เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 10:23:06 PM
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Creedence Clearwater Revival aka.CCR  (อ่าน 18054 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 03:05:17 PM »

นึกแล้วว่ากระทู้นี้จะต้องเข้าทางพี่ -- เพราะผมขุดกระทู้นี้มาให้พี่ตอบโดยเฉพาะครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่า ท่านปีศาจฯ เลิกขุดกระทู้ได้แล้วครับ มาช่วยกันคิดหาทาง ขุดหลุมหากรุสมบัติ ท่านผีฯ จะดีกว่า
งานเราเข้าแล้ว เพราะว่า เจ้านาย (คุณอั๋น501) กำลังป่วยอยู่ ต้องหยุด ชะงักชั่วคราวและค้างคืนมา
หลายวันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 03:20:37 PM »

นึกแล้วว่ากระทู้นี้จะต้องเข้าทางพี่ -- เพราะผมขุดกระทู้นี้มาให้พี่ตอบโดยเฉพาะครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่า ท่านปีศาจฯ เลิกขุดกระทู้ได้แล้วครับ มาช่วยกันคิดหาทาง ขุดหลุมหากรุสมบัติ ท่านผีฯ จะดีกว่า
งานเราเข้าแล้ว เพราะว่า เจ้านาย (คุณอั๋น501) กำลังป่วยอยู่ ต้องหยุด ชะงักชั่วคราวและค้างคืนมา
หลายวันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ไม่กลัวว่ากรุสมบัติผีฯจะเฮี้ยนหรือครับ?
สงสัยคงต้องเซ่นด้วยน้ำเขียว Hell Blues Man สักลิตร จึงจะสัมฤทธิ์ผล
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 03:52:19 PM »

ไม่กลัวว่ากรุสมบัติผีฯจะเฮี้ยนหรือครับ?
สงสัยคงต้องเซ่นด้วยน้ำเขียว Hell Blues Man สักลิตร จึงจะสัมฤทธิ์ผล
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ยิ้มกว้างๆ

ผีตัวนี้ไม่กลัวครับเพราะมันไม่ เฮี้ยน แต่มัน เพี้ยน ครับ  !!!

ไอ้น้ำเขียวลิตรเดียวมันไม่พอหรอกครับ ต้องล่อกันอย่างน้อยครึ่งลังเลยล่ะครับ เดี๋ยวผมต้องติดต่อประธาน
ชมรม Black Label Society ก่อน ว่า วันที่ 25 นี้ ว่างหรือเปล่า เพราะเราจะไป เซอร์เวย์ กันที่ อ่างฯ ครับ
คุณปีศาจฯ สนใจก็สอบถามรายละเอียดได้ เบอร์เดียวกันกับคนที่นวดคุณอั๋น501 นั่นแหละ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 | 08:55:35 AM »

เมื่อพูดถึง CCR แล้วก็นึกถึงอัลบั้ม Spirit Orgaszmus of Jeronimo and Creedence Clearwater Revival ซึ่งเป็นแผ่นไวนิลสีชมพูและมีเพลงของ Jeronimo และ CCR อยู่วงละครึ่งแผ่น (หนึ่งหน้าแผ่นเสียง) ผมเคยฟังอัลบั้มชุดนี้ตอนที่ยังเป็นเด็ก จำได้ว่าเป็นร็อคประมาณต้นยุค '70 ไม่ทราบมีใครเคยฟังผลงานชุดนี้กันบ้างครับ?

Daybreak Painting by Maxfield Parrish

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 08:28:41 AM »

ผมมีดีวีดีบู้ทเล็คอยู่แผ่นนึงเป็นคอนเสิร์ตและคลิปที่ทางวงเคยออกทีวีในต่างประเทศ ภาพมีทั้งชัดและไม่ชัด แต่ดูแล้วสนุกมากครับ
เพราะว่ามี Tom Fogerty เล่นอยู่ด้วย  ยิ้มเท่ห์

มีใครเคยดูการแสดงสดของพวกเค้ามั้ยครับ?  หมายถึงในดีวีดีนะ แล้วก็ คุณอั๋น501 คงอดดูเพราะว่าไม่มีคอนเสิร์ตของวง ซีซีอาร์ ทำเป็น
ไฮ-เด็ฟ แน่ๆ ในเร็ววันนี้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 09:01:01 AM »

ผมมีดีวีดีบู้ทเล็คอยู่แผ่นนึงเป็นคอนเสิร์ตและคลิปที่ทางวงเคยออกทีวีในต่างประเทศ ภาพมีทั้งชัดและไม่ชัด แต่ดูแล้วสนุกมากครับ
เพราะว่ามี Tom Fogerty เล่นอยู่ด้วย  ยิ้มเท่ห์

