เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 07:57:54 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingนักร้องนักดนตรี prog กับอาชีพอื่นๆ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นักร้องนักดนตรี prog กับอาชีพอื่นๆ  (อ่าน 17674 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 01:24:52 PM »

ชื่อร้านgarden shedตั้งอยู่ที่ 3A DAIICHI-SHIDA BLDG 3F,7-16-15,NISHI-SHINJUKU,SHINJUKU-KU,TOKYO 160-0023,JAPAN

ใช่ร้านนี้หรือเปล่าครับ http://www.gardenshedcd.com/ ผมเข้าไปเก็บข้อมูลอยู่บ่อยๆ (แต่คงไม่มีปัญญาได้ไปหรอกครับ) มีแผ่นแปลกๆเยอะมาก ถ้าซื้อหมดคงล่มจมแน่ๆครับ... ยิ้ม

เป็นร้านที่ขายแพงครับ คนขายเกิดมาไม่เคยยิ้มเลยครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 01:52:50 PM »

ปัจจุบันร้านนี้ยังอยู่หรือเปล่าครับเห็นว่าขายแพง เว็ปเขา update อยู่ตลอดเลยครับ มีแผ่นแปลกๆที่ไม่เคยเห็นที่ไหนด้วย (แต่คงไม่กล้าซื้อมาฟังครับ เพราะเป็น CD จากนานาประเทศไม่ได้ทำในญี่ปุ่น กลัวคุณภาพไม่ดีครับ)
panyarak

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 03:40:59 PM »

ปัจจุบันร้านนี้ยังอยู่หรือเปล่าครับเห็นว่าขายแพง เว็ปเขา update อยู่ตลอดเลยครับ มีแผ่นแปลกๆที่ไม่เคยเห็นที่ไหนด้วย (แต่คงไม่กล้าซื้อมาฟังครับ เพราะเป็น CD จากนานาประเทศไม่ได้ทำในญี่ปุ่น กลัวคุณภาพไม่ดีครับ)

ร้านนี้ เน้น prog, folk, celtic จากทั่วโลก แผ่นญี่ปุ่นจะมีแต่วง prog ญี่ปุ่นครับ วันที่ 31 ธันวา ของทุกปี จะลดราคาทุกอย่าง 20-25 % ครับ

no7
Fragile

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008 | 10:06:48 AM »

คนขายเป็นไอ้เสือยิ้มยาก แต่ยอมรับว่าความรู้ด้านprogressiveสุดยอดมาก ขนาดผมซื้อเยอะมากยังไม่ขอบคุณสักคำเลย
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008 | 10:40:01 AM »

คนขายเป็นไอ้เสือยิ้มยาก แต่ยอมรับว่าความรู้ด้านprogressiveสุดยอดมาก ขนาดผมซื้อเยอะมากยังไม่ขอบคุณสักคำเลย

คุยกันภาษาอะไรหรือครับ พี่ no7 คงพูดภาษาญี่ปุ่นเก่งน่าดูเลย ลูกค้าที่อยู่ในร้านตอนนั้นเขาคงหูหนวกกันเป็นแถว
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 มกราคม 2009 | 05:33:18 PM »

Warrel Dane นักร้องนำเสียงดุของวง Nevermore เปิดร้านอาหารอิตาเลียนอยู่ที่ซีแอทเทิลครับ

ส่วนพี่แสงมือกีตาร์วง Nathania นั้นขับแท๊กซี่อยู่ใกล้ๆบ้านผมเอง (ลาดพร้าว 94) ผมมีเบอร์พี่แกอยู่ อยากขึ้นเมื่อไรก็กดเรียกได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2009 | 05:38:30 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 03:11:55 PM »

พอจะยกตัวอย่างนักดนตรีดังๆ ให้ทราบได้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ ..

ตัวอย่าง เมื่อ Starcastle แตกวง สมาชิกก็ไปประกอบธุรกิจส่วนตัว บางคนก็ไปทำด้าน IT หรือคอมพิวเตอร์ครับ
คุณ panyarak คงหมายถึง Herb Schildt มือคีย์บอร์ดของ Starcastle ที่หันไปเอาดีทางด้าน IT และคอมพิวเตอร์ใช่ไหมครับ? เขาเขียนหนังสือออกขายและได้รับความนิยมด้วย นอกจากฝีไม้ลายมือการเล่นคีย์บอร์ดที่เยี่ยมยุทธ์สมัยที่อยู่กับ Starcastle
panyarak

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009 | 03:31:54 PM »

พอจะยกตัวอย่างนักดนตรีดังๆ ให้ทราบได้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ ..

