เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 10:39:50 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 66 67 [68] 69 70 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1701585 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1005 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 | 09:03:56 PM »

อนึ่ง คิดถึงเป็นอย่างยิ่ง    ดูแล้วคิดถึงวัยเรียนดี  ยิ้มกว้างๆ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1006 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 12:04:33 AM »

Valkyrie ดูแล้วระทึกใจ สร้างจากเรื่องจริงด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009 | 06:33:19 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1007 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 05:53:08 AM »

UP - เป็นการ์ตูนที่น่ารักดีครับ
Infected - การฉีดหนอนตัวเล็กๆ เข้าไปในตัวคน แล้วมันก็โตขึ้นเป็นหนอนตัวอ้วนๆ แล้วก็ไชผิวหนังออกมา ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009 | 10:08:09 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1008 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 04:15:36 PM »

Push สนุกตอนหลัง..

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1009 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 06:27:02 PM »

L Change the World สนุกมาก..ลุ้นตามตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009 | 06:31:57 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #1010 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 07:17:45 PM »

The Motorcycle Diaries
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1011 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 07:52:49 PM »

Kung Fu Hustle ดูทีไรขำแตกทุกที

TRON

« ตอบ #1012 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 08:28:47 PM »

Marley & Me ซึ้งดีเหมือนกัน
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #1013 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 02:01:48 PM »

Underworld: Rise of the Lycans ดูได้เพลินๆ ไม่ค่อยติดใจอะไรมาก นางเอกไร้เงา Kate Beckinsale แต่ได้นางเอก Doomdays มาแสดงแทน

Orphanage หนังผีสัญชาติสเปนที่โด่งดังมากๆ (ผมเพิ่งได้ดู) รู้สึกเฉยๆครับ แถมยังแปลกใจเลยว่า 4 ดาวจากนักวิจารณ์ได้มาได้อย่างไร

Splinter หนังเกรด B แนวนี้ผมชอบที่สุด เรื่องนี้เดินตามแนวทางหนังแนวนี้ที่ควรจะเป็น อาทิ ติดอยู่ในสถานที่จำกัด หนึ่งในตัวละครมักสติแตก รถเจ๊ง มีคนทำตัวเป็น Hero (และมักพบจุดจบในเวลาไม่นาน) ฯ เรียกได้ว่า้สร้างความบันเทิงได้เป็นอย่างดี

The Hidden Fortress (หนังญี่ปุ่น / เวอร์ชั่นสร้างใหม่) เรื่องนี้ผมเคยดูฉบับดั้งเดิมปี 1958 ที่กำกับโดย Akira Kurosawa และดาราคู่บุญ Toshiro Mifune พอเอามาทำใหม่ก็ชอบเหมือนเดิม (ดีวีดีฉบับออกในประเทศไทย หน้าปกไม่ชวนให้ซื้อเลย)

Marley & Me ผมชอบนะ แต่ผมชอบประเด็นรอบๆตัวเอกมากกว่า หนังเปิดประเด็นย่อยมาเยอะ ท้ายที่สุดก็ไม่ขมวดปมนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2009 | 02:04:20 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1014 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 02:03:13 PM »

Underworld: Rise of the Lycans ดูได้เพลินๆ ไม่ค่อยติดใจอะไรมาก นางเอกไร้เงา Kate Beckinsale แต่ได้นางเอก Doomdays มาแสดงแทน

Orphanage หนังผีสัญชาติสเปนที่โด่งดังมากๆ (ผมเพิ่งได้ดู) รู้สึกเฉยๆครับ แถมยังแปลกใจเลยว่า 4 ดาวจากนักวิจารณ์ได้มาได้อย่างไร

Splinter หนังเกรด B แนวนี้ผมชอบที่สุด เรื่องนี้เดินตามแนวทางหนังแนวนี้ที่ควรจะเป็น อาทิ ติดอยู่ในสถานที่จำกัด หนึ่งในตัวละครมักสติแตก รถเจ๊ง มีคนทำตัวเป็น Hero (และมักพบจุดจบในเวลาไม่นาน) ฯ เรียกได้สร้างความบันเทิงได้ดี

The Hidden Fortress (หนังญี่ปุ่น / เวอร์ชั่นสร้างใหม่) เรื่องนี้ผมเคยดูฉบับดั้งเดิมปี 1958 ที่กำกับโดย Akira Kurosawa และดาราคู่บุญ Toshiro Mifune พอเอามาทำใหม่ก็ชอบเหมือนเดิม (ดีวีดีฉบับออกในประเทศไทย หน้าปกไม่ชวนให้ซื้อเลย)

Marley & Me ผมชอบนะ แต่ผมชอบประเด็นรอบๆตัวเอกมากกว่า หนังเปิดประเด็นย่อยมาเยอะ ท้ายที่สุดก็ไม่ขมวดปมนั้น

ผมจำผิด พอดีเพิ่งนึกออก ไม่รู้เข้าข่ายสปอยล์เรื่องหรือเปล่า โผล่มาตอนท้ายราวๆ 2.5 วินาที
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า

