เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 04:03:51 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1699454 ครั้ง)
Iron maiden
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1215 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 09:30:38 PM »

good will hounting บทสนทนาในเรื่องดูสบสนไงไม่รู้ แต่เป็นหนังที่ดีครับ
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1216 เมื่อ: 13 กันยายน 2009 | 09:49:58 PM »

Flight Of The Living Dead
ตอนแรกเอื่อยๆ หลังๆกลายเป็นยิงซอมบี้กระจาย เหมือนตลกโหดๆ มีบางฉากดูแล้วนึกถึงซอมบี้เกม Left 4 Dead เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2009 | 10:23:58 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1217 เมื่อ: 14 กันยายน 2009 | 05:33:26 AM »

ดูห้าแพร่งละครับ

สนุกดี ชอบ
ไม่น่ากลัวซะทีเดียว มีฮาด้วย ยิ้มกว้างๆ

คุ้มค่าตั๋ว

+100 ครับ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #1218 เมื่อ: 14 กันยายน 2009 | 08:22:19 AM »

Knowing - มีลุ้นตลอดเวลา เนื้อเรื่องแปลกดีั ฉากหายนะก็เจ๋งมาก ถึงจะจับ CG ที่ไม่เนียนมากได้บ้าง  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
.. polotoon ..

« ตอบ #1219 เมื่อ: 14 กันยายน 2009 | 09:18:09 AM »

Milk ผมไม่ชอบตัวหนัวงมาก เท่ากับชอบบทบาทของ Penn ที่โดดเด่นเหลือเกิน  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1220 เมื่อ: 14 กันยายน 2009 | 11:44:32 PM »

Gamer สนุกดีนะครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #1221 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 02:25:31 AM »

เร็วๆนี้ ได้ดูดีวีดีที่ซื้อมา และอยากจะแนะนำครับ

Crash คนผวา เนื้อเกี่ยวกับ ความหวาดระแวง/รังเกียจในเชื้อชาติ สีผิว กับบทสรุป อันสวยงาม
Watchmen ฮีโร่ หัวดื้อ
Eastern Promise หนังมาเฟีย ในแบบฉบับของ เดวิด โคเนนเบิร์ก ใครชอบ History Of Violence ลองมาดูเรื่องนี้อีกที
Taken ไม่ใช่เกมส์นะ แต่เป็นหนังแอ็กชั่น ดิบๆ ที่แสดงโดย เลียม นีลสัน (ชอบครับ)
No Country For Oldmen ไล่ล่ากันแบบจิตๆ

ล่าสุดไปดู ห้าแพร่งที่โรงมา ผมว่า ก็แค่นั้นแหละ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1222 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:14:41 PM »

อยากดูห้าแพร่ง แต่ไม่ได้ดูเพราะว่ากลัว ก็เลยให้เพื่อนที่ไปดูมาแล้ว เล่าให้ฟัง ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Shaman

« ตอบ #1223 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:24:28 PM »

ไม่น่ากลัวหรอกครับ ลองดู สนุกดี
ผมไม่รู็ว่าน่ากลัว ในความหมายที่ว่า หมายถึง ตกใจ หรือ ขนหัวลุกครับ

โดยส่วนตัวไม่ชอบหนังผีไทยเอามากๆ คือ การเน้นฉากตกใจมากจนพร่ำเพรื่อ มันน่าเบื่อมากๆสำหรับผม บางฉากไม่มีอะไรก็เอาตกใจไว้ก่อน อย่างแฟนเก่า ที่ผมได้ไปดูมาเหมือนกัน ผมว่าก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย แต่ฉากตกใจโคตรเยอะ แ่ต่ยังดีที่ ชาคริต แสดงฉากสุดท้ายได้ทรงพลังมาก เล่นเอาผมเกือบเสียน้ำตาเพราะความซึ้ง

แต่ก็มีคนดูอีกจำนวนมากที่สนุกกับการดูหนังในโดรงแล้วได้สะดุ้งกับฉากตกใจ บางฉากเหมือนกับการส่งสัญญาณให้คนดูรู้ว่าเอาล่ะเตรียมตัวสะดุ้งกันได้แล้ว คนทำหนังผีไทยส่วนมากจับจุดคนดู ที่ชอบฉากตกใจได้เป็นส่วน เลยพร้อมใจกันใส่กันไปแบบไม่มีอั้น

ส่วนตัวชอบหนังที่น่ากลัวโดย บรรยากาศ ความลึกลับ และหลอนมากกว่า ใส่เอาความตกใจครับ
TRON

« ตอบ #1224 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:31:33 PM »

