เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 06:53:31 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699481 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #180 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 12:46:50 PM »

Architecture 4 – สารคดีไม่จำกัดชาติ เสียงบรรยายของผู้หญิงน่าฟัง มีท่อนดนตรีไพเราะแทรกอยู่ ถ่ายภาพได้น่าติดตาม ออกมา 5 ชุดแล้ว
Walkabout – หนังออสเตรเลีย เรื่องของชาวอะบอริจินที่จะเอาเด็กไปปล่อยในป่าเพื่อให้ปรับตัวสามารถใช้ชีวิตอยู่ได้โดยลำพัง

ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #181 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 12:57:10 PM »

แฟนๆ Christian Bale ที่ชื่นชอบในบทแบทแมนทั้ง Batman Begins และ The Dark Knight เตรียมพบกับเขาในบท John Connor แห่ง Terminator Salvation ที่น่าจะเรียกว่า Terminator Begins มากกว่า (คล้ายๆ Batman Begins นั่นแหละครับ) จะเรียก T4 ก็ได้ครับ โดยหนังจะย้อนกลับเล่าเรื่องช่วงสงครามปี 2018 (น่าจะเรียกว่ามองไปในอนาคตดีกว่ามั๊ง) ก่อนที่หุ่น T-101 ที่รับบทโดย Arnorld Schswazenegger จะถูกส่งย้อนเวลามาฆ่าแม่ของเขาในภาคแรกสมัยปี 1984 นั่นเอง ส่วนเฮียอาร์โนลด์ไม่ได้เล่นแน่ๆเพราะเป็นผู้ว่าไปแล้ว แต่จะได้คนแสดงที่รูปร่างคล้ายมากๆโดยเล่นเป็นหุ่นต้นแบบชื่อรุ่น T-800 ผมในฐานะแฟน Terminator ตั้งแต่ภาคแรกและเป็นแฟนแบทแมนยุคใหม่นี้ ตื่นเต้นที่จะได้ดูเรื่องนี้มากๆ เอารูปมาให้ดูกันเล่นๆก่อน กว่าจะฉายก็โน่น 23 พ.ค. 2009

แต่ถ้าใครรอนานไม่ไหวก็ไปหา dvd ซีรี่ส์เรื่อง Terminator : The Sarah Connor Chronicles ที่เป็นเรื่องราวระหว่าง T2 กับ T3 มาดูแก้ขัดไปก่อน เห็นเขาว่าทำออกมาได้ดีทีเีดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2008 | 04:42:57 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #182 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 03:51:50 PM »

แต่ถ้าใครรอนานไม่ไหวก็ไปหา dvd ซีรี่ส์เรื่อง Terminator : The Sarah Connor Chronicles ที่เป็นเรื่องราวระหว่าง T2 กับ T3 มาดูแก้ขัดไปก่อน เห็นเขาว่าทำออกมาได้ดีทีเีดียว

ดูไป 3 แผ่น เท่าที่หาซื้อแผ่นก๊อปได้ไปแล้วครับ แต่มันยังไม่จบ ไม่ทราบว่ามีทั้งหมดกี่แผ่น เป็นหนังที่ต้องตั้งใจดูพอสมควร เพราะบทสนทนามีส่วนสำคัญในการติดตามเรื่องค่อนข้างมาก

TRON

« ตอบ #183 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:05:17 PM »

ดูไป 3 แผ่น เท่าที่หาซื้อแผ่นก๊อปได้ไปแล้วครับ แต่มันยังไม่จบ ไม่ทราบว่ามีทั้งหมดกี่แผ่น เป็นหนังที่ต้องตั้งใจดูพอสมควร เพราะบทสนทนามีส่วนสำคัญในการติดตามเรื่องค่อนข้างมาก

มีทั้งหมด 9 episodes ครับ 3 แผ่นน่าจะจบพอดีครับ ส่วน season ใหม่จะมี 28 ตอนครับ ไม่ทราบว่าซื้อแผ่นก๊อปที่ไหนครับ ซับไทยหรือเปล่าครับ กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ อยากดูมาก
panyarak

