เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 04:16:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเพื่อนๆชาว Thaiprog แต่งตัวสไตล์ไหนกันครับ?
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆชาว Thaiprog แต่งตัวสไตล์ไหนกันครับ?  (อ่าน 41153 ครั้ง)
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 11:23:02 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=p8vF9rNqArc

กางเกงที่BJA  ใส่อ่ะครับ  เขาเรียกกางเกงอะไร  ยีนส์ ไม่ใช่   แสล็ก  ไม่ใช่ แล้วที่ผูกตรงคอน่ะ เนคไทหรือเปล่า

ผมก็อยากแต่งตัวแบบนี้เหมือนกันครับ

ก็ยีนส์สีดำทรงสกินนี่ทั่วไปนี่ครับเท่าที่พยายามเพ่ง ถ้าไม่ใช่น่าจะเป็นเกงหนังเพราะเห็นพี่แกใส่บ่อยๆ
ส่วนเน็คไท ก็ทรงสกินนี่เหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2010 | 01:20:24 AM โดย ไอ้ใบ้ตาเดียว » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #31 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 11:24:05 PM »

ไม่อยากจะบอกเลยแต่ก็ต้องบอกตามตรง เพราะว่ามีสมาชิกผู้ทรงเกียรติหลายท่านได้เจอกันมาแล้ว...

...คือว่า ผมแต่งตัวสไตล์ เมียซื้อให้ น่ะครับ มีอะไรก็ใส่อย่างนั้น ไม่ได้ยึดติดกับแบรนด์เนมเหมือนสมัยวัยรุ่น คิดแล้วตัวเอง
นั้นเปรียบเสมือน ตุ๊กตา มิหนำซ้ำยังใส่เสื้อผ้า ลดราคา เป็นส่วนมากเสียอีก และที่สำคัญ คือ ผมไม่เคยไปเดินจับจ่ายใช้สอย
ในห้างด้วยเลยเพราะว่าไม่ค่อยชอบ เรียกว่า การตัดสินใจเลือกแบบหรือสไตล์มีผลเท่ากับ ศูนย์ ครับ !!!
ขออนุญาตอนุมานเอาจากความเห็นของพี่โป่งว่า พี่โป่งเป็นคนแต่งตัวสุภาพเรียบร้อย รัก เคารพ และให้เกียรติภรรยามาก ๆ
น่าปลื้มใจแทนจริง ๆ ครับ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 02:11:29 AM »

ถูกใจจริงๆเลยเรื่องเครื่องแต่งกาย ขอขุดกระทู้ต่อเลยนะครับ

เสื้อ :
เน้นเสื้อยืดเพราะเหมาะกับชีวิตประจำวัน ซื้อทั้งใหม่ และตามแผงมือสอง สีพื้น คอกลม คอวี คอโปโล สกรีนลายมันๆ
เสื้อวงดนตรี ไซส์ L 42-44 เจาะจงใส่สีดำ สีน้ำเงินกรมท่ามากที่สุด รองมาก็เป็นสีเขียวเข้ม เขียวพฤกษา สีเทาและสีขาวตามลำดับ ยี่ห้อโปรดก็คงจะยกให้ Hanes ครับ
เสื้อเชิ้ตมักจะเลือก John Henry ก่อนเสมอ เพราะสไตล์กึ่งทางการใส่คล่อมงานได้หลายโอกาสดี

กางเกง :
ชอบนุ่งยีนส์มาก มีอยู่หลายยี่ห้อ ทั้งใหม่ และมือสอง ยี่ห้อหลากหลาย Levi's , Wrangler , Lee , Edwin , Uniqlo , CalvinKlien ฯลฯ เจอทรงหรือแบบที่ถูกใจก็จะซื้อไว้ ซื้อทั้งในห้าง นอกห้าง หรือในร้าน Export shop  แต่ถ้าแพงกว่า 2000 บาท ไม่ซื้อครับ  แลบลิ้น
และชอบใส่กางเกงที่มีกระเป๋าเยอะๆ มีกระเป๋าข้างเพราะเป็นพวกบ้าหอบฟาง ชอบพกโน่นพกนี่ติดตัวเสมอไม่ว่าไปไหน ถ้าไม่สะพายกระเป๋าก็จะใส่กระเป๋าข้างของกางเกงแทน ยี่ห้อที่ชอบก็มี Oldnavy , 5.11  ทั้งขาสั้นและขายาว กางเกงทหารลายพรางนาวิกโยธิน พรางทะเลทราย สีพื้น ฯลฯ

