เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149661 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

23 เมษายน 2024 | 11:46:22 PM
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: America  (อ่าน 22012 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 12:56:19 PM »

ไปกันไหมล่ะครับช่วงเย็นวันเสาร์นี้ ร้านเค้าเปิดช่วงหัวค่ำน่ะครับ ว่าจะไปสอย Cream Reunion dvd ซะหน่อย (ถ้ายังเหลือนะ)  ยิ้มกว้างๆ

หมายถึงร้าน Golf Music ที่ขายดีวีดีคอนเสริต์เยอะๆแผ่นจีนอยู่ข้างอาคารวรจักรหรือเปล่าครับ ได้ข่าวว่ากลับมาแล้วย้ายไปอยู่ในอาคารวรจักรแถมลดราคาเหลือแค่แผ่นละ 50 บาทเองครับ

ว่าจะเก็บแผ่น DVD คอนเสิร์ตวงนี้ตั้งแต่สมัยคลองถมยังเฟื่องฟู ป่านนี้ยังไม่ได้เก็บเลยครับ

ไปทัวร์กันมั้ยครับ  ขยิบตา
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 01:01:18 PM »

ไปกันไหมล่ะครับช่วงเย็นวันเสาร์นี้ ร้านเค้าเปิดช่วงหัวค่ำน่ะครับ ว่าจะไปสอย Cream Reunion dvd ซะหน่อย (ถ้ายังเหลือนะ)  ยิ้มกว้างๆ

หมายถึงร้าน Golf Music ที่ขายดีวีดีคอนเสริต์เยอะๆแผ่นจีนอยู่ข้างอาคารวรจักรหรือเปล่าครับ ได้ข่าวว่ากลับมาแล้วย้ายไปอยู่ในอาคารวรจักรแถมลดราคาเหลือแค่แผ่นละ 50 บาทเองครับ

ว่าจะเก็บแผ่น DVD คอนเสิร์ตวงนี้ตั้งแต่สมัยคลองถมยังเฟื่องฟู ป่านนี้ยังไม่ได้เก็บเลยครับ

ไปทัวร์กันมั้ยครับ  ขยิบตา

คิวยาวเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 04:42:52 PM »

เพลง A Horse With No Name เำำพราะมาก
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 04:49:54 PM »

เพลง A Horse With No Name เำำพราะมาก

แนะนำอัลบั้มรวมเพลง History: America's Greatest Hits ชุดนี้เลยครับ รวมเพลงที่ทั้งเด่นและดีไว้อย่างครบถ้วน ด้วยปริมาณเพลงที่กำลังพอเหมาะ ฟังได้เพลินๆ ไม่เยิ่นเย้อ ถือเป็นอัลบั้มรวมเพลงระดับคลาสสิคชุดนึงเลยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 05:03:54 PM »

แนะนำอัลบั้มรวมเพลง History: America's Greatest Hits ชุดนี้เลยครับ รวมเพลงที่ทั้งเด่นและดีไว้อย่างครบถ้วน ด้วยปริมาณเพลงที่กำลังพอเหมาะ ฟังได้เพลินๆ ไม่เยิ่นเย้อ ถือเป็นอัลบั้มรวมเพลงระดับคลาสสิคชุดนึงเลยครับ

ชอบปกนี้ด้วยครับ น่ารักดี  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 05:08:52 PM »

ชอบปกนี้ด้วยครับ น่ารักดี  ยิ้มกว้างๆ

ชื่ออเมริกา แต่นาฬิกาบนปกมันอยู่ที่ลอนดอนนะครับ

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 08:58:52 PM »

ขอเชียร์อัลบั้มรวมเพลงชุด History: America's Greatest Hits อีกคนครับ อัลบั้มชุดนี้รวมเพลงได้ไพเราะน่าฟัง และที่สำคัญคือ "เนียน" มาก สามารถฟังได้อย่างเพลิดเพลินไหลลื่นจนจบอัลบั้มได้อย่างสบายๆ จนแทบลืมว่า อ่าว จบชุดแล้วเหรอเนี่ย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 09:27:33 PM »

