เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 10:22:46 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeช่วงนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้าง
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 42
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้าง  (อ่าน 255322 ครั้ง)
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #510 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010 | 11:13:31 AM »

เอ พี่โป่งหายไปไหน เรื่องแบบนี้พลาดได้ยังไง
 หรือว่าพี่กำลังเดินทางไป  ตรงหัวมุมโรงพยาบาลกลาง
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #511 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010 | 11:16:13 AM »

เอ พี่โป่งหายไปไหน เรื่องแบบนี้พลาดได้ยังไง
 หรือว่าพี่กำลังเดินทางไป  ตรงหัวมุมโรงพยาบาลกลาง

มีขายเฉพาะเสาร์-อาทิตย์เท่านั้นครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #512 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010 | 11:43:20 AM »

เมื่อสองคืนก่อน ขณะที่จัดโต๊ะทำงานอยู่นั้น ผมได้เจอหนังสือนิยายภาพประโลมโลกสี่สีพร้อมเรื่องสยิวกิ้วในเล่มที่มีชื่อขึ้นต้นทำนองว่า "เปิด........" หลายเล่มเป็นตั้งเบ้อเริ่มเลย หนังสือพวกนี้บางเล่มเผลอ ๆ อายุเกือบจะยี่สิบปีได้แล้วกระมัง บางเล่มผมซื้อไว้ตั้งแต่เรียนจบมหาวิทยาลัยและเริ่มเข้าทำงานใหม่ ๆ เมื่อลองเอามาเปิดดู ผมรู้สึกว่าเหมือนได้เจอเพื่อนเก่า แต่ถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้ ใครอยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้ โปรดสอบถามผู้เชี่ยวชาญอย่างท่านผีเพลงครับ ยิ้มกว้างๆ
มีรูป ศิริขวัญ  นันทศิริ บ้างไหมครับ ยิ้ม
ผมคิดว่าคุณศิริขวัญแกคงไม่เอาชื่อเสียงไปทิ้งกับ "หนังสือใต้ดิน" พรรค์นี้หรอกครับ ยิ้มกว้างๆ
ยังจำภาพสาวผมยาวจนปิด ... ในโฆษณา สุราพิเศษ ไก่แดง ยิ่งดื่ม ยิ่งมันส์ได้อยู่ครับ (ถ้าเอารูปมาแปะจะโดนแบนมั้ย)
+1 ครับ แต่กลัวโดนแบน
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #513 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010 | 12:44:16 AM »

เมื่อสองคืนก่อน ขณะที่จัดโต๊ะทำงานอยู่นั้น ผมได้เจอหนังสือนิยายภาพประโลมโลกสี่สีพร้อมเรื่องสยิวกิ้วในเล่มที่มีชื่อขึ้นต้นทำนองว่า "เปิด........" หลายเล่มเป็นตั้งเบ้อเริ่มเลย หนังสือพวกนี้บางเล่มเผลอ ๆ อายุเกือบจะยี่สิบปีได้แล้วกระมัง บางเล่มผมซื้อไว้ตั้งแต่เรียนจบมหาวิทยาลัยและเริ่มเข้าทำงานใหม่ ๆ เมื่อลองเอามาเปิดดู ผมรู้สึกว่าเหมือนได้เจอเพื่อนเก่า แต่ถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้ ใครอยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้ โปรดสอบถามผู้เชี่ยวชาญอย่างท่านผีเพลงครับ ยิ้มกว้างๆ
มีรูป ศิริขวัญ  นันทศิริ บ้างไหมครับ ยิ้ม
ผมคิดว่าคุณศิริขวัญแกคงไม่เอาชื่อเสียงไปทิ้งกับ "หนังสือใต้ดิน" พรรค์นี้หรอกครับ ยิ้มกว้างๆ

