เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 12:29:26 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้ลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #3 : 25 ตุลาคม 2551 ร้านอาหารครัวกรุงเทพ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #3 : 25 ตุลาคม 2551 ร้านอาหารครัวกรุงเทพ  (อ่าน 15142 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 10:22:33 PM »

ตอนนี้ผมคิดว่าเราน่าจะได้สถานที่มีตติ้งค่อนข้างแน่นอนแล้วครับ ก็คือร้านอาหารครัวกรุงเทพ ถนนพญาไท ใกล้สถานีรถไฟฟ้า BTS พญาไท มีที่จอดรถอยู่ด้านหลัง สามารถนำรถมาจอดได้ โดยมีตติ้งจะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551

สำหรับเรื่องอาหารและราคาค่าใช้จ่ายนั้น วันนี้คุณหมอวิชัยได้ไปเซอร์เวย์มาเรียบร้อยแล้ว ทางร้านมีห้องส่วนตัวไว้บริการ โดยจะมีทั้งแบบ 10 คนและ 25 คน หรือมากกว่านั้น ซึ่งสามารถขอใช้บริการได้ฟรี แต่ทางร้านมีเงื่อนไขคือ เราจะไปปิดห้องกี่คนก็แล้วแต่ ขั้นต่ำเราต้องสั่งอาหารมาทานเฉลี่ยแล้วคนละ 300 บาท บวกค่าเครื่องดื่มแบบเหมาจ่าย (ไม่มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์) อีกคนละ 30 บาท ซึ่งรวมแล้วอย่างต่ำเราจะมีค่าใช้จ่ายทั้งหมดคนละ 330 บาท++ ซึ่งอาหารก็คือเราสั่งมาแล้วคิดราคาตามนั้น แล้วหารด้วยจำนวนคน ถ้าทานไม่ถึงคนละ 300 บาท ยังไงเค้าก็คิดเรา 300 บาทอยู่ดี แต่ถ้าทานกันเกินคนละ 300 บาท เราก็ต้องจ่ายราคาส่วนที่เกินตามจริง ซึ่งสั่งได้ทั้งติ่มซำเป็นแข่งๆ และอาหารเป็นจานๆ หรือถ้าจะสั่งมาเป็นชุดแบบโต๊ะจีนก็ได้ รายละเอียด ของชุดโต๊ะจีนคุณหมอวิชัยก็ได้โพสต์ไว้แล้วในกระทู้ความเป็นไปได้ที่จะจัดมีตติ้งในเดือนตุลาคม ที่หน้า 10 ใครสนใจก็เชิญเข้าไปดูได้ครับ

ขณะนี้ปัญหาของเราไม่ได้อยู่ที่เรื่องอาหาร แต่อยู่ที่เรื่องของยอดจำนวนสมาชิกที่จะเข้าร่วมงาน เนื่องจากช่วงบ่ายวันพุธนี้ ผมกับน้องอั้มและน้องเหม่ง จะเข้าไปดูสถานที่จริงและติดต่อจองห้อง ดังนั้นสิ่งที่ผมต้องการมากที่สุดคือรายชื่อของสมาชิกที่จะไปร่วมงาน โดยขอให้สมาชิกที่ต้องการไปร่วมงาน ลงชื่อในกระทู้นี้ภายในคืนวันอังคาร เพื่อที่ผมจะได้ทราบยอด เพื่อที่จะได้ไปจองห้องได้ถูกต้อง

อนึ่ง ขอขอบคุณคุณหมอวิชัย สำหรับการ Survey สถานที่และข้อมูลต่างๆ สำหรับมีตติ้งครั้งนี้ด้วยครับ

