เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 08:46:13 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1701647 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #450 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 08:56:14 AM »

The Fall ฉายที่ เทศกาลหนังนานาชาติกรุงเทพฯ ปีนี้ครับ ขอเวลาหาข้อมูลก่อนนะครับ ว่าฉายวันไหน ปีนี้ดีหน่อยที่หนัง(เกือบ)ทุกเรื่องที่ฉาย จะมี Subtitle Thai ให้ (ที่ผ่านมามีแต่ Sub-eng)

เราจัดทริปไปดูกันมั๊ยครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #451 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 08:57:10 AM »

The Fall ฉายที่ เทศกาลหนังนานาชาติกรุงเทพฯ ปีนี้ครับ ขอเวลาหาข้อมูลก่อนนะครับ ว่าฉายวันไหน ปีนี้ดีหน่อยที่หนัง(เกือบ)ทุกเรื่องที่ฉาย จะมี Subtitle Thai ให้ (ที่ผ่านมามีแต่ Sub-eng)

เราจัดทริปไปดูกันมั๊ยครับ

ดีมากครับ วันใหนดีล่ะ?  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #452 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 08:58:41 AM »

สงสัยลิโด้เช่าฟิลม์มาอีกก็อปแน่ๆเลยครับ / ไปก็อปมาแปะหน่อยนะครับ

มีหนังที่ห้ามเด็กต่ากว่า 18 ปีดูอยู่ 4 เรื่อง คือต้องโชว์ id card ก่อนเข้าโรง

-Serbis

-Otto

-Soi Coowboy

-Last Mistress

เรื่องแรกเป็นหนังเพื่อนบ้านเรา (ฟิลิปินส์) อ่านเรื่องย่อและดู Screen Shot แล้ว โป๊อย่างมาก, ว่าแต่เรื่องที่สามนี่มันไทยนี่ครับ (ทีเหลือไม่รู้จัก)

« ตอบ #453 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 09:10:09 AM »

ปีนี้ส่วนมากจะมีหนังแปลกๆจากเพื่อนบ้านเราเสียส่วนใหญ่ ส่วนตัวแล้วผมชอบหนังญี่ปุ่นทว่ากลับไม่มีเรื่อง Mogari no mori (The Mourning Forest) เข้าฉายแต่อย่างใด

ผมอ่านเรื่องย่อเกี่ยวกับภาพยนตร์เรื่องนี้แล้ว บทพูดจะเป็นแบบกวี Haiku (เป็นโคลงคล้องจอง 11 พยางค์ ซึ่งเ็ป็นยังไงนั้นผมก็ไม่สันทัดเหมือนกัน) รอแผ่นโมฯซับไทยอยู่ ยังไม่เห็นมีสำนักไหนโมฯออกมาขายเลย ได้ยินว่าแกะคำกันเหนื่อยเลยเรื่องนี้  แลบลิ้น (ผกก.เป็นผู้หญิงด้วย แถมได้รางวัลติดมือจากเทศกาลหนังเมืองคานส์ปีที่แล้วอีกต่างหาก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2008 | 09:12:53 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #454 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 11:32:18 AM »

มี anime ดีๆ มาแนะนำครับ

Eve no Jikan
"Time of Eve"

ในอนาคต เมื่อ Android เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตของเรา เป็นเหมือน maid คนๆหนึ่งในบ้าน รับใช้เจ้านาย แต่พวกเขากลับมารูปร่างคล้ายมนุษย์มากๆ ถ้าหากไม่มี โฮโลแกรมบนหัวของพวกเขา ก็ไม่สามารถแยกได้เลยว่า เป็นมนุษย์ หรือ Android กันแน่

ในวันหนึ่ง Rikuo (ตัวเอก) ได้พบสิ่งผิดปกติของ Android ของเขาที่ชื่อว่า "Sammy" โดยพบว่า Android ของเขาไปที่ๆแห่งหนึ่ง
โดยเจอในบันทึกการเดินทางของ Android ของเขา

"Are you enjoy the time of EVE?"

เขาจึงสงสัยว่าเป็นที่ไหน เลยพาเพื่อนอีกคนไปดูด้วย เมื่อไปถึงเขาก็พบว่า มันเป็นร้านกาแฟเล็กๆแห่งหนึ่ง
เมื่อเขาเข้าร้านเขารู้สึกแปลกประหลาดอย่างไม่น่าเชื่อ โดยพบคำหน้าร้านว่า

"ที่นี่ ไม่มีการแบ่งแยกระหว่าง หุ่นยนต์และ มนุษย์"

พวกเขา 2 คนได้เข้ามาในร้าน และได้เจอเจ้าของร้านชื่อ Nagi และสาวน่ารักอีกคนชื่อ Akiko ที่เข้ามาตีสนิทด้วย และแล้ว พวกเขาทั้ง 2 คนก็พบว่า Android นั้น พยายามที่จะเข้าถึงใจมนุษย์ หรือเจ้านายของพวกเขา....

