เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 07:42:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1701762 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:42:55 PM »

1. โซน 1 คลองถม 70 บาทเองครับ

ฮาเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
พี่เรา ทำไปด้าย..
อ้อ ผมว่าพี่เค้าไม่ต้องดูซับหรอกนะครับ แฮ่ม  ยิ้มเท่ห์

เรื่องปลายทางสุดท้าย2 ผมชอบฉากต้นๆ ที่ตายกันเป็นเบือบนถนนนะ
เพราะชีวิตจริง เคยเฉียดตายมาคล้ายๆพรรคนั้น
ผมว่าผกก.คนนี้โอเคเลยแหละ

ส่วนเรื่องใหม่ มันเป็นเรื่องผีหรือครับ ผมนึกว่าเป็นเรื่องโรงพยาบาลบ้า
เลยไม่ได้สนใจง่ะ

no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #106 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:43:18 PM »

เห็นด้วยครับ ว่าBatman ควรชมในโรงจริงๆ นี่ผมว่าถ้ามีเวลาจะแวะไปชมที่ Imax อีกสักรอบ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #107 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:49:39 PM »

1. โซน 1 คลองถม 70 บาทเองครับ

ฮาเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
พี่เรา ทำไปด้าย..
อ้อ ผมว่าพี่เค้าไม่ต้องดูซับหรอกนะครับ แฮ่ม  ยิ้มเท่ห์

เรื่องปลายทางสุดท้าย2 ผมชอบฉากต้นๆ ที่ตายกันเป็นเบือบนถนนนะ
เพราะชีวิตจริง เคยเฉียดตายมาคล้ายๆพรรคนั้น
ผมว่าผกก.คนนี้โอเคเลยแหละ

ส่วนเรื่องใหม่ มันเป็นเรื่องผีหรือครับ ผมนึกว่าเป็นเรื่องโรงพยาบาลบ้า
เลยไม่ได้สนใจง่ะ

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ว่าเรื่องใหม่ของอีตานี่(ที่จะเข้าฉายปีหน้า 2009) คือ Final Destination ภาค 4 (มันยังอุตสาห์ทำภาคต่อได้อีกนะ) ส่วนเรื่องนี้เห็นด้วยครับ ทีแรกผมก็นึกว่าโรง'บาลบ้า แล้วตกลงมันมีผีมั๊ยครับ หรือว่าเขาให้สัมภาษณ์เอามันไปงั้น

มีอีกเรื่องของอีตานี่ จำชื่อเรื่องไม่ได้ แต่คิมบาซิงเจอร์เล่น วันก่อนเห็นในกระบะอยู่ 79 บาท ไปอีกทีหาไม่เจอแล้วครับ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:53:42 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #108 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:56:26 PM »

เจอล่ะครับ Cellular เย็นนี้ลองแวะไปค้นอีกทีที่แผง

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #109 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 04:21:20 PM »

1. ฟังจากเพื่อนที่เขาดู Asylum ไปครึ่งเรื่อง เขาบอกว่า เป็นการจับคนมาทรมานในโรงพยาบาลบ้าครับ ส่วนซับไม่ค่อยดีครับ ส่วน Frontiers ยังไม่เห็นแถวคลองถมครับ แต่คลับคล้ายคลับคลาว่า เคยเห็นที่ Fortune ซึ่งถ้ามีที่ Fortune ก็ต้องมีแถวถนนสีลม ซึ่งถูกกว่าเยอะ
2. เพื่อนที่ดู Asylum ที่เหลือจนจบแล้ว รายงานว่า ครึ่งหลังมีผีครับ เขาว่า โดยรวมแล้ว เสียดายเงินเป็นอย่างยิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2008 | 05:40:24 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Fog
Blade Runner

« ตอบ #110 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 09:08:42 PM »

ดูกังฟูดังค์มาคัย ฮาปนซึ้ง...

« ตอบ #111 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 06:16:33 AM »

1. ฟังจากเพื่อนที่เขาดู Asylum ไปครึ่งเรื่อง เขาบอกว่า เป็นการจับคนมาทรมานในโรงพยาบาลบ้าครับ ส่วนซับไม่ค่อยดีครับ ส่วน Frontiers ยังไม่เห็นแถวคลองถมครับ แต่คลับคล้ายคลับคลาว่า เคยเห็นที่ Fortune ซึ่งถ้ามีที่ Fortune ก็ต้องมีแถวถนนสีลม ซึ่งถูกกว่าเยอะ
2. เพื่อนที่ดู Asylum ที่เหลือจนจบแล้ว รายงานว่า ครึ่งหลังมีผีครับ เขาว่า โดยรวมแล้ว เสียดายเงินเป็นอย่างยิ่ง

