เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 02:47:50 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699550 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:12:55 AM »

เรื่อง Rec โหดมั๊ยครับ? สนใจอยู่ / ส่วน The Host ชอบครับสนุกดี พระเอก(คนที่เป็นพ่อหัวทองๆน่ะครับ)นอกจากจะเล่นแล้วยังเป็นผู้กำกับอีกด้วยนะครับ
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:25:49 AM »

ดู 1 liter of tear ทาง ThaiPBS แล้วติดใจ มี link ขาย ost.ที่ไหน รบกวนด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:00:37 AM »

มีแผ่น ost ออกมาปี 2005 ครับ ประพันธ์โดย Susumu Ueda เป็นแผ่นของ Sony Misic Japan (มีโอกาสไอ้ออกเป็นแผ่นเกาหลีหรือฮ่องกงเหมือนกัน)

แผ่นพี่ยุ่นเราราคาแพงมากเลยชุดนี้ ตั้ง 3059 yen แน่ะ ลองหาสูบเอาตามเว็ปก่อนก็ดีนะครับ  อายจัง
TRON

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:03:54 AM »

สำหรับหนังโรงตอนนี้รอแต่ The Dark Knight กับ The X-Files : I Want To Believe อย่างใจจดใจจ่อครับ  ยิ้ม

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:04:44 AM »

โอ้... DVD set ซีรีย์เรื่องนี้ราคา 17,955 yen มี 6-disc โหดสมเป็นของยุ่น... อายจัง

ส่วนตัวผมขอไปดูนิมิตมารหรือดาวเปื้อนดินก่อนแล้วกันครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:16:34 AM »

มีแผ่น ost ออกมาปี 2005 ครับ ประพันธ์โดย Susumu Ueda เป็นแผ่นของ Sony Misic Japan (มีโอกาสไอ้ออกเป็นแผ่นเกาหลีหรือฮ่องกงเหมือนกัน)

แผ่นพี่ยุ่นเราราคาแพงมากเลยชุดนี้ ตั้ง 3059 yen แน่ะ ลองหาสูบเอาตามเว็ปก่อนก็ดีนะครับ  อายจัง
เจอ link เกาเหลาแล้วกระซิบด้วยเด้อ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:49:32 AM »

ได้ครับผม ถ้าเห็นมีแผ่นเกาเหลาหรือฮ่องกงทำแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ไม่แน่นะถ้าเรตติ้งบ้านเราดี อาจได้เห็นแผ่นไทย เหมือนละครเกาหลีหลายๆเรื่องครับ... ยิ้ม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:50:52 AM »

เรื่อง Rec โหดมั๊ยครับ? สนใจอยู่ / ส่วน The Host ชอบครับสนุกดี พระเอก(คนที่เป็นพ่อหัวทองๆน่ะครับ)นอกจากจะเล่นแล้วยังเป็นผู้กำกับอีกด้วยนะครับ

REC ไม่โหดมากครับ ผมว่าเฉยๆ เพราะว่ากล้องมันไม่ได้ถ่ายนิ่งๆ ส่ายไปส่ายมาตลอด เลยเห็นอะไรไม่ค่อยชัด

หนังจะเริ่มมันส์ก็ตรงครึ่งเรื่องหลังไปแล้วครับ ยิ่ง 10-15 นาทีสุดท้ายนี่ได้บรรยากาศดีมาก แม้จะออกแนวเหมือนพวกเกม Silent Hill มากไปหน่อยก็เถอะ แต่ผมชอบเหลือเกินครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:55:28 AM »

Across The Universe ออกแล้วเมื่อวานโดย Pacific Marketing มีใครสอยมาแล้วบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ... ยิ้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 08:59:23 AM »

One Missed Call ฉบับรีเมคโดยฮอลลีวู๊ดก็ออกเมื่อวานด้วย เย็นนี้ว่าจะลองหามาดู เคยดูหนังต้นฉบับญี่ปุ่นที่กำกับโดย ทาเคชิ มิคิเอะ (แสดงนำโดยขวัญใจ โค ชิบาซากิ) ไม่ชอบเลยครับ / กะว่าของดูของฝรั่งบ้างว่าจะน่ากลัวหรือเปล่า... ยิ้ม

Edit : อยากดูหนังโดยผกก.เยอรมันเรื่อง Pathology ครับ บ้านเราฉายอาทิตย์นี้ โดนหั่นตัดเซ็นฯเละแหงๆ เรื่องนี้กระแสแรงมากในบ้านเกิด แต่ที่'เมกาเจ๊งหรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะหนังแนวทรมานบันเทิงเดี๋ยวนี้ขายไม่ค่อยออก ไม่รู้เรื่องนี้จะออกไปทางแนว Hostel หรือเปล่า (เรื่องนี้เล่นกับศพแทน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2008 | 09:06:04 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 09:53:58 AM »

The Horse's Mouth by Neame, Ronald (UK ; 1958)
หนังสีเน้นบทพูด ตัวเอกชายเป็น Painting Artist ดูไปได้ครึ่งเรื่อง หลับสบายน่าดู  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 07:41:55 PM »

มีใครเคยดูเรื่อง Premonition มั่งครับ

เป็นเรื่องของผู้หญิงที่เมื่อเสียสามีไป วันต่อมาเธอตื่น พบว่ามันเป็นวันก่อนสามีตาย และตื่นอีกวันก็เป็นวันที่สามีตายแล้ว1วัน สลับไป

ดูแล้วซึ้งมาก แทบจะเสียน้ำตาเลยครับ

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 09:23:20 PM »

มีใครเคยดูเรื่อง Premonition มั่งครับ

เป็นเรื่องของผู้หญิงที่เมื่อเสียสามีไป วันต่อมาเธอตื่น พบว่ามันเป็นวันก่อนสามีตาย และตื่นอีกวันก็เป็นวันที่สามีตายแล้ว1วัน สลับไป

ดูแล้วซึ้งมาก แทบจะเสียน้ำตาเลยครับ

ไม่เคยดูครับ แต่อ่านแล้วทำให้นึกถึง Groundhog Day.....

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 09:27:02 PM »

ดูนาเนียมาแล้วครับ สนุกดีครับ ใช้ได้ทีเดียว ผมเองไม่เคยดูหนังภาคแรกมาก่อนก็พอรู้เรื่องครับ

เอาไป 4 ดาว!!!!

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 06:44:12 AM »

ที่แซนด้า บลูล็อคเป็นนางเอกหรือเปล่า? ที่หน้าปกเป็นภาพกิ่งไม้แล้วเหมือนหน้านางเอก หยิบหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อมาดูสักที สุดสัปดาห์นี้ผมมีหนังที่ต้องดู (หมายถึง DVD นะ) เกือบๆ 6 เรื่องแน่ะ ไว้จะมาโม้อีกทีครับ... ยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 368
พิมพ์