« ตอบ #184 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:10:56 PM »

มีทั้งหมด 9 episodes ครับ 3 แผ่นน่าจะจบพอดีครับ ส่วน season ใหม่จะมี 28 ตอนครับ ไม่ทราบว่าซื้อแผ่นก๊อปที่ไหนครับ ซับไทยหรือเปล่าครับ กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ อยากดูมาก

ซื้อแถวคลองถมครับ มีขายบางร้านเท่านั้น ลองเปิดดูซับไทยแล้ว แปลห่วยครับ

TRON

« ตอบ #185 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:14:55 PM »

ซื้อแถวคลองถมครับ มีขายบางร้านเท่านั้น ลองเปิดดูซับไทยแล้ว แปลห่วยครับ

ถ้าแปลห่วยนี่ขอบายก่อนดีกว่าครับ ว่าแต่ซับอังกฤษมั่วมั๊ยครับ ถ้าไม่มั่วอาจจะลองหามาดูบ้างครับ
panyarak

« ตอบ #186 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:19:19 PM »

ถ้าแปลห่วยนี่ขอบายก่อนดีกว่าครับ ว่าแต่ซับอังกฤษมั่วมั๊ยครับ ถ้าไม่มั่วอาจจะลองหามาดูบ้างครับ

มั่วครับ ต้องอาศัยฟัง soundtrack อย่างเดียวครับ ผมให้เพื่อนซึ่งเปิดเสียงพากย์ไทยดู เขาบอกว่า ดูแล้วไม่ค่อยรู้เรื่อง

TRON

« ตอบ #187 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:21:48 PM »

มั่วครับ ต้องอาศัยฟัง soundtrack อย่างเดียวครับ ผมให้เพื่อนซึ่งเปิดเสียงพากย์ไทยดู เขาบอกว่า ดูแล้วไม่ค่อยรู้เรื่อง

ขอบคุณครับ สงสัยต้องรอแผ่นก๊อปที่ก๊อปจากต้นฉบับแท้ๆแล้วครับ เพราะที่เมืองนอกจะออกอาทิตย์หน้านี่แหละครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #188 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:37:23 PM »

แฟนๆ Christian Bale ที่ชื่นชอบในบทแบทแมนทั้ง Batman Begins และ The Dark Knight เตรียมพบกับเขาในบท John Connor แห่ง Terminator Salvation ที่น่าจะเรียกว่า Terminator Begins มากกว่า (คล้ายๆ Batman Begins นั่นแหละครับ) จะเรียก T4 ก็ได้ครับ โดยหนังจะย้อนกลับเล่าเรื่องช่วงสงครามปี 2018 (น่าจะเรียกว่ามองไปในอนาคตดีกว่ามั๊ง) ก่อนที่หุ่น T-101 ที่รับบทโดย Arnorld Schswazenegger จะถูกส่งย้อนเวลามาฆ่าแม่ของเขาในภาคแรกสมัยปี 1984 นั่นเอง ส่วนเฮียอาร์โนลด์ไม่ได้เล่นแน่ๆเพราะเป็นผู้ว่าไปแล้ว แต่จะได้คนแสดงที่รูปร่างคล้ายมากๆโดยเล่นเป็นหุ่นต้นแบบชื่อรุ่น T-800 ผมในฐานะแฟน Terminator ตั้งแต่ภาคแรกและเป็นแฟนแบทแมนของผู้กำกับ Christian Nolan นี้ ตื่นเต้นที่จะได้ดูเรื่องนี้มากๆ เอารูปมาให้ดูกันเล่นๆก่อน กว่าจะฉายก็โน่น 23 พ.ค. 2009

รอชมครับ
TRON

« ตอบ #189 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:40:59 PM »

Terminator
Terminator - Judgement Day
Terminator - Rise of The Machine
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #190 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 04:49:03 PM »

