เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 02:41:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheความเป็นไปได้ที่จะจัดมีตติ้งในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ที่จะจัดมีตติ้งในเดือนตุลาคม  (อ่าน 56655 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 11:28:47 PM »

เมื่อวานผมก็คุยกับอั้มเรื่องนี้ครับ ก็ลังเลเล็กน้อยว่า มันเร็วไปหรือเปล่า แต่ถ้านับเอาปิดเทอมเป็นเกณฑ์ก็จะเห็นว่า ปีนึงเราคงได้จัดแบบนี้กันสองครั้ง คือทุกๆ 6 เดือนอะไรประมาณนี้ แต่ไม่ทราบว่าถ้าจัดเอาเดือนตุลานี้คนจะมากันมากน้อยแค่ไหน

ใจจริงอยากหาที่ๆ เล่นดนตรีได้ด้วยมากๆ อาจเป็นผับหรือร้านอาหารที่พอมีอุปกรณ์เครื่องเสียง แอมป์ มอนิเตอร์อยู่บ้าง ก็คือไปขอปิดร้านเค้าในช่วงบ่ายเพื่อให้กลุ่มของเราไปนั่งกิน+เล่นดนตรีได้เต็มที่เลย แต่ติดที่ค่าใช้จ่ายก็คงมีเพิ่มขึ้นแน่นอน อีกทั้งไม่รู้จะไปหาผับจากที่ไหน สันกับฟิวช่วงนี้ก็ต้องสอบความถนัด ก็คงไม่ค่อยว่างที่จะมาเล่นเท่าไหร่นัก ไอเดียนี้ก็คงต้องตัดทิ้งไป แต่ใจจริงอยากให้วง Phi ขึ้นเล่นมาก เพราะตั้งแต่ซ้อมกันมาดูเหมือนจะไม่เคยได้ออกงาน หรือได้ไปเล่นที่ไหนเลย ก็ซ้อมกันไปเรื่อยเปื่อยไม่มีจุดหมาย แต่ก็ช่วยไม่ได้เพราะมีข้อจำกัดหลายอย่างมากๆ

ถ้าตัดเรื่องดนตรีทิ้งไป ก็คงเหลือเพียงแค่ที่กิน อยากได้แถวไหน ที่ไหนก็ลองปรึกษากันดูนะครับ มีตติ้งรอบนี้อาจไม่เป็นทางการมากเหมือนครั้งก่อนๆ ก็คงเป็นสไตล์นัดกันมาทานข้าว+คุยกันมากกว่า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 11:45:29 PM »

เพิ่งกลับมาเข้าบ้าน เลยได้แค่แวะมาเก็บรายละเอียด
ช่วงนี้ยุ่งมาก

ไว้นึกอะไรออก จะมาใส่ข้อมูลไว้

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 12:12:28 AM »

อยากเล่นมากๆ แต่มันไม่ว่างแฮะ แลบลิ้น

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:02:41 AM »

สรุปเสาร์ที่ 18 ผมไม่ว่างแล้วนะครับ ต้องขออภัียที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ต้องไปทำบุญที่ต่างจังหวัดกับที่บ้านครับ ถ้าเป็นเสาร์อื่นโอเคครับ แต่เอาเสียงส่วนใหญ่เป็นหลักนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2008 | 10:44:27 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #34 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:01:45 PM »

คราวนี้อาจจะต้องขอบายครับ เพราะติดงานและสอบเยอะมาก จึงมีความไม่แน่นอนเรื่องเวลาครับ แต่ต้องลองดูก่อน ถ้าเป็นวันอาทิตย์ก็มีความเป็นไปได้ครับ แต่ถ้าเป็นวันอื่นคงต้องบายแน่นอน

แต่ที่อยากทำตอนนี้คือซ้อมวงครับ เพราะช่วงนี้เครียดมากทั้งเรื่องงานและสอบ อยากหาเวลามาเล่นดนตรีกับพี่ๆเพื่อนๆวง Phi จังครับ....

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 09:07:44 AM »

เมื่อไหร่ ที่ไหน บอกมาด้วยนะคับ จะได้จัดเวลาถูก เผื่อต้องทำธุระกับที่บ้านอีก...