รองเท้า :
ใส่รองเท้าแตะหูไขว้ หรือหูคีบเวลาอยู่บ้าน ไปข้างนอกมักใส่แบบรัดส้นของ Scholl ถ้าต้องเป็นทางการหน่อยก็จะใช้รองเท้าหนังทรงคล้ายบู๊ทแบบ low cut หรือ ถ้าต้องเดินมากๆจะใส่ Adias adizero เบา คล่องตัว เดินสบายเท้ามากครับ เคยใช้ Timberland อยู่หลายคู่แต่ก็หมดสภาพไปตามกาลเวลา เสียดายว่า shop ในเมืองไทยปิดตัวไปหมดแล้ว ชอบรุ่น boat shoes ใส่ง่ายได้หลายโอกาส เข้ากับยีนส์ดีครับ

นาฬิกา :
 Seiko , Casio , Omega แล้วแต่โอกาสจะเลือกใช้ ใส่ประจำยกให้ Seiko diver's 200m หน้าปัดสีเหลืองเป็นเรือนประจำการ

อื่นๆ :
ใช้กระเป๋าสะพายข้างใบเล็กเพื่อสะดวกพกพาสิ่งของยิบย่อยต่างๆที่ใช้เป็นประจำ ในกระเป๋าก็จะมี
-โทรศัพท์ SonyEricsson T700 ถูกใจ คงใช้ไปอีกนานถ้าไม่ทำเจ๊งไปซะก่อน
-กระเป๋าใส่บัตรต่างๆ บัตรประชาชน , ใบขับขี่ , บัตรส่วนลด บัตรสมาชิก , บัตร ATM บัตรเครดิต เป็นต้น
-มีดพับ Victorinox รุ่น mini champ จิ๋วแต่แจ๋ว สะดวกพก ใช้งานได้จริงทุกฟังก์ชั่น
-ไฟฉาย Fenix L0D ใส่ถ่าน AAA ก้อนเดียวสว่างกว่าไฟฉายสามท่อนทั่วไป ไว้เผื่อไฟดับ หรือส่องหาของ
-เครื่องเล่น mp3 ของ Creative
-carabiner เอาไว้คล้องแทนพวงกุญแจ หรือ เอาไว้แทนสนับมือได้(ถ้าจำเป็น)
-สมุดพกเล็ก , ปากกาลูกลื่น จดโน่นนี่กันลืม
-แอลกอฮอล์ใส่ขวดสเปรย์เล็กๆ เผื่อมือเปื้่อนหาน้ำล้างไม่ได้ก็ฉีดพ่นทำความสะอาดแทนน้ำแก้ขัดไปก่อนเลย
 ฯลฯ
จริงๆมีอีกเยอะ สำหรับของที่ยัดใส่กระเป๋าสะพายข้างแต่พอดีกว่าชักจะมากไปแล้ว 55555 ยิงฟันยิ้ม

เท่านี้ล่ะครับ รอสมาชิกท่านอื่นมาอัพเดทต่อ ยิ้มเท่ห์

panyarak

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 06:40:36 AM »

ถูกใจจริงๆเลยเรื่องเครื่องแต่งกาย ขอขุดกระทู้ต่อเลยนะครับ

นานๆ จะเห็นคุณ blueframe มาโพสต์ซะทีนะครับ มาคุยกันบ่อยๆ นะครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:22:57 AM »

เมื่อก่อนผมชอบพวกวงเฮฟวี่เมทัลมาก กอปรกับตอนนั้นไว้ผมยาวพอดี เลยคิดจะซื้อเสื้อหนัง กางเกงหนัง รองเท้าบูทครึ่งน่องมาใส่ให้เหมือนพวกวงเฮฟวี่
พอดีที่บ้านเพื่อนมันเป็นร้านขายเสื้อผ้ามือสอง เลยไปลองชุดที่ร้านมัน ใส่ได้แค่ไม่กี่นาทีก็ต้องยอมถอดออกครับ เพราะอากาศเมืองไทยมันร้อนและอึดอัดมากๆ แล้วชุดหนังถ้าเหงื่อออก มันจะแนบติดตามเนื้อตัว (แบบว่าหนึบหนับ-สยองมาก) แค่ใส่เดินที่ถนนรอบๆร้าน เหงื่อแตกท่วมตัวอย่างกับไปเตะฟุตบอลมาทั้งเกม