The Mummy 3 - ดูสนุกดี ชอบการแสดงของ Jet Li ในเรื่องนี้ครับ

เห็นคนด่าเยอะครับ
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #191 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 09:08:48 PM »

เพิ่งดู The X-Files : I Want to Believe จบไปเมื่อเย็นนี้เองครับ หนังซูม แบบ Telesync ไม่มีซับอะไรทั้งสิ้น บิทมาจากนอกครับ

ต้องขอบอกข่าวแฟนหนัง The X-Files ก่อนนะครับว่า ทางทเวนตี้เซนจูรี่ ฟอกซ์ประเทศไทย ตัดสินใจที่จะไม่นำหนังเรื่องนี้เข้ามาฉายในบ้านเรา เพราะว่ารายได้จากทางเมืองนอกค่อนข้างแย่ แถมกระแสหนังเรื่องนี้ในประเทศไทยมันก็คงเบาบางเกินกว่าที่จะคุ้มค่าการลงทุน

หนังเรื่องนี้โดนโขกสับจากนักวิจารณ์ค่อนข้างมาก แถมมันจะดูจืดชืด ไม่ยิ่งใหญ่อลังการนัก เมื่อเทียบกับหนังฮอลีวู๊ดทั่วๆ ไป ด้วยทุนสร้างเพียงแค่ 30 ล้านเหรียญเท่านั้น มันจึงเป็นเสมือนกึ่งๆ ละครซีรีส์กับหนังใหญ่มากกว่า

แต่ถ้าถามผม ด้วยความที่เป็นแฟน The X-Files มาตั้งแต่สมัยประถม ต้องบอกว่าดูแล้วมีความสุขมากจริงๆ ครับเรื่องนี้ อารมณ์ค่อนข้างแตกต่างจาก Fight The Future ด้วยความที่สเกลของมันค่อนข้างเล็กกว่า โดยส่วนตัวคิดว่าบทเขียนมาดีกว่าเสียด้วยซ้ำ จะมีคนติกันมาหน่อยตรงที่เรื่องราวในภาคนี้ไม่ได้เกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาวเลย ในภาคนี้จะเป็นเหมือนกับตอน Standalone แบบในซีรีส์ตามปีต่างๆ มากกว่า เป็นเรื่องราวที่ดูจบแล้วก็ไม่อาจระบุได้ว่ามันจริงหรือไม่จริงกันแน่ เกี่ยวกับชายผู้มีสัมผัสพิเศษคนหนึ่ง กับการหายตัวไปของเอฟบีไอหญิงหนึ่งคน ดูจบแล้วต้องบอกว่าได้บรรยากาศเก่าๆ มามากมายเหลือเกินครับ ไม่เสียดายที่รอคอยมานานแสนนาน แค่ได้ดูการแสดงของเดวิด (ไม่ใช่กิลมัวร์นะ) กับจิลเลี่ยนในบทบาทของฟอกซ์ โมลเดอร์และเดน่า สกัลลี่อีกครั้ง ก็รู้สึกชื่นใจแล้วครับ โดยเฉพาะการปะทะฝีปาก (และริมฝีปาก) แบบเดิมๆ ก็ยังคงมีให้เห็น พร้อมประโยคเดิมๆ "This is not my job anymore." ของสกัลลี่ และประโยคเดิมๆ ของโมลเดอร์ "I need you on this with me." หรือว่าจะเป็น "I need your help, scully." แค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วครับสำหรับแฟนพันธุ์แท้ (ตอนหลังๆ มีสกินเนอร์โผล่มาช่วยเหลือสกัลลี่และโมลเดอร์อีกด้วย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #192 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 09:33:19 PM »

เพิ่งดู The X-Files : I Want to Believe จบไปเมื่อเย็นนี้เองครับ หนังซูม แบบ Telesync ไม่มีซับอะไรทั้งสิ้น บิทมาจากนอกครับ

