เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 04:28:09 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699642 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #120 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:47:35 PM »

อ้าว ซื้อแผ่น D9 ไม่ดีกว่าหรอกหรือครับ ไม่ต้องก๊อปบลูเรย์ก็ได้ แต่เป็น D9 น่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ก็เพราะมีไอ้เจ้าก็อป Blu-ray มา แผ่น D9 เลยไม่ค่อยโผล่มาเลยน่ะครับ  ฮืม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #121 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:51:21 PM »

อ้าว ซื้อแผ่น D9 ไม่ดีกว่าหรอกหรือครับ ไม่ต้องก๊อปบลูเรย์ก็ได้ แต่เป็น D9 น่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ก็เพราะมีไอ้เจ้าก็อป Blu-ray มา แผ่น D9 เลยไม่ค่อยโผล่มาเลยน่ะครับ  ฮืม
สรุปแล้วมันก็เครือๆเดียวกันนั่นแหละครับ มันก็ D9 เหมือนกัน ก๊อปมาจาก D9 หรือ Blue-Ray ถ้ดูจากเครื่อง DVD ทั่วไป ก็ให้ภาพออกมาพอๆกัน ไม่ต่างกันมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #122 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 09:49:04 AM »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะออกไปดู Batman ครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #123 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:02:48 AM »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะออกไปดู Batman ครับ

ตามหนังให้ทันนะครับ ผมอยากกลับไปดูอีกรอบเหมือนกัน
TRON

« ตอบ #124 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:09:54 AM »

ตามหนังให้ทันนะครับ ผมอยากกลับไปดูอีกรอบเหมือนกัน

ผมดูรอบสองมาแล้วได้รายละเอียดเพิ่มหลายจุดเล็กๆน้อยๆ ที่สำคัญผมรู้แล้วว่าใครจะต้องเป็น "โรบิน" ในอนาคต และเพิ่งสังเกตุว่าโจ๊กเกอร์ช่วยแบทแมนอยู่ครั้งนึงด้วย คาดว่าถ้าแผ่นออกก็จะมาเก็บรายละเอียดอีกทีครับ เหมือนภาคที่แล้ว ดูในโรงแล้วเฉยๆ (แต่ภาคนี้แค่รอบแรกก็มันส์โคตรๆ) พอมาดูแผ่นหลายๆรอบนี่ติดใจมาก ได้รายละเอียดเพิ่มเพียบเลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:12:29 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า

« ตอบ #125 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:20:03 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ขอแค่รอบที่ผมดูไม่มีเด็กๆเยอะก็พอ (นานๆผมจะออกไปดูในโรงสักที คราวก่อนเจอเด็กวิ่งไล่จับกันในโรงหนังอีกด้วย -''-)
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #126 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:25:10 AM »

เด็ก ๆ ดูรับรองหลับแน่ ๆ ครับ
ไม่เหมือนพวก Hellboy, Fantastic 4 หรือ Hulk แน่นอน
TRON

« ตอบ #127 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:29:41 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ขอแค่รอบที่ผมดูไม่มีเด็กๆเยอะก็พอ (นานๆผมจะออกไปดูในโรงสักที คราวก่อนเจอเด็กวิ่งไล่จับกันในโรงหนังอีกด้วย -''-)

อันนี้เป็นสิ่งที่ผมกังวลมากๆตอนเข้าไปดูเรื่องนี้ เจอเด็กพูดมากตอนเข้าโรงใหม่ๆ นั่งอยู่ไกลๆ แต่พอโจีกเกอร์โผล่มาก็เงียบเลยครับ  ยิ้ม
TRON

« ตอบ #128 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 10:32:09 AM »

ความรู้สึกเวลาโจ๊กเกอร์โผล่มานี่เหมือนตอนเด็กๆดู ดาร์ธ เวเดอร์ เลยครับ คือน่ากลัว แต่รู้สึกชอบยังไงไม่รู้  ยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #129 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 | 01:14:42 PM »

ความรู้สึกเวลาโจ๊กเกอร์โผล่มานี่เหมือนตอนเด็กๆดู ดาร์ธ เวเดอร์ เลยครับ คือน่ากลัว แต่รู้สึกชอบยังไงไม่รู้  ยิ้ม
I've been known.
You was been Darth Sith.