มีใครรู้สึกเหมือนผมไหมว่า เมโลดี้ของเพลง A Horse With No Name ตรง La La La ฟังแล้วรู้สึกเหมือนเพลง หาดทราย สายลม สองเรา ของเบิร์ดมากเลย "ถ้าหากว่าเธอคือฟ้า ฉันคือทะเล จะเปรียบทะเลดั่งความมั่นคง"

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 09:30:55 PM »

มีใครรู้สึกเหมือนผมไหมว่า เมโลดี้ของเพลง A Horse With No Name ตรง La La La ฟังแล้วรู้สึกเหมือนเพลง หาดทราย สายลม สองเรา ของเบิร์ดมากเลย "ถ้าหากว่าเธอคือฟ้า ฉันคือทะเล จะเปรียบทะเลดั่งความมั่นคง"

พอบอกก็นึกได้ว่าคล้ายครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตั้งใจหรือไม่  ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 09:43:05 PM »

พอบอกก็นึกได้ว่าคล้ายครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตั้งใจหรือไม่  ยิงฟันยิ้ม
น่าสงสัยครับ
รวมไปถึง วงคนคู่ ซึ่งต่อมา กลายเป็นวงอินคา ด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009 | 09:48:07 PM »

อ่านกระทู้นี้ทีไรอยากให้พี่ชายมาตอบมาก วงอันดับ 1 ในดวงใจพี่แกเลย
Pong-Wanchai

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 08:25:31 AM »

ถึงแม้ผมจะร็อคแต่ก็ชอบฟังเพลงของวง America มานานแล้วครับ โดยเฉพาะเพลง I Need You
แล้วก็มีความเห็นเหมือนหลายๆ ท่านในนี้ว่า ถ้าทุนทรัพย์น้อยก็สอยแค่แผ่น Greatest Hits มาฟังก่อน
หากติดใจก็ขนเงินไปซื้อ Box Set ได้เลย แต่ไม่ทราบว่าปัจจุบันจะหาได้ที่ไหนเหมือนกันครับ

ส่วนแผ่น Here & Now ผมไม่มี แต่ถ้าให้เดาคงเป็นสมัยเพลง Indian Summer ใช่มั้ยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 10:32:06 AM »

[[/quote]

ชื่ออเมริกา แต่นาฬิกาบนปกมันอยู่ที่ลอนดอนนะครับ

[/quote]

พวกเค้าตั้งวงตอนที่อยู่ในอังกฤษนะครับ เป็นครอบครัวทหารอเมริกาที่มาประจำที่อังกฤษ
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 11:45:33 AM »

คงเป็นเพราะ ท่าน George Martin มาดูแลวงนี้ และ produce รวมฮิตชุดนี้ และเอาเพลงเก่าจาก 3 ชุดแรกที่ยังไม่ได้ดูแล มา remix ใหม่ลงในรวมฮิตชุดนี้ 
จึงมีฉากหลังเป็นอังกฤษ

Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 01:46:03 PM »

ผมกำลังฟังเพลงวงนี้อย่างจริงๆจัง โดยเริ่มจาก 4-5 ชุดแรก พบว่ามีหลายเพลงน่าฟังมากๆ นอกจากเพลงที่รู้จักกันดีแล้วอย่าง
A horse with no name, Tin man หรือ Sister Golden Hair

จุดเด่นของวงนี้ นอกจากเสียงประสานที่ผมว่า ไม่แพ้พวก CSN หรือ The Eagles เลย
 ก็คือความสามารถในการแต่งเพลงฟังติดหูแต่น่าสนใจด้วย

แฟนๆวงนี้ เข้ามาคุนกันหน่อยครับ

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์