เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149774 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 มิถุนายน 2024 | 02:46:42 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketถึงคราว Led Zeppelin ออกรวมฮิตล็อตใหญ่บ้าง
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคราว Led Zeppelin ออกรวมฮิตล็อตใหญ่บ้าง  (อ่าน 86530 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #225 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:49:21 AM »

สงสัยว่าจะผ่านพ้นการเสียภาษีได้อย่างไรครับท่าน  ขยิบตา
ไว้ให้ได้ก่อนค่อยคิดครับท่าน
เรื่องเสียภาษีช่วยชาติ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะนานๆซื้อทีครับ
แต่การได้ของปลอม หรือถูกหลอกกินฟรีนี่ เจ็บปวดครับ

ขนาดมีไฟล์เวฟ ออกมาให้ดูดแล้ว ยังอยากได้ของแท้เลยครับ
สรุปว่า มีของปลอมออกมาเพ่นพ่านหรือยังครับ  ยิ้ม

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #226 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 11:01:06 AM »

ตามข้อมูลที่เชื่อถือได้อย่าง
http://www.minilps.net/japan-mini-lp/led-zeppelin-wpcr-13142-definitive-collection-zoso-box.html#content
ในนี้บอกว่า นอกเหนือ2000 ไม่ใช่ของพี่ยุ่นเขานะ
"The Japanese release was limited to 2,000 sets includes all original UK covers including variations of In Through the Out Door.

It appears that the non-Japanese release (of another x,000) is not quite so limited and in fact may be identical."

สรุปว่า มันมีจำกัดที่ 2000 ชุด หรือ 5000 ชุดกันแน่ครับ

ไปดูที่อี-เบย์บ้าง
http://cgi.ebay.com/Led-Zeppelin-japan-box-set-limited-edition-used-mint_W0QQitemZ160297362362QQcmdZViewItemQQptZUK_CDsDVDs_CDs_CDs_GL?hash=item160297362362&_trksid=p3911.c0.m14&_trkparms=66%3A2|65%3A15|39%3A1|240%3A1318

ราคาแค่ 78 เหรียญ จาก 300
แต่คนขายจดทะเบียนในอังกฤษ-ยอร์คเชียร์/เชฟฟิลด์ แต่ส่งของจากสเปน
ข้อความก็เลี่ยงเป็นส่ง"เสื้อ"จากอังกฤษ
ของก็เป็น"ของใช้แล้ว" แต่ รูปจะก็อปจากชาวบ้านมาทั้งนั้น
มีหลายบ็อกซ์ที่น่าสนใจ แต่ก็กลัวขึ้นสมองแล้วครับ

อยากถามว่า เฉพาะกล่องที่ใส่ มีการปลอมไหมครับ นอกเหนือจาก การปลอมตัวแผ่นแล้ว
(จะได้กัดฟันลุยซีดีแจแปนให้มันสิ้นเรื่องกันไปเลย)

อะไรๆ มันก็เป็นไปได้ทั้งนั้นครับ กล่องแบบนี้ปลอมง่ายเหมือนกันครับ เดี๋ยวนี้รัสเซียเขาพัฒนาฝีมือการปลอมแปลงไปมาก ชุดที่ขายดีอย่างนี้ คงไม่เว้นครับ
ความจริง mini lp ในญี่ปุ่นบางล็อตที่บอกว่า ผลิตแค่ 1000 หรือ 2000 ชุด แต่ถ้าขายดีมากๆ ก็เห็น Disk Union สั่งพิมพ์เพิ่มได้บ่อยๆ โดยวางขายที่ Disk Union แห่งเดียว

.. polotoon ..

