เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 11:34:05 PM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 176093 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 | 01:02:32 PM »

เซ็นทรัล พระราม 3 ร้านบูมเมอแรง
ทีแรกคิดว่าจะเห็น Dream Theater : Chaos in Motion DVD/CD แล้วจะได้สอยเลย แต่มันยังไม่มาซะที

มีแต่บู๊ตหนังใหม่ ๆ เพียบเลย James Bond box-set, the Hulk, Iron Man 
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 | 01:08:46 PM »

JU - ไปซื้อชัคกี้ ได้เห็น Mini Lp มือสองสวยๆ แต่แพงไปหน่อยโชว์อยู่ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 | 01:42:04 PM »

JU - ไปซื้อชัคกี้ ได้เห็น Mini Lp มือสองสวยๆ แต่แพงไปหน่อยโชว์อยู่ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ของแท้ของญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ

TRON

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 | 01:51:29 PM »

ร้าน JU นี่แท้แน่นอนครับ เป็นของคนอื่นมาฝากขาย เ่ท่าที่รู้มี 2 รายครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 | 02:16:44 PM »

ร้าน JU นี่แท้แน่นอนครับ เป็นของคนอื่นมาฝากขาย เ่ท่าที่รู้มี 2 รายครับ
ไม่กล้าเปิดดูครับ เห็น Jimi Hendrix / Electric Lady Land แล้วน่าสงสัยยิ่งว่าจะเป็นแผ่น German เหมือนที่ใน B2S ครับ  ยิ้ม

panyarak

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2008 | 11:10:51 PM »

เห็นในเว็ปเกี่ยวกับเพลงไทยหายาก แนะนำให้แวะไปดูที่พันธ์ทิพย์พลาซา งามวงศ์วาน ก็เลยฝ่าสายฝนแวะไปดูที่ชั้น 6 ซึ่งห้างคุยว่า เป็นตลาดสินค้ามือสองที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัดนนทบุรี แล้วไปเจอร้านชื่อประจิมเพลงเก่า นำเพลงไทยแผ่นหายากมาอัดเป็น CDR ขาย แผ่นละ 120 บาท เลยเสียเงินไป 3 แผ่น ส่วนร้านอื่นๆ ก็มีทั้งแผ่นและเทป original แต่ราคาแพงเหมือนกัน

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #36 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008 | 07:43:18 AM »

ไปงาน Coke Fat Festival # 8 วันแรก มาครับ งานนี้มันส์สุดยอดไปเลย ทำให้ผมเข้าใจเลยว่ายังมีวงไทยคุณภาพอยู่อีกมาก แต่เสียดายที่ตารางการแสดงของบางวงที่อยู่คนละสเตจมันซ้อนกัน ทำให้บางทีผมดูวงโปรดได้ไม่จบการแสดงครับ วงที่ผมได้ดูในวันนี้อาทิเช่น

The Mousses (ได้มาดูตอนท้ายๆโชว์ ซาวนด์เป็นบริทร๊อคที่ใช้ได้ทีเดียว มือกลองกวนโอ๊ยมาก)

Samurai Loud (เล่นสเตจสามที่อยู่นอกอาคาร บรรยากาศตอนนั้นใกล้ฝนตกพอดี บวกกับซาวนด์ที่บ้าคลั่งหลอนจิตสุดๆของวง เล่นเอาซะผมเมาไปเลยครับ)

Scrubb (วงนี้เวลาฟังในอัลบั้มแล้วรู้สึกเฉยๆ แต่พอมาเล่นไลฟ์นี่คนละเรื่องเลยครับ ลีลาในการเล่นสดค่อนข้างดีมาก ซาวนด์เนี้ยบและแน่นสุดๆเลย เรียกว่าเป็นช่วงที่ระบบเสียงดีที่สุดในเทศกาลนี้เลยครับ ผมติดใจไอ้เจ้า Kaoss Pad ที่นักร้องนำเล่นมากๆครับ อยากได้มาถูไถเล่นสักตัว  ยิ้มกว้างๆ)

มาโนช พุตตาล (ไม่น่าเชื่อว่าอาซันจะมาเล่นในเทศกาลนี้ด้วย มากับกีตาร์โปร่งตัวเดียว เล่นเพลงจากอัลบั้มอยู่อยุธยาได้ถูกใจมากครับ และที่เจ๋งกว่านั้นคืออาซันเล่นเพลง Behind Blue Eyes ด้วยครับ รู้สึกว่าที่นั่นจะมีแค่ผมกับขงปี่เพียงสองคนที่ร้องเพลงนั้นได้  ยิ้มกว้างๆ)

Flure (วงนี้ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องการเล่นไลฟ์ ซึ่งก็จริงตามคำร่ำลือครับ ไลฟ์ของวงนี้มันส์และบ้าคลั่งสุดๆ โดยเฉพาะมือกลองที่เล่นได้พลิ้วมากๆ ส่วนมือกีตาร์นี่ก็คลั่งเต็มที่ครับ ควงกีตาร์เป็นพายุหมุนตลอดเลย เสียงร้องสูงๆของพี่คิวนี่แรงดีไม่มีตก ท๊อปฟอร์มจริงๆครับ)

