เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 12:52:32 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแถวบ้านผมฝนตกเป็นเพลง
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แถวบ้านผมฝนตกเป็นเพลง  (อ่าน 4963 ครั้ง)
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 18 กันยายน 2008 | 09:32:13 PM »

21:14 - 21:57
เกิดปรากฎการณ์ประหลาด
เขตหมู่บ้านพฤกษา b ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จังหวัดปทุมธานี

ฝนตกลงมาเป็นเสียงเพลง
มี 4 mov. mov.แรก  เป็นเสียงเบาๆและเริ่มหนัก เบา หนัก เบา หนักสลับกัน
เมื่อหนักเสียงสูง เบาเสียงต่ำ mov.ที่สอง ฝนเริ่มพรำ เบาๆ แต่ไม่มี staccato
mov.3กลับมาดังอยู่ในระดับเสียงเท่ากัน mov.4ฝยตกบ้าระห่ำเหมือนเพลงmetalแล้วก็หยุดไป เหมือนมีผู้ล่วงลับเอามือมาบังไว้
(เล่นแรงหน่อยนะครับ ขอโทษด้วย)
noiseดีครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 12:50:32 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อารมณ์ดีจังครัฟ

ของผม ฝนตกทีไร
ต้องวิ่งไปเก็บผ้า เก็บปลาแห้งบ้าง
ลงไปดูท่อน้ำทิ้ง
เพราะเคยตัน
แหงนดูฝ้า
เพราะเคยหลังคารั่ว

เฮ้อ..รู้งี้ ไปอยู่คอนโดมีเนียมดีกว่าครับ

ปล. ถ้าคุณสติกซ์ อยากฟังเสียงให้ชัดขึ้น
ต้องเปลี่ยนเป็นหลังคาสังกะสีดี๊
เสียงดังฟังชัดดีนะครัฟ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 01:43:39 PM »

ที่บ้านผมก็คล้ายบ้านท่านผีเพลงครับ ต้องคอยวิ่งเก็บผ้าและหากาละมังรองน้ำฝนที่รั่วตามจุดที่ปูนแตก ปิดหน้าต่างเวลาลมแรง ถ้าอยู่บ้านและฝนตกหนัก ผมก็จะคว้าแปรงขัดพื้นออกไปขัดพื้นที่สกปรกและเป็นตะไคร่กลางสายฝน เป็นการประหยัดน้ำ แต่ไม่ประหยัดไฟ เพราะจะเปิดเพลงดังๆ สู้กับเสียงฝน เสร็จแล้วก็รีบอาบน้ำ แล้วทานยาแก้หวัดกันไว้ 1 เม็ดครับ ถ้าไม่ออกไปขัดพื้น ก็ชอบเปิดอัลบั้ม Bay of Kings ของ Steve Hackett เวลาฝนตก ซึ่งจะไพเราะเป็นพิเศษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2008 | 01:47:11 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 01:45:07 PM »

ช่วงที่ผมชอบเพลงแนวอินดัสเตรียลมากๆสมัยยุค 90's  เวลาไปโรงงานลูกค้าแล้วได้ยินเสียงเครื่องจักรทำงานนี่ ผมจะอยากยืนฟังอยู่นานๆ มันได้อารมณ์อินดัสเตรียลแท้ๆและสดๆจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 01:58:27 PM »

บ้านผมวันก่อนฝนตก ต้องรีบปิดประตูหน้าต่างให้สนิท งูเพ่นพ่านครับ  ยิงฟันยิ้ม

I will write my words upon the door...
.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 03:50:34 PM »

ที่บ้านผม ถ้าฝนตกหนักมากๆ ฟ้าร้องฟ้าผ่าโครมคราม จะนั่งนอนคุยกันครับ เพราะสมาชิกจะไม่ยอมให้เปิดเครื่องใช้ไฟฟ้า เพราะกลัวจะพัง เคยทำทีวีพังไปเครื่องแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 04:23:53 PM »

ที่บ้านผม ถ้าฝนตกหนักมากๆ ฟ้าร้องฟ้าผ่าโครมคราม จะนั่งนอนคุยกันครับ เพราะสมาชิกจะไม่ยอมให้เปิดเครื่องใช้ไฟฟ้า เพราะกลัวจะพัง เคยทำทีวีพังไปเครื่องแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
เหมือนภรรยาผมเปี๊ยบเลย เวลาผมดูทีวีตอนฝนตกฟ้าร้องเป็นต้องโดนเอ็ดและถูกสั่งให้ปิดทีวี

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
.. polotoon ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 04:41:45 PM »

เหมือนภรรยาผมเปี๊ยบเลย เวลาผมดูทีวีตอนฝนตกฟ้าร้องเป็นต้องโดนเอ็ดและถูกสั่งให้ปิดทีวี
คนรุ่นใกล้กันก็งี้แหละครับ  ยิ้มกว้างๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 09:00:44 PM »

คนรุ่นใกล้กันก็งี้แหละครับ  ยิ้มกว้างๆ

เวลาฝนฟ้าคะนองผมมักจะพยายามนอนอยู่เฉยๆครับ เพราะผมเป็น Keraunophobia อย่างอ่อนๆน่ะ

แต่ถ้าฝนตกเบาๆ ตอนเวลาค่ำๆดึกๆ ผมจะเปิดเพลงของ The Cinematic Orchestra, Acoustic Alchemy หรือ David Sylvian ฟังประกอบด้วยเสมอครับ มันช่างได้อารมณ์จริงๆเชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2008 | 09:02:37 PM โดย Lilium † The Disemboweler™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 02:29:55 AM »

ช่วงที่ผมชอบเพลงแนวอินดัสเตรียลมากๆสมัยยุค 90's  เวลาไปโรงงานลูกค้าแล้วได้ยินเสียงเครื่องจักรทำงานนี่ ผมจะอยากยืนฟังอยู่นานๆ มันได้อารมณ์อินดัสเตรียลแท้ๆและสดๆจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

สุดยอด  ตกใจ

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กันยายน 2008 | 01:31:49 PM »

สุดยอด  ตกใจ
คล้ายๆกันครับ

เมื่อก่อนเคยฟังแต่เด็ธ+แบล็คเมทั่ล ด้วยความติดใจในสปีดกระเดื่องกลอง
แต่หลังจากได้ยินเครื่องขุดเจาะถนน-ไฮโดรลิคทำงานอยู่
บ๊ะ..หว่า.. มันกว่ากันเยอะเลย

หน้า: [1]
พิมพ์