เดี๋ยวผมรอมันออกก่อน ค่อยซื้อมาดูนะครับ เพราะอะไรที่คนอื่นว่าแย่ ผมมักจะต้องหามาดูให้ได้ (ว่าห่วยจริงดั่งคำล่ำลือหรือเปล่า)  ยิ้ม

แล้วเพื่อนที่ชม เขาขำบ้างหรือเปล่าครับ แบบไม่ได้ขำมุกตลกนะ คือฮาความบ้าๆบอๆไร้สาระของหนังน่ะครับ
panyarak

« ตอบ #112 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 06:20:08 AM »

เดี๋ยวผมรอมันออกก่อน ค่อยซื้อมาดูนะครับ เพราะอะไรที่คนอื่นว่าแย่ ผมมักจะต้องหามาดูให้ได้ (ว่าห่วยจริงดั่งคำล่ำลือหรือเปล่า)  ยิ้ม

แล้วเพื่อนที่ชม เขาขำบ้างหรือเปล่าครับ แบบไม่ได้ขำมุกตลกนะ คือฮาความบ้าๆบอๆไร้สาระของหนังน่ะครับ

เขาว่ามันไร้สาระสิ้นดีเลยครับ ไว้ผมมีโอกาสดูที่เหลือแล้วจะมาเล่าต่อครับ

panyarak

« ตอบ #113 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 06:21:29 AM »

Batman : Gotham Knight เป็นการ์ตูนที่ดูแล้วไม่ประทับใจเลยครับ มันเหมือนหนังสือการ์ตูนมากๆ

« ตอบ #114 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:08:53 PM »

เมื่อวานแวะไปซื้อแผ่นดีวีดี(แผ่นกุ๊กกู๊)มา นึกขึ้นได้เลยมาโพสบอกกันครับ

21 หนังเกี่ยวกับเล่นไพ่แบล็คแจ็ค ซื้อแบบ D9 ก็อปจาก Blu-ray Disc มา (ยังไม่ได้ดูนะครับ) เท่าที่เทส ภาพดี ซับไทยตัวเล็กมาก แถมอยู่ชิดขอบจอล่างอีกต่างหาก หน้าจอมี 4 หัวข้อ
- เล่น
- ปรับเสียง
- เลือกฉาก
- สเปเชี่ยลฟีเจอร์
อันสุดท้ายเข้าไม่ได้แต่อย่างใด (ดูในปกเห็นว่ามีเกมแบล็คแจ็คให้ลองเล่น) ครับผม... ยิ้ม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #115 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:15:24 PM »

แผ่นก็อป Bru-Ray เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ แล้วเล่นกับเครื่องเล่น DVD ธรรมดาไ้ด้รึเปล่าครับ (ผมตามไม่ทันซะแล้วครับ)
.. polotoon ..

« ตอบ #116 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:25:23 PM »

ราคาแล้วแต่แหล่งครับ มีตั้งแต่ 60 - 200 เลยครับ ถ้าปรกติเครื่องเล่นแผ่นก๊อปได้ ก็เล่นแผ่นแบบนี้ได้ครับ   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #117 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:25:54 PM »

มันไม่ใช่ Blu-ray แท้ๆหรอกครับ มันเป็นแค่ D9 ดีๆนี่เอง แต่อาศัยแพ็คเกจ Blu-ray บังหน้า แล้วขายแพง ที่สะพานเหล็กขาย 150 บาท ผมซื้อตรงข้ามพันทิพ 2 ในราคาร้อยเดียวครับ

ดูในเครื่องเล่น DVD ธรรมดาได้แน่นอน D9 อย่างมากก็ความจุ 7-8GB หน่อยๆ ถ้า Blu-ray Disc ของแท้ยัดได้ 50GB แต่จริงๆคงไม่ถึง อีกอย่างไอ้เจ้า Blu-ray ผมก็ยังไม่มีเครื่องเหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #118 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:28:15 PM »

อย่างเรื่อง Insanitarium นี่ถ้าจะซื้อแผ่นกุ๊กกู๊แนะนำให้ซื้อแบบ D5 ราคาไม่เกิน 70 บาท พอนะครับ เมื่อวานผมเสียค่าโง่ ดันหยิบตัวก็อป Blu-ray เพราะเห็นทำแพ็คเกจสวยดี พอมาเช็คอีกทีพบว่าเรื่องนี้ไม่มีการออกแบบ Blu-ray แต่อย่างใด พี่จีนเล่นโมปกเองซะงั้น  โกรธ

.. polotoon ..

« ตอบ #119 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:31:34 PM »

อ้าว ซื้อแผ่น D9 ไม่ดีกว่าหรอกหรือครับ ไม่ต้องก๊อปบลูเรย์ก็ได้ แต่เป็น D9 น่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 368
พิมพ์