Welcome to the Darkside!

« ตอบ #130 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008 | 05:38:28 PM »

กำลังรอดู Queen We Will Rock You อยู่ครับ เจอทีมงานผิวหมึก 4 คน ตัวล่ำบึ๊กเดินเข้ามาในร้าน KFC ด้วย คนเยอะเหมือนเคย เดี๋ยวดูแล้วจะมารายงานอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #131 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008 | 06:41:58 PM »

พูดถึงแบทแมนนี่ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้บ้างครับ
คือผมรู้สึกว่าแบทแมนทั้งสองภาคที่คริสเตียน เบลแสดงนี่มันคือการยืมตัวละครในการ์ตูนมาใช้แต่ว่าเขียนเนื้อเรื่องเข้าไปใหม่เหมือนเรื่องซุปเปอร์แมนภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ผมคุ้นๆว่าในหนังที่เคยดูตอนเด็กๆหนังไม่ได้หม่นมัวและดูแล้วเคร่งเครียดอย่างนี้มาก่อน
แล้วหนังแบทแมนในยุคก่อน ลืมมันไปได้เลย มันไม่ได้มีความเกี่ยวเนื่องกับภาคนี้เลยใช่ไหมครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #132 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 08:11:45 AM »

เป็นแฟนพันธุ์ไม่แท้ ไปดูมาแล้ว ดนตรีประกอบบีบเค้นอารมณ์ดี ลีลา Joker น่าประทับใจ เสียง Batman ฟังดูน่าอึดอัด รวมๆแล้วก็สนุกน่าประทับใจดีครับ

Red Cliff แต่งหน้าตา เนียนดี ภาพรวมสวยงาม ที่ชอบมากคือความใส่ใจในดนตรีประกอบ และการยกย่องคุณค่าของดนตรี ตอนจบดูแล้วคิดว่ามีให้นั่ดูต่อ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #133 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 08:21:18 AM »

กำลังรอดู Queen We Will Rock You อยู่ครับ เจอทีมงานผิวหมึก 4 คน ตัวล่ำบึ๊กเดินเข้ามาในร้าน KFC ด้วย คนเยอะเหมือนเคย เดี๋ยวดูแล้วจะมารายงานอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

สนุกมากครับ ผมว่าถ้าฟังเสียงอย่างเดียวอาจไม่สนุกเท่าไหร่ ดูภาพอย่างเดียวก็ถือว่าใช้ได้ แต่พอมาประกอบกันแล้ว ค่อนข้างลงตัวดีมาก และที่ผมสงสัยว่าจะจัด Rock Concert ที่โรงละครนี้ได้รึเปล่าก็หมดไป เพราะให้คุณภาพเสียงที่น่าพอใจ หนักหน่วงและมีมิติ ไม่ทึบไม่รก โปร่งฟังสบาย นักร้องนักแสดงสวมบทบาทและแสดงออกมาได้ค่อนข้างดี ( Brian May เป็นผู้คัดเลือกผู้แสดงเอง ) วิธีการนำเสนอเพลงต่างๆ มีลีลาที่แตกต่างไปจากต้นฉบับเดิม ดนตรีเรียบเรียงได้น่าฟัง เสียงร้องโดยรวมถือว่าเยี่ยม มีบทล้อเลียนกระเซ้าเหล่าสตาร์ในวงการต่างๆ รวมทั้งของไทยด้วย มีคนไปดูกันไม่เต็มเหมือนละครเวทีที่แล้วๆมา เป็นชาวต่างชาติเกินครึ่ง สมกับที่ยืนโรงกันมา 6 ปี และมีผู้ชมแล้วกว่า 6 ล้านคน  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #134 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 08:37:12 AM »

ลืมเล่าไปหน่อย มีบางเพลงเปิดเสียงของ Freddie ด้วย ( One Vision ) ฟังหลายๆเพลงแล้ว คิดถึง Freddie มาก เนื้อเพลงหลายเพลงไม่ล้าสมัยเลย ยังเข้ากับยุคสมัยนี้ได้เป็นอย่างดี  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 368
พิมพ์