« ตอบ #227 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 11:07:43 AM »

สงสัยว่าจะผ่านพ้นการเสียภาษีได้อย่างไรครับท่าน  ขยิบตา
ไว้ให้ได้ก่อนค่อยคิดครับท่าน
เรื่องเสียภาษีช่วยชาติ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะนานๆซื้อทีครับ
แต่การได้ของปลอม หรือถูกหลอกกินฟรีนี่ เจ็บปวดครับ

ขนาดมีไฟล์เวฟ ออกมาให้ดูดแล้ว ยังอยากได้ของแท้เลยครับ
สรุปว่า มีของปลอมออกมาเพ่นพ่านหรือยังครับ  ยิ้ม
ถ้าเช่นนั้น ซื้อของแท้ไปเลยครับ ประหยัดนิดหน่อย แต่ไม่สบายใจเยอะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #228 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 11:12:08 AM »

ไปค้นใน mail เก่าๆมา ผมเคยซื้อกับเจ้านี้นะครับ ได้ Mini Lp ของแท้ด้วยครับ เอ .. ท่านผีดูตรงไหนว่าส่งจากเสปนครับ ส่วนเรื่องเสื้อผมว่าเขาลงผิดเพราะเขาขายเสื้อเยอะน่ะครับ เลยผิดพลาดไปครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #229 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:22:10 PM »

อืมม์์พี่ตั๊มพูดอย่างนี้ ก็น่าคิดซิครับว่า ทำไมถึงมีการผลิตออกมาเรื่อยๆ
ก็น่าแปลกซิครับ Limited Edition แปลว่า จำกัดคนอื่น แต่ที่ Disk Union ไม่จำกัด  ตกใจ

ทำไมถึงรู้ว่ามาสเปนหรือครับ
คงติดนิสัย มาจากการฟังเพลงโปรเกรสซีฟครับ
ไม่ใช่เป็นคนระแวง หรือคิดเล็กคิดน้อย นะครับ เดี๋ยวท่านโปโลทูนจะหาว่าผีเพลงเป็นคนโรคจิตวิตกวิปราส

คือการฟังเพลงประเภทนี้ ต้องช่างสังเกตุเยอะๆครับ ขนาดน้องๆ การฟังเพลงคลาสสิคเลยทีเดียว
นอกเหนือจากฟังดนตรีแล้ว ภาพปกเอย เนื้อหาในแผ่นเสียงก็เป็นสิ่งสำคัญ
ช่วยในการฝึกฝน การสังเกตุสังกา เป็นอย่างดี จนเป็นสันดอน เอ้ย เป็นนิสัย ไปซะแล้ว ยิ้มกว้างๆ

วิธีจับผิดคนขายอีเบ้ (ฉบับไม่มาตรฐาน)
๑. ไปที่ Feedback Profile ของผู้ขาย ในที่นี้คือ startrooper_69 มีฟีดแบ็คที่ดีถึง 120 - ผ่าน

๒. ไปที่ Feedback as a seller คือจะดูเฉพาะที่ได้จากการขายของของเขา ก็ดีมากมี 262ผู้ซื้อ - ผ่าน

๓. เลือกกดดูซักคน เอาคุณคูดาสก็ได้ ซื้อของมาไม่น้อย ๗๒๗ ครั้งแล้ว ซื้อกล่องเปล่าๆ ของทิน ลิซซี่ไปนอนกอดเล่นแค่ ห้าสิบสามปอนด์ ก็ราวๆ สามพันบาท เอ่อ..ไม่มีแผ่นซีดีนะเฮีย

"Very fast and professional. Highly recommended!!!!   kudas ( 727 )   Oct-29-08 12:43
 thin lizzy box bad reputation for japan mini lp(no cds) (#160288491274) GBP 53.00"   

กดที่ View Item นะครับ

๔. พอหน้าจอขึ้นโชว์ข้อมูลมาแล้ว
อีตอนนี้แหละครับที่เด็ด ยิ่งกว่าดูหนังเจมส์ บอนด์ ควันตั๊มออฟโซเล่ หลายเท่า

- รูป ก็โอเค เอารูปซีดีมาเรียงให้ดู แต่เนื้อความ ก็บอกหลายแห่ง ว่าไม่มีซีดี แสดงเจตนาดี ไม่หลอกลวง
- รับส่งทั่วโลก/ของส่งจากอังกฤษ (Ships to:   Worldwide /Item location:Sheffield, United Kingdom) ดูดี ไม่มีอะไร ผิดปรกติ
- เลื่อนลงมาดูอีกเรื่อยๆ (ช่วงนี้เปิดเพลง เจมส์บอนด์ หรือ มิชชั่นอิมพอสสิเบิ้ล ก็ดีครับ)
 เธอ(คนขาย) ก็โม้ไปเรื่อยว่า ของฉันแท้นะยะหล่อน รับประกัน100%ย่ะอีตาผีปากเสีย
 ผมก็ทนฟังเธอว่ามาจนถึง TERMS. CONDITIONS & USEFUL INFORMATION:
คุณเธอก็ออกลายทันที
SHIPPING: การส่งของ

