เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 10:03:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Like ติดละครกันป่าวครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดละครกันป่าวครับ  (อ่าน 32575 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #45 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:18:50 PM »

อ่านมาตั้งแต่ต้น ตอบ-ไป มาไม่เห็นเกี่ยวกับการดูละครทีวีเลย  ผมเป็นคนที่ไม่ชอบดูละครทีวี หนังซีรี่ส์ฯลฯ (หนังซีรี่ส์ที่ไม่ดูกลัวติดต้องเสียเวลาดูมาก)

ละครทีวีไทยโดยมากน้ำเน่า ตบตีแย่งผัว ฆ่ากันเพื่อแย่งเมีย ฯลฯ บางช่องนี่เล่นกันยืดเป็นหนังสะติ๊กเลย...
ผมก็ไม่ชอบดูเช่นกันครับ ยิ้มกว้างๆ
ผมชอบ เรยา ครับ เจ๋ง
ไม่ไหวครับ... ผัวเธอหลายคนเหลือเกิน
ไม่ได้ดูนะครับ แต่ได้ยินผู้หญิงเล่ากันในที่ทำงานก็เหมือนได้ดูละครเรื่องนี้แล้วครับ
ผมหมายถึงน้องชมพู่ ครับ จุมพิต
อ้าว แล้วกัน... ผมนึกว่า เรยา ในละครซะอีก ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #46 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:27:44 PM »

อ่านมาตั้งแต่ต้น ตอบ-ไป มาไม่เห็นเกี่ยวกับการดูละครทีวีเลย  ผมเป็นคนที่ไม่ชอบดูละครทีวี หนังซีรี่ส์ฯลฯ (หนังซีรี่ส์ที่ไม่ดูกลัวติดต้องเสียเวลาดูมาก)

ละครทีวีไทยโดยมากน้ำเน่า ตบตีแย่งผัว ฆ่ากันเพื่อแย่งเมีย ฯลฯ บางช่องนี่เล่นกันยืดเป็นหนังสะติ๊กเลย...
ผมก็ไม่ชอบดูเช่นกันครับ ยิ้มกว้างๆ
ผมชอบ เรยา ครับ เจ๋ง
ไม่ไหวครับ... ผัวเธอหลายคนเหลือเกิน
ไม่ได้ดูนะครับ แต่ได้ยินผู้หญิงเล่ากันในที่ทำงานก็เหมือนได้ดูละครเรื่องนี้แล้วครับ
ผมหมายถึงน้องชมพู่ ครับ จุมพิต
อ้าว แล้วกัน... ผมนึกว่า เรยา ในละครซะอีก ยิ้มกว้างๆ
น้องชมพู่ น่าดูน่าชอบน่า...กว่าครับ จุมพิต.....ผมคิดถึงละครทีวี  ห้องหุ่น + หุ่นไล่กา + พิภพมัจจุราช + ปอบผีฟ้า + ขุนช้างขุนแผน + บาปบริสุทธิ์ ทางช่อง 5 ของกันตนา ....น่ามีการผลิตออกมาเป็นหนังแผ่นขายนะครับ ร้องไห้
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #47 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:46:04 PM »

อ่านมาตั้งแต่ต้น ตอบ-ไป มาไม่เห็นเกี่ยวกับการดูละครทีวีเลย  ผมเป็นคนที่ไม่ชอบดูละครทีวี หนังซีรี่ส์ฯลฯ (หนังซีรี่ส์ที่ไม่ดูกลัวติดต้องเสียเวลาดูมาก)

ละครทีวีไทยโดยเฉพาะช่อง 3 และช่อง 7 มีแต่เรื่องผู้หญิงแย่งชิง(พระเอก)ผู้ชายรวยๆ  ผมยังสงสัยมานานแล้ว
พวกผู้หญิงในเรื่องวันๆไม่เห็นทำงานอะไรเลย  และพระเอกในเรื่องบางทีเป็นเจ้าของธุรกิจใหญ่ร่ำรวย  สงสัยอยู่มันรวยมาได้อย่างไร
งานการไม่เห็นทำวันๆเอามีแต่เรื่องผู้หญิง  ชอบอยู่อย่างเดียว นางเอก น่ารักทุกคน ที่ว่าชอบไม่ได้ชอบดูละครนะชอบตัวนางเอกจริงๆเลย
สมัยนี้ดาราสาวๆสวยๆทั้งนั้น  ผิดจากเมื่อสมัยก่อนๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:54:24 PM »

