เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 06:47:40 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699656 ครั้ง)
koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #165 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 10:29:02 AM »

Diary of the dead  คงอดดูในโรงบ้านเราแล้วมั้งครับ  เลยหาแผ่น(ต้นฉบับ)โมมาดู ส่วนตัวผมชอบนะครับเเรื่องนี้ของลุงจอร์จ
ไม่ได้เน้นเละอย่างเดียวมีความเป็นดราม่าปนๆอยู่ด้วย ดีกว่า Land of the dead มากๆ ท่าทางใช้ทุนก็ไม่มาก แต่ดีเกินทุนสร้าง

ถัดมาได้ดู Rec. หนังเล็กๆสไตล์ซอมบี้จากสเปน คล้าย Diary แต่ใช้เทคนิคแบบกล้องมือถือถ่ายทั้งเรื่อง เสียดายครับ
น่าจะเข้าโรงบ้านเรา บรรยากาศดิบๆของเรื่องสมจริงมากๆครับ ตื่นเต้นระทึกขวัญสุดๆ หนึ่งในผู้กำกับเคยทำเรื่อง Fragile
หลอนหักกระดูก หลายท่านคงเคยเห็นตามแผงลดราคา เรื่องนั้นก็สนุกครับ เลยได้เห็นตัวเอกของเรื่องมีลักษณะคล้ายๆกัน
โดยรวมหนังเรื่องดูแล้วทำให้นึกถึง Blair Witch Project I + 28 Weeks later + Fragile + George A. Romero
Diary of the Dead เมื่อวานเดินผ่านแผงเห็นแผ่นกุ๊กกู๊ออกแล้ว ใครซื้อมาแล้วเอ่ย? อยากทราบว่าซับ-ภาพเป็นยังไงบ้าง? ขอบคุณครับ... ยิ้ม

เย็นนี้จะแวะไปซื้อแล้วครับ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #166 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 10:43:38 AM »

[REC] นี่ได้ดูแบบเสียงสเปนเลยหรือเปล่าครับ ที่ผมซื้อมามันพากย์อังกฤษทับ เสียอารมณ์มากๆเลยครับ  แลบลิ้น
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #167 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 10:45:15 AM »

[REC] นี่ได้ดูแบบเสียงสเปนเลยหรือเปล่าครับ ที่ผมซื้อมามันพากย์อังกฤษทับ เสียอารมณ์มากๆเลยครับ  แลบลิ้น
ชอบเสียงในฟิล์มหรือครับ เดี่๋ยวนี้ผมใช้ฟังเอาจะได้ปิดซับ ดูภาพให้อิ่มตาไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

**

« ตอบ #168 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 11:08:22 AM »

ชอบเสียงในฟิล์มหรือครับ เดี่๋ยวนี้ผมใช้ฟังเอาจะได้ปิดซับ ดูภาพให้อิ่มตาไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

ผมเสียความรู้สึกแทนเลยครับ คุณไม่ประสงค์ฯ ที่ผมดูมันซับสเปนครับ ถ้าดูพากย์อังกฤษทับแบบนี้ความเป็นเรียลลิตี้มันหดหายไปเยอะเชียวแหละ แม้จะเป็นภาษาสเปนไม่มีซับไทย ผมว่าหนังแบบนี้ดูจากภาษากายและกิริยาท่าทางก็คงเดาความหมายได้ ส่วนตัวผมดูหนังชาติไหนก็ใช้เสียงในฟิลม์ชาตินั้นตรงปากตรงอารมณ์กว่าเยอะ ยิ้ม

« ตอบ #169 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 11:25:34 AM »

ผมเสียความรู้สึกแทนเลยครับ คุณไม่ประสงค์ฯ ที่ผมดูมันซับสเปนครับ ถ้าดูพากย์อังกฤษทับแบบนี้ความเป็นเรียลลิตี้มันหดหายไปเยอะเชียวแหละ แม้จะเป็นภาษาสเปนไม่มีซับไทย ผมว่าหนังแบบนี้ดูจากภาษากายและกิริยาท่าทางก็คงเดาความหมายได้ ส่วนตัวผมดูหนังชาติไหนก็ใช้เสียงในฟิลม์ชาตินั้นตรงปากตรงอารมณ์กว่าเยอะ ยิ้ม

เห็นด้วยครับ / ตอนแรกผมดู ก็ยังแปลกใจเอ๊ะทำไมปากกับเสียงมันไม่ค่อยสัมพันธ์กัน พอมาดูที่ปาก ปากเขาพูดภาษาสเปนแต่เสียงที่ออกมาดันเป็นภาษาอังกฤษเล่นเอาเซ็งเลย แต่ก็ฝืนดูจนจบล่ะครับ ถ้าได้เสียงสเปนคงตื่นเต้นกว่านี้แน่นอนครับ... ยิ้ม

เมื่อคืนดู Rogue หนังจระเข้ครับ เป็นแผ่นโมฯซับ บ้านเราฉาย 12 สิงหาฯ นี้ แผ่นที่ผมดูเป็น Full Screen เสียง-ซับอยู่ในเกรณ์ดี พอถูๆไถๆไปได้ ทีแรกจะซื้อ Diary of the Dead ด้วย แต่มันคุณภาพ 90% (เห็นเขาเปิด) เลยไม่ได้ซื้อ เย็นนี้ว่าจะไปซื้อสี่แพร่งแบบ 2 -disc ครับ (อุดหนุนของไทยเราหน่อย)  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2008 | 11:34:44 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #170 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 11:36:03 AM »

