่อๆ อ่านแล้วไม่ลื่นไหลเท่าไหร่ครับ แล้วราคาก็แพงเกินไปหน่อย 150 บาท กับซีดีหนึ่งแผ่นที่ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่นัก

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 05:39:17 PM »

จะซื้ออะไรอ่านก็แล้วแต่ แต่อย่าลืมอุดหนุน Into the Pit กันด้วยนะครับ มีสมาชิกบอร์ดเราเขียนอยู่หลายคนทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

อยากอุดหนุน Into the Pit นะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ คุณหนุ่มมีให้สมัครเป็นสมาชิกบ้างหรือยัง? (มันหาซื้อลำบากน่ะ)
อยากให้มาส่งถึงบ้านเลย
TRON

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 05:57:33 PM »

จะซื้ออะไรอ่านก็แล้วแต่ แต่อย่าลืมอุดหนุน Into the Pit กันด้วยนะครับ มีสมาชิกบอร์ดเราเขียนอยู่หลายคนทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

อยากอุดหนุน Into the Pit นะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ คุณหนุ่มมีให้สมัครเป็นสมาชิกบ้างหรือยัง? (มันหาซื้อลำบากน่ะ)

Musicland มีขายครับ ไปเดือนละครั้งก็่น่าจะโอเคนะ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 06:12:42 PM »

นิตยสาร Audiophile ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:04:04 PM »

จะซื้ออะไรอ่านก็แล้วแต่ แต่อย่าลืมอุดหนุน Into the Pit กันด้วยนะครับ มีสมาชิกบอร์ดเราเขียนอยู่หลายคนทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

มีสมัครสมาชิกแล้วครับ เข้าไปดูรายละเอียดในเฟซบุ๊คได้เลย

http://www.facebook.com/intothepitmag?v=info

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:18:30 PM »

Mojo ครับ

ตอนนี้เริ่มลอง Classic Rock มาสัก 2-3 เล่มแล้ว พอไปไหว แต่สู้ Mojo ไม่ได้เลย
หน้า: [1] 2
พิมพ์