เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 04:25:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 72 73 [74] 75 76 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699458 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1095 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 05:50:07 AM »

Beethoven's Big Break

TRON

« ตอบ #1096 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:42:22 PM »

Transformers : Revenge of The Fallen มีผมคนเดียวหรือเปล่าที่ดูเรื่องนี้ทั้ง 2 ภาคแล้วมันทรมานยังไงไม่ทราบ เวลาดูต้องนึกในใจว่า

"เมื่อไหร่จะจบ ?"
.. polotoon ..

« ตอบ #1097 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 07:14:12 PM »

Transformers : Revenge of The Fallen มีผมคนเดียวหรือเปล่าที่ดูเรื่องนี้ทั้ง 2 ภาคแล้วมันทรมานยังไงไม่ทราบ เวลาดูต้องนึกในใจว่า

"เมื่อไหร่จะจบ ?"
ผมเพิ่งดูภาคเดียวครับ รู้สึกอยู่บ้างครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #1098 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 05:28:12 AM »

The Last Templar - ดูไป นึกถึง Angels & Demons ตลอดเลย

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1099 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 02:16:04 PM »

Anna & the King

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #1100 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 03:31:05 PM »

ชอบหนัง Italian แบบ Cinema Paradiso, Malena
ขอถามว่ามีหนังสวยๆ เพลงเพราะๆแบบนี้ของ Italian เรื่องไหนจะแนะนำบ้างไหมครับ  ขยิบตา

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #1101 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 08:51:19 AM »

เคยดูหนังของ ผกก. อิตาลี่ Federico Fellini ไหมครับ หนังขอหมอนี่จะบ้าๆบอๆ (งานยุคหลัง) และอุดมไปด้วยสาวๆ อย่าง City of Women ก็ตลกดีนะครับ หรือเรื่องที่ดังๆของเขาก็ La Dolce Vita และ 8 1/2 ครับ

« ตอบ #1102 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 09:50:55 AM »

เคยดูหนังของ ผกก. อิตาลี่ Federico Fellini ไหมครับ หนังขอหมอนี่จะบ้าๆบอๆ (งานยุคหลัง) และอุดมไปด้วยสาวๆ อย่าง City of Women ก็ตลกดีนะครับ หรือเรื่องที่ดังๆของเขาก็ La Dolce Vita และ 8 1/2 ครับ
ได้ดูครับ 2 เรื่องแรก City ยังไม่ได้ดูเลยครับ ประทับใจในส่วนของดนตรีที่นุ่มนวลอบอุ่น อย่างใน Cinema และ Malena ครับเลย อยากดูโทนนี้อีกครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2009 | 09:54:25 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1103 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 05:04:36 PM »

The Horribly Slow Murderer with the Extremely Inefficient Weapon
ฆาตกรรมเรื่องนี้ต้องตามฆ่ากันเป็นปี....

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON

« ตอบ #1104 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 06:01:28 PM »

Jason X
panyarak

« ตอบ #1105 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 06:05:43 AM »

Hana-bi - เพื่อนให้ยืมมา บอกว่า หนังดีมาก แต่ผมเก็บไว้หลายเดือนกว่าจะหยิบมาดู เป็นหนังที่ผสมผสานอารมณ์หลากหลายเข้าไว้ด้วยกัน ทั้งโหด เศร้า ความรักเพื่อนและภริยา และตลกลึกๆ

« ตอบ #1106 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 07:51:53 AM »

Hana-bi - เพื่อนให้ยืมมา บอกว่า หนังดีมาก แต่ผมเก็บไว้หลายเดือนกว่าจะหยิบมาดู เป็นหนังที่ผสมผสานอารมณ์หลากหลายเข้าไว้ด้วยกัน ทั้งโหด เศร้า ความรักเพื่อนและภริยา และตลกลึกๆ

เห็นด้วยครับ ผมชอบผกก.(และเล่นเป็นพระเอก)คนนี้มาก เมื่อก่อนเขาเ็ป็นพิธีกรรายการ โหด-มัน-ฮา (ที่เป็นตัวหัวหน้า เจ้าปราสาททาเคชิ) และดาราตลก ที่หันมาเอาดีด้านกำกับและแสดงหนัง ผกก.หนังยุค '90s นี่ไม่มีใครโด่งดังเท่าเขาอีกแล้วในญี่้ปุ่น ผลงานส่วนมากของเขาจะเชิดชูยากูซ่า (มีข่าวซุบซิบว่าเขาได้ทุนทำหนังจากยากุซ่า) ถ้าผมจำไม่ผิดผลงานเรื่อง "ดอกไม้ไฟ" เป็นเรื่องที่ประสบความสำเร็จสูงสุดของเขา แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบเรื่อง Sonatine มากกว่า

