เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 05:48:23 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeกฏ และกติกา การใช้ฟอรั่มย่อย Any Colour You Like
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏ และกติกา การใช้ฟอรั่มย่อย Any Colour You Like  (อ่าน 8341 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 01:27:05 PM »

ฟอรั่มย่อยอันนี้เป็นฟอรั่มย่อยที่เพิ่งเปิดขึ้นมาใช้งานใหม่นะครับ มีจุดประสงค์เพื่อเป็นที่พูดคุยเรื่องราวอื่นๆ ที่นอกเหนือไปจากดนตรี เช่น เรื่องราวในชีวิตประจำวันทั่วๆ ไป เนื่องจากผมเริ่มเห็นว่าสมาชิกของเราอาจจะเริ่มหมดมุกในการพูดคุยเรื่องดนตรีโปรแกรสสีฟแล้วก็ได้ หรือบางครั้งอาจจะอยากเปลี่ยนบรรยากาศไปคุยเรื่องอื่นๆ บ้าง ฟอรั่มนี้จึงเปิดเสรีให้สมาชิกทุกท่านได้ทำความรู้จักและสร้างความสนิทสนมกันให้มากยิ่งขึ้น สามารถพูดคุย โพสต์รูป หรือจะทำอะไรได้ทุกเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอาหารการกิน กีฬา เรื่องการท่องเที่ยว พักผ่อน การเรียน การทำงาน อะไรก็ว่ากันไปครับ ผมขออนุญาตงดเว้นเรื่องพูดคุย ไว้สองเรื่องที่นี่ เรื่องแรกคือ เรื่องการเมืองครับ ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงใกล้เลือกตั้งด้วยแล้ว อาจจะมีการถกเถียงกันอย่างรุนแรงเกินขึ้น ซึ่งผมเองไม่อยากทำให้เกิดความบาดหมางระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ โดยผมเลยขอตัดปัญหาตรงนี้ไปด้วยการขออนุญาต งดเว้น การตั้งกระทู้หรือพูดคุยเรื่องราว เกี่ยวกับการเมือง การวิพากษ์วิจารณ์นักการเมืองหรือหัวหน้าพรรค ใดๆ ทั้งสิ้นครับ อย่างที่สองก็คือเรื่องราวของสิ่งผิดกฏหมายทุกชนิดครับ ไม่ว่าจะเป็นหนัง AV สื่อลามกอนาจาร และอื่นๆ ครับ

สำหรับการโพสต์รูปก็โพสต์ได้อย่างเต็มที่ครับ แต่ขออย่าให้มันหวือหวามากเกินไปครับ ที่ผมต้องมาเขียนตรงนี้ไม่ใช่เพราะอะไรหรอกครับ สมาชิกเก่าๆ ของเราก็คงทราบกันดีอยู่แล้ว เพียงแต่ผมเป็นห่วงสมาชิกใหม่ที่อาจจะเพิ่งสมัครเข้าเป็นสมาชิกของเว็บบอร์ดของเรา อาจจะยังไม่ทราบ ตรงนี้ก็ขอแจ้งให้ทราบกันก่อนที่นี่ครับ

หวังว่าฟอรั่มย่อยนี้คงจะเพิ่มความหลากหลายให้กับเว็บบอร์ดนี้ไม่มากก็น้อยนะครับ อยากให้สมาชิกแต่ละท่าน ได้คุยกัน รู้จักกันและสนิทสนมกันมากขึ้นครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 01:31:42 PM »

รับทราบครับ ยิ้ม
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 01:57:05 PM »

Don't forget to forbide about religion talking,too.
The Miracle
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 03:15:21 PM »

รับทราบค่ะ   ยิ้มกว้างๆ

kongbei
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 05:41:02 PM »

Yes Sir
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 06:51:21 PM »

หมดมุกก็อาจจะจริงแหๆ ถ้าคุยแต่เพลงอาจจะเครียดตาย แต่การตั้งกระทู้ ควรตั้งอย่าออกนอกเรื่องหรือไร้สาระมากเกินไปนะจ้า ยิ้มเท่ห์

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 10:40:06 PM »

โดยปกติเรื่องที่มักจะไม่ให้พูดกันตามเว็บบอร์ดทั่วไปก็ได้แก่เรื่องการเมือง ศาสนา สถาบันเบื้องสูง และเรื่องผิดกฎหมาย ลามกอนาจารหรือผิดศีลธรรมครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
tisanai
Fragile

tisanai_@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2007 | 04:46:48 PM »

เห็นด้วย  ยิ้มเท่ห์

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2007 | 08:48:09 PM »

โดยปกติเรื่องที่มักจะไม่ให้พูดกันตามเว็บบอร์ดทั่วไปก็ได้แก่เรื่องการเมือง ศาสนา สถาบันเบื้องสูง และเรื่องผิดกฎหมาย ลามกอนาจารหรือผิดศีลธรรมครับ
ใช่ครับ ถ้าเกิดแค่พูดๆกันจะเกิดการทะเลาะกันครับ

หน้า: [1]
พิมพ์