เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 06:55:38 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: [1] 2 3 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72616 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 10:41:34 AM »

เผื่อเพื่อนๆ จะมีคำแนะนำดีๆให้  ยิ้มกว้างๆ

ผมกำลังล่า Asia - Aura อยู่ครับ ชุดสุดท้ายใน Studio Work Collection วงนี้ถ้าสมาชิกยุคก่อตั้งไม่กลับมา Reunion กันก็อาจจะเลิกตามกันไปแล้ว เพราะช่วงหลัง ไม่ค่อยถูกชะตาเลย ชุดนี้แม้ไม่มี Wetton แต่พอเหลือแค่ชุด 2 ชุด เลยต้องตามเก็บซะ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 10:54:21 AM »

ครึ่งปีหลังมีแต่งานออกมายั่วน้ำลายเพียบเลยครับ โดยเฉพาะวันที่ 10 เืดือน กันยา

Led Zeppelin Definitive Box-set SHM-CD แล้วก็แผ่นแยกอีก แต่ผมอาจจะไม่ซื้อ Box ครับ
กำลังเลือกดูว่าชุดไหนน่าเก็บอยู่

Metallica ชุดใหม่รูปแบบ SHM-CD เหมือนกันพร้อม Back catalog ด้วยแต่ไม่รู้ว่าจะทำออกมาเป็น JP mini LP รึเปล่า ถ้าใช่ก็กลุ้มเลยครับ

หลัก ๆ ก็มีเท่านี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 11:07:35 AM »

เผื่อเพื่อนๆ จะมีคำแนะนำดีๆให้  ยิ้มกว้างๆ

ผมกำลังล่า Asia - Aura อยู่ครับ ชุดสุดท้ายใน Studio Work Collection วงนี้ถ้าสมาชิกยุคก่อตั้งไม่กลับมา Reunion กันก็อาจจะเลิกตามกันไปแล้ว เพราะช่วงหลัง ไม่ค่อยถูกชะตาเลย ชุดนี้แม้ไม่มี Wetton แต่พอเหลือแค่ชุด 2 ชุด เลยต้องตามเก็บซะ  ยิ้มกว้างๆ

สตูดิโอชุดสุดท้ายก่อน reunion ไม่ใช่ Silent Nation หรือครับ เป็นชุดที่ผมชอบมากที่สุดในยุค non-Wetton

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 11:36:45 AM »

- อยากสอย LCD TV ของ Sony ที่ออกใหม่ 20" (น่ารักดี) ไว้เล่นเกม ราคา 13,990 บาท ไปดูมาวันก่อนวัสดุที่ใช้กากมาก

- เครื่องเล่นเกมคอมโซล ตอนนี้ในตลาดมีด้วยกัน 3 เครื่อง
  1) Wii
  2) Xbox360
  3) PlayStaion 3
Wii ชนะในตลาดญี่ปุ่นไปแล้ว แต่ตลาดโลกต้องยกให้ X360 แล้วยิ่งผู้สร้าง Final Fatasy ประกาศว่าภาคใหม่ (XIII) จะลง Xbox ด้วยนี่ยิ่งแล้วเลย / PS3 สเป็กเทพดี แต่ไม่มีแผ่นเกมออกให้เล่น ทุกเครื่องราคาเฉลี่ยใกล้เคียงกันที่ 13,800-14,800 บาท ใจนึงอยากได้ Wii เพราะมีเกมน่ารักๆเยอะ ให้แฟนเล่นด้วยได้ X360 เกมฮาร์ดๆเรท M18+ คอขาด ใส้ทะลัก เลือดแดงฉานเยอะดี ทว่าเล่นเกมมา 20 ปี ไม่เคยซื้อเครื่องเกมสัญชาติไอ้'กันเข้าบ้าน อีกทั้งเครื่องนี้เสี่ยงต่อการ "ไฟแดง" อีกด้วย

- PSP เครื่องเกมพกพาของ Sony ตอนออกใหม่ๆขายสู้ Nintendo DS ไม่ได้ แต่ครึ่งปีมานี่ยอดขายนำโด่ง เนื่องจากมีเกมใหม่ๆโผล่ออกมาเป็นละลอกๆ เครื่องเปล่า(รุ่นล่าสุด)ขายอยู่ที่ 6,700 บาท สื่อเกมใช้ UMD แผ่นราคา 900-2000 (แผ่น Japan แพงที่สุด) แต่มีวิธีเล่นแบบกองโจร โดยการอัพเฟริมแวร์ แล้วหาเกม ISO ยัดใส่เม็ม (ต้อง 4GB ขึ้นไป เสียงเงินซื้ออีก 4GB = 1,600บาท) ลงทุนแค่เม็มฯแล้วแผ่น UMD game ก็ไม่ต้องซื้ออีกเลย