มีใครเคยดูการแสดงสดของพวกเค้ามั้ยครับ?  หมายถึงในดีวีดีนะ แล้วก็ คุณอั๋น501 คงอดดูเพราะว่าไม่มีคอนเสิร์ตของวง ซีซีอาร์ ทำเป็น
ไฮ-เด็ฟ แน่ๆ ในเร็ววันนี้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

มีแบบ lo-def หลาย versions ครับ
ของพี่โป่งใช่อันที่มี John Fogerty ขี่มอเตอร์ไซค์ และ มี Booker T& the MG ใช่มั้ย

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 08:33:20 PM »

เป็นวงแห่งความหลังแท้จริง ผมเริ่มฟังเพลงจากวงนี้ ซื้อแผ่นเสียงแผ่นแรกสมัยก่อน นานมาแล้ว ก็เป็นวงนี้ ก็ชื่นชอบเรื่อยมา เดี๋ยวนี้ก็ยังชอบครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 07:22:31 AM »

มีแบบ lo-def หลาย versions ครับ
ของพี่โป่งใช่อันที่มี John Fogerty ขี่มอเตอร์ไซค์ และ มี Booker T& the MG ใช่มั้ย

คนละชุดกันครับ เป็นแผ่นบู้ทเล็คชื่อว่า Thank You คอนเสิร์ตอัดมาจาก Royal Albert Hall ภาพชัดพอสมควรดูแล้ว
ไม่เสียอารมณ์ครับ.
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 03:33:42 PM »

ผมชอบเพลง Hey tonight
เปิดทีไหร่ ได้เรื่องทู๊กที..  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 04:15:58 PM »

ผมชอบเพลง Hey tonight
เปิดทีไหร่ ได้เรื่องทู๊กที..  ยิงฟันยิ้ม
ได้เรื่องยังไงหรือครับ? ฮืม
วานบอก ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010 | 10:11:15 PM »

แผ่นนี้ครับที่มี...

ท่านผีเพลง

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 | 11:41:50 AM »

เห็นโลโก้แผ่นพี่โป่งแล้ว ยอมรับว่าของเขาดีจริงๆ

เพลงของซีซีอาร์เข้าทางชาวเดฟ-ขาลุยมากๆ
ตั้งก็วนทีไร ก็ต้องเลือดตกยางออกทุกที (ตีกันเอง)
อกหัก รักคุด เล็บขบ ก็มีแต่เพื่อนๆ ช่วยปลอบใจ (อยู่บ้าน-มันร้อน)

แนวเหงาใจ ระบายความในใจ แบบแม่ไม่เข้าใจดาว เพื่อนก็ร้องกันระงม เช่น
Have you , Lodi , Who stop , Bad moon

แต่พวกเพลงคึก ฮึกเหิม เล่นกีต้าร์วนเวียนแต่ท่อนแยก เพื่อนไม่ยอมให้จบเพลง
ก็ไอ้ เฮ้ ทูไนท์ เพลงนี้แหละ ยิ่งแหกปาก ยิ่งคึกครับ

ปล. เพลงวงนี้ ฟังเฉยๆ ไม่ได้ครับ
ต้องแหกปากร้องตาม พร้อมดิ้นท่าไส้เดือนถูกขี้เถ้า จะได้อรรถรสที่ถึงพร้อมครัฟ..  ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 | 07:25:14 PM »

บังเอิญผมไม่เคยชื่นชอบวงCCR นี้เลยตั้งแต่วัยหนุ่มก็ไม่เคยชอบไม่คิดที่จะซื้อผลงานของวงนี้เลยครับ
ตอนสมัยที่ผมทำเทป501 ก็ไม่เคยคิดที่จะออกผลงานของวงนี้ไม่ว่าจะรูปแบบใด ยิ่งเพลงโครตฮิตสมัยก่อนอย่างเพลงเฮ้ ทูไนท์
ผมยังไม่อยากฟังด้วยซ้ำไปแต่ก็ต้องฟังผ่านๆเพราะมันฮิตเหลือหลาย อย่างว่าจะซื้อผลงานที่เป็นแผ่นเสียงยิ่งไม่ต้องพูดกันเลย
แล้วทำไมเฮียถึงคิดว่าผมอยากที่จะดูล่ะ  มีวงมากมายที่สมัยก่อนผมไม่ชอบมาตอนนี้ก็ยังไม่ชอบอยู่ดีและก็มีวงมากมายอีกเหมือนกัน
ที่ผมชอบผลงานแค่ยุดแรกๆมาผลงานยุดหลังๆก็ไม่ชอบ ขนาดมีคนให้ดีวีดีคอนเสิร์ตของJohn Fogerty เป็นแผ่นแท้โซน 1 ภาพดีเสียงดี(dts)
ผมเปิดดูแค่ผ่านๆลองดูซิจะกลับมาชอบไหม ก็ยังเหมือนเดิมไม่ชอบอยู่ดีเลยให้แผ่นชาวบ้านไปยังไม่คิดอยากจะเก็บไว้เลยครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010 | 08:44:45 PM »

