เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 09:58:10 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingความฝันของชาว Thaiprog มีอะไรบ้างครับ?
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความฝันของชาว Thaiprog มีอะไรบ้างครับ?  (อ่าน 25396 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:08:04 PM »

Disk Union มาเปิดสาขา progressive rock ที่กรุงเทพฯ

ผมว่าขายดีแน่ๆ รับออร์เดอร์จองแผ่นแทบไม่ทัน  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:10:07 PM »

Disk Union มาเปิดสาขา progressive rock ที่กรุงเทพฯ

ผมว่าขายดีแน่ๆ รับออร์เดอร์จองแผ่นแทบไม่ทัน  ยิ้มกว้างๆ

ที่ไหน ยังไงครับ ขอรายละเอียดด้วยสิครับ
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:10:21 PM »

+1 ครับ จะได้ไม่ต้องฝากคนซื้อจากญี่ปุ่น และไม่ต้องโดนยัดเยี่ยดแผ่นที่ไม่ได้ฝากซื้อด้วย
TRON

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:18:04 PM »

ที่ไหน ยังไงครับ ขอรายละเอียดด้วยสิครับ

ความฝันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2008 | 03:21:33 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 03:21:24 PM »

อ่านแต่ต้นสิครับ ความฝันครับ

อ๋อ ครับ  แลบลิ้น (ลืมไปเลยครับนี่เป็นกระทู้แห่งความฝ้น)
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 | 07:36:49 AM »

อ๋อ ครับ  แลบลิ้น (ลืมไปเลยครับนี่เป็นกระทู้แห่งความฝ้น)
ถึงกระนั้น ผมก็อยากให้เป็นฝันที่เป็นจริง ถ้าเป็นเช่นนั้น งานนี้เซียน prog ทั้ง CD และ LP คงได้มีเฮ

อิจฉาคนญี่ปุ่นจริง ๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 03:39:23 PM »

อยากให้มีงาน Record/CD Fair ในเมืองไทยครับ (ลองเปิดดูรูปใน www.recordplanet.nl) จัดที่ศูนย์สิริกิติ์หรือ BITEC ก็ได้ ตอนอยู่อเมริกา ผมไปงานพวกนี้ทุกสัปดาห์ ซึ่งจะย้ายที่และเมืองไปเรื่อยๆ บางครั้งก็ต้องขับรถไปหลายชั่วโมง งานทีจัดประจำเดือนตามโรงแรมจะไม่ใหญ่ แต่งานประจำปีที่มลรัฐ Pennsylvania นั้น ยิ่งใหญ่ไม่แพ้ในรูปที่เนเธอร์แลนด์ ในงานจะมีทุกอย่างเกี่ยวกับดนตรีขาย ทั้งแผ่นเสียง เทป ซีดี ซิงเกิ้ลทั้ง 7" และ 12" ของที่ระลึก boxset ที่หายาก แผ่น bootleg แผ่น promo แผ่น acetate แผ่น first pressing เครื่องดนตรี LD เสื้อยืดวงดนตรีลายที่หายาก หนังสือ วีดีโอ DVD ฯลฯ ส่วนใหญ่ราคาไม่แพง ไม่เสียภาษี แถมต่อรองราคาได้ แล้วยังได้เจอผู้ร่วมวงการและผู้ขายที่มีความรู้ทางดนตรีเพียบ

JKNoremorse

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 03:43:22 PM »

อยากให้มีจริง ๆ ครับ บ้านเราจะหาแบบเปิดท้ายขายของที ก็หายากเหลือเกิน แลบลิ้น

ถ้ามีแบบในลิงค์จริง ๆ มีหวังได้เดินตั้งแต่เช้า จรดมืดแหง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2008 | 03:45:05 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 08:34:20 PM »

อยากให้มีร้านซีดีแนวพร็อกทุกแนวมาเปิดใกล้ๆบ้านผม แถมสั่งได้ในราคาถูกอีกด้วย ^^"

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 12:25:31 PM »

ถึงกระนั้น ผมก็อยากให้เป็นฝันที่เป็นจริง ถ้าเป็นเช่นนั้น งานนี้เซียน prog ทั้ง CD และ LP คงได้มีเฮ