- แผ่น CD ของศิลปิน(สาวๆ)ญี่ปุ่นอีกเป็นกองทัพ ตกแผ่นล่ะ 1,000 บาท+

หลักๆก้อมีเท่านี้แหละครับ ถ้านึกอะไรออกจะมาเพิ่มเติมอีกที... ยิ้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 11:51:32 AM »

เพิ่ม พอดีเพิ่งนึกออกครับ

อยากได้ DVD ภาพยนตร์ญี่ปุ่นเรื่อง Mailko นางเอกคือขวัญใจผม Kou Shibasaki (นางเอก Dororo) แผ่นญี่ปุ่นออกปลายปีที่แล้ว ราคา 1,700 บาท ว่าจะสั่งแล้ว เพราะเป็นดิจิแพ็ค สเกลภาพแบบ Anamorphic โชคดีเช็คก่อนว่า Sub Title ไม่มีวิมานอะไรเลย (แล้วตรูจะดูรู้เรื่องมั๊ยนี่)

แผ่น'เมกาโซน 1 ออกเมื่อเดือนที่แล้ว ว่าจะซื้ออยู่ แต่คงไม่กดสั่งเองเพราะเป็น DVD ช่วยชาติหัวโตแน่ ได้ยินรุ่นน้องบอกเห็นแผ่นโมฯซับแถวฟอร์จูน แต่คงไม่เอา เพราะหนังสไตล์นี้ผมสะสมแผ่นแท้มากกว่า (แผ่น'เมการาวๆ 800บาท)

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 11:58:56 AM »

พูดถึง DVD ผมรอซื้ออยู่ 3 กล่อง ของพี่ไทยเรานี่แหละครับ ออกพร้อมกัน 31/07 นี้ (ไม่รู้จะเลื่อนหรือเปล่านะ) ถ้าใครยังไม่ได้ดูหรือดูแล้ว อยากจะซื้อเก็บ ผมอยากให้ช่วยกันซื้อของแท้ (ของพี่ไทยเรานี่แหละ) หน่อยนะครับ (ถ้าเขาทำสวยแบบภาพที่โชว์ไว้) ราคา 200 ปลายๆเอง

Always 2: Sunset on Third Street

กล่องนี้ถ้าทำได้ตามภาพนี่แหล่มเลย อ่านเจ๊ง้อใน Film Max เล่มใหม่ แกบอกซื้อกล่องนี้แผ่นญี่ปุ่นมา ราคา 3000 กว่าบาท!ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:03:40 PM »

Sky of Love จากนิยายรักทางมือถือที่โด่งมากในญี่ปุ่น สู่ภาพยนตร์โดยได้สุดยอด Idol Yui Aragaki มาเป็นนางเอก (ส่วนไอ้หัวทองในภาพนี่มันมาทำซากอะไรมิทราบครับ)

กล่องนี้ดูแล้ว(คาดว่า)ไม่น่าจะสวยเท่าที่ควร แต่อย่างไรก็ดีด้วยราคาเพียงเท่านี้ ผมก็ว่าโอเคแล้วล่ะครับ เคยอ่านใน ThaiDVD มีคนซื้อตัวนี้แผ่นญี่ปุ่นมา แถมโดนช่วยชาติอีก เบ็ดเสร็จโดนค่าเสียหายไป 2000บาท+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:19:05 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:07:53 PM »

สตูดิโอชุดสุดท้ายก่อน reunion ไม่ใช่ Silent Nation หรือครับ เป็นชุดที่ผมชอบมากที่สุดในยุค non-Wetton
อ๋อ ผมหมายถึงชุดสุดท้ายที่ผมขาดอยู่น่ะครับพี่ ผมเสียดายจังครับ ที่วงนี้เลิกตั้งชื่ออัลบั้มสองพยางค์ และขึ้นต้นด้วยอักษร A เช่นเดียวกับชื่อวง  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:12:20 PM »

กล่องสุดท้าย เป็นเรื่องที่ผมอยากดูที่สุด (จริงๆอยากดูทั้ง 3 เรื่อง แต่กับเรื่องนี้ความอยากมันพุ่งมากกว่า) เป็นหนังย้อนยุคคล้ายๆ Always เน้นความสัมพันธ์ในครอบครัว เคยสูบตัวอย่างมายลแล้ว ถ่ายภาพสวยมากๆเลย

ทั้งหมดเป็นผลงานของ แฮปปี้ โฮม ถ้าเขาทำให้จริงดั่งภาพแล้วเพื่อนๆท่านใดสนใจ ช่วยสนุบสนุนหน่อยนะครับ ผมก็ไม่ได้อะไรกับเขาหรอก แต่เห็นความตั้งใจแล้วชื่นชมเลย (แต่บอกก่อน ต้องทำให้ได้ดั่งภาพนะครับ)

