เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 10:33:10 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheต้องล็อกอินอย่างเดียวหรือครับถึงจะดูเว็บบอร์ดได้?
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องล็อกอินอย่างเดียวหรือครับถึงจะดูเว็บบอร์ดได้?  (อ่าน 12898 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007 | 11:33:11 AM »

เหมือนกับว่าบอร์ดนี้สำหรับสมาชิกเท่านั้น บุคคลทั่วไปไม่สามารถอ่านได้ แต่ในบอร์ดเดิมนั้นบุคคลทั่วไปสามารถอ่านได้ แต่จะเข้ามาตอบได้ก็เฉพาะแต่สมาชิกเท่านั้น

หรือว่าที่ทำเช่นนี้เพราะเหตุผลด้านความปลอดภัยครับ?
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007 | 11:42:57 AM »

นี่เป็นเหตุผลหลักที่ผมล็อกอินเข้ามาเลยนะครับ เพราะอ่านกระทู้ไม่ได้
ขณะที่ในบอร์ดเดิมผมเคยตามมาอ่านบ่อยๆ โดยไม่ได้ล็อกอิน ยิงฟันยิ้ม
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007 | 02:24:33 PM »

ที่ทำอยู่ปัจจุบันน่าจะดีกว่าแบบเดิมครับ จะมีข้อดีคือ จำนวนสมาชิกจะมากขึ้น และเรื่องความปลอดภัยของข้อมูลครับ คือ ถ้าอยากอ่านต้องลงทะเบียน แต่ข้อเสียคือ บางคนคิดว่าบอร์ดอาจจะยังไม่เปิดใช้ หรือปิดปรับปรุง น่าจะบอกใบ้ไว้สักหน่อยให้เขารู้นะครับ (มีผู้อ่านเขาฝากบอกมา)

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007 | 03:04:58 PM »

ที่ทำอยู่ปัจจุบันน่าจะดีกว่าแบบเดิมครับ จะมีข้อดีคือ จำนวนสมาชิกจะมากขึ้น และเรื่องความปลอดภัยของข้อมูลครับ คือ ถ้าอยากอ่านต้องลงทะเบียน แต่ข้อเสียคือ บางคนคิดว่าบอร์ดอาจจะยังไม่เปิดใช้ หรือปิดปรับปรุง น่าจะบอกใบ้ไว้สักหน่อยให้เขารู้นะครับ (มีผู้อ่านเขาฝากบอกมา)
แหม หายหน้าหายตาไปนานเชียวครับ ท่าน The Black Tulip
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007 | 04:35:31 PM »

ขอบคุณครับจะสำหรับคำแนะนำ จะเอาเรื่องนี้ไปคุยกันครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007 | 04:02:24 PM »

อีกอย่างหนึ่งคือ ต้องคลิกที่คำว่า webboard สองครั้งครับ ถึงจะได้ล็อกอิน
The Miracle
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007 | 04:50:20 PM »

อีกอย่างหนึ่งคือ ต้องคลิกที่คำว่า webboard สองครั้งครับ ถึงจะได้ล็อกอิน

จิงด้วย นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก  ยิ้มกว้างๆ

Fragile

Webmaster

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007 | 05:03:08 PM »

จิงด้วย นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก  ยิ้มกว้างๆ

อันนี้เนื่องจากว่าคลิกครั้งแรกต้องผ่านตัวแฟลชก่อนครับ พอคลิกครั้งที่สองถึงจะลิงค์ไปยังเวบบอร์ดครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
.. polotoon ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007 | 06:46:41 PM »

เมื่อก่อน คลิ๊กเข้าหน้าแรกได้จาก banner สัญลักษณ์ของเว็บด้านบนได้ สะดวกดีครับ  ..

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007 | 08:09:42 AM »

สังเกตว่าตั้งแต่ปรับเปลี่ยนมาใช้ระบบบอร์ดใหม่ สถิติการเข้าชมแต่ละกระทู้ไม่ค่อยจะอุ่นหนาฝาคั่งหรือมากมายเหมือนในบอร์ดเก่า สาเหตุที่สำคัญคือต้องล็อกอิน เพราะจะทำให้บางคนที่สนใจแค่แวะเข้ามาดูไม่อาจเข้ามาดูได้ เนื่องจากต้องสมัครสมาชิกเสียก่อน

เพื่อนผมบางคนก็รู้จักบอร์ดนี้ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิก เพราะเขาบอกว่าสนใจจะเข้ามาอ่านและหาความรู้อย่างเดียวครับ
Delirium Demon
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007 | 09:42:01 AM »

ตอนที่เป็นบอร์ดเก่าผมอาศัยมาอ่านอย่างเดียว เพราะว่าไม่รู้ว่าจะคุยอะไรดีน่ะครับ อาศัยเก็บความรู้อย่างเดียวดีกว่า
Fragile

Webmaster

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007 | 05:16:04 PM »

เมื่อก่อน คลิ๊กเข้าหน้าแรกได้จาก banner สัญลักษณ์ของเว็บด้านบนได้ สะดวกดีครับ  ..

อันนี้เนื่องมาจากรุ่นของ Webboard ครับผมยอมรับว่าเริ่มใหม่ๆก็ไม่ชินเช่นกันแต่ผมจะแนะนำให้คลิก หน้าแรก แทนครับส่วนถ้าจะกลับไปหน้าฟอรั่มเช่น Breathe, Kepp Talking ก็คลิกด้านล่างครับตรงคำว่ากระโดดไป ครับ ส่วนปัญหาเรื่องเข้าบอร์ดผมจะเปลี่ยนตามคำเรียกร้องนะครับ ขออภัยในความไมสะดวกครับ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007 | 07:45:14 PM »

ตอนนี้คนที่ไม่เป็นสมาชิกสามารถอ่านบอร์ดได้แล้วครับ แต่ไม่สามารถตอบ+ตั้งกระทู้ได้จนกว่าจะสมัครสมาชิก

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 07:40:11 AM »

ตอนนี้คนที่ไม่เป็นสมาชิกสามารถอ่านบอร์ดได้แล้วครับ แต่ไม่สามารถตอบ+ตั้งกระทู้ได้จนกว่าจะสมัครสมาชิก
ขอบคุณครับ แหม... ทีมงานของเราช่างดำเนินการได้รวดเร็วทันใจดีจริง -- เยี่ยม  เจ๋ง
หน้า: [1]
พิมพ์