อิจฉาคนญี่ปุ่นจริง ๆ

ขอสาขาเชียงใหม่ด้วย ยิ้ม

I will write my words upon the door...
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 09:11:36 AM »

อยากให้มีงาน Record/CD Fair ในเมืองไทยครับ (ลองเปิดดูรูปใน www.recordplanet.nl) จัดที่ศูนย์สิริกิติ์หรือ BITEC ก็ได้ ตอนอยู่อเมริกา ผมไปงานพวกนี้ทุกสัปดาห์ ซึ่งจะย้ายที่และเมืองไปเรื่อยๆ บางครั้งก็ต้องขับรถไปหลายชั่วโมง งานทีจัดประจำเดือนตามโรงแรมจะไม่ใหญ่ แต่งานประจำปีที่มลรัฐ Pennsylvania นั้น ยิ่งใหญ่ไม่แพ้ในรูปที่เนเธอร์แลนด์ ในงานจะมีทุกอย่างเกี่ยวกับดนตรีขาย ทั้งแผ่นเสียง เทป ซีดี ซิงเกิ้ลทั้ง 7" และ 12" ของที่ระลึก boxset ที่หายาก แผ่น bootleg แผ่น promo แผ่น acetate แผ่น first pressing เครื่องดนตรี LD เสื้อยืดวงดนตรีลายที่หายาก หนังสือ วีดีโอ DVD ฯลฯ ส่วนใหญ่ราคาไม่แพง ไม่เสียภาษี แถมต่อรองราคาได้ แล้วยังได้เจอผู้ร่วมวงการและผู้ขายที่มีความรู้ทางดนตรีเพียบ

+1 ครับ

เคยไปสมัยเรียนอยู่ที่อังกฤษ 2-3 ครั้ง ลานตามากๆครับ ดูเป็นวันๆยังไม่หมดเลย มีทุกเรื่องที่เกี่ยวกับศิลปินที่เราชอบ
.. polotoon ..

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2008 | 04:25:07 PM »

ผมขอฝันเล็กๆ แค่มีร้าน import สินค้าประเภท mini lp, limited box set สวยๆทั้งหลายเข้ามาวางขายเยอะๆหน่อย เพราะสั่งซื้อเอง มีข้อจำกัดเยอะจัง  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 10:11:44 PM »

ถ้า Disk union มาเปิดสาขาที่ไทย คงไม่ต้องมีเงินกินข้าวกันล่ะครับ ผมคงเดินไปถอยแผ่นทุกวัน  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008 | 09:39:13 PM »

หนึ่งในความฝันของผมเช่นกัน คือเห็นทีวีบ้านเราเอาดนตรีโปรเกรสซีฟไปออกอากาศ
มันเป็นจริงแล้วนะครับ...
รายการ 108 ดนตรี One-O-Eight Music
ออกอากาศในวันที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 เวลา 22.00 น.

ทางสถานีโทรทัศน์ ทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

จะเอาเรื่องของวงเยสมาออกครับ ในช่วง The Hero ฮ่าๆ... ยิงฟันยิ้ม

http://www.108music.tv/

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2008 | 11:37:57 PM »

หนึ่งในความฝันของผมเช่นกัน คือเห็นทีวีบ้านเราเอาดนตรีโปรเกรสซีฟไปออกอากาศ
มันเป็นจริงแล้วนะครับ...
รายการ 108 ดนตรี One-O-Eight Music
ออกอากาศในวันที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 เวลา 22.00 น.

ทางสถานีโทรทัศน์ ทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

จะเอาเรื่องของวงเยสมาออกครับ ในช่วง The Hero ฮ่าๆ... ยิงฟันยิ้ม

http://www.108music.tv/

เหมือนทางรายการกำลังโฟกัสไปที่แนวโปรเกรสซีฟเลยครับ
ที่สำคัญ ออกอากาศในวันที่ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2551 เวลา 22.00 น
เป็น "พิงค์ ฟลอยด์" เน้อ พี่ๆน้องๆ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์