เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 08:50:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machineรายละเอียดเรื่องซ้อมวง Part 3
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียดเรื่องซ้อมวง Part 3  (อ่าน 81024 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 09:19:06 PM »

รับสมัครสา่วๆมาเป็นนักร้องคอรัสและโหยหวนในเพลง Great Gig in the Sky ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 09:49:56 PM »

รับสมัครสา่วๆมาเป็นนักร้องคอรัสและโหยหวนในเพลง Great Gig in the Sky ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ลองชวนน้องฟ่างดูสิครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
GuroNeko
Selling England By The Pound
**

"R.I.P. Piggy 1959-2005"

« ตอบ #47 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 09:51:33 PM »

ไม่เอาค่ะ ฟ่างร้องเพลงเหมือนสวดอภิธรรมศพง่ะ 5555+

TRON

« ตอบ #48 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008 | 10:09:24 PM »

พี่สิทธิ์เป็นนักร้องไปแล้ว...

หาก Voice of Pink Floyd คือ David Gilmour

Voice แห่ง วง Phi ก็คือ พี่สิทธิ์...

เท่ซะไม่มี  ยิงฟันยิ้ม

ซ้อมคราวนี้ไม่มี bootleg มาให้ฟัง-ดูกันบ้างหรือครับ  ขยิบตา

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ยังรู้สึกว่าร้องไม่ได้เรื่องเลยจริงๆ  น้องบาสก็ร้องหลายเพลงครับ เสียงดีกว่าพี่ซะอีก  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2008 | 09:24:41 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008 | 10:12:07 PM »

อยากร้องอ่ะ

อยากร้องเพลงไหนยังไงครับ เสนอมา แล้วเดี๋ยวไปจัดคิวกันอีกทีตอนซ้อมครับ

ใช่ครับ บอกมาเลยครับ ช่วยกันร้องก็ได้นี่ครับ พี่จะได้ไม่เหนื่อย  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2008 | 09:26:56 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #50 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 | 07:48:45 PM »

ประกาศเรื่องซ้อมวันอาทิตย์นี้

จองไว้ตอน 12.00 - 15.00 น. นะครับ ห้ามเลต เพราะเลื่อนเป็นเที่ยงครึ่งไม่ได้นะ เพราะว่าเค้ามีจองไว้ตอนบ่าย 3

ช่วงนี้ผมจะไม่ค่อยว่างนะครับ มีอะไรโทรเข้ามือถือนะครับ ใครจะเปลี่ยนแปลงหรือมีปัญหาอะไรยังไงขอให้รีบบอก

สัปดาห์นี้ฟิวกับสันไม่ว่างก็ไม่เป็นไรนะครับ เราจะซ้อมในส่วนของคีย์บอร์ด กีตาร์ Vocal กันไปพลางๆ ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 | 08:25:43 PM »

ไม่เอาค่ะ ฟ่างร้องเพลงเหมือนสวดอภิธรรมศพง่ะ 5555+

พูดแล้ว นึกถึงพวกแนวดูม เรย อ่ะ -*-
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #52 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008 | 06:16:58 PM »

วันนี้สนุกมากครับ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #53 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008 | 07:55:59 PM »

พอไม่มีเบสแล้วรุ้สึกโหวงเหวง เล่นแบบฟอร์มหลุดกันทุกคนเลย 55555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008 | 09:57:20 PM »

พอไม่มีเบสแล้วรุ้สึกโหวงเหวง เล่นแบบฟอร์มหลุดกันทุกคนเลย 55555+

In Your Room = ในห้องซ้อม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008 | 09:09:16 AM »

ต้องขอบคุณน้องอั้มอีกทีที่ค้นพบวิธีสร้างเสียงเอฟเฟคในเพลง Echoes ได้ สุดยอดครับ น่าจะถ่ายรูปตอนทำเสียงเอฟเฟคอยู่ เหมือนเดฟนั่งเล่นกีตาร์ใน pompeii เลย  ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. แล้วนาฬิกาเป็นรอยมากมั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2008 | 03:27:31 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #56 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008 | 03:50:14 PM »

ต้องขอบคุณน้องอั้มอีกทีที่ค้นพบวิธีสร้างเสียงเอฟเฟคในเพลง Echoes ได้ สุดยอดครับ น่าจะถ่ายรูปตอนทำเสียงเอฟเฟคอยู่ เหมือนเดฟนั่งเล่นกีตาร์ใน pompeii เลย  ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. แล้วนาฬิกาเป็นรอยมากมั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เห็นว่าพี่เหม่งถ่ายไว้นี่ครับ

นาฬิกามันมีรอยใหญ่ๆอยู่รอยหนึ่งแล้ว เพิ่มอีกซักรอยคงไม่เป็นไร คลาสสิคดี  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #57 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008 | 06:35:06 PM »

เมื่อไรจะได้ซ้อมกันแบบเต็มๆวงสักทีน้า....คงจะมันส์และปึ้กน่าดูเลยล่ะ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #58 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008 | 06:48:41 PM »

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป วงเรากำลังจะมีนักร้องหญิงรับเชิญ  ขยิบตา
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #59 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008 | 07:17:06 PM »

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป วงเรากำลังจะมีนักร้องหญิงรับเชิญ  ขยิบตา

ใคร?  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12
พิมพ์