I WON'T SHIP OUTSIDE EUROPE, SORRY BUT I HAD A FEW PROBLEMS WITH A BUYERS OUTSIDE EUROPE, I WILL CANCEL BIDS FROM CUSTOMERS OUTSIDE EUROPE.
ถอดความแปลได้ว่า ฉันละเกลียดพวกลูกอีช่างซักช่างถามช่างสงสัย หรือเกลียดพวกรู้ทัน

I WILL SHIP THIS ITEM FROM SPAIN
แปลว่า ฉันจะรีบบินจากอังกฤษ ไปเอาของส่งให้คุณย่ะ

แล้วทั้งหมดที่ว่ามาจะเชื่อคุณเธอ ได้กี่เปอร์เซ็นต์ล่ะเนี่ย

อ้าว  ตกใจ สุดท้ายผู้ขายเธอก็พิมพ์ลงมาโต้งๆเลย
- I WILL SHIP THIS ITEM FROM SPAIN BY AIRMAIL WITH TRACKING NUMBER, YOU WILL NEED TO MAKE THE PAYMENT FIRST, THEN I WILL LET YOU KNOW THAT I SHIPPED YOU ITEM, THEN YOU WILL GO TO WWW.CORREOS.ES CHOOSE ENGLISH AS LANGUAGE AND TRACE YOUR PARCEL WITH THE NUMBER I WILL GIVE YOU. THATS ALL - I WONT ACCEPT BIDS FROM CUSTOMER OUTSIDE EUROPE - THE ITEM YOU WILL GET IS THE SAME FROM THE PICTURE, DONT ASK FOR ITEMS I DIDNT LIST AND BE CAREFULLY BEFORE MAKE A BID.

แปลกดีครับ ลองกดดูของที่ขายไปแล้วอันอื่นๆเปรียบเทียบดูซิครับ เหมือนกันเด๊ะ ราวกับเกลียดคนชาติอื่นนักหนา ขอขายแต่ชาวยุโรปที่แสนดีเท่านั้นหรือ

แต่ว่า เล็ดเซ็พ ตอนนี้ยังไม่ถึง 100 เลยอ่ะ เหลือแค่ 9 ชม.เอง ร้องไห้

TRON

« ตอบ #230 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:31:17 PM »

ตามข้อมูลที่เชื่อถือได้อย่าง
http://www.minilps.net/japan-mini-lp/led-zeppelin-wpcr-13142-definitive-collection-zoso-box.html#content
ในนี้บอกว่า นอกเหนือ2000 ไม่ใช่ของพี่ยุ่นเขานะ
"The Japanese release was limited to 2,000 sets includes all original UK covers including variations of In Through the Out Door.

It appears that the non-Japanese release (of another x,000) is not quite so limited and in fact may be identical."

สรุปว่า มันมีจำกัดที่ 2000 ชุด หรือ 5000 ชุดกันแน่ครับ

ไปดูที่อี-เบย์บ้าง
http://cgi.ebay.com/Led-Zeppelin-japan-box-set-limited-edition-used-mint_W0QQitemZ160297362362QQcmdZViewItemQQptZUK_CDsDVDs_CDs_CDs_GL?hash=item160297362362&_trksid=p3911.c0.m14&_trkparms=66%3A2|65%3A15|39%3A1|240%3A1318

ราคาแค่ 78 เหรียญ จาก 300
แต่คนขายจดทะเบียนในอังกฤษ-ยอร์คเชียร์/เชฟฟิลด์ แต่ส่งของจากสเปน
ข้อความก็เลี่ยงเป็นส่ง"เสื้อ"จากอังกฤษ
ของก็เป็น"ของใช้แล้ว" แต่ รูปจะก็อปจากชาวบ้านมาทั้งนั้น
มีหลายบ็อกซ์ที่น่าสนใจ แต่ก็กลัวขึ้นสมองแล้วครับ