ต้องขอบอกข่าวแฟนหนัง The X-Files ก่อนนะครับว่า ทางทเวนตี้เซนจูรี่ ฟอกซ์ประเทศไทย ตัดสินใจที่จะไม่นำหนังเรื่องนี้เข้ามาฉายในบ้านเรา เพราะว่ารายได้จากทางเมืองนอกค่อนข้างแย่ แถมกระแสหนังเรื่องนี้ในประเทศไทยมันก็คงเบาบางเกินกว่าที่จะคุ้มค่าการลงทุน

หนังเรื่องนี้โดนโขกสับจากนักวิจารณ์ค่อนข้างมาก แถมมันจะดูจืดชืด ไม่ยิ่งใหญ่อลังการนัก เมื่อเทียบกับหนังฮอลีวู๊ดทั่วๆ ไป ด้วยทุนสร้างเพียงแค่ 30 ล้านเหรียญเท่านั้น มันจึงเป็นเสมือนกึ่งๆ ละครซีรีส์กับหนังใหญ่มากกว่า

แต่ถ้าถามผม ด้วยความที่เป็นแฟน The X-Files มาตั้งแต่สมัยประถม ต้องบอกว่าดูแล้วมีความสุขมากจริงๆ ครับเรื่องนี้ อารมณ์ค่อนข้างแตกต่างจาก Fight The Future ด้วยความที่สเกลของมันค่อนข้างเล็กกว่า โดยส่วนตัวคิดว่าบทเขียนมาดีกว่าเสียด้วยซ้ำ จะมีคนติกันมาหน่อยตรงที่เรื่องราวในภาคนี้ไม่ได้เกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาวเลย ในภาคนี้จะเป็นเหมือนกับตอน Standalone แบบในซีรีส์ตามปีต่างๆ มากกว่า เป็นเรื่องราวที่ดูจบแล้วก็ไม่อาจระบุได้ว่ามันจริงหรือไม่จริงกันแน่ เกี่ยวกับชายผู้มีสัมผัสพิเศษคนหนึ่ง กับการหายตัวไปของเอฟบีไอหญิงหนึ่งคน ดูจบแล้วต้องบอกว่าได้บรรยากาศเก่าๆ มามากมายเหลือเกินครับ ไม่เสียดายที่รอคอยมานานแสนนาน แค่ได้ดูการแสดงของเดวิด (ไม่ใช่กิลมัวร์นะ) กับจิลเลี่ยนในบทบาทของฟอกซ์ โมลเดอร์และเดน่า สกัลลี่อีกครั้ง ก็รู้สึกชื่นใจแล้วครับ โดยเฉพาะการปะทะฝีปาก (และริมฝีปาก) แบบเดิมๆ ก็ยังคงมีให้เห็น พร้อมประโยคเดิมๆ "This is not my job anymore." ของสกัลลี่ และประโยคเดิมๆ ของโมลเดอร์ "I need you on this with me." หรือว่าจะเป็น "I need your help, scully." แค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วครับสำหรับแฟนพันธุ์แท้ (ตอนหลังๆ มีสกินเนอร์โผล่มาช่วยเหลือสกัลลี่และโมลเดอร์อีกด้วย

คิดไว้แล้วว่าไม่ได้ฉายโรงแน่ๆ รอแผ่นอย่างเดียวครับ อย่างที่น้องบาสบอกว่าแค่ได้เห็น โมลเดอร์ กับ สกัลลี่ คุยกันแบบกวนๆอีกครั้งก็คุ้มค่าแก่การรอคอยแล้วครับ เหมือนได้บรรยากาศเก่าๆกลับมา หนังจะไม่สนุกไม่สนครับ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #193 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2008 | 09:45:22 PM »

ตอนไปดูแบทแมนยังมีตัวอย่าง X - Files อยู่เลย
panyarak

« ตอบ #194 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2008 | 06:06:43 AM »

The Mummy 3 - ดูสนุกดี ชอบการแสดงของ Jet Li ในเรื่องนี้ครับ

เห็นคนด่าเยอะครับ

ในแง่ไหนบ้างครับ

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 368
พิมพ์