เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149756 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 พฤษภาคม 2024 | 05:09:49 PM
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Your Pet  (อ่าน 9477 ครั้ง)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:01:15 PM »

Mee Bang Paw Kub ยิงฟันยิ้ม
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:04:30 PM »

เคยมีแมวพเนจรมาแถวบ้าน 2 ตัว แต่มากินอย่างเดียว กินแล้วก็หนีเที่ยว ไม่รู้ว่าเที่ยวไปเที่ยวมาไปอยู่เวียดนามหรือยัง
แต่ถ้ามาอีกก็ยังเลี้ยงนะครับ แมวน่ารักดี ผมชอบ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:18:50 PM โดย Delirium Demon » บันทึกการเข้า
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:09:01 PM »

มีหมา 3 ตัว(ตอนนี้)
มีปลา 100-300 ตัว(นำไม่ไหวอ่าแหๆครับและก็ตายไปเยอะเหมือนกัน)
มีนก 40-80 ตัว คือมีแต่นกพันธุ์แปลกๆทั้งนั้นเลย-.- ไก่ฟ้านับด้วยไหมน่า
มีเต่า 2 ตัว
เป็ดมี 4 ตัว
นางอายมี 2 ตัว

ตอนนี้นึกอะไรมะออก ก็พวก กระต่าย กระหรอก หนู แมว เม่น นี้เคยมีครับ แต่ตอนนี้ตายหมดแล้วอ่า บาปเต็มไปหมด-.-
และก็พวกที่พูดๆก็ตายไปเยอะเหมือนกันครับ เมื่อเดือนก่อนปลาคราฟตายยกบ่อ ปลามังกร ตัวใหญ่ๆก็ตายไปเมื่อไม่นาน

เฮ้อ... คนซื้อก็อาม่าผมอ่าเขารักสัตว์ชอบทำสวน

kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:11:52 PM »

แต่ก่อนเคยเลี้ยงปลาครับ เคยซื้อเป็นร้อยๆตัวเลยครับ ทั้งปลา อโรวาน่า ( ปลามังกร) ปลาหมอสี ฟลาวเวอร์ฮอร์น ซุปเปอร์เรดซิน ไตรทอง เท็กซัสแดง ปลาหมอนกแก้ว
ปลาแปลกๆ เช่น บิเซีย เรดเทลแคทฟิช แบ๊คโกส ปลาหมูอินโด หมูกระโดงสูง และอีกอื่นๆอีกมากมาย โคตรๆๆๆครับ

ตอนนี้ตายหมดแล้ว !!!!!!! ถ้านับจำนวนเงินที่ซื้อพวกเขาไป คงหลายเหมือนกัน

การเลี้ยงปลามีความสุขครับ แต่ก่อนผมบ้ามากๆ กลับมาบ้านยืนดูปลาอยู่หน้าตู้ปลาถึงเย็นเลยครับ นั่งดูพวกมันว่ายถึงค่ำมืด เปลี่ยนน้ำเองด้วย
พอหลังๆเริ่มขี้เกียจไม่ดูแลมันเลย แม้แต่อาหารยังไม่ให้ให้คนอื่นให้แทน เคยไปซื้อปลาคาร์ฟที่ฟาร์มครับ ตอนนี้ให้คุณตายายเลี้ยงอยู่ ยังอ้วนท้วนสมบูรณ์มีสุขครับ

แล้วก็มีแรดเผือกอีกตัว ซื้อที่ฟาร์มตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้อายุมันคงเป็น 10 ปีแล้ว ตายายเลี้ยงเช่นกัน

เอ่อ .... เคยมีปัญหาเรื่องตู้เลี้ยงครับ คือตู้มันเล็กมาก ปลาที่ผมเลี้ยงต้องเลี้ยงในที่ใหญ่ๆ ผมเคยเอาที่กั้นตู้เลี้ยงปลา อโรวาน่า พอซื้อปลา อโรดำ มาปุ๊ป ปล่อยลงตู้ มันลอดช่องที่กั้นเข้าไป โดนปลา อโรออสเตรเลียซึ่งตัวใหญ่กว่า กินไปทันที !! หันมาอีกทีเหลือแต่หางโผล่ครับ นับว่าเป็นปลาราคาแพงที่ผมเลี้ยงได้สั้นที่สุดพึ่งปล่อยลงไปแท้ๆ 555+ หลังจากนั้นเจ้า ออสเตรเลียก็ตายด้วยพิษปลานิลครับ ปลาเหยื่อ เพราะมันมีโรค ตายไปพร้อมกับปลาหมอสีเลย

หลังจากนั้นก็เลี้ยงแต่อโรเงินครับแล้วก็ตายไปเรื่อยๆ เคยซื้อปลาแพงๆมาเยอะ แต่ไม่รู้วิธีเลี้ยง สถานที่ไม่พร้อม หรือรู้จักการดูแล ก็ตายจากเราไปหมดเลยครับ

ให้เล่าทั้งวันก็ไม่หมดครับเรื่องนี้

ใครสนใจก็ไปเข้าเว็บเกี่ยวกับปลาสวยงามได้ครับที่ www.ninekaow.com เป็นเว็บที่ดีมากๆ ผมเล่นมาตั้งแต่ 9 ขวบ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 08:23:05 PM »

มีแมลงสาบกับจิ้งจกตามซอกครับ

Annann_Portnoy
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 09:15:50 PM »