ลืมบอก เรื่องนี้ Tokyo Tower: Me, Mom And Sometime Dad นะครับ เมื่อเดือนก่อนเคยมี DVD บ้านเราออกมา ชื่อเรื่อง Tokyo Tower เหมือนกัน พอดีคนรู้จักโทรมาถามเอาป่าว ผมเลยบอกมันจัดมาแล้วกัน ดันคนล่ะทาวเวอร์กัน อันนั้นหนังอีโรติก เซ็งเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:18:42 PM »

คุณไม่ประสงค์ฯเล็งหนังน่าสนใจทั้งนั้นเลยนะครับ ผมว่าแผ่นลิขสิทธิ์ ราคาที่น่าจะขายง่ายน่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 200 ต้นๆครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:30:21 PM »

คุณไม่ประสงค์ฯเล็งหนังน่าสนใจทั้งนั้นเลยนะครับ ผมว่าแผ่นลิขสิทธิ์ ราคาที่น่าจะขายง่ายน่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 200 ต้นๆครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าสองร้อยต้นๆนี่เยี่ยมเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ แต่ผมดูในเว็ปขายแผ่นบ้านเรา เค้าแปะราคาไว้ที่ 260-289 บาทครับ แต่ผมว่าราคาไหนก็โอเคแล้วล่ะครับ เสียดายแต่ล่ะเรื่องมีแค่แผ่นเดียวเอง อย่าง Always ภาคแรก EVS ทำไว้ดีมากๆเลย เป็นดิจิแพ็ค มี 2-disc ล่าสุดผมเห็นลงกระบะลดราคาเหลือ 79 บาทล่ะ แต่มีแค่แผ่นเดียว แถมใส่กล่องพลาสติกดำธรรมดาๆอีกต่างหากครับ  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:36:11 PM »

กล่องสุดท้าย เป็นเรื่องที่ผมอยากดูที่สุด (จริงๆอยากดูทั้ง 3 เรื่อง แต่กับเรื่องนี้ความอยากมันพุ่งมากกว่า) เป็นหนังย้อนยุคคล้ายๆ Always เน้นความสัมพันธ์ในครอบครัว เคยสูบตัวอย่างมายลแล้ว ถ่ายภาพสวยมากๆเลย

ทั้งหมดเป็นผลงานของ แฮปปี้ โฮม ถ้าเขาทำให้จริงดั่งภาพแล้วเพื่อนๆท่านใดสนใจ ช่วยสนุบสนุนหน่อยนะครับ ผมก็ไม่ได้อะไรกับเขาหรอก แต่เห็นความตั้งใจแล้วชื่นชมเลย (แต่บอกก่อน ต้องทำให้ได้ดั่งภาพนะครับ)

ลืมบอก เรื่องนี้ Tokyo Tower: Me, Mom And Sometime Dad นะครับ เมื่อเดือนก่อนเคยมี DVD บ้านเราออกมา ชื่อเรื่อง Tokyo Tower เหมือนกัน พอดีคนรู้จักโทรมาถามเอาป่าว ผมเลยบอกมันจัดมาแล้วกัน ดันคนล่ะทาวเวอร์กัน อันนั้นหนังอีโรติก เซ็งเลย

เกือบไปแล้ว ผมนึกว่า Tokyo Tower ที่วางขายอยู่เป็นเรื่องนี้เสียอีก ที่ยั้งไว้เพราะจำได้ว่า เป็นหนังเศร้า แต่ปกมันอีโรติก

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:36:41 PM »

รบกวนคุณไม่ประสงค์ฯ ถ่ายรูป Collection dvd ภาพยนตร์ และ ซีดีเพลงสาว ๆ มาให้เชียชมบ้างสิครับ 
panyarak

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:37:40 PM »

พูดถึง DVD ผมรอซื้ออยู่ 3 กล่อง ของพี่ไทยเรานี่แหละครับ ออกพร้อมกัน 31/07 นี้ (ไม่รู้จะเลื่อนหรือเปล่านะ) ถ้าใครยังไม่ได้ดูหรือดูแล้ว อยากจะซื้อเก็บ ผมอยากให้ช่วยกันซื้อของแท้ (ของพี่ไทยเรานี่แหละ) หน่อยนะครับ (ถ้าเขาทำสวยแบบภาพที่โชว์ไว้) ราคา 200 ปลายๆเอง

Always 2: Sunset on Third Street

กล่องนี้ถ้าทำได้ตามภาพนี่แหล่มเลย อ่านเจ๊ง้อใน Film Max เล่มใหม่ แกบอกซื้อกล่องนี้แผ่นญี่ปุ่นมา ราคา 3000 กว่าบาท!ครับ

เรื่องนี้ แม้ไม่แถมรถไฟ กับสะพาน และบ้าน ก็จะซื้อของแท้ครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:40:57 PM »

คุณไม่ประสงค์ฯ เล่น ThaiDVD ใช้ชื่ออะไรหรือครับ  ขยิบตา

หน้า: [1] 2 3 ... 15
พิมพ์