เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149661 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

24 เมษายน 2024 | 06:24:06 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingความฝันของชาว Thaiprog มีอะไรบ้างครับ?
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความฝันของชาว Thaiprog มีอะไรบ้างครับ?  (อ่าน 25453 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 01:33:36 PM »

แบบหนุกๆไม่ซีเรียสครับ เอาที่พอลุ้นเป็นไปได้นะครับ ของผมที่นึกได้ตอนนี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

1. Pink Floyd / The Wall 40th Anniversary 5.1 Hybrid SACD plus bonus The Wall Live 1980 DVD
2. Tool / Live 3D DVD (with 3D glasses)
3. Roger Waters / New Album with special guest David Gilmour
4. Mike Oldfield / New Album Produced by Simon Phillip
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2008 | 02:19:55 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 01:54:34 PM »

Tool มีความเป็นไปได้ที่จะออก Official DVD ตัวแรกมากน้อยแค่ไหนครับ ณ ตอนนี้
TRON

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 01:58:03 PM »

Tool มีความเป็นไปได้ที่จะออก Official DVD ตัวแรกมากน้อยแค่ไหนครับ ณ ตอนนี้

ถามเหมือนผมเป็นผู้จัดการวงเลยะครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ มีข่าวแว่วๆ แต่เรื่อง 3 มิตินี่ผมคิดเองครับ เพราะมันเป็นไปได้และเข้าคอนเซปท์ปกอัลบั้มชุดล่าสุดครับ อาจเป็นคอนเสริต์ตัดกับภาพอนิเมชั่นหลอนๆ 3 มิติครับ แค่คิดก็ขนลุกแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:02:16 PM »

ผมกะว่าถ้า bonus feature เค้าเอา MV เก่า ๆ มารวมไว้ก็ดีครับ ผมจะได้เอา vicarious ไปปล่อย  ยิงฟันยิ้ม
น่าสนใจมากครับถ้าวงนี้ทำ Official concert ออกมาซักครั้ง
.. polotoon ..

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:04:37 PM »

อยากให้มี Official complete Mini Lp Cd Collection ของศิลปินที่เลิกออกงานไปแล้วอย่างเช่นของ Pink Floyd, Led Zeppelin ออกมาหลายๆวงครับ แบบที่ว่าไม่ต้องไปตามเก็บอะไรอีก เรียกว่ามี Box นี้แล้วเลิก  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:08:38 PM »

ผมกะว่าถ้า bonus feature เค้าเอา MV เก่า ๆ มารวมไว้ก็ดีครับ ผมจะได้เอา vicarious ไปปล่อย  ยิงฟันยิ้ม
น่าสนใจมากครับถ้าวงนี้ทำ Official concert ออกมาซักครั้ง

เรื่องรวม MV คงยากครับ เพราะมี Saliva Box Set และ DVD Single ออกมากระจายกัน ทั้งๆมี่ออกพร้อมกัน (Schism, Parobola) ทางวงยังออกแยกเฉย แต่ผมว่ามันดูเป็นงานเอกเทศน์ของแต่ละเพลงดีนะครับ ทั้งปกและอาร์ตเวอร์คดูแยกๆเป็นเพลงๆไป น่าสะสมอย่างยิ่ง

MV ของวงนี้ขลังจนขายทีละเพลงได้แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์
JKNoremorse

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:10:40 PM »

ตอนนี้ผมแค่ขอให้มีการ re-issue Jp Mini LP ของ Pink Floyd ออกมาอีกทีให้เหมือนกับ Led Zeppelin ที่ทำแต่ละอัลบั้มและตัว obi มีความแตกต่างกัน รวมทั้ง Definitive box-set ด้วย ว่าจะทำออกมาน่าสนใจเท่า Zeppelin ไหม?
TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:12:04 PM »

ตอนนี้ผมแค่ขอให้มีการ re-issue Jp Mini LP ของ Pink Floyd ออกมาอีกทีให้เหมือนกับ Led Zeppelin ที่ทำแต่ละอัลบั้มและตัว obi มีความแตกต่างกัน รวมทั้ง Definitive box-set ด้วย ว่าจะทำออกมาน่าสนใจเท่า Zeppelin ไหม?

ถ้าทำจริงผมไม่รอดูว่าน่าสนใจหรือไม่ ผมจะจองไว้เลย เพราะหมดก่อนวางขายแน่ๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:13:41 PM »

ถ้าทำจริงผมไม่รอดูว่าน่าสนใจหรือไม่ ผมจะจองไว้เลย เพราะหมดก่อนวางขายแน่ๆ

+1 ครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:17:18 PM »

1. Japan mini lp cd release of Rush's entire catalog
2. Live DVD of Yes Drama Tour
3. Live DVD of Jon & Vangelis
4. Live DVD of ELPowell
5. Live DVD of Flower Travellin' Band
6. Live DVD of Far East Family Band
7. Live DVD of UK
8. Live DVD of Renaissance at Carnegie Hall and Tuscany Tour
9. Live DVD of Jean Michel Jarre in Hong Kong
10. Japan mini lp cd release of Jon Anderson's Olias of Sunhillow
11. Japan mini lp cd release of Chris Squire's Fish out of Water
12. Live DVD of Sky at Westminster Abbey
13. Live DVD of 3 (Emerson, Palmer & Berry)
14. Live DVD of BJH Live Tapes
15. Annie Haslam singing favorite Yes songs with Steve Howe on the guitar
16. Genesis reunion tour with Peter Gabriel and Steve Hackett

JKNoremorse

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:20:09 PM »

ขอวกกลับมาที่ Tool หน่อยสิครับ เท่าที่ผมดูเนี่ย วงนี้ก็ไม่เคยออกงานในรูปแบบของ ไลฟ์ซีดี เลยไช่ไหมครับ?
TRON

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:20:40 PM »

16. Genesis reunion tour with Peter Gabriel and Steve Hackett

+1  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:24:39 PM »

ขอวกกลับมาที่ Tool หน่อยสิครับ เท่าที่ผมดูเนี่ย วงนี้ก็ไม่เคยออกงานในรูปแบบของ ไลฟ์ซีดี เลยไช่ไหมครับ?

ใช่ครับ จึงเป็นที่ถวิลหาของแฟนๆครับ แต่ใน Saliva Box Set ในส่วน CD ก็มีบันทึกการแสดงสดดีๆเยอะครับ เช่น No Quarter (Led Zeppelin's cover), Push it (Re-interpret live version), Third Eye (Very good live version! ) เป็นต้น  ยิ้มเท่ห์
JKNoremorse

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:27:09 PM »

ครับ รอดูต่อไปครับ ผมอยากฟังไลฟ์อัลบั้มจากงานชุด 10,000 days กับ Lateralus มากครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:07:07 PM »

Disk Union มาเปิดสาขา progressive rock ที่กรุงเทพฯ

หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์