รายละเอียดคร่าวๆ เกี่ยวกับ Thaiprog Meeting #3 (ยังไม่คอนเฟิร์ม 100% รายละเอียดที่แน่ชัดจะมาแจ้งให้ทราบภายในสัปดาห์์หน้า)
วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551
ช่วงเย็นๆ จนถึงดึกๆ
สถานที่ : ร้านอาหารครัวกรุงเทพ ถนนพญาไท ใกล้สถานีรถไฟฟ้า BTS พญาไท
ค่าใช้จ่าย : ยังไม่แน่นอน แต่คิดว่าน่าจะอยู่ระหว่าง 330 - 400 บาท โดยผมพยายามจะ Manage ให้มันไม่เกิน 400 บาทนะครับ

รายชื่อสมาชิกที่คอนเฟิร์มเข้าร่วมงาน (ผมจะอัพเดตเรื่อยๆ จนถึงเช้าวันพุธนี้นะครับ)
1. AFM
2. Lilium
3. Kongbei
4. The Black Tulip
5. phil_wc
6. Shineon
7. ไอแอมตองสาม
8. panyarak
9. Tron
10. Sombun
11. Nosferatu
12. ไม่ประสงค์ออกนาม
13. polotoon
14. HHH
15. Arnold Layne
16. JM-Sarn
17. แฟน คุณ HHH
18. jknoremorse
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2008 | 04:46:44 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 10:26:49 PM »

ขอย้ำอีกครั้งว่าอาหาร ทั้งติ่มซำและอาหารที่เป็นจานๆ ไม่ใช่บุฟเฟต์นะครับ เป็นลักษณะคือสั่งมาเรื่อยๆ คิดยอดรวม แล้วหารด้วยจำนวนคน ถ้าเกินคนละ 300 บาทก็โอเคครับ

คุณหมอบอกว่าติ่มซำ ถ้าทานเกินคนละ 200 ก็เก่งแล้วครับ ที่เหลือถ้าเราเห็นว่าราคายังไม่ถึงก็คือ สั่งอาหารเ็ป็นจานๆ มาทานครับ เช่นพวกราดหน้า ข้าวผัดปู กุ้ง อะไรก็ว่ากันไป แต่อย่าสั่งอาหารจีนนะครับ เดี๋ยวค่าใช้จ่ายจะควบคุมไม่ได้แล้วลำบากครับ เพราะมันแพง

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 10:28:28 PM »

ไปครับไป ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 10:36:56 PM »

เรื่องกินนี่ยังไงก็ช่าง เราเน้นเรื่องคุยเป็นหลักอยู่แล้วครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 11:07:55 PM »

อยากเจอทุกท่านมากครับ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 11:09:58 PM »

ลงชื่อไปครับ แต่อาจไป Late หน่อย ประมาณ 19-20 น. ครับ เพราะติดงานครับ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 11:45:04 PM »

ตองไปด้วยคร้าบบ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 11:48:38 PM »

ขอแก้ไขเป็นสถานีรถไฟฟ้าพญาไทนะคะ ไม่ใช่สถานีราชเทวีค่ะ

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 | 11:49:36 PM »

ขอแก้ไขเป็นสถานีรถไฟฟ้าพญาไทนะคะ ไม่ใช่สถานีราชเทวีค่ะ

ครับ
panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 07:14:18 AM »

ไปได้ครับ และขอขอบคุณคุณหมอที่กรุณาไป survey แบบอิ่มท้องมาครับ ผมเคยไปทานแต่ตอนกลางวัน

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 08:19:51 AM »

ใกล้ที่ทำงานผมมากๆ (ตึกศรีอยุธยา) จึงเป็นสาเหตุที่ผมได้ไปเดินมิวสิคแลนด์บ่อยๆ

เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป

ร้านนี้ยืนยันครับว่าอาหารอร่อย....ไม่แพงด้วย

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 09:14:51 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ    ตกลงผมไปด้วยครับ  ถ้าเปลี่ยนแปลงผมจะบอกภายในคืนวันอังคาร ครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 09:56:29 AM »

อยากไปครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้กลางคืนมา Confirm นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 10:08:49 AM »

ไปครับ
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 | 11:09:56 AM »

เข้าใจเลือกร้านที่อยู่ตรงข้ามกรมปศุสัตว์เลยนะครับ ยังงี้พี่ no7 คงไปสะดวก
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์