ละครทีวีไทยโดยเฉพาะช่อง 3 และช่อง 7 มีแต่เรื่องผู้หญิงแย่งชิง(พระเอก)ผู้ชายรวยๆ  ผมยังสงสัยมานานแล้ว
พวกผู้หญิงในเรื่องวันๆไม่เห็นทำงานอะไรเลย  และพระเอกในเรื่องบางทีเป็นเจ้าของธุรกิจใหญ่ร่ำรวย  สงสัยอยู่มันรวยมาได้อย่างไร
งานการไม่เห็นทำวันๆเอามีแต่เรื่องผู้หญิง  ชอบอยู่อย่างเดียว นางเอก น่ารักทุกคน ที่ว่าชอบไม่ได้ชอบดูละครนะชอบตัวนางเอกจริงๆเลย
สมัยนี้ดาราสาวๆสวยๆทั้งนั้น  ผิดจากเมื่อสมัยก่อนๆ
นั่นสิครับ ในชีวิตจริงไม่ว่าจะเศรษฐีหรือคนจน ถ้ามัวแต่ตามจีบกัน ตามหึงตามหวง ตามตบตีแย่งแฟน วิ่งหนีชู้ ฯลฯ กันทั้งวันและทั้งเรื่องอย่างที่เห็นกันในละครแล้วล่ะก็ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้วล่ะครับ ถ้าเป็นคนจนก็คงจะอดตาย ถ้าเป็นเศรษฐีก็คงมีหวังล้มละลายเข้าสักวัน เพราะไม่ตั้งใจทำมาหากิน ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #49 เมื่อ: 07 มกราคม 2013 | 07:39:59 PM »

มีใครทราบเบื้องหลังเรื่องเหนือเมฆ2 ว่า มันเกิดอะไรขึ้นครับ อยู่ทางกาตาร์ ได้ข้อมูลที่สับสน แล้วถ้ามันไม่ได้ออกฉายทางโทรทัศน์
จะมีแผ่นผีออกขายได้หรือไม่ เพราะแผ่นผีก็ตั้งเครื่องอัดจากโทรทัศน์

TRON

« ตอบ #50 เมื่อ: 07 มกราคม 2013 | 09:17:18 PM »

มีใครทราบเบื้องหลังเรื่องเหนือเมฆ2 ว่า มันเกิดอะไรขึ้นครับ อยู่ทางกาตาร์ ได้ข้อมูลที่สับสน แล้วถ้ามันไม่ได้ออกฉายทางโทรทัศน์
จะมีแผ่นผีออกขายได้หรือไม่ เพราะแผ่นผีก็ตั้งเครื่องอัดจากโทรทัศน์

โทรทัศน์เขางดไม่ฉาย แผ่นผีก็ไม่ได้อัด ก็คงอดดูแผ่นผีอยู่ดีครับ ส่วนเหตุผลนี่เรื่องการเมืองครับไม่กล้าโพสต์ เดี๋ยวโดนสั่งปิดเว็บครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: 08 มกราคม 2013 | 08:44:51 AM »

โทรทัศน์เขางดไม่ฉาย แผ่นผีก็ไม่ได้อัด ก็คงอดดูแผ่นผีอยู่ดีครับ ส่วนเหตุผลนี่เรื่องการเมืองครับไม่กล้าโพสต์ เดี๋ยวโดนสั่งปิดเว็บครับ
ผมคิดและค่อนข้างมั่นใจว่าเนื้อหาของละครคงไปแทงใจดำผู้มีอำนาจบางคนหรือหลายคนซึ่งเผอิญไปเห็นตัวเองในละครเรื่องนี้เข้าน่ะครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 08 มกราคม 2013 | 08:51:21 AM »

ตอนนี้กำลังติดเรื่องนี้อยู่ (ดูตามภรรยา)
ใครอย่าสะแอ๋งมาแบนละครเรื่องนี้อีกล่ะ... กำลังมันส์เชียว ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #53 เมื่อ: 08 มกราคม 2013 | 10:07:41 AM »

ผมคิดและค่อนข้างมั่นใจว่าเนื้อหาของละครคงไปแทงใจดำผู้มีอำนาจบางคนหรือหลายคนซึ่งเผอิญไปเห็นตัวเองในละครเรื่องนี้เข้าน่ะครับ

เวลามาเมืองไทยที ผมก็จะกวาดซื้อละครไทยไปฝากคนไทยที่บ้านและที่ทำงานทีละหลายๆ เรื่อง ถ้าเขาสั่งเรื่องนี้มา ก็คงต้องบอกว่า ไม่มีขายครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 มกราคม 2013 | 08:21:06 AM »

ตอนนี้กำลังติดเรื่องนี้อยู่ (ดูตามภรรยา)
ใครอย่าสะแอ๋งมาแบนละครเรื่องนี้อีกล่ะ... กำลังมันส์เชียว ยิ้มกว้างๆ