ยังจำภาพสาวผมยาวจนปิด ... ในโฆษณา สุราพิเศษ ไก่แดง ยิ่งดื่ม ยิ่งมันส์ได้อยู่ครับ (ถ้าเอารูปมาแปะจะโดนแบนมั้ย)
จำได้แม่นเลยครับ
เห็นแล้ว "สยิวกิ้ว" อย่างแรง -- ขอบอก ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #514 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010 | 12:45:44 AM »

ระดับพี่โป่งแล้ว ผมว่าพี่เค้าคงอยากจะไปแถวรัชดาฯมากกว่าครับ

« ตอบ #515 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010 | 09:01:04 AM »

หวังว่าปฏิทิน "ไก่แดง" ภาพนี้คงจะไม่อุจาดเกินไปนะครับ

« ตอบ #516 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010 | 12:26:49 PM »

ภาพนี้ขอมอบให้คุณ Sombun ครับ
จากบล็อก www.oknation.net

bhundharig
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #517 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2010 | 07:29:34 PM »

ล่าสุดที่อ่านจบครับ
สาส์นลับที่สาบสูญ ของ แดน บราวน์

ไม่น่าเชื่อเลย พิมพ์ครั้งที่ 12 แล้ว

ใครว่าเด็กไทยไม่อ่านหนังสือ ฮึ??

You wired me awake
And hit me with a hand of broken nails

« ตอบ #518 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 10:09:17 AM »

ภาพนี้ขอมอบให้คุณ Sombun ครับ
จากบล็อก www.oknation.net

ขอบคุณครับ ผมพริ้นท์ เก็บเรียบร้อยแล้วครับ ยิ้ม

« ตอบ #519 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 | 12:56:09 PM »

ยิ่งนับวัน ตำแหน่งของคุณ Sombun จะยิ่งยาวขึ้นเรื่อย ๆ นะครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #520 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 | 02:31:13 PM »

ยิ่งนับวัน ตำแหน่งของคุณ Sombun จะยิ่งยาวขึ้นเรื่อย ๆ นะครับ ยิ้มกว้างๆ
ก็นั่นนะสิครับ เดี๋ยวนึกตั้งชมรมอะไรได้อีก ก็คงจะยาวขึ้นอีกแน่ๆครับ.......หรือว่า คุณปีศาจ จะคิดช่วยกันตั้งไหมครับ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #521 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 | 04:00:32 PM »

ก็นั่นนะสิครับ เดี๋ยวนึกตั้งชมรมอะไรได้อีก ก็คงจะยาวขึ้นอีกแน่ๆครับ.......หรือว่า คุณปีศาจ จะคิดช่วยกันตั้งไหมครับ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
"ชมรมสว. (สูงวัย) อยากโสด" ยิ้มกว้างๆ
ในเบื้องต้น ให้พี่ Pong-Wanchai เป็นประธาน ส่วนคุณ Sombun เป็นรองประธานก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #522 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010 | 01:51:40 PM »

"ชมรมสว. (สูงวัย) อยากโสด" ยิ้มกว้างๆ
ในเบื้องต้น ให้พี่ Pong-Wanchai เป็นประธาน ส่วนคุณ Sombun เป็นรองประธานก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม
คงต้องสอบถาม ผู้สนใจ ก่อน ว่ามีความคิดเห็นเป็นอย่างไร ดีไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #523 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 | 11:42:19 PM »

"ผีหัวขาด" รวมเรื่องสั้นขวัญสะท้านของ สรจักร ครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #524 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 11:37:55 AM »

"ผีหัวขาด" รวมเรื่องสั้นขวัญสะท้านของ สรจักร ครับ

ชอบงานเขียนของสรจักรมากครับ โดยเฉพาะชุด "ศพ" ที่คลาสสิคมาก อ่านทีไรก็ตื่นเต้นทุกครั้งครับ ชอบอ่านตั้งแต่ ม.ต้น แต่ทุกวันนี้ก็ยังตามซื้อเล่มที่ขาดไปอยู่เลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 42
พิมพ์