เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 04:58:12 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699574 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #135 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 10:01:30 PM »

พูดถึงแบทแมนนี่ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้บ้างครับ
คือผมรู้สึกว่าแบทแมนทั้งสองภาคที่คริสเตียน เบลแสดงนี่มันคือการยืมตัวละครในการ์ตูนมาใช้แต่ว่าเขียนเนื้อเรื่องเข้าไปใหม่เหมือนเรื่องซุปเปอร์แมนภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ผมคุ้นๆว่าในหนังที่เคยดูตอนเด็กๆหนังไม่ได้หม่นมัวและดูแล้วเคร่งเครียดอย่างนี้มาก่อน
แล้วหนังแบทแมนในยุคก่อน ลืมมันไปได้เลย มันไม่ได้มีความเกี่ยวเนื่องกับภาคนี้เลยใช่ไหมครับ

อารมณ์หนังจะหม่นหมองหรืออะไรก็ตามแต่อยู่ที่ตัวผู้กำกับต้องการให้หนังออกมาแบบไหนด้วยครับ อย่างภาคแรกของสองภาคหลังนี้เป็นการเล่าเรื่องตอนกำเนิดในรูปแบบที่ร่วมสมัยและเน้นความสมจริงเป็นหลัก ซึ่งผมชอบมากๆ ส่วนสองภาคแรกเก่าที่เป็นทิม เบอร์ตันกำกับก็หม่นหมองตามสไตล์เขาแต่หม่นสไตล์แฟนตาซีซึ่งก็ทำได้ดีโดยเฉพาะ Batman Returns ผมชอบมากเหมือนกัน ส่วน Batman Forever กับ Batman & Robin ของโจเอล ชูมักเกอร์กรุณาลืมๆไปเลยครับ เล่นเอาขยาดหนังแบทแมนไปนานเลยสองเรื่องนั้น
TRON

« ตอบ #136 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 10:06:30 PM »

ความรู้สึกเวลาโจ๊กเกอร์โผล่มานี่เหมือนตอนเด็กๆดู ดาร์ธ เวเดอร์ เลยครับ คือน่ากลัว แต่รู้สึกชอบยังไงไม่รู้  ยิ้ม
I've been known.
You was been Darth Sith.

Welcome to the Darkside!

I am please to serve my master....the Sith Lord !
This is my destiny, my insight served me well.
I want to learn the power of the dark side of the force.
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #137 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 | 10:09:59 PM »

ตอนนี้กำลังเซ็งอยู่ว่าจะได้ดู The X-Files เมื่อไหร่กันแน่ ในเมื่ออเมริกาก็ฉายแล้ว สงสัยเรื่องนี้คนไทยไม่ค่อยติดตาม เซ็งเลย
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #138 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 06:24:30 AM »

กำลังรอดู Queen We Will Rock You อยู่ครับ เจอทีมงานผิวหมึก 4 คน ตัวล่ำบึ๊กเดินเข้ามาในร้าน KFC ด้วย คนเยอะเหมือนเคย เดี๋ยวดูแล้วจะมารายงานอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

สนุกมากครับ ผมว่าถ้าฟังเสียงอย่างเดียวอาจไม่สนุกเท่าไหร่ ดูภาพอย่างเดียวก็ถือว่าใช้ได้ แต่พอมาประกอบกันแล้ว ค่อนข้างลงตัวดีมาก และที่ผมสงสัยว่าจะจัด Rock Concert ที่โรงละครนี้ได้รึเปล่าก็หมดไป เพราะให้คุณภาพเสียงที่น่าพอใจ หนักหน่วงและมีมิติ ไม่ทึบไม่รก โปร่งฟังสบาย นักร้องนักแสดงสวมบทบาทและแสดงออกมาได้ค่อนข้างดี ( Brian May เป็นผู้คัดเลือกผู้แสดงเอง ) วิธีการนำเสนอเพลงต่างๆ มีลีลาที่แตกต่างไปจากต้นฉบับเดิม ดนตรีเรียบเรียงได้น่าฟัง เสียงร้องโดยรวมถือว่าเยี่ยม มีบทล้อเลียนกระเซ้าเหล่าสตาร์ในวงการต่างๆ รวมทั้งของไทยด้วย มีคนไปดูกันไม่เต็มเหมือนละครเวทีที่แล้วๆมา เป็นชาวต่างชาติเกินครึ่ง สมกับที่ยืนโรงกันมา 6 ปี และมีผู้ชมแล้วกว่า 6 ล้านคน  ยิ้มกว้างๆ

มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับ drag queen รึเปล่าครับ ถ้าโรงละครนี้ ลดราคาบัตร ก็คงหาคนดูเต็มโรงได้ไม่ยาก

panyarak

« ตอบ #139 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 06:25:58 AM »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะออกไปดู Batman ครับ

ตามหนังให้ทันนะครับ ผมอยากกลับไปดูอีกรอบเหมือนกัน

ผมดูรอบสองมาแล้วได้รายละเอียดเพิ่มหลายจุดเล็กๆน้อยๆ ที่สำคัญผมรู้แล้วว่าใครจะต้องเป็น "โรบิน" ในอนาคต และเพิ่งสังเกตุว่าโจ๊กเกอร์ช่วยแบทแมนอยู่ครั้งนึงด้วย คาดว่าถ้าแผ่นออกก็จะมาเก็บรายละเอียดอีกทีครับ เหมือนภาคที่แล้ว ดูในโรงแล้วเฉยๆ (แต่ภาคนี้แค่รอบแรกก็มันส์โคตรๆ) พอมาดูแผ่นหลายๆรอบนี่ติดใจมาก ได้รายละเอียดเพิ่มเพียบเลย  ยิ้มกว้างๆ

ใครจะเป็นโรบินครับ ผมยังนึกไม่ออกเลย

panyarak

« ตอบ #140 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 06:28:02 AM »

พูดถึงแบทแมนนี่ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้บ้างครับ
คือผมรู้สึกว่าแบทแมนทั้งสองภาคที่คริสเตียน เบลแสดงนี่มันคือการยืมตัวละครในการ์ตูนมาใช้แต่ว่าเขียนเนื้อเรื่องเข้าไปใหม่เหมือนเรื่องซุปเปอร์แมนภาคล่าสุดใช่ไหมครับ ผมคุ้นๆว่าในหนังที่เคยดูตอนเด็กๆหนังไม่ได้หม่นมัวและดูแล้วเคร่งเครียดอย่างนี้มาก่อน
แล้วหนังแบทแมนในยุคก่อน ลืมมันไปได้เลย มันไม่ได้มีความเกี่ยวเนื่องกับภาคนี้เลยใช่ไหมครับ

ใครอยากดู Batman ภาคขำขัน ลองหา Batman หนังทีวี ที่ Adam West เล่นเป็น Batman มาดูนะครับ Batman หุ่นท้วม ใส่ชุดผ้ายืดรัดรูป ดูแล้วตลกดีครับ แต่ผมก็โตมากับ Batman TV series นี้

.. polotoon ..

« ตอบ #141 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 06:45:53 AM »

กำลังรอดู Queen We Will Rock You อยู่ครับ เจอทีมงานผิวหมึก 4 คน ตัวล่ำบึ๊กเดินเข้ามาในร้าน KFC ด้วย คนเยอะเหมือนเคย เดี๋ยวดูแล้วจะมารายงานอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

สนุกมากครับ ผมว่าถ้าฟังเสียงอย่างเดียวอาจไม่สนุกเท่าไหร่ ดูภาพอย่างเดียวก็ถือว่าใช้ได้ แต่พอมาประกอบกันแล้ว ค่อนข้างลงตัวดีมาก และที่ผมสงสัยว่าจะจัด Rock Concert ที่โรงละครนี้ได้รึเปล่าก็หมดไป เพราะให้คุณภาพเสียงที่น่าพอใจ หนักหน่วงและมีมิติ ไม่ทึบไม่รก โปร่งฟังสบาย นักร้องนักแสดงสวมบทบาทและแสดงออกมาได้ค่อนข้างดี ( Brian May เป็นผู้คัดเลือกผู้แสดงเอง ) วิธีการนำเสนอเพลงต่างๆ มีลีลาที่แตกต่างไปจากต้นฉบับเดิม ดนตรีเรียบเรียงได้น่าฟัง เสียงร้องโดยรวมถือว่าเยี่ยม มีบทล้อเลียนกระเซ้าเหล่าสตาร์ในวงการต่างๆ รวมทั้งของไทยด้วย มีคนไปดูกันไม่เต็มเหมือนละครเวทีที่แล้วๆมา เป็นชาวต่างชาติเกินครึ่ง สมกับที่ยืนโรงกันมา 6 ปี และมีผู้ชมแล้วกว่า 6 ล้านคน  ยิ้มกว้างๆ

มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับ drag queen รึเปล่าครับ ถ้าโรงละครนี้ ลดราคาบัตร ก็คงหาคนดูเต็มโรงได้ไม่ยาก
drag queen คืออะไรหรือครับ
เนื้อเรื่องเกี่ยวกับยุคอนาคตที่ไม่มีดนตรีร็อคและเครื่องดนตรีใดๆอีกต่อไป มีแต่ Global Soft ที่บังคับให้ฟังเพลงตาม format ให้ทุกคนอยู่ใน Control โดยเด็กสาววัยรุ่นจะถูกเรียกว่า Ga Ga Girls แต่งตัวแบบสปอร์ตคล้ายชุดเต้นแอโรบิค (โชว์เปิดตัวด้วยเพลงนี้สร้างความคึกคักมาก) หลังจากนั้นก็จะเป็นเรื่องของเด็กวัยรุ่นตัวเอกที่มีเสียงดนตรีและเนื้อร้องเพลงคลาสสิคร็อคต่างๆผุดขึ้นมาในหัวอยู่ตลอด และกลุ่มใต้ดินที่ยังมีการเล่าตำนานเพลงร็อคสืบทอดกันมาให้ค้นหา Hero ที่จะมานำพาให้พวกเขาหลุดพ้นจากการควบคุมทางความคิด ความเชื่อ โดยมีสื่อที่จะช่วยได้ก็คือเครื่องดนตรีจริงๆ การเล่นดนตรีสด พลังเพลงร็อค โดยมีเพลงที่เป็นจุดหมายของความสำเร็จคือ Bohemian Rhapsody   ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #142 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 07:37:38 AM »

drag queen คือผู้ชายที่แต่งตัวและแสดงโชว์แบบ Alcazar ครับ

panyarak

« ตอบ #143 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 07:42:34 AM »

ผมไปดู The Strangers กับ Journey to the Center of the Earth 3D มา เรื่องแรกเขาว่าสร้างจากเรื่องจริง ซึ่งเป็นสิ่งที่น่ากลัวมาก หากเราไปเที่ยวพักผ่อนนอกเมือง แล้วมีคนแปลกหน้า 3 คน ใส่หน้ากาก เดินเข้าออกในบ้านพักตากอากาศของเราเพื่อสร้างความสยดสยองโดยไม่มีที่มาที่ไป ส่วนเรื่องหลัง เหมือนหลุดเข้าไปในสวนสนุกครับ ส่วนหนังแผ่น ก็ดู Terminator - The Susan Connor Chronicles ไป 3 แผ่น (ยังมีต่อ แต่ยังไม่มีขาย) ก็ดูได้เพลินแบบหยุดไม่ได้ ตามสไตล์หนังชุดของอเมริกันครับ (ดูแล้วเหมือนติดละครไทย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2008 | 08:17:03 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #144 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 07:49:08 AM »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะออกไปดู Batman ครับ

ตามหนังให้ทันนะครับ ผมอยากกลับไปดูอีกรอบเหมือนกัน

ผมดูรอบสองมาแล้วได้รายละเอียดเพิ่มหลายจุดเล็กๆน้อยๆ ที่สำคัญผมรู้แล้วว่าใครจะต้องเป็น "โรบิน" ในอนาคต และเพิ่งสังเกตุว่าโจ๊กเกอร์ช่วยแบทแมนอยู่ครั้งนึงด้วย คาดว่าถ้าแผ่นออกก็จะมาเก็บรายละเอียดอีกทีครับ เหมือนภาคที่แล้ว ดูในโรงแล้วเฉยๆ (แต่ภาคนี้แค่รอบแรกก็มันส์โคตรๆ) พอมาดูแผ่นหลายๆรอบนี่ติดใจมาก ได้รายละเอียดเพิ่มเพียบเลย  ยิ้มกว้างๆ

