เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 10:56:12 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเปิดห้อง non-prog ดีหรือไม่ ?
โพลล์
คำถาม: โหวตครับ
เปิด - 8 (80%)
ไม่เปิด - 2 (20%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดห้อง non-prog ดีหรือไม่ ?  (อ่าน 23863 ครั้ง)
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 17 เมษายน 2008 | 11:58:01 PM »

ใช้ชื่อห้อง The other genre music ดีกว่า ครับ แต่สงสัยว่าถ้าเปิดไปแล้ว จะมีพวก แบล็คเมทัล รีโทรสเปค แกรมมี ทงบังชินกิ พวกใจกว๊างงง กว้าง เข้ามาร่วมด้วยแล้วจะดี รึเปล่า ?

งั้นต้องชื่อ The Sound of Muzak

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 12:42:01 AM »

มาโหวต

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 08:27:41 AM »

เสนออีกชื่อ Outside The Wall

และในความเห็นผม คลาสสิกร็อคน่าจะขยายมาถึงต้นๆ90's พอได้ครับ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 08:33:55 AM »

ผมว่าเปิดก็คงดีไปอีกแบบนะครับ แต่ชื่อ...ผมขอเสนอว่า Windowpayne ละกัน (เป็นชื่อที่ถูกโฉลกกับผมที่สุดแล้วในตอนนี้)

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 12:51:02 PM »

ผมขอเสนอ อย่างนี้นะ ครับ คือเวปนี้เป็นเวปที่ถูกจัดทำให้เป็นแนวพร็อกขึ้นมาเป็นหลัก ดนตรีพร็อกนั้นได้ถือกำเนิดขึ้นเมื่อราวๆ 30 ปีที่แล้ว ดังนั้น วงดนตรีแนวพร็อกก็น่าจะได้รับอิทธิพลจาก แนวดนตรี ก่อนหน้านั้นเป็นหลักแน่ๆ อาธิ ดนตรี แจ๊ซ คลาสสิค บลู มาร์ช ดนตรีพื้นบ้าน เป็นต้น ดังนั้น หากจะเปิดห้อง ที่เกี่ยวกับสาขาดนตรี แนวอื่นนั้น ก็ ขอให้แนวนั้นเป็นอิทธิพลหลัก ของดนตรี โปรเกรซซีฟ ร็อค แต่ในเมื่อ มีห้อง The Song Remain The Same อยู่แล้ว จึงขอให้เปลี่ยนชื่อห้องห้อง The Song Remain The Same เป็น

Nostalgia Music

แทน โดย ให้ห้องนั้นสามารถโพส วงหรือ แนวดนตรี ที่เป็นยุคเดียวกันและยุคก่อนดนตรี โปรเกรซซีฟร็อค ที่มีอิทธิพลและเนื้อหาสาระคาบเกี่ยวกันตามที่ได้แจกแจงไปแล้ว ข้างต้นคือ ดนจรี แนว แจ๊ซ คลาสสิค บลู มาร์ช และดนตรี พื้นบ้าน  ดนตรีแนวอื่นให้ไปลงที่ ห้อง Any color ให้หมด ครับ เพราะห้องนั้นก็ไม่มีกฎห้ามเรื่อง การโพส เกี่ยวกับดนตรี

ขนาดผมชอบเพลงการ์ตูน จะตายผมยังไม่ขอเปิดห้อง เพลง การ์ตูน อย่างเป็นทางการขึ้นมาเลยทั้งๆที่ มันสามารถดึงกลุ่มคนจำนวนหนึงเพิ่มขึ้นมาให้เข้ามามส่วนร่วมในเว็ปได้  เพราะมันเป็นการเบียดเบียนและอาจทำให้เกิดการกลายพันธุ์ ตัวตน ความเป็นโปรเกรซซีฟ ร็อค  แล้วก็เป็นการเทียบชั้นแนวพร็อกอย่างข้ามหน้าข้ามาตามากเกินไปด้วย

อย่างไรก็ดี รอ ความเห็นท่านอื่นด้วย ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 12:58:16 PM »

ใช้ชื่อห้อง The other genre music ดีกว่า ครับ แต่สงสัยว่าถ้าเปิดไปแล้ว จะมีพวก แบล็คเมทัล รีโทรสเปค แกรมมี ทงบังชินกิ พวกใจกว๊างงง กว้าง เข้ามาร่วมด้วยแล้วจะดี รึเปล่า ?

ผมว่า Another Brick In the Wall นั่นแหละครับ ดีแล้ว

ถ้างั้น ตั้งเป็นห้อง พิงค์ ฟลอยด์ ไปเลย ไม่ดีกว่า หรือ ครับ ?
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:00:01 PM »

ผมว่า Another Brick In the Wall นั่นแหละครับ ดีแล้ว

ถ้างั้น ตั้งเป็นห้อง พิงค์ ฟลอยด์ ไปเลย ไม่ดีกว่า หรือ ครับ ?

