เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

26 เมษายน 2024 | 03:42:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1702295 ครั้ง)
GuroNeko
Selling England By The Pound
**

"R.I.P. Piggy 1959-2005"

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 05:52:34 PM »

ดูนาเนียมาแล้วครับ สนุกดีครับ ใช้ได้ทีเดียว ผมเองไม่เคยดูหนังภาคแรกมาก่อนก็พอรู้เรื่องครับ

เอาไป 4 ดาว!!!!

ฟ่างไม่ค่อยชอบมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วอ่ะ สงสัยคงเป็นเพราะไม่ค่อยชอบหนังแฟนตาซีมั้ง

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 07:03:36 PM »

ดูนาเนียมาแล้วครับ สนุกดีครับ ใช้ได้ทีเดียว ผมเองไม่เคยดูหนังภาคแรกมาก่อนก็พอรู้เรื่องครับ

เอาไป 4 ดาว!!!!

ฟ่างไม่ค่อยชอบมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วอ่ะ สงสัยคงเป็นเพราะไม่ค่อยชอบหนังแฟนตาซีมั้ง

พี่ก็ไม่ค่อยชอบหนังแฟนตาซีเหมือนกันน่ะ มันดูแล้วเว่อร์เกินจริงไปหน่อยยังไงก็ไม่ค่อยรู้ พระเอกของหนังพวกนี้มักจะเป็นคนหล่อ เท่ห์ กล้าหาญ เพอร์เฟคมากเกินไป

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 07:31:41 PM »

ชอบอยู่เหมือนกันครับ ล่าสุดดู Enchanted ก็ดูได้เพลินๆครับ ชอบเพลงในหนังประเภทนี้ ไพเราะเหมือนอยู่ในจินตนาการดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:02:36 PM »

มีใครเคยดูเรื่อง Premonition มั่งครับ

เป็นเรื่องของผู้หญิงที่เมื่อเสียสามีไป วันต่อมาเธอตื่น พบว่ามันเป็นวันก่อนสามีตาย และตื่นอีกวันก็เป็นวันที่สามีตายแล้ว1วัน สลับไป

ดูแล้วซึ้งมาก แทบจะเสียน้ำตาเลยครับ

ที่แซนด้า บลูล็อคเป็นนางเอกหรือเปล่า? ที่หน้าปกเป็นภาพกิ่งไม้แล้วเหมือนหน้านางเอก หยิบหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อมาดูสักที สุดสัปดาห์นี้ผมมีหนังที่ต้องดู (หมายถึง DVD นะ) เกือบๆ 6 เรื่องแน่ะ ไว้จะมาโม้อีกทีครับ... ยิ้ม

ใช่เลยครับ หนังดีมั่ก

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 02:50:55 AM »

ไม่ได้ดูหนังมานานแล้ว ติด Anime เรื่อง Minami-ke อยู่ครับ น่ารักดี

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Fog
Blade Runner

« ตอบ #35 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 07:24:38 AM »

เมื่อวานดูอินเดียหน้าโจรมา... หลังจากไม่ได้ดูหนังมาข้ามปี เรื่องนี้ก็น่าจะพอใช้ได้ แฟนๆของลุงฮาริสัน ฟอร์ด น่าจะไม่ผิดหวัง (มั้งนะครับ)

« ตอบ #36 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 07:43:20 AM »

มือปืน ดนตรีประกอบโดย butterfly

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 07:51:31 AM »

chalie and the chocolate factory เพลงประกอบน่ารักมาก
ghost in the shell ดนตรีประกอบโดดเด่นมีเอกลักษณ์ดี

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 09:20:28 AM »

ช่วงวันหยุดว่าจะดู 5-6 เรื่อง เอาไปเอามาได้ชมแค่เรื่องเดียวเองครับ / Identity ก็หนุกดี ตอนจบยังไม่ตะลึงเท่าไหร่รวมๆแล้วน่าติดตามดีครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #39 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 11:03:27 AM »

หนังโรงไม่ได้ดูมาพักใหญ่แล้วครับ ช่วงนี้ขุดหนังเก่าที่ออกเป็นดีวีดีมาดูเรื่อยเปื่อย

1. The Banquet - ช่วงชิงบัลลังก์ของจีน ภาพสวยเหลือร้าย พอฟัดพอเหวี่ยงกับฮีโร่ ใส่ใจในรายละเอียดมากๆ เนื่อเรื่องประมาณสมเด็จพระศรีสุริโยทัยของเรา ตอนสุดท้ายใครรู้มั่งครับ ใครฆ่าจางซื่อยี่ (ผมไม่รู้ง่ะ)
2. Payback - ใครอยากดูเมล กิ๊ปสันเป็นนักเลงตกยาก เชิญเลยครับ เนื้อเรื่องกวนๆ ดิบ เถื่อนดี พระเอกตามทวงเงิน 70,000 ดอลลาร์ที่ถูกโกงไป (ให้มากกว่านี้ก็ไม่เอานะ จะเอาแค่นี้)

เรียกเขาว่าอีกาออกมาเป็นดีวีดีแล้วครับ ร้อยกว่าบาทเอง (ว่าแล้ว) หนังออกโรงไปแค่ 1-2 อาทิตย์เท่านั้น ว่าจะถอยมาดู เห็นหลายคนบอกว่าสนุกดี

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #40 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 11:19:07 AM »

Crows Zero แผ่น dvd ของ J-bics 249บาทนี่ครับ  ยิ้มเท่ห์ (แต่ผมซื้อแผ่นกุ๊กกู๊นะ เนื่องจากช่วงสิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ) ผกก.อีกาชื่อ Takashi Miike ผมชอบเรื่องที่แล้วของเขามากกว่า แนวดี เรื่อง Sukiyaki Western Django หนังญี่ปุ่น แต่ดันทะลึ่งให้ตัวละครพูดภาษาอังกฤษทั้งเรื่อง (แถมสำเนียงโคตรฮาเลย) แนะนำให้หามาชมครับ