ก็ยังแปลกใจอยู่ว่าแก๊งค์ฮาเลย์เสื้อหนังบ้านเรา เค้าทนร้อนและอึดอัดขนาดนั้นได้ยังไง  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:51:10 AM »

นานๆ จะเห็นคุณ blueframe มาโพสต์ซะทีนะครับ มาคุยกันบ่อยๆ นะครับ
+1 ครับ
blueframe

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 09:56:13 AM »

เมื่อก่อนผมชอบพวกวงเฮฟวี่เมทัลมาก กอปรกับตอนนั้นไว้ผมยาวพอดี เลยคิดจะซื้อเสื้อหนัง กางเกงหนัง รองเท้าบูทครึ่งน่องมาใส่ให้เหมือนพวกวงเฮฟวี่
ก็ยังแปลกใจอยู่ว่าแก๊งค์ฮาเลย์เสื้อหนังบ้านเรา เค้าทนร้อนและอึดอัดขนาดนั้นได้ยังไง  ยิ้มกว้างๆ

พวกที่ขี่มอเตอร์ไซค์เค้าขี่กันเร็วมาก ลมกรรโชกตลอดเหงื่อเลยน้อย ลงจากรถมาก็ไม่มีกิจกรรมอะไรโลดโผน
นั่งพักเหนื่อย นั่งคุย นั่งกินดื่ม เท่านั้นเอง ก็เลยทนกันได้ครับ ผมคาดว่าเป็นอย่างที่ผมเดาครับ

เคยคิดจะตัดกางเกงหนังใส่เหมือนกันครับ แต่นึกๆดูแล้วโอกาสใส่เท่ากับ 0 เลยล้มเลิกความคิดไป
โชคดีที่ไม่ทำอะไรพลั้งพลาดลงไป ไม่งั้นได้เห็นตัวเองเป็นสัตว์ประหลาดข้าวต้มมัดแน่ นึกแล้วสยองครับ 555

ส่วนแจ็คเก็ตหนัง ถ้าซื้อเป็นเสื้อสูทน่าจะโอเคกว่า อย่างน้อยยังมีโอกาสได้ใส่บ้างถึงจะน้อยนิดก็ตาม
ราคาก็แพงเอาเรื่องแทบไม่มีโอกาสได้ใช้เลย ก็เลยพักโครงการสูทหนังไป แต่ก็ยังไม่ล้มเลิก บ้าๆขึ้นมาอาจจะไปซื้อมาใส่จริงๆครับ  ยิงฟันยิ้ม
blueframe

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:00:29 AM »

+1 ครับ

ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ  จะเข้ามาโพสต์เรื่อยๆ  ไม่ทิ้งช่วงหายไปนานๆแล้วครับ
ช่วงนี้นอนไม่ค่อยหลับครับ ตอนกลางคืนนอนฟังเพลงไปเรื่อยๆ ตอนดึกๆมีเวลาคิดโน่นคิดนี่
ก็เลยเข้าโพสต์อะไรบ้างกระตุ้นบอร์ดดีกว่าครับ ยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:13:07 AM »

สมัยวัยรุ่นผมชอบนอนใส่ชุดหนัง(แท้)ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนเสื้อหนังมีเป็นแบบกันหนาวแต่ว่าไม่ถูกโฉลกกันเลย เพราะว่าเมื่อไหร่ที่ใส่ก็จะมีอันเป็นไป คือว่ามีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นกับ
ตัวผมเสมอ แล้วที่หนักสุดคือโดนรถชนเย็บไปสามสิบกว่าเข็ม เลยต้องเลิกใส่เครื่องนุ่งห่มอะไรก็ตามที่ผลิตมาจากหนังครับ

ปัจจุบันผมคงเหมือนกับ คุณblueframe เพราะว่ากางเกงยีนส์ใส่ไม่ได้ เนื่องจากรูปร่างมันดีเกินไป  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 02:49:14 PM »