เพิ่งพูดถึงละคร "ดุจตะวันดั่งภูผา" ไปหยก ๆ เมื่อเช้าวานนี้ แต่ตอนกลางคืนก็อวสานซะละ... รวบรัดเอามาก ๆ เลย แบบว่า หนึ่งเดือนผ่านไป หนึ่งปีผ่านไป อะไรทำนองเนี้ยะ ขยิบตา
สงสัยคงต้องรีบจบ ขืนยื้อ อาจจะโดนแบบละครช่อง 3 ก็ได้มั้งฮะ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 มกราคม 2013 | 08:57:06 AM »

ละครช่อง 3 ที่เพิ่งถูกถอดออกกลางอากาศไปนั้น ไม่ใช่เรื่องแรกที่โดนแบน มีใครจำได้บ้างหรือไม่ว่า เมื่อปี 2537 ก็มีละครเรื่อง "สารวัตรใหญ่" ซึ่งนำแสดงโดย ลิขิต เอกมงคล เล่นไปได้ไม่กี่ตอนก็ถูกถอดออกจากผังรายการเอาดื้อ ๆ เช่นกัน นัยว่ามีเนื้อหาเสียดสีทิ่มแทงใจผู้ใหญ่ในกรมตำรวจยุคนั้น

ข้างล่างนี้คือข้อความบางส่วนจากวิกิพีเดียเกี่ยวกับละครเรื่องนี้

สารวัตรใหญ่ ได้ถูกดัดแปลงเป็นละครโทรทัศน์ ฉายทางช่อง 7 ในกลางปี พ.ศ. 2537 โดยบริษัท กันตนา จำกัด บทละครโทรทัศน์ โดย วิลาสิณี กำกับการแสดงโดย นิรัติศัย กัลย์จาฤก โดยมีนักแสดงต่าง ๆ ร่วมแสดง ออกอากาศในคืนวันพุธ-พฤหัสบดี
...............................
...............................   
เมื่อได้ออกอากาศแล้ว ละครได้รับความนิยมอย่างยิ่ง และก็ได้รับการวิพากษ์วิจารณ์โดยทั่ว เนื่องจากมีเนื้อหาที่เกี่ยวกับวงการตำรวจโดยตรง ทำให้เกิดกระแสประท้วงและกดดันจากข้าราชการตำรวจที่ไม่พอใจและเข้าใจผิดคิดว่าเป็นการดูหมิ่นและทำลายภาพพจน์ตำรวจ ทำให้ละครไม่สามารถออกอากาศได้จนถึงตอนจบ ต้องยุติการออกอากาศกลางคัน ยังส่งผลให้เป็นที่คลางแคลงใจของสังคมถึงการกระทำของตำรวจที่เข้าไปแทรกแซงการออกอากาศของละครเรื่องนี้

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 มกราคม 2013 | 09:38:36 AM »

ดูละครแบบที่คุณปีศาจให้ความเห็นเอาไว้เมื่อวันที่ 17 ก.พ. ดีที่สุดครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 11 มกราคม 2013 | 08:35:57 AM »

ได้ข่าวมาว่าจะมีกลุ่มคนสื่อสังคมจำนวนหนึ่งไปประท้วงหน้าอาคารสถานีทีวีที่เร่งให้ละครเรื่องหนึ่งจบกลางคัน และมีกระแสของแฟนละครจำนวนมากอยากดูตอนจบของละครเรื่องนี้ ในเมื่อกระแสมันแรงขนาดนี้ ผมสงสัยจังว่ามีใครเคยเสนอไปยังสถานีทีวีผู้ถือลิขสิทธิ์ในละครเรื่องที่ว่านี้รึยังครับ ว่าน่าจะพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสโดยออกละครชุดนี้จำหน่ายเป็นวิดีโอซีดีหรือดีวีดีหรือให้ดาวน์โหลดจากเว็บไซต์ตัวเองไปเสียเลย ยิ้มกว้างๆ

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #58 เมื่อ: 14 เมษายน 2018 | 07:38:19 AM »

ออเจ้า....ติดละครบุพเพสันนิวาส เฉกเช่นผู้อื่นหรือไม่ 5555

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 เมษายน 2018 | 05:35:29 PM »

ออเจ้า....ติดละครบุพเพสันนิวาส เฉกเช่นผู้อื่นหรือไม่ 5555

>>> ที่ติดน่ะมันคนใกล้ตัวข้าเอง ไม่ใช่ตัวข้าดอกหนา ออเจ้า 555 ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์