อยากรู้จริงๆถ้าคนรุ่นใหม่ได้ดู The Excorcist ภาคแรกต้นฉบับยุค 70's แล้วจะรู้สึกกันอย่างไร เพราะมันเป็นหนังที่ผมกลัวฝังใจแต่เด็กมากๆ มันน่ากลัวทุกอณูจริงๆ อธิบายไม่ถูก แถมมีฉากที่อ้างว่าเป็นผีจริงแทรกเข้ามา ซึ่งดูน่ากลัวมาก ทุกวันนี้ยังไม่มีใครบอกได้ว่ามันคือผีจริงหรือเปล่า รู้แต่ว่าผมกลัวโคตรๆจริงๆ ลองหามาดูกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2009 | 08:33:15 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
Shaman

« ตอบ #1225 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:33:47 PM »

อยากรู้จริงๆถ้าคนรุ่นใหม่ได้ดู The Excorcist ภาคแรกต้นฉบับยุค 70's แล้วจะรู้สึกกันอย่างไร เพราะมันเป็นหนังที่ผมกลัวฝังใจแต่เด็กมากๆ มันน่ากลัวทุกอณูจริงๆ อธิบายไม่ถูก แถมมีฉากที่อ้างว่าเป็นผีจริงเข้ามา ซึ่งดูน่ากลัวมาก ทุกวันนี้ยังไม่มีใครบอกได้ว่ามันคือผีจริงหรือเปล่า รู้แต่ว่าผมกลัวโคตรๆจริงๆ ลองหามาดูกันนะครับ

ชอบ อินโทรอันสุดแสนคลาสิก ของเื่รื่องนี้มากครับ The Exocist - Emily Rose ก็ดีนะครับ สร้างมากจากเรื่องจริงหนิ
TRON

« ตอบ #1226 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:38:07 PM »

อยากรู้จริงๆถ้าคนรุ่นใหม่ได้ดู The Excorcist ภาคแรกต้นฉบับยุค 70's แล้วจะรู้สึกกันอย่างไร เพราะมันเป็นหนังที่ผมกลัวฝังใจแต่เด็กมากๆ มันน่ากลัวทุกอณูจริงๆ อธิบายไม่ถูก แถมมีฉากที่อ้างว่าเป็นผีจริงเข้ามา ซึ่งดูน่ากลัวมาก ทุกวันนี้ยังไม่มีใครบอกได้ว่ามันคือผีจริงหรือเปล่า รู้แต่ว่าผมกลัวโคตรๆจริงๆ ลองหามาดูกันนะครับ

ชอบ อินโทรอันสุดแสนคลาสิก ของเื่รื่องนี้มากครับ The Exocist - Emily Rose ก็ดีนะครับ สร้างมากจากเรื่องจริงหนิ

อันนั้นก็ีดีครับ แต่มันหดหู่ตรงที่เป็นเรื่องจริงนี่แหละ ่บรรยากาศชวนให้นึกถึงหนังผียุค 70's ได้ดี

แนะนำให้หา The Excorcist มาดูแล้วมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ลองหาแบบ extended ที่มีฉากแปลกๆเพิ่มมาด้วยก็ดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #1227 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 10:00:20 PM »

House Of The Dead 2

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #1228 เมื่อ: 16 กันยายน 2009 | 08:09:03 AM »

The Exorcist ถ้าหยิบมาดูตอนนี้ผมว่าคงไม่น่ากลัวแล้วล่ะครับ ผมเคยดูตอนเด็กๆยังจำฉากที่ Linda Blair ผีเข้าแล้วหัวหมุนรอบได้เลย (เป็นอีกหนึ่งฉาก Classic ที่ถูกนำมาล้อเลียน) โดยผกก.ที่ทำภาพยนตร์เรื่องนี้คือ William Friedkin ช่วงนั้นเป็นยุครุ่งเรืองของแกพอดี เพราะมือขึ้นจากทำ The French Connection (1971) หนังไล่ล่าแถมได้ตุ๊กตาทองอีกต่างหาก หนังช่วงหลังๆของแกที่ผมได้ชมคือ Bug (2006) ผมว่ามือตกลงไปเยอะนะ

« ตอบ #1229 เมื่อ: 16 กันยายน 2009 | 08:09:09 AM »

หนังญี่ปุ่น เกี่ยวกับเด็กนักศึกษาที่เล่นวงออเครสตร้าด้วยกันในโรงเรียน มีคอนดัคเตอร์เป็นนักศึกษาหญิง ตอนจบของเรื่อง พอเธอเริ่มจะกำกับเพลง กระโปรงเธอก็หลุดร่วงมากองกับพื้น ชื่อเรื่องอะไรหรือครับ ผมได้ดูตอนจบมา 2-3 รอบแล้ว ยังไม่รู้ชื่อเรื่องเลย  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 368
พิมพ์