The Pool - หนังฆาตกรรมเลือดสาดแบบศุกร์ 13 โชว์ชุดว่ายน้ำ ใช้เวลาดู 3 วัน เพราะหลับคาเรื่องไป 2 หน

ขอบคุณที่เอามาบอกกล่าวนะครับ เป็นอีกเรื่องที่ขึ้น list ไม่ซื้อเรียบร้อยแล้ว... ยิ้ม
**

« ตอบ #171 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 11:59:58 AM »

....Diary of the dead ที่ผมดูก็เป็นต้นฉบับเพิ่มโมซับไทยเท่านั้นครับ ภาพเสียงเต็มร้อย  Rogue เห็นตัวอย่างแล้วก็น่าสนหาแผ่นมาชมครับ คงไม่ดูโรง 
....ผมกะก็จะอุดหนุนเสี่แพร่งเหมือนกันครับ มันก็ 2 แผ่น ทั้งสองแพ็คเก็ตนี่ครับ ผมเข้าใจว่าจะต่างกันตรงแพ็คเก็ตมีโมเดลเครื่องบิน ราคาตั้ง 600 กว่าบาท (ราคาใกล้ของนอกเข้าไปทุกทีแล้ว) ขออุดหนุนเวอร์ชั่น 200 กว่าบาทดีกว่า..ยุคนี้  ยิ้ม

« ตอบ #172 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 02:43:42 PM »

Diary of the Dead ตัวโมฯซับนี่สูบ Bit มา หรือว่าซื้อแผ่น DVD มาครับ? ถ้าซื้อมาปกเป็นรูปอะไรเหรอ? เรื่องนี้ผมเห็น 2 ปกล่ะ ไม่รู้ว่าโมฯออกมา 2 สำนักหรือเปล่า แต่ปกที่เป็นภาพตัวละครในเรื่องร้านเจ้าประจำผมเขาบอก 90% และผมก็เห็นว่าภาพไม่ค่อยสวยเลยยังไม่ได้ซื้อครับ

ส่วน สี่แพร่ง ซื้อตอนนี้แบบธรรมดาก็ 2 disc แหละครับ แต่ถ้าหลังจากนี้เขาจะลดเหลือแผ่นเดียว แล้วก็ส่งตรงลงกระบะเซลล์ตามสูตรทันที / ถ้าแบบ ltd. จะราคา 649 บาท(มั้ง) มีเครื่องบินจำลอง(ที่ผมว่าเหมือนที่ขายแถวสะพานเหล็กราคา 30 บาท)และแพ็คเกจแบบดิจิแพ็คครับ แต่ถ้าชอบเรื่องนี้ชนิดที่ว่ารักมากมายราคาเท่าไหร่ก็ยอม ลองรอแผ่นโซน 2 ของพี่ยุ่นดูสิครับ ผมว่าเรื่องนี้พี่ยุ่นเราน่าจะทำ แต่ตัวผมขอหวดตัว 239 บาทก่อนดีกว่า... ยิ้ม

« ตอบ #173 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 02:49:21 PM »

โชคดีที่ได้ดูโรงแล้ว ไม่งั้นอ่านคำวิจารณ์เพื่อนๆแบบนี้ เสร็จแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #174 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 03:03:10 PM »

โชคดีที่ได้ดูโรงแล้ว ไม่งั้นอ่านคำวิจารณ์เพื่อนๆแบบนี้ เสร็จแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ

ดูโรงเรื่องอะไรหรือครับ  ยิ้ม?

« ตอบ #175 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 03:25:20 PM »

สี่แพร่ง ไงครับ  ยิ้มกว้างๆ

**

« ตอบ #176 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 04:03:54 PM »

Diary of the dead ซื้อมาจากพวกโมแผ่นครับ เค้าบอกเป็นต้นฉบับโซน 1 (แต่พี่แกจะสูบมาป่าวผมไม่รู้) เท่าที่ดูผมว่าน่าจะก็อบมาจากแผ่นจริงตัดโน่นตัดนี่เหลือดีห้า ภาพเสียงไม่มีปัญหาครับ ปกมันพาดหัวเป็นหนังตระกูล Dimension Extreme ครับ
..................................

สี่เพร่ง นี่ถ้าโดนสปอยล์มาก่อนแล้วเข้าไปดูหนังล่ะก็ เซ็งจิตทีเดียวครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #177 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 08:57:46 PM »

REC นี่ผมก็ได้มีโอกาสชมแล้วครับ เยี่ยมยอดจริงๆ โดยเฉพาะ 15 นาทีสุดท้ายของหนัง คลาสสิคมากครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #178 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008 | 10:10:37 PM »

4แพร่ง

มันส์มาก โหดดีครับ ชอบ

panyarak

« ตอบ #179 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 06:12:20 AM »

The Mummy 3 - ดูสนุกดี ชอบการแสดงของ Jet Li ในเรื่องนี้ครับ
Frostbite - ผีดูดเลือดจากสวีเดน ไม่ค่อยน่ากลัว ดูแล้วหลับไปตอนกลางเรื่อง

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 368
พิมพ์