เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 05:33:55 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallคิดอย่างไรกับวง A7X ครับ?
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับวง A7X ครับ?  (อ่าน 32702 ครั้ง)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:16:15 PM »

Bullet For My Valentine นี่คล้ายๆ เมทัลลิก้า บางแง่นะ นะ ครับ สงสัยจริงๆว่า พวก เมทัลคอร์ นี่เกิดมาจาก ยุค เสื่อมศรัทธาเก่า ของ เมทัลลิก้า รึเปล่า

ให้ฟังวงนี้ผมไปฟังเมทัลลิก้าชุด St.Anger ยังดีกว่าหลายเท่า

St.Anger นับเป็นอัลบั้มที่เป็น Masterpiece ทีเดียว ถ้าเทียบกับวง วาเลนไทน์กากๆ

เทียบกับ วงเซเว่นด้วย

เซเว่นสาขาใหนครับ 5555+

หลวงพระบางครับ

อีกสาขานึงเทียบเท่าน่าจะ แฟรงก์เฟิร์ต ครับ

ที่แฟรงก์เฟิร์ตมีเซเว่นด้วยเหรอครับ แล้วพนักงานที่นั่นเค้าทำงานดีมั้ยครับ

เห็นว่ากิน "ไส้กรอก" ทั้งวันเลยครับ เครื่องปั๊มไส้กรอกขายดีมากครับ เห็นว่าชื่ิอเหมือนหนังดังของคีนู รีฟครับ

ปกติแล้วเซเว่นรับพนักงานจบระดับใหนทำงานครับ

ไม่เกินปริญญาตรีครับ

เตรียมเสื้อหนาๆ ไว้ด้วยครับ เหม็นเหงื่อเขาไม่รับครับ

http://www.7eleven.co.th/corp/about_careers_detail.php?cid=1&level=0

พนักงานขายหน้าเคาน์เตอร์ ?

ปริญญาตรี ก็ รับแต่คุณจะทำรึเปล่า ละ ครับ อยากรู้โทรไปถามเซเว่นโดยตรงจะได้ความกระจ่างมากกว่า ครับ
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:20:16 PM »

งานที่เซเว่นไม่ดีอย่างไรครับ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:21:22 PM »

แอร์ฉ่ำไป ?

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:22:54 PM »

อันนี้แล้วแต่คน ครับ ผมฟันธงไม่ได้ ต้องลองไปทำเอง เรียนรู้เอง แล้วจะรู้ว่ามันดีไม่ดีอย่างไร ครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #49 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:24:39 PM »

แอร์ฉ่ำไป ?

บางสาขาเล็กๆ แต่ติดแอร์หลายๆตัว ตัวใหญ่ซะด้วย โคตรเย็น แต่สาขาไหนร้อนก็ร้อนเลย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:28:14 PM »

แอร์ฉ่ำไป ?

บางสาขาเล็กๆ แต่ติดแอร์หลายๆตัว ตัวใหญ่ซะด้วย โคตรเย็น แต่สาขาไหนร้อนก็ร้อนเลย

อืม แต่จะเย็นมากหรือ น้อยส่วนมาก ลูกค้า ไม่ค่อย อยากมาตากแอร์เซเว่น กันเท่าไหร่ หรอก ครับ มีแต่อยากรีบซื้อ รีบไป ยกเว้นพวกที่ตั้งใจจะมายืนอ่านหนังสือโดยเฉพาะ ( ฮา ) ผมเอง ก็ยังเป็นลูกค้าขาประจำ 7 อยู่อะนะ ดึกๆ บางที หิวๆ ก็ ออกมาซื้อ
 แพนงหมู เวฟ ทาน กับ คอลลาเจน สีชมพู ขวด นึง ( มื้อ นี้นานๆทานที เพราะ เปลือง +555)
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #51 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 | 06:09:07 PM »

น่ากลัวมาก!
กลายพันธุ์จากกระทู้สาปแช่งกลายเป็นเซเว่นอิเลฟเว่น

(7-11 นี้ผมก็ชอบไปกดโอวัลตินไม่ก็กาแฟกินบ่อย ๆ นะ)

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 | 06:10:50 PM »

น่ากลัวมาก!
กลายพันธุ์จากกระทู้สาปแช่งกลายเป็นเซเว่นอิเลฟเว่น

(7-11 นี้ผมก็ชอบไปกดโอวัลตินไม่ก็กาแฟกินบ่อย ๆ นะ)

กดแล้วซดแล้วออกจากร้าน ??  ยิ้มกว้างๆ
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 05:42:40 PM »

น่ากลัวมาก!

