เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 04:32:40 PM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 27
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Pink Floyd Bootleg Series(cassette)  (อ่าน 156443 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 | 07:43:17 PM »

ผมมีข้อ 6 กับข้อ 12 ครับ เป็นเทป 501 เหมือนกันเลยครับ ไปซื้อมาราคาม้วนละ 20-25 บาท ตามร้านเทปมือสองครับ

สำหรับ Bootleg ของพิงค์ฟลอยด์ บางตัวก็เสียงดีมากนะครับ อย่าง Atom Heart Mother Goes On The Road นี่ก็ใช้ได้ทีเดียวเลยครับ แต่สำหรับผม ถ้าถามถึงตัวที่เสียงดีสุดๆ ก็ต้อง Meddled เลยครับ บันทึกเสียงมาจาก BBC Session เหมือนกัน แต่หลังจากนั้นหนึ่งปีครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008 | 05:24:34 PM »

ที่บ้านผมก็มีพวก501เยอะอยู่

<โหน่ง>
Selling England By The Pound
**

Ich bin der Welt abhanden gekomme

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008 | 11:44:36 PM »

ผมมี 1,2,3 กับ 4 (อันนี้ไม่แน่ใจ)แล้วก็มีของ 501 อีก 2-3 ม้วนเป็น bootlegs สมัย Syd กับ soundtrack เรื่อง The Wall นอกนั้นแล้วเทป Peacock เองก็พอมี bootlegs อยู่บ้างที่มีก็ best of '72 tour กับ The Wall Live at Earl Court

Live at The Gorge. May 31, 2008
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008 | 08:12:38 AM »

ผมมี 1,2,3 กับ 4 (อันนี้ไม่แน่ใจ)แล้วก็มีของ 501 อีก 2-3 ม้วนเป็น bootlegs สมัย Syd กับ soundtrack เรื่อง The Wall นอกนั้นแล้วเทป Peacock เองก็พอมี bootlegs อยู่บ้างที่มีก็ best of '72 tour กับ The Wall Live at Earl Court

พี่โหน่งครับ ช่วยเช็ค PM ด้วยนะครับ ผมส่งข้อความไปหาน่ะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มกราคม 2009 | 01:30:52 PM »

แวะมาเยี่ยมอีกครั้งครับ Bootleg Artworks สวยจริงๆ  ยิ้มเท่ห์
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มกราคม 2009 | 06:59:39 PM »

ตกใจ  โห้ ยังเก็บไว้สภาพกิ๊กมากๆ ครับ ผมก้เคยมี แต่คนละชุดกะท่าน ฯ อ่ะ  แต่แล้วก็ลงสู่เป็นของใครอื่นแล้วครับ อิๆ  สมัยนี้งานงานพวกนี้ในรูปแบบอื่นอยากจริง ๆ คิดแล้วอยากกัลบไปฟังจังครับ  ขยิบตา

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มกราคม 2009 | 10:57:23 PM »

สวัสดีครับ  ผมก็มีอยู่หลายสิบม้วนทีเดียวอายุการเก็บ บางม้วนก็เกินยี่สิบปีแล้ว ( ยี่ห้อ พีค็อก , โฟร์แทรค , 501 , tdk ) อยากจะโชว์ให้ดูบ้างแต่ทำและเอาภาพเข้ามาโชว์ให้ดูไม่เป็นครับ สมาชิกท่านใดก็ได้กรุณาสอนด้วยครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง คอมฯ  ครับ ขอบคุณครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 มกราคม 2009 | 10:36:12 AM »

สวัสดีครับ  ผมก็มีอยู่หลายสิบม้วนทีเดียวอายุการเก็บ บางม้วนก็เกินยี่สิบปีแล้ว ( ยี่ห้อ พีค็อก , โฟร์แทรค , 501 , tdk ) อยากจะโชว์ให้ดูบ้างแต่ทำและเอาภาพเข้ามาโชว์ให้ดูไม่เป็นครับ สมาชิกท่านใดก็ได้กรุณาสอนด้วยครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง คอมฯ  ครับ ขอบคุณครับ

ดูกระทู้นี้ก็ได้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2283.0
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 มกราคม 2009 | 07:20:43 PM »

ตกใจ  โห้ ยังเก็บไว้สภาพกิ๊กมากๆ ครับ ผมก้เคยมี แต่คนละชุดกะท่าน ฯ อ่ะ  แต่แล้วก็ลงสู่เป็นของใครอื่นแล้วครับ อิๆ  สมัยนี้งานงานพวกนี้ในรูปแบบอื่นอยากจริง ๆ คิดแล้วอยากกัลบไปฟังจังครับ  ขยิบตา

