เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 01:00:29 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699531 ครั้ง)
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #360 เมื่อ: 24 กันยายน 2008 | 04:36:09 PM »

ทั้ง Shaun of the Dead และ Hot Fuzz ไม่ได้เข้าฉายโรง ผมซื้อแผ่นจากแผงแถวสีลม ส่วน Zombie ก็คงหาซื้อได้แถวหัวสีลมตอนค่ำๆ เช่นกันครับ

hot fuzz เพิ่งวางแผ่นลิขสิทธิ์นะครับ ผมเพิ่งไปสอยมาต้นเดือนนี่เอง

I will write my words upon the door...
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #361 เมื่อ: 24 กันยายน 2008 | 04:37:06 PM »

ไม่น่าจะมีนะครับ คงต้องโฉบไปดูแถวคลองถมว่ามีแผ่น...ตรู๊ดดด (โดนดูดเสียง) หรือเปล่า? หลังๆมานี่เห็นแผ่นแสดงสดของศิลปินญี่ปุ่นที่ราคาแพง (6800 yen) โดนพี่จีน...ตรู๊ดดด (โดนดูดเสียงอีกล่ะ) ออกมาขายในราคา 100 บาท แถมทะลึ่งทำปกแบบ Blu-ray อีกต่างหาก  แลบลิ้น

« ตอบ #362 เมื่อ: 24 กันยายน 2008 | 04:44:54 PM »

ทั้ง Shaun of the Dead และ Hot Fuzz ไม่ได้เข้าฉายโรง ผมซื้อแผ่นจากแผงแถวสีลม ส่วน Zombie ก็คงหาซื้อได้แถวหัวสีลมตอนค่ำๆ เช่นกันครับ

hot fuzz เพิ่งวางแผ่นลิขสิทธิ์นะครับ ผมเพิ่งไปสอยมาต้นเดือนนี่เอง

ได้ที่เปิดขวดแถมไหมครับ แผ่นนี้รู้สึกจะนำเข้าและมีของแถม ขอโม้หน่อยแผ่นนี้คนรู้จักผมมันสั่ง(แผ่น HK)มา พอของมาถึง (ในราคาที่รวมภาษีแล้วคือ 1050 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด) ปรากฏว่าเป็นแผ่นแบบเดียวกับที่ขายบ้านเรา โคตรฮาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #363 เมื่อ: 24 กันยายน 2008 | 05:12:28 PM »

ได้ที่เปิดขวดแถมไหมครับ แผ่นนี้รู้สึกจะนำเข้าและมีของแถม ขอโม้หน่อยแผ่นนี้คนรู้จักผมมันสั่ง(แผ่น HK)มา พอของมาถึง (ในราคาที่รวมภาษีแล้วคือ 1050 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด) ปรากฏว่าเป็นแผ่นแบบเดียวกับที่ขายบ้านเรา โคตรฮาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ได้ครับ
ร้านนี้รู้จักกัน ตอนไปเจอเข้าคนขายบอกว่าที่เปิดขวดเขาเอาไปใช้แล้ว ขายผมราคาสามร้อยกว่าบาทมั้ง ผมไม่เก็บพวกนี้อยู่แล้วก็เลยซื้อเลย คือเคยดูแล้วชอบน่ะครับ แต่จะให้แฟนดูด้วย ถ้าไปหาแผ่นนอกหรือดูดมาแล้วไม่มีซับมันก็ลำบากเขา ไอ้นี่มีซับไทยด้วย ก็โอเคเลย

I will write my words upon the door...
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #364 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 06:28:33 AM »

Black Water ถ้าดูแบบไม่ forward ไปเรื่อยๆ คงหลับคาเรื่องไปแล้ว

.. polotoon ..

« ตอบ #365 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 07:55:02 AM »

Confession of Pain - Piano Background ในเรื่อง เพราะ เหงา ดี

« ตอบ #366 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:36:18 AM »

Black Water ถ้าดูแบบไม่ forward ไปเรื่อยๆ คงหลับคาเรื่องไปแล้ว

โชคดีที่ผมยังไม่ได้ซื้อ (และคงไม่ซื้อแล้วหลังจากอ่านคอมเม็นต์ครับ)

เมื่อคืนเพิ่งดู Superhero Movie หนังล้อเลียนฮาๆ เป้าหมายหลักในการล้อเลียนคือ Spider-man, X-men ฯ ส่วนประเภทโผล่มาบ้างปะปลายก็พวก Batman, Fantastic Four หนังไม่เลวร้ายอย่างที่คิดนะครับ มีเส้นเรื่องชัดเจน ช่วงเล่นมุกก็มีตลอด พอเล่นแก๊กเสร็จหนังก็กลับเข้าสู่เนื้อเรื่องหลักต่อ มุกที่สกัดได้ในเรื่องก็มีตั้งแต่ ตลกเจ็บตัว, ตลกคำพูด, ตลกอุปกรณ์, ตลกหน้าตาย, ตลกลามก, และตลกแดก (อย่างหลังไม่มีนะครับ)

