เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 07:14:32 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheความเป็นไปได้ที่จะจัดมีตติ้งในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ที่จะจัดมีตติ้งในเดือนตุลาคม  (อ่าน 56970 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 10:44:39 AM »

ขอสรุปดังนี้ครับ

เหม่งเปิดเทอมวันที่ 27 ส่วนวันที่ 26 ไม่ว่าง
พี่เพชรไม่ว่างช่วงวันที่ 22-26 กลับต่างจังหวัด

ดังนั้นถ้่าจะเอาช่วงนี้ที่เป็นวันเสาร์อาทิตย์ ก็ต้อง 25 วันเดียวครับ

วันที่ 18 พี่สิทธิ์กับพี่ panyarak ไม่ว่าง ไม่ทราบว่าแล้ววันที่ 19 นี่โอเคไหมครับ

ตอนนี้มีอยู่สองช้อยส์
1. เสาร์ 25 (จะติดพี่เพชร)
2. อาทิตย์ 19 (ยังไม่ทราบของพี่สิทธิ์กับพี่ panyarak)

ลองลงคะแนนเสียงเลือกกันดูครับ

แล้วคนอื่นๆ ที่ยังไม่ได้ลงชื่อในกระทู้นี้ไปสองวันนี้ได้หรือเปล่าครับ สะดวกวันไหนครับ

เข้าใจว่าคุณ polotoon กับคุณ nosferatu ไม่ค่อยสะดวกวันอาทิตย์ ส่วนผมวันอาทิตย์ที่ 19 ไม่สะดวกครับ ไปต่างจังหวัดกลับเย็นครับ ถ้าส่วนใหญ่สะดวกวันที่ 19 ก็ไม่เป็นไรนะครับ ผมไว้คราวหน้าก็ได้ ไม่ซีเรียสครับ  ยิ้มกว้างๆ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 10:52:37 AM »

อนุญาตสรุปอีกทีดังนี้นะครับ

คนไม่ว่างหรือไม่สะดวกวันอาทิตย์ที่ 19
1. พี่สิทธิ์
2. พี่โปโลตูน
3. พี่นอส

คนไม่ว่างหรือไม่สะดวกวันเสาร์ที่ 25
1. พี่เพชร

พิจารณาจากตรงนี้แล้วน่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 25 ครับ ต้องขออภัยพี่เพชรมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

หรือใครมีวันอื่นที่จะเสนอขอให้เสนอมาดูนะครับ แล้วสมาชิกท่านอื่นที่ไปได้หรือไม่ได้วันที่ 25 ขอให้มารายงานตัวที่กระทู้นี้ด้วยนะครับ

ขั้นตอนการจัดมีตติ้ง
1. เลือกวัน เวลาให้ชัดเจน ตามเวลาว่างของสมาชิกส่วนใหญ่
2. ปรึกษาเรื่องสถานที่ และอาหารการกิน
3. ผมกับน้องซักคนนึงในนี้ (หรืออาจไม่ใช่น้องก็ได้ อาจเป็นพี่ๆ) ไปดูสถานที่จริง ถ่ายรูป จองโต๊ะ
4. กลับมารายงานและคอนเฟิร์มสถานที่และวันเวลา

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #62 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 10:58:21 AM »

คุณไม่ประสงค์ฯ เสนอย่านปิ่นเกล้าฯครับ  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #63 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:04:18 AM »

แถวสาธรมีร้านอาหารร้านหนึ่งเปิดมาไม่นานติดถนนใหญ่ชื่อ Secret Garden เลยซอยสวนพลูมาหน่อย มีที่จอดรถมากมาย มีห้องส่วนตัวด้วยรองรับได้ 20 คนน่าจะไหว สนใจกันมั๊ยครับ? แต่ต้องเช็คว่าวันที่ 25 ห้องว่างหรือเปล่า ราคาอาหารก็น่าจะโอเคนะครับ ไปหลายคนหารออกมาน่าจะพอๆหรือถูกกว่าไปทานในโรงแรมนะครับ แต่ถ้าเป็นปิ่นเกล้า ผมก็สะดวกครับ  ยิ้มเท่ห์
TRON

« ตอบ #64 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:05:56 AM »

คุณ Arnold Layne ไปด้่วยมั๊ยครับ อยากให้ไปด้วยมากๆครับ  ยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #65 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:14:00 AM »

คุณ Arnold Layne ไปด้่วยมั๊ยครับ อยากให้ไปด้วยมากๆครับ  ยิ้ม

อยากไปร่วมด้วยมากครับ  ยิ้มกว้างๆ  ผมก็รอสรุปวันกับสถานที่อยู่
ที่สำคัญคงต้องรอ ลูกๆที่บ้านอนุมัติก่อนครับ   ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #66 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:14:31 AM »

แถวสาธรมีร้านอาหารร้านหนึ่งเปิดมาไม่นานติดถนนใหญ่ชื่อ Secret Garden เลยซอยสวนพลูมาหน่อย มีที่จอดรถมากมาย มีห้องส่วนตัวด้วยรองรับได้ 20 คนน่าจะไหว สนใจกันมั๊ยครับ? แต่ต้องเช็คว่าวันที่ 25 ห้องว่างหรือเปล่า ราคาอาหารก็น่าจะโอเคนะครับ ไปหลายคนหารออกมาน่าจะพอๆหรือถูกกว่าไปทานในโรงแรมนะครับ แต่ถ้าเป็นปิ่นเกล้า ผมก็สะดวกครับ  ยิ้มเท่ห์