ผมเองก็คงเคยเปิดฟังแค่ครั้งเดียวมั๊งครับ..ตอนนั้นตั้งใจว่าซื้อเก็บไว้เท่านั้น

ดูกระทู้นี้ก็ได้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2283.0

ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้ยังไงโพส์ทมาถามอีกได้ครับ...ทุกท่านที่นี่ยินดีตอบให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2009 | 07:22:57 PM โดย Arnold Layne » บันทึกการเข้า
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 มกราคม 2009 | 01:18:18 PM »

สวัสดีครับ  คือผมเปิดไปดูตามที่คุณ tron แนะนำแล้ว อ่านแล้วก็ยัง งงๆครับ คือ ทำอย่างไรผมจึงจะเอารูปแบบคุณ arnold ที่เป็นรูปเทปคาสเส็ตเข้ามาอยู่ในเครื่อง คอมฯได้ ครับ ( ผมไม่มีกล้องถ่ายรูปแบบรุ่นใหม่ๆปัจจุบัน  ที่มีอยู่คือเป็นกล้องรุ่นเก่าแบบใช้ฟิล์ม )   ขอความกรุณาสอนด้วยครับ
Oxygene

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มกราคม 2009 | 01:21:57 PM »

โทรศัพท์ของคุณ sombun มีกล้องหรือเปล่าครับ ?
ถ้ามีก็ถ่ายแล้วย้าย files มาลงใน com ก่อนครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 มกราคม 2009 | 02:02:11 PM »

สวัสดีครับ  คือผมเปิดไปดูตามที่คุณ tron แนะนำแล้ว อ่านแล้วก็ยัง งงๆครับ คือ ทำอย่างไรผมจึงจะเอารูปแบบคุณ arnold ที่เป็นรูปเทปคาสเส็ตเข้ามาอยู่ในเครื่อง คอมฯได้ ครับ ( ผมไม่มีกล้องถ่ายรูปแบบรุ่นใหม่ๆปัจจุบัน  ที่มีอยู่คือเป็นกล้องรุ่นเก่าแบบใช้ฟิล์ม )   ขอความกรุณาสอนด้วยครับ

ถ้ายังเป็นกล้องที่ใช้่ฟิลม์ ขั้นตอนจะยุ่งยากหลายขั้นหน่อยครับ
คือถ้าเราถ่ายเสร็จแล้วล้างรูปเสร็จแล้ว เราก็เอาไปสแกนให้เป็นไฟล์รูปภาพ จะอะไรก็แต่ JPG หรือ Bitmap ก็ได้ครับ
แล้วก็ไปตัดต่อภาพ กับความจุให้เหมาะสมครับ

แต่ถ้าเป็นกล้องดิจิตอล หรือ กล้องจากมือถือ ก็จะง่าย สะดวกและรวดเร็วกว่าครับ
onemanshow
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009 | 04:21:21 PM »

มีผีเหมือนกันเรย เสียงดีใช้ได้เลยล่ะครับ แหะๆ ต้องขอบอกว่าเทปตระกูล 501 ในยุคนั้น(20ปีขึ้น) ช่วยเปิดหูเปิดตาให้นักฟังกะตังค์น้อย

หลายๆท่านให้หูตากว้างไกลมากขึ้น ตอนนั้นรู้สึกขายกัน 30 บาท และที่สำคัญ studio หลายๆอัลบั้ม(เยอะมาก)

หาแบบถูกลิขสิทธิ์ไม่ได้เลย ไม่มีใครเอามาขาย ช่วยไม่ได้ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2009 | 10:40:09 PM โดย onemanshow » บันทึกการเข้า
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009 | 09:47:22 PM »

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่คุณ onemanshow นะครับ เห็นเทปที่สะสมแล้วเดาว่าคงจะรุ่นๆเดียวกัน ว่างๆไปแนะนำได้ตามลิงค์ข้างล่างนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=4.msg46766#new
Oxygene

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 10:40:47 AM »

มีผีเหมือนกันเรย เสียงดีใช้ได้เลยล่ะครับ แหะๆ ต้องขอบอกว่าเทปตระกูล 501 ในยุคนั้น(20ปีขึ้น) ช่วยเปิดหูเปิดตาให้นักฟังกะตังค์น้อย

หลายๆท่านให้หูตากว้างไกลมากขึ้น ตอนนั้นรู้สึกขายกัน 30 บาท และที่สำคัญ studio หลายๆอัลบั้ม(เยอะมาก)

หาแบบถูกลิขสิทธิ์ไม่ได้เลย ไม่มีใครเอามาขาย ช่วยไม่ได้ อิอิ

ดีใจครับที่ยังมีคนเก็บรักษาไว้เหมือนกัน  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 27
พิมพ์