เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 12:36:23 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeช่วงนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้าง
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 42
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้าง  (อ่าน 255246 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #285 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:49:42 PM »

Otaku ปก Toradora!
Weekly Jump ปก Bakuman

Toradora! ชักจะดังใหญ่แล้วนะ 55+

ผมเองยังหลงรักเรื่องนี้มากขึ้นเรื่อย ๆ เลยครับ
จริง ๆ คิดว่าตัวผมเองน่าจะไม่ค่อยอะไรกับเรื่องแนวความรักหนุ่มสาวแล้วนะ
แต่เรื่องนี้มันมากกว่านั้นจริง ๆ (โฮริเอะ ยูอิ ก็ยังทำให้ผมชอบบทพากษ์ของแกเช่นเคย...อย่างน้อยก็ชอบมากกว่าอุกู - -")

เพิ่งอ่าน "คลื่นถี่ความเหงา" ของ โอตสิอิจิ ไปได้เรื่องแรกในเล่ม
จริง ๆ มันมีเรื่องซึ้งกว่านี้นะ แต่อารมณ์โหวง ๆ ในเรื่องนี้ทำได้เยี่ยมทีเดียว

นางเอกน่ารักจริงๆครับ

สูตรสำเร็จ ซึนเดเระ+กระดาน+โลลิ แต่ก็น่ารักครับ เป็นอนิเมะที่น่าประทับใจมากๆสำหรับปี 2008 รองจากอนิเมะเครียดๆเนื้อหาเข้มข้น Kara no Kyoukai : The Garden of Sinners ที่ผมขอยกให้เป็นที่ 1 แต่เพียงผู้เดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:52:06 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #286 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2009 | 07:28:37 PM »

Otaku ปก Toradora!
Weekly Jump ปก Bakuman

Toradora! ชักจะดังใหญ่แล้วนะ 55+

ผมเองยังหลงรักเรื่องนี้มากขึ้นเรื่อย ๆ เลยครับ
จริง ๆ คิดว่าตัวผมเองน่าจะไม่ค่อยอะไรกับเรื่องแนวความรักหนุ่มสาวแล้วนะ
แต่เรื่องนี้มันมากกว่านั้นจริง ๆ (โฮริเอะ ยูอิ ก็ยังทำให้ผมชอบบทพากษ์ของแกเช่นเคย...อย่างน้อยก็ชอบมากกว่าอุกู - -")

เพิ่งอ่าน "คลื่นถี่ความเหงา" ของ โอตสิอิจิ ไปได้เรื่องแรกในเล่ม
จริง ๆ มันมีเรื่องซึ้งกว่านี้นะ แต่อารมณ์โหวง ๆ ในเรื่องนี้ทำได้เยี่ยมทีเดียว

นางเอกน่ารักจริงๆครับ

สูตรสำเร็จ ซึนเดเระ+กระดาน+โลลิ แต่ก็น่ารักครับ เป็นอนิเมะที่น่าประทับใจมากๆสำหรับปี 2008 รองจากอนิเมะเครียดๆเนื้อหาเข้มข้น Kara no Kyoukai : The Garden of Sinners ที่ผมขอยกให้เป็นที่ 1 แต่เพียงผู้เดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมดู Anime ไม่เยอะนะ แต่ถ้าให้อันดับหนึ่งผมให้ Zoku Sayonara Zetsubou Sensei

อีกเรื่องถึงจะไม่ใช่อันดับหนึ่งแต่ถือเป็นเรื่องแนวซีเรียสที่ชอบที่สุดเลยคือ Jigoku Shoujo Mitsuganae เสียดายหาดูยากทั้งสองฟรีและไม่ฟรี  แลบลิ้น ตอนที่ 13 ซึ่งจะเป็น Wham Episode หรือจุดเปลี่ยนของการดวล เอ้ย! ไม่ใช่! จุดเปลี่ยนสำคัญของพล็อทกลับหาดูไม่ได้ซะงั้น

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #287 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:32:53 PM »

ไม่มีใครดู หรือ อ่าน กินทามะเลยหรอครับ

ผมว่าเป็ฯ Anime ที่น่าดูอันดับต้นๆเลยนะครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #288 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:00:51 AM »