เลี้ยงหมาสองตัวค่ะ ยิงฟันยิ้ม

มิตรที่ดีหายากกว่ารักแท้~*
Time may change my life
but my heart remains the same to you,
Time may change your heart
my love for you never changes...
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 09:35:46 PM »

เคยมีแมวพเนจรมาแถวบ้าน 2 ตัว แต่มากินอย่างเดียว กินแล้วก็หนีเที่ยว ไม่รู้ว่าเที่ยวไปเที่ยวมาไปอยู่เวียดนามหรือยัง
แต่ถ้ามาอีกก็ยังเลี้ยงนะครับ แมวน่ารักดี ผมชอบ ยิ้ม

รักแมวเหมือนกันครับ เลี้ยงมาเยอะ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
The Miracle
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007 | 11:31:59 PM »

รักแมวเหมือนกันครับ เลี้ยงมาเยอะ ยิงฟันยิ้ม

น้องแมวเหรอจ้า  ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 | 08:36:54 AM »

ชอบแมวเช่นกันครับ มันน่ารัก ดูลึกลับและรักอิสระดี แม้จะออกกวน ๆ ในบางครั้ง ที่บ้านก็เคยเลี้ยงแมวที่จรจัดหลงมาหลายรุ่น ให้ข้าวมันกิน จับอาบน้ำ หากระพรวนมาแขวน จากแมวจรจัดกลายเป็นแมวผู้ดีไปเลย ฮ่า ๆ ๆ  ยิ้มเท่ห์
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 | 06:59:36 PM »

ผมชอบกาตูนหูแมวนะ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 | 08:12:12 PM »

ถูกต้อง!!!!!!!!!!!!!! เนะโกะมิมิ มี้ๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 | 08:15:10 PM »

ถูกต้อง!!!!!!!!!!!!!! เนะโกะมิมิ มี้ๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้ว อินุมิมิ กับ Lucy~Nyu (diclonius) จังล่ะ  ล่ะ 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2007 | 08:19:04 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 | 08:49:19 PM »

แล้ว อินุมิมิ กับ Lucy~Nyu (diclonius) จังล่ะ  ล่ะ 5555+

อินุมิมินี่ไม่ค่อยปลื้มนะ แต่ลูซี่นี่โอเค ชอบๆๆๆๆๆๆๆ 5555+ (ชักจะหลุดความเป็นกระทู้สัตว์เลี้ยงไปเรื่อยๆ)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007 | 06:40:04 PM »

อินุมิมินี่ไม่ค่อยปลื้มนะ แต่ลูซี่นี่โอเค ชอบๆๆๆๆๆๆๆ 5555+ (ชักจะหลุดความเป็นกระทู้สัตว์เลี้ยงไปเรื่อยๆ)
หลุดไปไกลเลย โอ้วหูแมว

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007 | 07:42:12 PM »

เลี้ยงกระต่ายอยู่สองตัวครับ เมื่อตอนซักประมาณ ม.4 มีเพื่่อนหอบหิ้วจากบ้านมาให้ บังคับเลี้ยงน่ะ คุณเธอยกมาให้ถึงหน้าบ้านเลย ตอนนั้นงงมาก ยังทำอะไรไม่เป็น แถมตอนนั้นพ่อแม่ก็ไม่อยู่บ้านซะด้วย เลยขังมันไว้ในห้องแต่งตัว ตอนนั้นยังตัวเล็กมากๆ เลย สีดำตัวนึง สีขาวตัวนึง

เลี้ยงมาเกือบปี เจ้าของเรียกตัวสีดำคืน เนื่องจากพี่เค้าอยากได้กลับมา เลยเอาตัวสีขาวตัวเล็กมาแทนตัวนึง พอตัวดำไปอยู่บ้านโน้น สองวันเท่านั้นแหละ มันกระโดดลงไปในบ่อพักน้ำเลี้ยงปลา คงปรับตัวกับเพื่อนๆ ใหม่ไม่ได้ แช่อยู่ในนั้นวันนึง เพื่อนมาเจอเข้าตอนครบวันพอดี ก็เลยอุ้มมันขึ้นมา เอาผ้าขนหนูห่อ และแล้วมันก็ตาย เสียใจมากจริงๆ ครับ

ส่วนตัวสีขาวสองตัวปัจจุบันก็ยังเลี้ยงอยู่ครับ น่ารักมากๆ เลย แต่มันแก่แล้วเน้อ ตัวสีขาวตัวแรกมีชื่อว่า "ไอขาว" เรียกคู่กับตัวดำที่เคยอยู่ด้วยกันว่า "ไอดำ" ส่วนตัวสีขาวที่ได้มาตอนหลัง ตอนนั้นมันตัวเล็กมาก เลยเรียกว่า "ตัวเล็ก" ตอนนี้มันตัวเท่ากันแล้วครับ อายุคงจะ 4-5 ปีแล้ว แต่ก็ยังเรียกชื่อเดิมอยู่ บางทีก็แยกไม่ออกเหมือนกันว่าตัวไหนเป็นตัวไหน เพราะมันสีขาวทั้งคู่ แต่ว่าถ้าดูพฤติกรรมมันละก็จะดูออกครับ

อันนี้น่าจะเป็นไอขาวมั้ง

หน้าตรง

หันก้นให้ ส่งสัยเบื่อถ่ายรูป

หาทำเลขุดเหมาะๆ

งานอดิเรกของกระต่ายมีสองอย่าง ขุดดิน กับ นอน

ขุดมันเข้าไป

ขอดูหน้าชัดๆ หน่อย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
หน้า: [1] 2
พิมพ์