เป็นร้านอาหารประเภทใหนครับ  ขยิบตา

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #67 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:22:28 AM »

เป็นร้านอาหารประเภทใหนครับ  ขยิบตา

จำได้ว่าเป็นอาหารไทยเป็นหลักแต่ก็มีเมนูแปลกๆหรือเมนูนานาชาติบ้างนะครับ ถ้่าโอเคสถานที่ผมจะเช็คให้อีกทีครับ
TRON

« ตอบ #68 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 11:31:32 AM »

ดูสถานที่แล้วเหมือนผมเห็นแก่ตัวไปหน่อยที่เลือกใกล้บ้าน จริงๆผมก็รู้จักแค่แถวนี้น่ะครับ พอดีเห็นมีห้องส่วนตัวเลยเลยเสนอมา เผื่อใครมีกีตาร์โปร่งเอาไปร้องเล่นก็น่าจะได้ (เล่น Pink Floyd แบบอคูสติกเป็นไง?)  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าใครมีไอเดียที่อื่นบอกได้เลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #69 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 02:52:03 PM »

คุณไม่ประสงค์ฯ เสนอย่านปิ่นเกล้าฯครับ  ยิ้ม

บวกให้แสนนึงเลย

TRON

« ตอบ #70 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 02:58:45 PM »

บวกให้แสนนึงเลย

ปิ่นเกล้าก็ได้ครับ ร้านอะไรดีครับ ใครเป็นเจ้าถิ่นช่วยแนะนำหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #71 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 03:02:06 PM »

อนุญาตสรุปอีกทีดังนี้นะครับ

คนไม่ว่างหรือไม่สะดวกวันอาทิตย์ที่ 19
1. พี่สิทธิ์
2. พี่โปโลตูน
3. พี่นอส

คนไม่ว่างหรือไม่สะดวกวันเสาร์ที่ 25
1. พี่เพชร

พิจารณาจากตรงนี้แล้วน่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 25 ครับ ต้องขออภัยพี่เพชรมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

หรือใครมีวันอื่นที่จะเสนอขอให้เสนอมาดูนะครับ แล้วสมาชิกท่านอื่นที่ไปได้หรือไม่ได้วันที่ 25 ขอให้มารายงานตัวที่กระทู้นี้ด้วยนะครับ

ขั้นตอนการจัดมีตติ้ง
1. เลือกวัน เวลาให้ชัดเจน ตามเวลาว่างของสมาชิกส่วนใหญ่
2. ปรึกษาเรื่องสถานที่ และอาหารการกิน
3. ผมกับน้องซักคนนึงในนี้ (หรืออาจไม่ใช่น้องก็ได้ อาจเป็นพี่ๆ) ไปดูสถานที่จริง ถ่ายรูป จองโต๊ะ
4. กลับมารายงานและคอนเฟิร์มสถานที่และวันเวลา

ไม่เป็นไรครับ จะรอดูรูปละกันน้า  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #72 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 03:30:17 PM »

ขอให้อาหารอย่าแพงมากนะครับ เอาราคาพอท้วมๆ น่ะครับ ถ้าเป็นบุฟเฟต์ก็จะดีครับ เพราะว่าจะจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายได้ง่ายขึ้น แต่ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรครับ

สถานที่ก็ถ้ามีที่เล่นดนตรีแบบขำๆ ได้ก็ดีนะครับ แต่ก็เป็นออฟชั่นรองนะครับ เอาเรื่องอื่นเป็นหลักก่อนดีกว่า ถ้าพี่สิทธิ์เห็นว่าที่ไหนดีแล้วก็ลองไปเซอร์เวย์สอบถามหรือจองดูเลยก็ได้ครับ หรือจะให้ผมไปดูเป็นเพื่อนอีกคนก็ได้ตามสะดวกครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #73 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 04:02:46 PM »

โทรไปเช็คให้แล้วครับ ราคาโหดมากเหมือนกัน เพราะร้านออกไฮโซหน่อยๆ สงสัยจะไม่เวอร์คแล้วครับ อาหารตอนจานเฉลี่ย 150-250 บาทอะไรประมาณนี้ ห้องจุได้สูงสุด 40 คน ถ้ามาไม่ถึง 20 คนคิดค่าห้อง 1000 บาทครับ เขาบอกว่าจะให้เขาจัดเป็นเซ็ทให้ก็ได้ ตกค่าใช้จ่ายต่อคนประมาณ 600 - 800 บาท หรือจะไปสั่งกันเองก็ได้ ครั้งที่แล้วที่ผมไปกับที่แผนกร่วมๆ 20 คนก็หมดไปประมาณ 15000 นี่แหละครับ ตอนนั้นสั่งกับมาประมาณ 6-7 อย่างๆละ 3 ที่ + เครื่องดื่มอีก คิดว่าไงกันครับ ห้องวันที่ 25 ยังว่างครับ
Blackfield

« ตอบ #74 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 | 04:04:51 PM »

ผมว่าโหดไปหน่อยครับเรื่องราคา มีที่ไหนเสนออีกไหมครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 11
พิมพ์