เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 06:41:40 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameมีใครได้ฟัง Neil Young ชุดใหม่ยังครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ฟัง Neil Young ชุดใหม่ยังครับ  (อ่าน 7923 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 06:46:34 PM »

มีเพลง Ordinary People ซึ่งยาว 18 นาทีกว่าๆ ซึ่งสุดยอดมากๆครับ ฟังไม่เบื่อเลย เพลงอื่นๆก็ดีเช่นกัน
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 07:07:46 PM »

จะลองหามาฟังดูครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 07:46:15 PM »

ดีครับ ฟังเพลินๆ ชอบมากเลย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 09:02:32 PM »

ชื่อ Chrome Dream II ใช่ไหมครับ ชอบครับ สมกับเป็นงานของ Young ..

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 03:35:40 PM »

ผมสั่งซื้อแผ่นเสียงไปแล้ว ซื้อเพราะเพลงยาวๆนี่แหละครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 03:54:55 PM »

ผมสั่งซื้อแผ่นเสียงไปแล้ว ซื้อเพราะเพลงยาวๆนี่แหละครับ
สั่งจากเว็ปไหนหรือครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 04:06:43 PM »

ให้ร้าน cap สั่งให้ครับ เพราะจะถูกกว่าสั่งเองครับ ที่ order ไปพร้อมกันนี้ คือชุด Prairie Wind LP และ Greendale LP Boxset รวมทั้งชุด Chrome II LP นี้ด้วย (เพราะน้ำหนักมาก ค่าส่งแพง สั่งเองอาจโดนภาษีด้วย ไม่คุ้มครับ ศุลกากรไม่ปล่อยไว้หรอก ชื่อผมขึ้นบัญชีไว้แล้ว ขนาดสั่งแผ่นเดียวยังโดนภาษีเลยครับ)
  กำลังจะสั่งเพิ่มชุด Eagles ชุดใหม่ด้วย เห็นว่าแผ่น LP จะออกประมาณธันวาคมนี้ครับ ซื้อมาฟังเล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2007 | 04:08:57 PM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 04:09:44 PM »

ต้องติดต่อทางร้านอย่างไรบ้างหรือครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ เป็นช่องทางที่สอง รองจาก Ebay ใช่ไหมครับ
แล้วต้องไปดูที่ไหนหรือครับ ว่าแผ่นที่ต้องการจะมีให้สั่งไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2007 | 04:11:33 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 04:46:48 PM »

เท่าที่ทราบ ทางร้านเคยสั่งแผ่นเสียงมาขายเมื่อราว 1-2 ปีก่อน แล้วเลิกไป ตอนนี้ไม่มีแผ่นเสียงในร้านแล้ว แต่ลูกค้าสามารถสั่งได้ Custom Order สำหรับรายการแผ่น เอาเป็นว่า สืบให้ได้ว่ามีแผ่นเสียงออกมาจำหน่ายแล้ว ยิ่งรู้สังกัดด้วย และรู้ราคาด้วยก็ยิ่งดี
  ติดต่อคุณสุรเชษฐ์ร้าน  cap โดยตรงเลยครับ ทางโทรศัพท์ก็ได้ ถ้าเป็นลูกค้าเก่าอยู่แล้วจะคุยง่ายครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 04:57:05 PM »

ตามความเห็นผม แผ่นใหม่ๆที่ออกระยะหลังมักเป็น 2 LP หรือ Boxset บางครั้งเป็น 180 กรัม หรือ 200 กรัม ทำให้น้ำหนักเยอะ สั่งแผ่นเดียวก็โดนภาษีทันที โดยเฉพาะถ้าสั่งซื้อจาก Acoustic Sound หรือ web ดังๆ พวกนี้คิดค่าส่งโหดมาก ประมาณ  $15-$25 ราคาแผ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ไม่ถูกนะครับ อย่างต่ำก็ $30-$40 สั่งเอง แพงมาก ควรให้ร้านค้าสั่งให้จะดีกว่า สบายใจดีด้วย ไม่ต้องเสี่ยงเรื่องแผ่นเสียหาย หรือโดนคนขายโกง และถูกกว่าด้วย ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามีร้านอื่นสั่งให้ได้ไหม

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007 | 08:28:17 PM »

ขอบคุณมากครับ   ยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007 | 05:55:13 AM »

ตามความเห็นผม แผ่นใหม่ๆที่ออกระยะหลังมักเป็น 2 LP หรือ Boxset บางครั้งเป็น 180 กรัม หรือ 200 กรัม ทำให้น้ำหนักเยอะ สั่งแผ่นเดียวก็โดนภาษีทันที โดยเฉพาะถ้าสั่งซื้อจาก Acoustic Sound หรือ web ดังๆ พวกนี้คิดค่าส่งโหดมาก ประมาณ  $15-$25 ราคาแผ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ไม่ถูกนะครับ อย่างต่ำก็ $30-$40 สั่งเอง แพงมาก ควรให้ร้านค้าสั่งให้จะดีกว่า สบายใจดีด้วย ไม่ต้องเสี่ยงเรื่องแผ่นเสียหาย หรือโดนคนขายโกง และถูกกว่าด้วย ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามีร้านอื่นสั่งให้ได้ไหม
ผมเคยซื้อแผ่น 180 หรือ 200 กรัม จากผู้ขายในอีเบย์ ไม่เคยโดนภาษีเลย บางครั้งมากัน 2-3 แผ่นก็ยังไม่โดน ผมว่า Acoustic Sounds ขายของแพง คิดค่าส่งก็แพง ดังนั้นผมจึงไม่เคยคิดจะอุดหนุนเว็บนี้ อย่างแผ่น reissue ออกใหม่เนี่ย ผมว่าในอีเบย์มีขายแน่นอน บางเจ้าอาจขายถูกกว่าด้วย เพราะไปตัดของมาได้ล็อตใหญ่ครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007 | 09:21:28 AM »

ถ้าเช่นนั้น คุณปีศาจอุดหนุน Ebay เป็นหลักเลยสิครับ ถามหน่อยนะครับ ผมไม่เชี่ยวชาญเท่าไร First press, Reissue นี่ดูกันตรงไหน อย่างไรครับ แล้วเวลา Ebay ส่งแผ่นมาให้ package เป็นอย่างไรครับ ช่วยบรรยายละเอียดนิดนึงนะครับ อยากลองส่งแผ่นให้คนอื่นบ้างน่ะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007 | 12:23:47 PM »

ถ้าเช่นนั้น คุณปีศาจอุดหนุน Ebay เป็นหลักเลยสิครับ ถามหน่อยนะครับ ผมไม่เชี่ยวชาญเท่าไร First press, Reissue นี่ดูกันตรงไหน อย่างไรครับ แล้วเวลา Ebay ส่งแผ่นมาให้ package เป็นอย่างไรครับ ช่วยบรรยายละเอียดนิดนึงนะครับ อยากลองส่งแผ่นให้คนอื่นบ้างน่ะครับ ขอบคุณครับ

1st Pressing (Original) หรือ Reissue ดูจาก Catalog Number ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์