- DVD set นี้ราคาแพงโคตรตามสไตล์ยุ่น (ราคา 7140 yen) ลองหาแผ่นถูกๆนะครับ เห็นมีขายอยู่

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 11:40:08 AM »

ขอโม้ต่อเรื่อง อีกา (Crows Zero) ฉบับภาพยนตร์สักหน่อยนะครับ เรื่องนี้มีทำเป็น DVD ของญี่ปุ่นออกมาเมื่อเดือน 4 มีคนรู้จักผมท่านนึง ที่เขาชอบสะสมดีวีดีญี่ปุ่น เขาได้ซื้อชุด ltd. ของเรื่องนี้ (ซึ่งมีราคาถึง 9600 yen หรือราว 3200บาท) มา (DVD เรื่องนี้ของญี่ปุ่นมีทำออกมา 3แบบ 3ราคา ราคานี้เป็นตัวที่แพงที่สุด) เนื่องจากเขาไม่ได้เล่นเว็ปบอร์ดและไม่ได้ชอบดนตรีแนว Prog ผมเลยถือวิสาสะมาบอกแทน

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ ไว้ถ้าผมแวะไปบ้านมันจะถ่ายรูปตัวเป็นๆมาอวดอีกที

ส่วนตัวที่ผมได้ดู (แต่ยังดูไม่จบ คือ ดูไปได้ 40นาที / แล้วไฟดันดับ) ยังบอกอะไรไม่ได้มากว่าชอบหรือไม่ชอบ (เพราะยังดูไม่จบ) ถ้านับเฉพาะ 40นาทีแรกที่ได้ชม ผมไม่ค่อยชอบเลย เพราะไม่มีโบยะ (ในเรื่องเหตุการ์ณเกิดก่อนที่โบยะจะเข้ามา 1 ปี) อีกทั้งผกก.ยังได้รับใบสั่งมาให้ปั้นนางเอกอีกด้วย (ที่ตอนต้นโชว์ร้องเพลง R&B แถมโชว์ไม่จบเพลงกะให้ซื้อ ost. ด้วยซะงั้น) แถมแปล(ผมดูแผ่นไทย)แก็งบุโรเซ็นเซ็นเป็น"แก็งกระโหลก"อีกต่างหาก จริงๆน่าจะเรียกตามที่พูดมากกว่า

ว่าถึงส่วนดี หนังเรื่องนี้สร้างโดยสตูดิโอ Toho ที่ผมติดตามมานับสิบๆปี(แค่เห็นโลโก้พระอาทิตย์ส่องแสงก็มีความสุขแล้ว) มีวง The Street Beat (ในวัยร่วงโรย) มาทำเพลงประกอบให้ / ได้ยินเพื่อนผมว่ามาว่าหลังๆมีปาเป้าด้วย (อ. ทากาฮาชิที่เขียนเรื่อง อีกา แกชอบปาเป้า) อ่อ...ยังดีที่มีตัวละครคุ้นเคยอย่าง ฮิโรมิ, ปง, บันโด และรินดาแมน ให้เห็นบ้าง

- นี่เป็น Cover แผ่น ost. ที่ออกมาตั้งแต่ปีที่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2008 | 11:48:16 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #42 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 12:21:18 PM »

สงสัยผมจะตาถั่วครับพี่ เรื่องราคาแผ่นดีวีดีอีกา.. ร้องไห้

ว่าแต่ว่าเรื่องนี้มีแนวโน้มที่จะมีภาคต่อไหมครับ ผมเคยเห็นหลายกระแสบอกว่ามี ซึ่งน่าจะเป็นภาคโบยะแน่ๆ..

กลัวมันจะทำขายเป็นบ๊อกเซต ลิมิเต็ดอิดิชั่น 3-4 ภาครวด ของแถมเยอะ อยากซื้อแบบนั้นเก็บไว้มากกว่า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 12:39:59 PM »

อยากให้มีเหมือนกันครับ แต่นึกไม่ออกเลย ว่าจะให้ใครมาแสดงเป็นโบยะ อย่างภาคนี้ทีมแสดงยังไม่ค่อยชอบเลย แลไม่ค่อยเหมาะกับบทบาทยังไงไม่รู้ครับ

ไม่ทราบว่าเคยอ่านหนังสือการ์ตูนเรื่อง คุโรซากิ หรือเปล่าครับ? ถ้ายังลองไปหาอ่านนะ เจ๋งดีเล่มล่ะ 45 บาทมั้ง ของสำนักพิมพ์น้องใหม่ TKO ทำดีนะครับ ตอนนี้สร้างเป็นภาพยนตร์แล้ว ได้นักร้องอย่าง ยามะพี (ขวัญใจสาวๆ หาใช่ขวัญใจผมแต่อย่างใด) หนังสือเพิ่งออกมาได้เล่ม 1 เล่มเดียวนะครับ... ยิ้ม

ปล. เย็นนี้ถ้าฝนไม่ถล่มจะดูให้จบนะครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008 | 12:46:25 PM »

พึ่งนึกได้ครับ ปีนี้มี Kitaro ภาค 2 ไงครับ / แล้วก็ 20th Century Boys ฉบับหนัง ฝรั่งฮอลลีวู๊ดมี Dragon Ball เห็นโกคู (ที่แสดงโดยลูกทอม ครู๊สจากเรื่อง War of the World) กับพิคโคโล่แล้ว โคตรอุบาวท์เลยครับ  แลบลิ้น
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 368
พิมพ์