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #36 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:44:52 PM »

ขอให้ไม่ตรงกับสัปดาห์ที่ผมตัดผมไปเรียน รด. ไม่งั้น ไม่มีคนได้ถ่ายรูปผมแน่
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:24:59 PM »

ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่จะขออนุญาตไปร่วมงานด้วยคนได้หรือไม่ และมีระเบียบการอย่างไรบ้างครับ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #38 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:34:58 PM »

ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่จะขออนุญาตไปร่วมงานด้วยคนได้หรือไม่ และมีระเบียบการอย่างไรบ้างครับ

ไป นั่ง กิน คุย จ่ายตังค์ กลับ ครับ

คราวที่แล้วคุณ Tron พึ่งเป็นสมาชิกได้ 1 สัปดาห์ ยังไปเลยครับ ช่วยเพิ่มความสนิทสนมยิ่งขึ้นด้วย
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 09:48:14 PM »

ขอบคุณครับ วันนี้ผมต้องขออนุญาตพักผ่อนแล้วครับ   ผมทำงานประจำที่การรถไฟแห่งประเทศไทย และผมเป็นประธานชมรมคนรักหนังเก่า(ตั้งกันเองไม่เป็นทางการครับเฉพาะในหมู่คนคอเดียวกันไม่ดำเนินงานทางธุระกิจการค้าใดๆทั้งสิ้น) ผมเขียนบทความเรื่องหนังเก่าลงในหนังสือต่วยตูนฉบับพอกเก็ต  ถ้าหากคุณขงปี่และเพื่อนๆสมาชิกสนใจลองหาอ่านในฉบับ ปักษ์แรกมีนาคม  ,  เมษายน  ,  มิถุนายน  ,  ปักษ์หลังกรกฎาคม  ,  ปักษ์แรกกันยายน 2551 ถ้าหากหาไม่พบผมจะถ่ายสำเนาไปให้อ่านในวันที่มีทติ้งกันครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2008 | 10:41:49 AM โดย Sombun » บันทึกการเข้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:31:46 PM »

ขอบคุณครับ วันนี้ผมต้องขออนุญาตพักผ่อนแล้วครับ   ผมทำงานประจำที่การรถไฟแห่งประเทศไทย และผมเป็นประธานชมรมคนรักหนังเก่า(ตั้งกันเองไม่เป็นทางการครับเฉพาะในหมู่คนคอเดียวกัน) ผมเขียนบทความเรื่องหนังเก่าลงในหนังสือต่วยตูนฉบับพอกเก็ต  ถ้าหากคุณขงปี่และเพื่อนๆสมาชิกสนใจลองหาอ่านในฉบับ ปักษ์แรกมีนาคม  ,  เมษายน  ,  มิถุนายน  ,  ปักษ์หลังกรกฎาคม  ,  ปักษ์แรกกันยายน 2551 ถ้าหากหาไม่พบผมจะถ่ายสำเนาไปให้อ่านในวันที่มีทติ้งกันครับ 

น่าสนใจมากค่ะ แล้วจะตามไปหาอ่าน

แบบนี้ท่าทางจะคุยกับคุณ polotoon และสมาชิกอีกหลายๆ ท่านได้อย่างถูกคอ

.. polotoon ..

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 09:04:35 AM »

ขอบคุณครับ วันนี้ผมต้องขออนุญาตพักผ่อนแล้วครับ   ผมทำงานประจำที่การรถไฟแห่งประเทศไทย และผมเป็นประธานชมรมคนรักหนังเก่า(ตั้งกันเองไม่เป็นทางการครับเฉพาะในหมู่คนคอเดียวกัน) ผมเขียนบทความเรื่องหนังเก่าลงในหนังสือต่วยตูนฉบับพอกเก็ต  ถ้าหากคุณขงปี่และเพื่อนๆสมาชิกสนใจลองหาอ่านในฉบับ ปักษ์แรกมีนาคม  ,  เมษายน  ,  มิถุนายน  ,  ปักษ์หลังกรกฎาคม  ,  ปักษ์แรกกันยายน 2551 ถ้าหากหาไม่พบผมจะถ่ายสำเนาไปให้อ่านในวันที่มีทติ้งกันครับ 

น่าสนใจมากค่ะ แล้วจะตามไปหาอ่าน

แบบนี้ท่าทางจะคุยกับคุณ polotoon และสมาชิกอีกหลายๆ ท่านได้อย่างถูกคอ
ไม่หรอกครับ ผมก็แค่พยายามคุยไปเรื่อยเท่านั้นแหละครับ ยินดีต้อนรับนะครับ คุณ Sombun  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 09:23:43 AM »

ไป นั่ง กิน คุย จ่ายตังค์ กลับ ครับ

คราวที่แล้วคุณ Tron พึ่งเป็นสมาชิกได้ 1 สัปดาห์ ยังไปเลยครับ ช่วยเพิ่มความสนิทสนมยิ่งขึ้นด้วย

ครั้งที่แล้วเข้ามาได้ถูกจังหวะจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

Fog

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 10:13:11 AM »

ไปด้วยๆ!!!

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 09:18:30 PM »

ตอนนี้ติดธุระวันที่ 11 ตุลา วันเดียวครับ

ว่าแต่ ... ไปด้วยได้ไหม?

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์