« ตอบ #1015 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 07:37:27 PM »

Splinter หนังเกรด B แนวนี้ผมชอบที่สุด เรื่องนี้เดินตามแนวทางหนังแนวนี้ที่ควรจะเป็น อาทิ ติดอยู่ในสถานที่จำกัด หนึ่งในตัวละครมักสติแตก รถเจ๊ง มีคนทำตัวเป็น Hero (และมักพบจุดจบในเวลาไม่นาน) ฯ เรียกได้ว่า้สร้างความบันเทิงได้เป็นอย่างดี

สวัสดีครับ   นานๆจะเข้ามาแจมสักที      ถ้าหาก  คุณไม่ประสงค์ออกนามหรือสมาชิกท่านใดสนใจอยากดูหนังของคูโรซาวา ซึ่งได้รับฉายาว่า  จักรพรรดิแห่งวงการภาพยนตร์ญี่ปุ่น    ก็บอกกล่าวมาทางหลังไมค์ได้นะครับเผื่อจะได้แลกเปลี่ยนกัน  ขอบคุณครับ

« ตอบ #1016 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 06:57:45 AM »

สวัสดีเช่นกันครับคุณ Sombun หนังของ Kurosawa ถ้าเป็น Fight บังคับที่ต้องชมให้ได้นั้น ผมมีสะสมไว้หมดแล้ว แต่กระนั้นก็ยังยินดีอยากแลกเปลี่ยนความคิดเกี่ยวกับหนังญี่ปุ่นอยู่ครับ ถ้าไม่รังเกียจแลกเปลี่ยนความเห็นกันได้นะครับ เพราะผมชอบหนังญี่ปุ่นมากๆ

ผกก.รุ่นใหม่ๆที่ผมชอบและติดอยู่ตลอดคือ Hirokazu Koreda โดยเรื่องล่าสุดของเขาเกี่ยวกับตุ๊กตายาง ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าไม่ค่อยน่าดูเลย สาเหตุคือ นำนักแสดงจากเกาหลีมาร่วมแสดง ผมอยากดูเรื่องก่อนหน้านั้น ซึ่งก็คือ Still Walking (ยังไม่ได้หาซื้อมาดูเลยครับ)

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า

« ตอบ #1017 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 01:15:11 PM »

สวัสดีเช่นกันครับคุณ Sombun หนังของ Kurosawa ถ้าเป็น Fight บังคับที่ต้องชมให้ได้นั้น ผมมีสะสมไว้หมดแล้ว แต่กระนั้นก็ยังยินดีอยากแลกเปลี่ยนความคิดเกี่ยวกับหนังญี่ปุ่นอยู่ครับ ถ้าไม่รังเกียจแลกเปลี่ยนความเห็นกันได้นะครับ เพราะผมชอบหนังญี่ปุ่นมากๆ

ผกก.รุ่นใหม่ๆที่ผมชอบและติดอยู่ตลอดคือ Hirokazu Koreda โดยเรื่องล่าสุดของเขาเกี่ยวกับตุ๊กตายาง ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าไม่ค่อยน่าดูเลย สาเหตุคือ นำนักแสดงจากเกาหลีมาร่วมแสดง ผมอยากดูเรื่องก่อนหน้านั้น ซึ่งก็คือ Still Walking (ยังไม่ได้หาซื้อมาดูเลยครับ)

ขอรบกวนว่า คุณไม่ฯ มีเรื่องอะไรอยู่บ้างครับ บรรยายไทยหรือไม่ และคุณไม่ฯ ตามหาเรื่องอะไรอยู่บ้างครับ หนังญี่ปุ่นผมมีอยู่บ้างบางเรื่อง เช่น หนังของยาสึจิโร่  โอสุ เรื่อง โตเกียวสตอรี่  ฯลฯ   เผื่อว่าถ้าไม่รังเกียจอาจจะได้แลกเปลี่ยนกันครับ  ขอบคุณครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1018 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 01:30:46 PM »

Slumdog Millionaire
สนุก เป็นธรรมชาติ ยอดเยี่ยมไร้ที่ติ หนังดีๆ ขนาดนี้หาดูได้ไม่บ่อยนักหรอกนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1019 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 02:11:58 PM »

Slumdog Millionaire
สนุก เป็นธรรมชาติ ยอดเยี่ยมไร้ที่ติ หนังดีๆ ขนาดนี้หาดูได้ไม่บ่อยนักหรอกนะครับ

เป็นหนังที่ไม่ดังในวงกว้าง(บ้านเรา)
ที่ดูสนุกมากกกกกกกกกก

เห็นด้วยเลย

อ้อ อีกเรื่องที่ผมดูมาแล้วประทับใจ

ณ ขณะรัก หนังที่ผู้กำกับ บอกว่าสร้างเพื่อบูชา หว่อง กาไว

ดูแล้วดีมากครับ อาจจะดูยากหน่อย แต่ดีมากครับ

หน้า: 1 ... 66 67 [68] 69 70 ... 368
พิมพ์