ใครจะเป็นโรบินครับ ผมยังนึกไม่ออกเลย

ต้องบอกก่อนนะครับว่างานนี้เดาเอง ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยมาด้วย ผมว่าลูกชายของจิม กอร์ดอน (แกรี่ โอลด์แมน) เป็นโรบินครับ เพราะรู้ความจริงว่าแบทแมนไม่ได้ฆ่าคน อาจออกมาช่วยแบทแมนในการกลับมาเป็นฮีโร่อีกครั้ง  ยิ้มเท่ห์
panyarak

« ตอบ #145 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 07:53:33 AM »

ต้องบอกก่อนนะครับว่างานนี้เดาเอง ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยมาด้วย ผมว่าลูกชายของจิม กอร์ดอน (แกรี่ โอลด์แมน) เป็นโรบินครับ เพราะรู้ความจริงว่าแบทแมนไม่ได้ฆ่าคน อาจออกมาช่วยแบทแมนในการกลับมาเป็นฮีโร่อีกครั้ง  ยิ้มเท่ห์

พอบอกอย่างนี้ ก็นึกออกแล้วครับ

« ตอบ #146 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 08:43:19 AM »

drag queen คือผู้ชายที่แต่งตัวและแสดงโชว์แบบ Alcazar ครับ
พี่หมายถึงเป็น drag queen ทั้งหมดหรือครับ ถ้าเช่นนั้นไม่ใช่ครับ มีบางส่วนเท่านั้น ประมาณ 20-25% ที่เป็นครับ
สำหรับค่าบัตร ตอนจัดแสดงละครไทย คนดูก็เต็มตลอดนะครับ บัตรต่ำสุดจะประมาณ 500 บาท พอจัดของต่างประเทศ จะเป็น 2 เท่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #147 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 08:51:44 AM »

ใครอยากดู Batman ภาคขำขัน ลองหา Batman หนังทีวี ที่ Adam West เล่นเป็น Batman มาดูนะครับ Batman หุ่นท้วม ใส่ชุดผ้ายืดรัดรูป ดูแล้วตลกดีครับ แต่ผมก็โตมากับ Batman TV series นี้

เคยดูตอนเด็กๆขนาด Superman ที่เป็นหนังขาวดำก็เคยครับ ถ้าจำไม่ผิดนี่ช่อง 7 เอามาฉาย สมัยนั้นผมว่ามันก็เก่ามากๆแล้วแต่เขาเอามาฉายซ้ำมั๊งครับ แบทแมนนี่ชุดรัดรูป หน้ากากก็ตลกครับ เด็กๆดูยังรู้สึกเลยว่ามัีนไม่ได้เท่ห์เลยจริงๆสู้ไอ้มดแดงไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #148 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 09:34:26 AM »

พี่หมายถึงเป็น drag queen ทั้งหมดหรือครับ ถ้าเช่นนั้นไม่ใช่ครับ มีบางส่วนเท่านั้น ประมาณ 20-25% ที่เป็นครับ
สำหรับค่าบัตร ตอนจัดแสดงละครไทย คนดูก็เต็มตลอดนะครับ บัตรต่ำสุดจะประมาณ 500 บาท พอจัดของต่างประเทศ จะเป็น 2 เท่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

ที่ถามเพราะเข้าใจว่า musical นี้ มีการโยงชื่อวง Queen และพฤติกรรมทางเพศของ Freddie Mercury เข้ากับ drag queen ครับ

« ตอบ #149 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 10:09:37 AM »

ครับพี่ Show นี้ค่อนข้างเทอดทูน Freddie มากทีเดียว เปรียบเสมือน Icon ของวงการเพลงร็อคท่านนึง และเปรียบเปรยร่วมกับกลุ่ม The Good died young ทั้งหลาย ส่วนที่ถูกแขวะซะมากคือบรรดา Pop Star ทั้งหลายโดยเฉพาะ Victoria Beckham และเรื่งสำคัญคือ การรับสื่อเพลงทางเครือข่าย การจำกัดขอบเขตอิสระในการการแสวงหาครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 368
พิมพ์