อยากถามว่า เฉพาะกล่องที่ใส่ มีการปลอมไหมครับ นอกเหนือจาก การปลอมตัวแผ่นแล้ว
(จะได้กัดฟันลุยซีดีแจแปนให้มันสิ้นเรื่องกันไปเลย)

กล่องนี้ไม่ปลอมหรอกครับ Amazon UK ก็นำเข้ากล่องนี้ไปขายเยอะครับ ในอังกฤษไม่น่าจะหายากครับ

« ตอบ #231 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 08:25:09 AM »

อ้างถึง
Led Zeppelin japan box set limited edition used, mint
Sale price:   GBP 126.09
จบแล้ว ท่านผีได้รึเปล่า ราคาจบพอๆกับซื้อของใหม่เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #232 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 08:43:04 AM »

อืมม์์พี่ตั๊มพูดอย่างนี้ ก็น่าคิดซิครับว่า ทำไมถึงมีการผลิตออกมาเรื่อยๆ
ก็น่าแปลกซิครับ Limited Edition แปลว่า จำกัดคนอื่น แต่ที่ Disk Union ไม่จำกัด  ตกใจ

Disk Union จะสั่งพิมพ์ mini lp cd บางล็อตเพิ่มช่วงก่อนปีใหม่ โดยแถมกล่องที่เปลี่ยแบบไปจากเดิมสำหรับผู้ซื้อเหมาทั้งล็อตเป็นของขวัญปีใหม่ครับ ผมก็ยังงงอยู่กับนิยามของ limited edition แบบญี่ปุ่นอยู่ แต่ชุดที่สั่งพิมพ์เพิ่มจะติดป้ายโฆษณาหรือระบุที่โอบิเป็นภาษาญี่ปุ่นว่าเป็น reprint นะครับ อย่าง Genesis ก็มีการแก้ไขบางส่วนของโอบิให้ต่างจากเดิมเล็กน้อย ซึ่งเป็นที่รู้กันในหมู่นักสะสมว่า โอบิแบบไหนเป็นแบบ original limited edition แบบไหนเป็นแบบ reprint

« ตอบ #233 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 09:19:23 AM »

ผมเข้าใจว่า Limited Edition ในที่นี้หมายถึงจำกัดจำนวนการผลิตในครั้งนั้นๆครับ แต่คิดไปคิดมา การผลิต Cd ของอัลบั้มใดๆในแต่ละครั้งก็ต้องจำกัดจำนวนเป็นครั้งๆไปอยู่แล้วนี่ครับ เช่น Moderndog / ทิงนองนอย Limited Edition 10000 ชุดอะไรแบบนี้  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #234 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 10:27:01 AM »

ผมเข้าใจว่า Limited Edition ในที่นี้หมายถึงจำกัดจำนวนการผลิตในครั้งนั้นๆครับ แต่คิดไปคิดมา การผลิต Cd ของอัลบั้มใดๆในแต่ละครั้งก็ต้องจำกัดจำนวนเป็นครั้งๆไปอยู่แล้วนี่ครับ เช่น Moderndog / ทิงนองนอย Limited Edition 10000 ชุดอะไรแบบนี้  ยิ้มกว้างๆ

แต่ในกรณีของ mini lp มันจะมีผลต่างกันเพราะส่วนใหญ่เป็นการนำอัลบั้มเก่ามาออกใหม่ทีเดียวหลายชุดโดยผลิตจำนวนเท่ากันทุกชุด ทั้งๆ ที่อุปสงค์ต่อแต่ละชุดไม่เท่ากันอย่างมาก ทำให้เกิดการกว้านซื้อบางชุดเพื่อเก็งกำไร จนของขาดตลาด แล้วทีนี้ก็เป็นโอกาสของนักเก็งกำไรและแผ่นปลอมจากรัสเซียครับ ตัวอย่างล่าสุดคือ mini lp ของ Dire Straits ชุด Brothers in Arms ในอีเบย์ ราคาถีบตัวแซงหน้าชุดอื่นที่ออกมาพร้อมกันเมื่อเดือนที่แล้วไปแล้ว ส่วนใครจะสั่งจาก Cd Japan หรือ HMV Japan ก็สายเกินไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2008 | 10:32:03 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง

« ตอบ #235 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 02:27:18 PM »

อดครับ คนได้เซ็พฯกล่องนี้อยู่ในอังกฤษ มีอะไรก็คงซัดกันได้
แต่จะว่าไป คนยุโรปเขาไม่รู้เรื่อง SHM-CD นะครับ คนซื้อจะได้แบบไหนไปก็ยังไม่รู้
เพราะในภาษาเขียนไม่ได้บอกไว้ แต่ลงรูป"ล่อ"ซะยังงั้น

ผมเลยสมัครไว้ทั้งสองที่แล้วครับ (Cd Japan หรือ HMV Japan) เดี๋ยวค่อยขอความรู้
ส่วนเรื่องซีดี+โอบิที่พิมพ์นอกเหนือการจำกัดจำนวน ถ้าคนอ่านภาษาเขาไม่ออก ก็ซวยไปใช่ไหมครับ
แล้วอีกอย่าง ทำไม เขาถึงยอมขายซีดีของรัสเซีย ควบคู่กับของประเทศตัวเองครับ อันนี้งงจริงๆ

กว่าจะซื้อญี่ปุ่นสักชุด มันถามมากจริงๆเลยเนอะ ยิ้ม

« ตอบ #236 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 02:38:50 PM »

แนะนำให้ดูของใน HMV แล้วมาซื้อใน cdjapan ครับ เพราะค่าส่งถูกกว่า อ้อตอนสมัครใหม่ได้คูปอง 300 Y แล้วช่วงนี้มีโปร กดใน Promo Tab หน้าเว็บได้อีกใบมูลค่า 500 Y ครับ แต่ใช้ได้ครั้งละใบนะครับ

Disk Union ขายของรัสเซียเฉพาะมือสองกระมังครับ ด้วยความที่รู้หรือไม่สนก็ตามแต่

ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #237 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 05:36:17 PM »

Disk Union ขายแผ่น mini lp cd ของรัสเซียและประเทศอื่นๆ เฉพาะชุดที่ญั่ปุ่นไม่ได้ทำครับ ขายทั้งของใหม่ (ค่อนข้างแพง) และมือสอง (ราคาย่อมเยาว์) พวก mini lp ของ The Beatles ที่เห็นเกลื่อนในอีเบย์ ที่ Disk Union มีหมดเลยครับ แต่เขาเขียนภาษาญี่ปุ่นแปะไว้หลังแผ่นชัดเจนว่าผลิตในประเทศไหน ส่วนชุดที่ญี่ปุ่นเคยออกแล้ว และรัสเซียเอาไปทำแบบลอกเลียนแบบ อย่างที่คุณ Arnold Layne เคยตั้งข้อสังเกตเรื่องความกว้างของโอบิที่ต่างกันเล็กน้อย ผมไม่เคยเห็น Disk Union เขานำมาขายครับ นอกจากนี้ ผมยังเคยเห็นร้านอื่นในโตเกียวที่นำ promo obi ที่ Disk Union แถมจำนวนจำกัด มาถ่ายสำเนาสี แล้วคาด mini lp ขาย โดยตั้งราคาไว้สูงด้วยครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #238 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 08:12:57 PM »

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีอยากจะซื้อ Mini LP Led Zeppelin บ้าง แต่คงไม่ซื้อทุกชุด แต่จะเก็บชุดที่เป็นGimmickเท่านั้น
อยากรู้ว่าชุดไหนเป็นปกแบบ Gimmick บ้างครับ จะได้ซื้อเก็บไว้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #239 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 | 09:07:56 AM »

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีอยากจะซื้อ Mini LP Led Zeppelin บ้าง แต่คงไม่ซื้อทุกชุด แต่จะเก็บชุดที่เป็นGimmickเท่านั้น
อยากรู้ว่าชุดไหนเป็นปกแบบ Gimmick บ้างครับ จะได้ซื้อเก็บไว้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
III, Physical Graffiti, The Song Remains The Same, In Trough The Outdoor ครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์