น่าดูมากครับ และน่าติดตามด้วย ถ้าใครเป็นแฟนหนัง หรือการ์ตูนแนว Robot,Sci-Fi แล้ว ควรหามาชมครับ สำหรับผมแล้ว เป็นเรื่องที่น่าติดตามมากเรื่องหนึ่งเลยทีเดียวครับ

ความยาวทั้งหมด 15 นาที ต่อ 1 ตอนครับ สั้นๆ แต่ได้ใจความครับ  ยิงฟันยิ้ม ทั้งนี้ CG ก็ยังดูไม่รกตามากไปด้วยครับ แถม effect แบบ 3D ก็ไม่ใช่เด็กๆครับ ถึงแม้ว่า Studio เขาจะมีจำนวนคนแค่หยิบมือแต่ฝืมือของพวกเขา เล็กพริกขี้หนูจริงๆครับ  ยิ้ม เนียนมากๆ แนะนำให้ลองหามาดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

ดูภาพดีกว่า

ผมดูจาก sub-eng เอาครับ

Rikuo (ตัวเอกของเรื่อง) และ Android ของเขา "Sammy"

หลังจากดูบันทึกของ Android เขาก็สิ่งแปลกปลอมในบันทึก

เลยตัดสินใจไปดู พร้อมเพื่อนอีกคน

"Are you enjoy the time of EVE?"

"Eve no Jikan
Time of EVE
ที่นี่ ไม่มีการแบ่งแยกระหว่างหุ่นยนต์และมนุษย์
ขอให้ปฏิบัติตามกฏด้วย(ค่ะ)"

ดูจากรูปแล้ว สวยครับ CG ดีมากๆ

สาวน้อย "Akiko" ที่เข้ามาตีสนิทกับ Rikuo และเพื่อนของเขา ทำให้พวกเขาพบว่าแต่ละฝ่าย อยากเข้าใจซึ่งกันและกัน

อยากให้ติดตามชมครับ หามาลองชมแล้วไม่เสียหายครับ  ยิ้มกว้างๆ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
.. polotoon ..

« ตอบ #455 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 01:15:39 PM »

Iblard Jikan - Ghibli Anime สีเข้มข้นเหมือนภาพสีน้ำประกอบ New Age Music ตลอดความยาวครึ่งชั่วโมง สวยมาก  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #456 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 01:32:54 PM »

Iblard Jikan - Ghibli Anime สีเข้มข้นเหมือนภาพสีน้ำประกอบ New Age Music ตลอดความยาวครึ่งชั่วโมง สวยมาก  ยิ้มกว้างๆ

แบบ MV ของ Envy ใช่มะครับ

« ตอบ #457 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 01:37:02 PM »

ไม่รู้จักของ Envy น่ะซีครับ  ลังเล

« ตอบ #458 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 01:58:46 PM »

ขอถามหน่อยครับ เรื่องนี้ไม่ใช่งานใหม่ของค่ายที่ออกปีนี้ใช่ไหมครับ? ถ้าไม่ใช่เรื่องนี้หน้าปกคล้ายๆกองขยะหรืออะไรสักอย่างหรือเปล่าครับ สนใจจะซื้ออยู่ครับ... ยิ้ม

« ตอบ #459 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:01:45 PM »

ออกปีที่แล้ว ปกน่าจะเป็นกองใบไม้มากกว่าครับ ผมดูแบบประหยัดน่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #460 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:12:06 PM »

ไม่รู้จักของ Envy น่ะซีครับ  ลังเล
http://www.youtube.com/watch?v=9VAnQ6PJpzs
นี่ครับ
เพลงแนว New Age
เพลงเก่าอยู่

มีสีน้ำปะปน

พอดีสะกดชื่อผิดด้วยแหละครับ โทดที
ชื่อ Enya ไปจำสลับกับการ์ตูนซะนี่ แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2008 | 02:14:30 PM โดย phil_wc » บันทึกการเข้า

« ตอบ #461 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:24:10 PM »

หมายถึงตัวเพลงหรือครับ เพลงในหนังจะออกเป็นเสียงสังเคราะห์กว่าหน่อยครับ ไม่มีเสียงร้องครับ ในส่วนของภาพจะเป็นลักษณะภาพทิวทัศน์สิ่งก่อสร้าง ภาพเมืองในจินตนาการครับ

« ตอบ #462 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:29:39 PM »

ออกปีที่แล้ว ปกน่าจะเป็นกองใบไม้มากกว่าครับ ผมดูแบบประหยัดน่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ ผมคงไม่ซื้อดีวีดีโซนสองของญี่ปุ่นหรอกครับ (แพงโคตร) รอดูแผ่น Zone 1 ของ'เมกาก่อน ไม่รู้เรื่องนี้ทำหรือยัง เดี๋ยวนี้แผ่นโซน 1 ไม่แพงเหมือนเมื่อก่อนแล้ว (เพราะเขาไปเน้นขาย Blu-ray แทน) พวกการ์ตูนขนาดสั้นผมสะสมอยู่ครับ... ยิ้ม
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #463 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:37:45 PM »

หมายถึงตัวเพลงหรือครับ เพลงในหนังจะออกเป็นเสียงสังเคราะห์กว่าหน่อยครับ ไม่มีเสียงร้องครับ ในส่วนของภาพจะเป็นลักษณะภาพทิวทัศน์สิ่งก่อสร้าง ภาพเมืองในจินตนาการครับ
ภาพพื้นหลังครับ
มันดูศิลป์ดี

« ตอบ #464 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 | 02:57:11 PM »

ภาพพื้นหลังครับ
มันดูศิลป์ดี
ขอโทษที ไม่สามรถดูได้ในขณะนี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 368
พิมพ์