เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 11:03:07 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699507 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #405 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:50:16 AM »

เมื่อคืนเพิ่งได้ดู The Ruins หนังสยองขวัญที่มีฉากโหดๆให้ดูอยู่ตลอด โดยรวมไม่ถึงกับชอบ แต่สนุกดีครับ

ชอบฉากหินทุบกระดูกขาจนขาขาดครับ ตั้งแต่ดูเรื่องนี้ ยังไม่ได้ทานข้าวขาหมูเลยครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าเรื่องนี้ฉากโหดค่อนข้างหวาดเสียวเลยทีเดียวครับ

ไม่ทราบว่าใครได้ดูหนังเรื่อง Undertow (หรือชื่อไทย...คนอันตราย) แล้วบ้างครับ? อยากจะถามว่าชอบกันหรือเปล่า?

« ตอบ #406 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:52:45 AM »

^

^

ซื้อมาวันก่อน เพราะเห็นเซลล์เหลือ 59 บาท (แผ่นแท้บ้านเราค่าย EVS) ซื้อเพราะสะดุดตาที่หน้าปก มีคำชมของโรเจอร์ อีเบริต์ว่า "Two Thumbs up" พอดูจบเลยกลับมาคิดว่า Thumbs up นี่มันพิมพ์ผิดควรจะเป็น Thumbs down หรือเปล่า  แลบลิ้น

« ตอบ #407 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:58:53 AM »

อีกเรื่องที่ไ้ด้ดูคือ Dark City จำได้ว่าไม่ได้ดูโรง มาบัดนี้ครบรอบ 10 ปี (เรื่องนี้ออกฉายครั้งแรกปี 1998) เขาเลยออก Dark City Director's Cut แถมเป็นแผ่น Blu-ray อีกต่างหาก

ผมซื้อดีวีดีบ้านเราแบบเซลล์โดยค่าย Happy Home ความยาวแบบ Original 101 นาที / แต่พอออก Director's Cut ความยาวจะเพิ่มขึ้นเป็น 111 นาที (เท่าที่ทราบฉากเปิดเรื่องของเดิมจะมีผู้บรรยายเรื่อง เนื่องจากค่ายหนังกลัวคนดูดูไม่รู้เรื่อง ส่วนของใหม่จะถูกเอาออก)

ผมคงไม่ดู Director's Cut แล้วล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #408 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:55:07 AM »

อีกเรื่องที่ไ้ด้ดูคือ Dark City จำได้ว่าไม่ได้ดูโรง มาบัดนี้ครบรอบ 10 ปี (เรื่องนี้ออกฉายครั้งแรกปี 1998) เขาเลยออก Dark City Director's Cut แถมเป็นแผ่น Blu-ray อีกต่างหาก

ผมซื้อดีวีดีบ้านเราแบบเซลล์โดยค่าย Happy Home ความยาวแบบ Original 101 นาที / แต่พอออก Director's Cut ความยาวจะเพิ่มขึ้นเป็น 111 นาที (เท่าที่ทราบฉากเปิดเรื่องของเดิมจะมีผู้บรรยายเรื่อง เนื่องจากค่ายหนังกลัวคนดูดูไม่รู้เรื่อง ส่วนของใหม่จะถูกเอาออก)

ผมคงไม่ดู Director's Cut แล้วล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ชอบครับเรื่องนี้ ผมว่าไอเีดียหนังเรื่องนี้เป็นต้นแบบของหนังหลายๆเรื่องที่ตามมาเช่น Thirteen Floor, The Matrix, The Trueman Show เป็นต้น
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #409 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 11:00:50 AM »

ชอบครับเรื่องนี้ ผมว่าไอเีดียหนังเรื่องนี้เป็นต้นแบบของหนังหลายๆเรื่องที่ตามมาเช่น Thirteen Floor, The Matrix, The Trueman Show เป็นต้น

+1 ครับ

« ตอบ #410 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:09:28 PM »