เพราะว่ามี Tom Fogerty เล่นอยู่ด้วย  ยิ้มเท่ห์

มีใครเคยดูการแสดงสดของพวกเค้ามั้ยครับ?  หมายถึงในดีวีดีนะ แล้วก็ คุณอั๋น501 คงอดดูเพราะว่าไม่มีคอนเสิร์ตของวง ซีซีอาร์ ทำเป็น
ไฮ-เด็ฟ แน่ๆ ในเร็ววันนี้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

บังเอิญผมไม่เคยชื่นชอบวงCCR นี้เลยตั้งแต่วัยหนุ่มก็ไม่เคยชอบไม่คิดที่จะซื้อผลงานของวงนี้เลยครับ
ตอนสมัยที่ผมทำเทป501 ก็ไม่เคยคิดที่จะออกผลงานของวงนี้ไม่ว่าจะรูปแบบใด ยิ่งเพลงโครตฮิตสมัยก่อนอย่างเพลงเฮ้ ทูไนท์
ผมยังไม่อยากฟังด้วยซ้ำไปแต่ก็ต้องฟังผ่านๆเพราะมันฮิตเหลือหลาย อย่างว่าจะซื้อผลงานที่เป็นแผ่นเสียงยิ่งไม่ต้องพูดกันเลย
แล้วทำไมเฮียถึงคิดว่าผมอยากที่จะดูล่ะ  มีวงมากมายที่สมัยก่อนผมไม่ชอบมาตอนนี้ก็ยังไม่ชอบอยู่ดีและก็มีวงมากมายอีกเหมือนกัน
ที่ผมชอบผลงานแค่ยุดแรกๆมาผลงานยุดหลังๆก็ไม่ชอบ ขนาดมีคนให้ดีวีดีคอนเสิร์ตของJohn Fogerty เป็นแผ่นแท้โซน 1 ภาพดีเสียงดี(dts)
ผมเปิดดูแค่ผ่านๆลองดูซิจะกลับมาชอบไหม ก็ยังเหมือนเดิมไม่ชอบอยู่ดีเลยให้แผ่นชาวบ้านไปยังไม่คิดอยากจะเก็บไว้เลยครับ

คำตอบอย่างนี้เค้าเรียกว่า "เพลย์บอยตัวพ่อ" ครับ
...คือว่า เมื่อตัดสินใจก้าวเดินไป "ข้างหน้า" แล้วไม่มีวันที่จะยอม "ถอยหลัง" อย่างเด็ดขาด !!!  ยิงฟันยิ้ม

ต่างกันกับผมที่ยังรื่นเริงเพลิดเพลินอยู่กับอดีตเสมือนวันวานยังหวานอยู่  จุมพิต  จุมพิต  จุมพิต
...แต่รสชาติมันก็ไม่เคยเปลี่ยนไปนะครับ  ขยิบตา

เขียนไปเขียนมาชักเริ่มกลายเป็น ท่านผีฯ เข้าไปทุกที  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2010 | 08:48:55 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:05:53 AM »

เรื่อง"เด็ด(แล้ว)ขาด" ต้องยกให้คุณอั๋น501
ผมมันพวก"ตัดแล้วมียาง" ไม่ยอดขาดแฮะ
อืมม์ พี่โป่งไม่ลงรูปแปะนี่ ขาดสีสันไปจมเลยครัฟ 555+

วงซีซีอาร์ ต้องพวกเด็กมีปัญหาฟังจ้า
ถ้าเด็กขามอส-นักรัก
พวกครอบครัวอบอุ่น เขาไม่ฟังกันร็อก
มันกระด้างหูไปครับ
ต้องคลิฟ ริชาร์ด แพ็ท บูน รึ เอลวิส ไปโน้นเลย.. ซึ้งทั้งสาวทั้งหนุ่ม

คิดดูละกัน วงนี้มันมีปัญหาไปหมด ช่างไร้สาระจริงๆ
"ใครนะหยุดฝน?"
"เคยเห็นสายฝนนั้นไหม?"

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์