สิ่งที่ดีที่สุดอีกอย่างของหนังคือ ภาพยนตร์เรื่องนี้มีความยาวเพียง 83 นาทีกว่าๆเท่านั้น (เหมาะสำหรับผู้ชมประเภทความอดทนต่ำ)

« ตอบ #367 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:41:48 AM »

หนังล้อเลียนอีกเรื่อง (ดูไปเมื่อต้นเดือนครับ) Meet The Spartan ดูจากชื่อเรื่องก็พออนุมานได้ในระดับนึงว่าคงหนักไปทางล้อเลียน 300 เป็นแน่ แต่เรื่องนี้มุกส่วนใหญ่ออกไปทางพวกโฮโมฯ 80%ของแก๊กจะอยู่บริเวณใต้สะดือเสียส่วนมาก

ที่ขำที่สุดเลยคือ ผมไม่ได้ขำหนังนะครับ ผมขำคนที่ดูด้วยคือแฟนผมนั่นเอง พี่แกเล่นฮาอย่างเอาเป็นเอาตาย บางทีมันไม่มีอะไรน่าขำพี่ท่านก็โพร่ง่กร๊ากขึ้นมาซะงั้น จนผมแกล้งเล่นแก๊กบ้าง "ท่าทางตรูคงต้องหาเมียใหม่ซะล่ะ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2008 | 09:43:54 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #368 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:52:27 AM »

หนังล้อเลียนอีกเรื่อง (ดูไปเมื่อต้นเดือนครับ) Meet The Spartan ดูจากชื่อเรื่องก็พออนุมานได้ในระดับนึงว่าคงหนักไปทางล้อเลียน 300 เป็นแน่ แต่เรื่องนี้มุกส่วนใหญ่ออกไปทางพวกโฮโมฯ 80%ของแก๊กจะอยู่บริเวณใต้สะดือเสียส่วนมาก

ที่ขำที่สุดเลยคือ ผมไม่ได้ขำหนังนะครับ ผมขำคนที่ดูด้วยคือแฟนผมนั่นเอง พี่แกเล่นฮาอย่างเอาเป็นเอาตาย บางทีมันไม่มีอะไรน่าขำพี่ท่านก็โพร่ง่กร๊ากขึ้นมาซะงั้น จนผมแกล้งเล่นแก๊กบ้าง "ท่าทางตรูคงต้องหาเมียใหม่ซะล่ะ"

เรื่องนี้น่าสนครับ ถ้าแก็กโดยรวมอยู่ใต้สะดืิอล่ะก้อนะ ผมเป็นประเภทฮาแบบไม่มีเห็นผลซะด้วย (เส้นตื้นน่ะว่างั้น)
panyarak

« ตอบ #369 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:04:22 AM »

ฟังจากคุณไม่ประสงค์ฯ เล่าแล้ว ต้องไปซื้อ Superhero มาดูครับ ส่วน Meet the Spartans ต้องดู 300 ก่อนถึงจะรู้เรื่อง แต่ผมไม่ชอบตลก IQ ต่ำแบบนี้เท่าไหร่

TRON

« ตอบ #370 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:04:44 AM »

Felon สนุกครับ วัล คิลเมอร์เล่นได้ดีมากครับ

« ตอบ #371 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:14:20 AM »

Felon สนุกครับ วัล คิลเมอร์เล่นได้ดีมากครับ

เห็นด้วยครับ วัล คิลเมอรขโมยซีนไปหมดเลย  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #372 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:16:29 AM »

ฟังจากคุณไม่ประสงค์ฯ เล่าแล้ว ต้องไปซื้อ Superhero มาดูครับ ส่วน Meet the Spartans ต้องดู 300 ก่อนถึงจะรู้เรื่อง แต่ผมไม่ชอบตลก IQ ต่ำแบบนี้เท่าไหร่

Superhero ก็ตลก IQ เตี้ยไม่แพ้ Meet the Spartans เช่นกันนะครับ แต่โดยรวมแล้ว Superhero ยังมีเนื้อเรื่องที่ชัดเจนกว่า
panyarak

« ตอบ #373 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:23:26 AM »

Superhero ก็ตลก IQ เตี้ยไม่แพ้ Meet the Spartans เช่นกันนะครับ แต่โดยรวมแล้ว Superhero ยังมีเนื้อเรื่องที่ชัดเจนกว่า

ดูจากโปสเตอร์แล้ว Superhero น่าจะอยู่ระนาบเดียวกับ Scary Movie นะครับ

« ตอบ #374 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:25:55 AM »

วันก่อนซื้อเรื่อง The Man (หรือในชื่อไทยคือ...คนโคตรกร่าง) มาราคา 59 บาทครับ (แผ่นเซลล์) กล่องดีวีดีเป็นพลาสติกใสสีขาวสวยดีครับ แต่ดูแล้วก็ต้องภาวนาให้มันจบๆไปเร็วๆ อ่อ หนังยาว 80 กว่านาทีแต่ดูแล้วเหมือนยาว 8 ชั่วโมงครับ  แลบลิ้น

หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 368
พิมพ์