แล้วอีกเรื่องของคนทำ Dark City ล่ะครับ / The Crow อีกาพยายม ชอบกันไหม ผมก็ชอบนะครับ ถ้าจำไม่ผิดลูกบรู๊ชลีเล่นเป็นพระเอก  ยิ้ม
Superbad
Fragile

« ตอบ #411 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:12:06 PM »

เพิ่งได้แผ่นHAPPY TOGETHERมาวันก่อน ชอบมากคับ

« ตอบ #412 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:15:09 PM »

เพิ่งได้แผ่นHAPPY TOGETHERมาวันก่อน ชอบมากคับ

นี่มันหนังเกย์ไม่ใช่หรือครับท่าน  แลบลิ้น

TRON

« ตอบ #413 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:29:13 PM »

แล้วอีกเรื่องของคนทำ Dark City ล่ะครับ / The Crow อีกาพยายม ชอบกันไหม ผมก็ชอบนะครับ ถ้าจำไม่ผิดลูกบรู๊ชลีเล่นเป็นพระเอก  ยิ้ม

ผมชอบมากๆครับ ยังหาแผ่นในบ้านเราไม่ได้เลย ชอบ soundtrack ก่อน พอมาดูหนังยิ่งชอบเข้าไปอีก เสียดายแบรนดอน ลี มากๆครับ เหมือน ฮีด เลดเจอร์ (The Joker)  เลยเล่นบทด้านมืดแต่งหน้าแต่งตาแล้วมาตายแบบปริศนา  ฮืม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #414 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:30:50 PM »

แบรดดอน ลี ตายแล้วหรอครับ  ฮืม โคตระชอบเลยครับ The Crow ภาคแรกนั่น
TRON

« ตอบ #415 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:33:48 PM »

แบรดดอน ลี ตายแล้วหรอครับ  ฮืม โคตระชอบเลยครับ The Crow ภาคแรกนั่น

อ้าว ??  ตายตั้งแต่หนังยังถ่ายไม่เสร็จแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #416 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:36:15 PM »

อ้าว ??  ตายตั้งแต่หนังยังถ่ายไม่เสร็จแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าว ... แล้วเรื่องราวเป็นยังไงครับท่าน ไม่รู้เจง ๆ มิน่า ภาค 2 ถึงเปลี่ยนนักแสดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2008 | 02:44:19 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า

« ตอบ #417 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:36:48 PM »

The Crow เป็นหนังสไตล์ Antihero ที่เจ๋งดีครับ แผ่นดีวีดีบ้านเราไม่ค่อยเห็นเลย (ผมมีแต่ม้วนเทป VHS ครับ) รู้สึกจะมีภาคต่อออกมาด้วยหรือเปล่าครับ? จำได้ลางๆเหมือนมีภาคต่อ (แต่ห่วย) ครับ
TRON

« ตอบ #418 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:43:46 PM »

อ้าว ... แล้วเรื่องราวเป็นยังไงครับท่าน ไม่รู้เจง ๆ มิน่า ภาค 2 ถึงเป็นนักแสดง

ปืนลั่นในกองถ่ายครับ ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าใครใส่กระสุนจริงเอาไว้ ถ้าเคยดูหนังชีวประวัฒิของ บูร๊ซ ลี เรื่อง Year of The Dragon  (ออกฉายก่อนแบรนดอนจะตายซะอีก) จะรู้ว่าตระกูลของเขาถูกมัจจุราชตามล่าเอาชีวิตมานานแล้ว ทั้งพ่อและลูกตายอย่างไม่น่าจะตายเลย
TRON

« ตอบ #419 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:45:01 PM »

The Crow เป็นหนังสไตล์ Antihero ที่เจ๋งดีครับ แผ่นดีวีดีบ้านเราไม่ค่อยเห็นเลย (ผมมีแต่ม้วนเทป VHS ครับ) รู้สึกจะมีภาคต่อออกมาด้วยหรือเปล่าครับ? จำได้ลางๆเหมือนมีภาคต่อ (แต่ห่วย) ครับ

มีออกมาอีก 2 ภาคครับ หนังเกรดบีห่วยๆ เขาว่างั้น ผมเลยไม่ดูครับ
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 368
พิมพ์