กดแล้วซดแล้วออกจากร้าน ??  ยิ้มกว้างๆ

จุ๊ ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปสิ
มุขแกล้งเติมจนล้นแล้วทำเป็นซดนี้ใช้ไม่ได้กับบางสาขานะ
บางที่พนักงานก็โหด
 ยิ้มกว้างๆ

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #54 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 10:20:36 PM »

น่ากลัวมาก!

จุ๊ ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปสิ
มุขแกล้งเติมจนล้นแล้วทำเป็นซดนี้ใช้ไม่ได้กับบางสาขานะ
บางที่พนักงานก็โหด
 ยิ้มกว้างๆ

บางสาขาเวลาซื้อไส้กรอกนี่ จะเติมผักก็คิดเพิ่ม 7 บาทด้วย ใจร้ายมากๆ โดยส่วนตัวชอบกินไส้กรอกเซเว่นคู่กับหัวหอมหั่นเล็กๆ ที่ให้ตักเติมในร้าน

ฟุตลองสุกี้ทะเลอร่อยมาก แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกเขาเลิกผลิตแล้วหรือไงเนี่ยครับ มีแต่ฟุตลองสไปซี่กับฟุตลองห่อหมกซึ่งรสชาติงั้น

ชีสไบท์นี่อร๊อย อร่อย แต่กินแล้วรู้สึกไม่คุ้ม เพราะอันเล็กเหลือเกิน ต้องกินชีสไบท์ไจแอนท์แทน (ซึ่งก็ยังอันเล็กอยู่ดี)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
อินยูเทโร
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 28 เมษายน 2008 | 04:48:14 PM »

กำ

ผมชอบนะเป็นวงเดียวที่ผมชอบในแถบๆ metalcore

ชอบชุด City of Evil ชุดเดียว

ผมคิดว่้าเค้าวางตัวได้ดีมากนะ ทั้งด้านการตลาด ดนตรี แฟชั่น

คือ เจาะกลุ่มคนฟังได้มาก และฝีมือก็ไม่ได้ขี้เหร่เลยนะครับ ทัวร์ของวงนี้คิวยาวมากเลยนะ คนเต็มตลอด

การแต่งตัวของวง ผมว่ามันดูดีมากนะ ยอมรับเลย - -" แม่งเท่ อะ กล้ามเป็นมัดๆเลย

ประยุกต์จากชุดหนังเชยๆจนมาแบบนี้ได้ก็ไม่ธรรมดานะครับ

100
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 27 มีนาคม 2020 | 02:32:18 PM »

ฟังงานของพวกเขาอยู่ช่วงนึงครับ ทั้งแสดงสดในดีวีดี
และฟังบ่อยมาก กับงานชุด Hail to the King ชุดนี้ มัน เฮพวี่-ป็อป ติดหูสุด ๆ และก็โดนชาวบ้านชาวช่องแขว่ะเยอะด้วย

ทางวงมาเล่นที่ Impact ต้นปี 2016 สนับสนุนงานชุด Hail to the King (มาเล่นบ้านเรา 3 รอบแล้ว)
ผมไปดูคนเดียว
จำได้ แค่เพลงแรกขึ้น Sheprhed of fire เสียงกลองอินโทรกระหน่ำได้สั่นสะเทือนดีแท้
บางช่วง วงเล่นเพลงเก่า ๆ ผมนั่งหงอยเลย เพลงไรว้าาา
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์