+1 ครับ

ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ  จะเข้ามาโพสต์เรื่อยๆ  ไม่ทิ้งช่วงหายไปนานๆแล้วครับ
ช่วงนี้นอนไม่ค่อยหลับครับ ตอนกลางคืนนอนฟังเพลงไปเรื่อยๆ ตอนดึกๆมีเวลาคิดโน่นคิดนี่
ก็เลยเข้าโพสต์อะไรบ้างกระตุ้นบอร์ดดีกว่าครับ ยิ้ม
ยินดีต้อนรับด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2017 | 09:41:15 AM »

รู้สึกว่าตัวเองพอเริ่มอายุมาก (ยิ่งแก่) ก็ยิ่งอยากแต่งตัวในสไตล์ที่เป็นการผสมผสานระหว่างความเรียบร้อยและความเป็นจิ๊กโก๋ เช่น ใส่เสื้อเชิ้ตหรือเสื้อฮาวายแบรนด์เนม (แบบที่พวกป๋าทั้งหลายชอบใส่กัน) นุ่งกางเกงยีนส์ขาเล็กแต่ไม่ลีบ หรือไม่ก็ยีนส์ขาม้า (แล้วแต่อารมณ์และฟ้าฝน) คาดเข็มขัดหนังเส้นโต ๆ ใส่รองเท้าบู๊ทหนัง และสวมแว่นดำเมื่อออกกลางแจ้ง (อันที่จริงผมก็สวมแว่นตาย้อมสีเป็นประจำอยู่แล้วล่ะครับ) แต่มีสิ่งหนึ่งที่พ่อของผมเคยสอนไว้เมื่อครั้งที่ผมยังเล็กว่า ออกนอกบ้าน อย่าแต่งตัวซอมซ่อเด็ดขาด ไม่ว่าเราจะรวยหรือจน ต้องแต่งตัวให้ดูดีเข้าไว้ นอกจากคำสอนนี้แล้ว พ่อไม่เคยซื้อรองเท้าผ้าใบให้ผมใส่ไปโรงเรียน และพ่อไม่ชอบรองเท้าผ้าใบ เพราะนอกจากมันดูคนละเกรดกับรองเท้าหนังแล้ว เวลาเปียกน้ำ ผ้าใบยังเหม็นอีกด้วย พ่อผมบอกอย่างนั้น ผมใส่รองเท้าหนังแท้ไปโรงเรียนตั้งแต่เรียนชั้นอนุบาลถึงป.6 และเพิ่งมีโอกาสได้ใส่รองเท้าผ้าใบเมื่อเข้าเรียนชั้นมัธยม เหตุผลที่ต้องใส่รองเท้าผ้าใบคือ ต้องเตะบอลและวิ่งเล่นกับเพื่อน ๆ ถ้าใส่รองเท้าหนัง รับรองว่าไม่นานรองเท้าบรรลัยหมด ตอนเรียนชั้นมหาวิทยาลัย ผมก็ยังใส่รองเท้าผ้าใบ เพราะต้องทำกิจกรรมและเตะบอลกับเพื่อน ๆ หลังเลิกเรียน แต่คำบอกกล่าวของพ่อเรื่องรองเท้าหนังยังอยู่ในใจผมตลอด และผมก็เห็นด้วยกับพ่อของผม ผมเองไม่ได้ใส่รองเท้าผ้าใบมาเกือบสามสิบปีแล้ว นอกจากจะเอาไว้ใส่เพื่อออกกำลังกายเท่านั้นครับ
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2017 | 06:07:29 AM »

ผมมีความเข้าใจผิดมาเป็นเวลานานว่า นาฬิกาของสวิสนั้น ราคาต้องเป็นหลักแสน จนเมื่อไม่กี่ปีมานี้ ผมถึงมาทราบว่ามีจำหน่ายตั้งแต่หลักพันครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2017 | 07:53:23 AM »

Rado ที่ผมใส่อยู่ไงครับ นาฬิกาสวิส ราคาหลักพัน แต่เป็นพันเหรียญสหรัฐนะครับ 555 ยิ้มกว้างๆ
eric camen

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2017 | 07:00:23 PM »

ผมมี Rado อยู่เรือนนึงครับ ซื้อมือสองในเฟสบุ๊ค ราคา 5 พันกว่า ไม่ทราบจริงหรือก็อบ แต่ก็ซื้อมาแล้วครับ 55555
eric camen

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2017 | 06:27:54 PM »

ปกติผมไม่ค่อยได้ซื้อเสื้อกันหนาว แต่ปีนี้ สอยไป 3 ตัวแล้วครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
พิมพ์