ตัวอย่าง เมื่อ Starcastle แตกวง สมาชิกก็ไปประกอบธุรกิจส่วนตัว บางคนก็ไปทำด้าน IT หรือคอมพิวเตอร์ครับ
คุณ panyarak คงหมายถึง Herb Schildt มือคีย์บอร์ดของ Starcastle ที่หันไปเอาดีทางด้าน IT และคอมพิวเตอร์ใช่ไหมครับ? เขาเขียนหนังสือออกขายและได้รับความนิยมด้วย นอกจากฝีไม้ลายมือการเล่นคีย์บอร์ดที่เยี่ยมยุทธ์สมัยที่อยู่กับ Starcastle

ใช่แล้วครับ

Fog
Blade Runner

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 08:38:15 AM »

Aaron Turner (Isis), Jacob Bannon (Converge), John Baizley (Baroness) เป็นกราฟิกดีไซเนอร์
Ikue Mori สาวใหญ่จอมหลอนนี่เป็นนักออกแบบเสื้อผ้าด้วย
Scott Mosher นี่ก็กราฟฟิกดีไซเนอร์เช่นกัน

ปล.
อาชีพอื่นนี่รวมพวกที่มีค่ายเพลงของตัวเองด้วยรึเปล่าึครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 | 11:59:44 AM »

ตามข้อมูลจาก Wikipedia ตอนนี้ Matthew Fisher อดีตมือคีย์บอร์ดของ Procol Harum มีอาชีพเป็น programmer อยู่ในกรุงลอนดอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2010 | 03:15:04 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 | 03:13:18 PM »

Teddy Bautista อดีตมือคีย์บอร์ดและหัวหน้าวง Canarios ที่ออกอัลบั้ม prog แผ่นคู่ระดับตำนานชุด Ciclos เมื่อปี 1974 นอกจากมีชื่อในฐานะเป็นนักดนตรีแล้ว ยังมีตำแหน่งเป็นนายกสมาคม SGAE หรือ Spain's General Society of Composers and Publishers ซึ่งดูแลเรื่องลิขสิทธิ์ในผลงานการประพันธ์ของศิลปินต่าง ๆ ของประเทศสเปนอีกด้วย ตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าเขาเกษียณแล้วหรือยัง (อายุเกือบ 70 แล้ว) แต่มีข่าวว่าเขาจะได้รับเงินบำนาญตามสัญญาที่ทำไว้ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ

http://www.zadanews.com/2010/02/26/teddy-bautista-gets-25000-euros-a-month-pension/

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 01:40:34 PM »

Julian Jay Savarin (คนที่สองจากขวา) เป็นนักเขียนนวนิยายแนว sci-fi ทั้งก่อนและหลังจากออกอัลบั้ม prog สองชุด ทั้งในนามของ Julian's Treatment และในนามส่วนตัว

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011 | 02:25:41 PM »

Manel Camp อดีตสมาชิกและมือคีย์บอร์ดของ Fusioon วงโพรเกรสสีฟว์ร็อคของสเปน (ผลงานที่โดดเด่นคืออัลบั้ม Minorisa ซึ่งออกในปี 1975) ปัจจุบันนอกจากเป็นนักดนตรี นักแต่งเพลง และครูสอนดนตรีแล้ว ยังเป็นหัวหน้าภาควิชาดนตรีแจ๊สและดนตรีสมัยใหม่ของวิทยาลัยดนตรีแห่งประเทศสเปน [Higher School of Music of Catalonia] และเป็นที่ปรึกษาสภาศิลปะและวัฒนธรรมแห่งชาติอีกด้วย (National Council for Culture and the Arts)

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 | 01:32:53 PM »

Mickey (Miki) Curtis ร้องนำและเล่นฟลุทให้วง Samurai อัลบั้ม Kappa นอกจากนี้เขายังเป็นนักแสดงและเคยแสดงภาพยนตร์มาแล้วหลายเรื่อง

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012 | 04:22:26 PM »

Ryuichi Sakamoto - Actor

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์