ในยุคหลัง ฟอร์มการทำหนังเริ่มมือตก จนนักวิจารณ์ภาพยนตร์หลายๆท่านเขียนแซวว่า เขาจะทำหนังดีเรื่อง-เลวเรื่องสลับกัน หรือไม่ก็ เรื่องไหนที่เขากำกับอย่างเดียวมักดี เรื่องไหนลงแสดงเองด้วยมักเลว ก็ว่ากันไป ถ้าได้ดูหนังของเขาจะเห็นว่าแทบทุกเรื่องจะมีดาราคู่บุญอยู่ท่านนึง ขออภัยที่ผมจำชื่อไม่ได้ ตัวผอมๆ หน้าหื่นๆ ถือเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่ง แต่อย่างไรก็ดี Takeshi Kitano (หรือชื่อในวงการว่า Beat Takeshi) ก็เป็นขวัญใจตลอดกาลของผมอีกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2009 | 10:42:11 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #1107 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 09:50:01 AM »

Confession of Shopahoic
panyarak

« ตอบ #1108 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 10:34:53 AM »

เห็นด้วยครับ ผมชอบผกก.(และเล่นเป็นพระเอก)คนนี้มาก เมื่อก่อนเขาเ็ป็นพิธีกรรายการ โหด-มัน-ฮา (ที่เป็นตัวหัวหน้า เจ้าปราสาททาเคชิ) และดาราตลก ที่หันมาเอาดีด้านกำกับและแสดงหนัง ผกก.หนังยุค '90s นี่ไม่มีใครโด่งดังเท่าเขาอีกแล้วในญี่้ปุ่น ผลงานส่วนมากของเขาจะเชิดชูยากูซ่า (มีข่าวซุบซิบว่าเขาได้ทุนทำหนังจากยากุซ่า) ถ้าผมจำไม่ผิดผลงานเรื่อง "ดอกไม้ไฟ" เป็นเรื่องที่ประสบความสำเร็จสูงสุดของเขา แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบเรื่อง Sonatine มากกว่า

ในยุคหลัง ฟอร์มการทำหนังเริ่มมือตก จนนักวิจารณ์ภาพยนตร์หลายๆท่านเขียนแซวว่า เขาจะทำหนังดีเรื่อง-เลวเรื่องสลับกัน หรือไม่ก็ เรื่องไหนที่เขากำกับอย่างเดียวมักดี เรื่องไหนลงแสดงเองด้วยมักเลว ก็ว่ากันไป ถ้าได้ดูหนังของเขาจะเห็นว่าแทบทุกเรื่องจะมีดาราคู่บุญอยู่ท่านนึง ขออภัยที่ผมจำชื่อไม่ได้ ตัวผอมๆ หน้าหื่นๆ ถือเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่ง แต่อย่างไรก็ดี Takeshi Kitano (หรือชื่อในวงการว่า Beat Takeshi) ก็เป็นขวัญใจตลอดกาลของผมอีกคน

ขอบคุณครับ วันอาทิตย์นี้จะไปหาหนังเรื่อง Sonatine, Boiling Point กับ Violent Cop มาดูครับ

« ตอบ #1109 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 10:57:33 AM »

โอ้วว น่าดูทั้งนั้นเลยครับ ไม่รู้ว่าดูตอนนี้มันจะเชยๆตกยุคแล้วหรือเปล่า มีอีกเรื่องของคิตาโน่ครับ Getting Any? เป็นหนังตลก เรื่องนี้ถ้าคนไม่ชอบก็จะถึงขั้นเกลียดไปเลย แต่สำหรับผมแล้วฮามาก เรื่องนี้แทบจะหาสาระหรือความต่อเนื่องของเนื้อไม่เจอ ผมขอเล่าพล็อตให้ฟังคร่าวๆนะครับ เพราะเป็นพล็อตที่ผมจำได้ไม่เคยลืม เป็นเรื่องเกี่ยวกับชายคนนึง ที่มีความคิดอยากมี sex กับผู้หญิงบนรถ (และคิดว่าคนมีรถจะทำให้สาวๆอยากมี sex ด้วย) เขาจึงทำทุกวีถีทางเพื่อให้ได้มีรถ อาทิ สมัครเป็นดาราแสดงนำในหนัง (ได้รับบทเป็นคนแบกเกี้ยวมั้งถ้าผมจำไม่ผิด แต่ตอนถ่ายจริงดันนอกบท เสนอหน้าออกมาหน้ากล้อง)

ตัวหนังยำทุกอย่างเท่าที่นึกได้ ทั้งมุกตลกปัญญาอ่อน มุกเจ็บตัว แถมตัวหนังยังอุดมไปด้วยฉากโป๊ ชนิดเห็นนมจะๆเกือบๆจะเอวีเสียด้วย (มีฉากล้อเลียนกองถ่ายหนังเอวีด้วย)
หน้า: 1 ... 72 73 [74] 75 76 ... 368
พิมพ์