จอมยุทธมังกรหยก ภาคสมบูรณ์ - ศึกชิงเจ้ายุทธจักร เล่ม 2

« ตอบ #289 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009 | 06:00:00 PM »

ไม่มีใครดู หรือ อ่าน กินทามะเลยหรอครับ

ผมว่าเป็ฯ Anime ที่น่าดูอันดับต้นๆเลยนะครับ

ผมตามอ่านกินทามะ อยู่นะครับ แต่ไม่ได้ดู Anime เป็นยาใจผมอย่างนึงเวลาเหนื่อย ๆ เบื่อ ๆ เลยล่ะ
แต่อ่านมาก ๆ แล้วรู้สึกว่าด่าคนเก่งขึ้นนะ เพราะมันสบถกันทุกสองช่อง  ยิ้มกว้างๆ

...กลายเป็นกระทู้ Anime ขึ้นเรื่อ ๆ แล้ว ฮุ ๆๆๆ ตกใจ

« ตอบ #290 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:34:26 PM »

จอมยุทธมังกรหยก ภาคสมบูรณ์ - ศึกชิงเจ้ายุทธจักร เล่ม 3 - 4

« ตอบ #291 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009 | 05:04:58 PM »

จอมยุทธมังกรหยก ภาคสมบูรณ์ - ศึกชิงเจ้ายุทธจักร เล่ม 5 - 6

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #292 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:08:05 PM »

อ่านหนังสือวิธีใช้Sonar(โปรแกรมแต่งเพลง)

กับหนังสือเรียนและทฤษฎีดนตรี ครับ

« ตอบ #293 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:53:13 PM »

เพิ่งซื้อจุดตับบนแกนเอ็กซ์และวาย ของ ทินกร มา
อ่านไปได้หน่อยนึง ผมว่างานทินกรอ่านลื่นดีมาก ลื่นแต่ไม่ตื้น คือลื่นแต่มีอะไรอยู่ลึก ๆ ภาษาไม่เคยสะดุดเลย

« ตอบ #294 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 02:14:36 PM »

The Five People You Meet in Heaven - Mitch Albom

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #295 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 02:31:19 PM »

The Five People You Meet in Heaven - Mitch Albom

เพิ่งนึกขึ้นได้ เล่มนี้ซื้อมานานแล้วยังไม่ได้อ่านเลย  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #296 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:03:41 AM »

เพิ่งนึกขึ้นได้ เล่มนี้ซื้อมานานแล้วยังไม่ได้อ่านเลย  ยิ้มกว้างๆ

เหมือนกันเลย กองอยู่ประมาณ 2 ปีแล้ว เพิ่งได้ฤกษ์หยิบมาอ่าน
เป็นหนังสือที่ดีมากๆ เลยเชียว .. ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงเป็น best seller

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #297 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 02:14:34 PM »

สวัสดีครับคุณ nos ขออนุญาตแจ้งข่าวนะครับ  พอดีเรื่องของตัวผมและชมรมคนรักหนังเก่า ของผมได้ลงในหนังสือ  "  ผู้จัดการ  360  องศา  "  ฉบับเดือน กุมภาพันธ์นี้  ถ้าผ่านร้านหนังสือก็ลองแวะเปิดดูนะครับ

« ตอบ #298 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 03:46:55 PM »

สวัสดีครับคุณ nos ขออนุญาตแจ้งข่าวนะครับ  พอดีเรื่องของตัวผมและชมรมคนรักหนังเก่า ของผมได้ลงในหนังสือ  "  ผู้จัดการ  360  องศา  "  ฉบับเดือน กุมภาพันธ์นี้  ถ้าผ่านร้านหนังสือก็ลองแวะเปิดดูนะครับ

รับทราบค่ะ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #299 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:53:31 PM »

วันนี้เลี้ยงจบ ม.6ครับ ซึ้งเศร้าปนกันไป
แต่...

จะขึ้นเล่นดนตรีกลับไม่ได้เล่น
ดึกเกินเลยโดนตัดออก โกรธ

เด๋วช่วงนี้อาจจะหายไปซักพักครับ
อ่านหนังสือเอ็นท์แว้ววว

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 42
พิมพ์