เดี๋ยวผมจะเสนอ Admin ให้ตั้งห้อง เหม็นเหงื่อ, ขวางโลก, Youtube, การ์ตูน ให้น้องวีเลยดีไหม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:01:22 PM »

ได้ ครับ เสนอไปสิ ครับ ผมก็อยากดูเหมือนกัน
เดี๋ยวผมจะเสนอ Admin ให้ตั้งห้อง เหม็นเหงื่อ, ขวางโลก, Youtube, การ์ตูน ให้น้องวีเลยดีไหม

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:03:58 PM »

เขาเสนอมาเพื่อไม่อยากให้ดนตรีแนวอื่นไปอยู่ใน Any Colour น่ะครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:06:30 PM »

จะทำอะไร เขาผู้นี้ก็แย้งตลอด ทำยั่งกะเว็บเป็นของเขา  อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2008 | 01:12:27 PM โดย Erwin Rommel » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:09:16 PM »

ผมขอเสนอ อย่างนี้นะ ครับ คือเวปนี้เป็นเวปที่ถูกจัดทำให้เป็นแนวพร็อกขึ้นมาเป็นหลัก ดนตรีพร็อกนั้นได้ถือกำเนิดขึ้นเมื่อราวๆ 30 ปีที่แล้ว ดังนั้น วงดนตรีแนวพร็อกก็น่าจะได้รับอิทธิพลจาก แนวดนตรี ก่อนหน้านั้นเป็นหลักแน่ๆ อาธิ ดนตรี แจ๊ซ คลาสสิค บลู มาร์ช ดนตรีพื้นบ้าน เป็นต้น ดังนั้น หากจะเปิดห้อง ที่เกี่ยวกับสาขาดนตรี แนวอื่นนั้น ก็ ขอให้แนวนั้นเป็นอิทธิพลหลัก ของดนตรี โปรเกรซซีฟ ร็อค แต่ในเมื่อ มีห้อง The Song Remain The Same อยู่แล้ว จึงขอให้เปลี่ยนชื่อห้องห้อง The Song Remain The Same เป็น

แทน โดย ให้ห้องนั้นสามารถโพส วงหรือ แนวดนตรี ที่เป็นยุคเดียวกันและยุคก่อนดนตรี โปรเกรซซีฟร็อค ที่มีอิทธิพลและเนื้อหาสาระคาบเกี่ยวกันตามที่ได้แจกแจงไปแล้ว ข้างต้นคือ ดนจรี แนว แจ๊ซ คลาสสิค บลู มาร์ช และดนตรี พื้นบ้าน  ดนตรีแนวอื่นให้ไปลงที่ ห้อง Any color ให้หมด ครับ เพราะห้องนั้นก็ไม่มีกฎห้ามเรื่อง การโพส เกี่ยวกับดนตรี

ขนาดผมชอบเพลงการ์ตูน จะตายผมยังไม่ขอเปิดห้อง เพลง การ์ตูน อย่างเป็นทางการขึ้นมาเลยทั้งๆที่ มันสามารถดึงกลุ่มคนจำนวนหนึงเพิ่มขึ้นมาให้เข้ามามส่วนร่วมในเว็ปได้  เพราะมันเป็นการเบียดเบียนและอาจทำให้เกิดการกลายพันธุ์ ตัวตน ความเป็นโปรเกรซซีฟ ร็อค  แล้วก็เป็นการเทียบชั้นแนวพร็อกอย่างข้ามหน้าข้ามาตามากเกินไปด้วย

อย่างไรก็ดี รอ ความเห็นท่านอื่นด้วย ครับ

ถ้าใช้ชื่อ Nostalgia ต้องขอน้อง Masumi Asano ก่อนนะครับ เพราะนู๋ Asano จองชื่อนี้แล้ว... ยิ้ม

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:10:50 PM »

รู้สึกจงเกลียดจงชัง Pink Floyd จังเลยนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:16:51 PM »

เสนออีกชื่อ Outside The Wall

และในความเห็นผม คลาสสิกร็อคน่าจะขยายมาถึงต้นๆ90's พอได้ครับ

ชื่อนี้ก็ดีมากครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:31:41 PM »

ถ้าใช้ชื่อ Nostalgia ต้องขอน้อง Masumi Asano ก่อนนะครับ เพราะนู๋ Asano จองชื่อนี้แล้ว... ยิ้ม

NOSTALGIA

Etymology

From French nostalgie, from Greek νοσταλγία (nostalgia), from Ancient Greek νόστος (nostos) "a return home, travel, journey" + suffix -αλγία (-algia), from άλγος (algos) "pain, grief".

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 18 เมษายน 2008 | 01:36:42 PM »

เอาเป็นว่าน่าจะเปิดห้องได้เร็วๆนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์