เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149661 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

24 เมษายน 2024 | 07:59:04 AM
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: My little Crimson Army  (อ่าน 31835 ครั้ง)
onemanshow
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #75 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 03:05:17 PM »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ พอดีเห็นกระทู้ กรุสมบัติ King Crimson เข้ามาดูแล้วละลานตามากเลยครับ ของหายากทั้งนั้น เลยอยากจะเอาของที่ตัวเองมีอยู่มาให้ชมกันบ้าง เป็นแบบมาตรฐานครับ คงมีกันหมดแล้ว อางจัง อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
onemanshow
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 03:15:52 PM »

หง่ะแนบไฟล์ไม่ได้ระบบบอกว่า  โฟล์เดอร์ที่ใช้เก็บไฟล์แนบเต็ม โปรดลองด้วยไฟล์ที่เล็กกว่า หรือติดต่อ ผู้ดำเนินการ  ฮืม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #77 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 03:27:50 PM »

หง่ะแนบไฟล์ไม่ได้ระบบบอกว่า  โฟล์เดอร์ที่ใช้เก็บไฟล์แนบเต็ม โปรดลองด้วยไฟล์ที่เล็กกว่า หรือติดต่อ ผู้ดำเนินการ  ฮืม

ลองอ่านกระทู้แนะนำวิธีการโพสต์รูปในฟอรั่ม Breathe ดูนะครับ น่าจะช่วยได้

แล้วก็แนะนำให้ฝากไฟล์รูปไว้ที่อื่น ตามเว็บรับฝากไฟล์รูปนะครับ แล้วค่อยนำมาโพสต์ในนี้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
onemanshow
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 05:08:01 PM »

เวปเข้ายากจังครับ refresh บ่อยเหลือเกิน
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #79 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009 | 05:11:20 PM »

เว็บนี้ต้องเปิดในโปรแกรม Firefox ครับ ไปดาวน์โหลดโปรแกรมมาก่อนครับ ใน yahoo ก็มี
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #80 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 10:45:39 AM »

ไหนๆกระทู้ถูกขุดขึ้นมาแล้ว เลยไปขุดเอาผีเก่าๆมาเติมอีกหน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #81 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 10:55:16 AM »

ไหนๆกระทู้ถูกขุดขึ้นมาแล้ว เลยไปขุดเอาผีเก่าๆมาเติมอีกหน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นการล้างป่าช้าไปในตัวครับ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
onemanshow
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 | 09:19:34 PM »

ขอปล่อยผีด้วยคนครับ อิอิ กลายเป็นกระทู้ผีไปซะแล้ว จะโดนจับมั้ยเนี่ยะ 555

สังเกตุหน้าปก Robert Fripp ชุด Show of Hands ปกสีแดง ข้างล่างชุด Discipline

อย่างนี้เรียกลอกไอเดียตัวเองป่ะเนี่ยะ  ยิงฟันยิ้ม ด้านขวาของชุด Beat ชื่อชุด bewitched

เป็นการร่วมงานกับ Andy Summers แห่ง The Police ส่วน 2 ม้วนที่เหลือ เป็นการร่วมงาน

กันระหว่าง FRIPP & ENO (ไม่ใช่ยาแก้ท้องอืดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม) 2 ชุดแรก ชื่อชุด

NO PUSSYFOOTING กับ EVENING STAR  ได้ฟังครั้งแรก อยากจะบ้าตาย  แลบลิ้น

กลอง เบส กีต้าร์ มันอยู่ไหนวะเนี่ยะ  ยิ้มกว้างๆ เป็นเพลงประเภทเสริมสร้างบรรยากาศ(ให้อึดอัด)

หรือเปล่าหว่า ฮืม ใครเคยฟังงาน 2 ชุดนี้คงเข้าใจความรู้สึกดีนะครับ  ยิ้มเท่ห์

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #83 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 | 05:55:25 AM »

เป็นเทปยี่ห้ออะไรบ้างครับ

Oxygene

« ตอบ #84 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 | 07:40:50 AM »

ขอปล่อยผีด้วยคนครับ อิอิ กลายเป็นกระทู้ผีไปซะแล้ว จะโดนจับมั้ยเนี่ยะ 555

สังเกตุหน้าปก Robert Fripp ชุด Show of Hands ปกสีแดง ข้างล่างชุด Discipline

อย่างนี้เรียกลอกไอเดียตัวเองป่ะเนี่ยะ  ยิงฟันยิ้ม ด้านขวาของชุด Beat ชื่อชุด bewitched

เป็นการร่วมงานกับ Andy Summers แห่ง The Police ส่วน 2 ม้วนที่เหลือ เป็นการร่วมงาน

กันระหว่าง FRIPP & ENO (ไม่ใช่ยาแก้ท้องอืดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม) 2 ชุดแรก ชื่อชุด

NO PUSSYFOOTING กับ EVENING STAR  ได้ฟังครั้งแรก อยากจะบ้าตาย  แลบลิ้น

กลอง เบส กีต้าร์ มันอยู่ไหนวะเนี่ยะ  ยิ้มกว้างๆ เป็นเพลงประเภทเสริมสร้างบรรยากาศ(ให้อึดอัด)

หรือเปล่าหว่า ฮืม ใครเคยฟังงาน 2 ชุดนี้คงเข้าใจความรู้สึกดีนะครับ  ยิ้มเท่ห์

ยังเก็บไว้ดีเหมือนกันเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
สงสัยอีกหน่อย ต้องมีรายการเทรด cassette กันบ้างซะแล้ว (ฮา... ยิงฟันยิ้ม)
Oxygene

« ตอบ #85 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 | 07:55:29 AM »

เป็นเทปยี่ห้ออะไรบ้างครับ

มีปนกันหลายยี่ห้อเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

501 : In the Court , In the Wake , Lizard , Islands , USA , Unpronounceable(Live in Japan)
Peacock : Larks' Tongues in Aspic , Discipline , Three of a Perfect Pair , The Compact King Crimson .
เทปอัดขายเอง : Earthbound , Starless and Bible Black , Red , Beat .

ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #86 เมื่อ: 28 มีนาคม 2020 | 10:47:05 AM »

คิดถึงพี่อาร์โนล์ดครับ Rock Around The Boxes!
เอาไว้จะถ่ายรูป Krim Collection ของผมมาให้ดูบ้างนะครับ
undeaʇh
Fragile

« ตอบ #87 เมื่อ: 28 มีนาคม 2020 | 12:13:07 PM »

รอดูcollection King Crimsonของพี่JKเลยครับ

JKNoremorse

« ตอบ #88 เมื่อ: 28 มีนาคม 2020 | 07:07:22 PM »

ครับ คงต้องรอให้โพสรู้ได้ก่อนนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
พิมพ์