Modern Dog (น่าเสียดายที่เวลาเล่นสเตจหนึ่งนี้เลทมาก บวกกับซาวนด์เช็คที่ค่อนข้างนาน ทำให้ผมได้ดูพวกเขาแค่สามเพลงเท่านั้น เพราะต้องรีบวิ่งไปดู The Papers ที่สเตจสาม แต่เท่าที่ดูก็สุดยอดมากครับ อันนี้คงต้องให้ขงปี่มาเล่าให้ฟังอีกที)

The Papers (วงนี้เล่นดีมากครับ นักร้องนำนี่ Thom Yorke แน่ๆ ตอนเกือบๆสามทุ่มนี้ภายนอกก็มืดสนิท บรรยากาศหลอกหลอนมากครับ เล่นคล้าย Radiohead จริงๆ เสียดายที่เสียงไมค์จมมาก ทำให้ไม่ค่อยได้ยินเสียงร้อง แต่ก็ประทับใจมากครับ)

The Corset (ด้วยความที่ขี้เกียจเดินไปใหนต่อใหน ก็เลยดูวงนี้ต่อซะเลย วงนี้ผมไม่เคยรู้จักมาก่อนนะครับ แต่เท่าที่ดูก็เล่นใช้ได้ทีเดียว เป็นร๊อคที่เล่นดิบๆเรียบๆ ฟังง่าย แต่ซาวนด์แน่นปึ้กมากครับ วงนี้ที่โดดเด่นมากๆคือมือเบสสาวฝีมือดีหน้าตาน่ารักที่ผมยาวเกือบถึงน่อง เล่นเบสไปด้วยโยกไปด้วยจนผมรู้สึกเหนื่อยแทนเลย เสียงนักร้องหญิงก็ใช้ได้ทีเดียว ส่วนมือกีตาร์นี่เล่นได้เนียนดีครับ)

Slot Machine (วงสุดท้ายของคืนแรก ซาวนด์ในช่วงสองสามเพลงแรกยังไม่เข้าที่เข้าทางเท่าไรนัก ทั้งๆที่เพลงที่เล่นเป็นเพลงโปรดของผมเลย แต่หลังจากนั้นก็ดีขึ้น Performance ของวงนี้ดีมากครับ ซาวนด์กีตาร์นี่ยังกะ Muse มาเองเลย ออปชั่นของวงนี้เยอะมากครับ ทั้งเสื้อฮู้ดที่มีไฟกระพริบ ร่มติดหลอดไฟ ไลท์เซเบอร์ ซึ่งต้องยอมรับว่าเล่นได้มันส์จริงๆครับ ช่วงท้ายๆคอนเสิร์ตนี่คลั่งกันสุดๆ โดยเฉพาะช่วงเพลง "ผ่าน" และ "ฝัน" ที่กระโดดกันพื้นแทบถล่ม มีการเล่นเพลงร๊อคแอนด์โรลมันส์สไตล์เอลวิสต่อเนื่องในตอนท้าย เล่นเอาเวทีแทบแตกไปเลยครับ เรียกว่าได้อารมณ์เละไม่แพ้คอนเสิร์ต Muse เลยล่ะ)   

น่าเสียดายที่ว่าที่สองผมไม่มีโอกาสได้ไปครับ เพราะต้องกลับศรีราชา ทั้งๆที่มีวงโปรดของผมเล่นกันหลายวงมาก โดยเฉพาะในสเตจที่สาม แต่ก็หวังว่าปีหน้าจะได้ดูอีกแบบครบสองวันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2008 | 07:46:26 AM โดย LiliumNation™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008 | 09:58:13 AM »

เห็นในเว็ปเกี่ยวกับเพลงไทยหายาก แนะนำให้แวะไปดูที่พันธ์ทิพย์พลาซา งามวงศ์วาน ก็เลยฝ่าสายฝนแวะไปดูที่ชั้น 6 ซึ่งห้างคุยว่า เป็นตลาดสินค้ามือสองที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัดนนทบุรี แล้วไปเจอร้านชื่อประจิมเพลงเก่า นำเพลงไทยแผ่นหายากมาอัดเป็น CDR ขาย แผ่นละ 120 บาท เลยเสียเงินไป 3 แผ่น ส่วนร้านอื่นๆ ก็มีทั้งแผ่นและเทป original แต่ราคาแพงเหมือนกัน
น่าสนใจมากครับ ต้องไปในไม่ช้า  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008 | 08:34:34 PM »

อยากไปfat
รอโอกาสหน้าละกัน อดเลย

picky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008 | 08:51:52 PM »

The Mousses อ่านกระทู้ในตำนานห้องนอกกระแส พันทิปยังครับ
ดูในยูทูปที่เอามาลงในกระทู้ มือกลองตีไป แล้วโยนไม้กลองทิ้ง หยิบอันใหม่ขึ้นมาตีต่อ
(เพื่อนผมบอก เห้ย แม่มมันทำไม้กลองหล่น) เพลงวงนี้ผมโนคอมเมนต์ครับ ฮ่าๆ แต่ในกระทู้นั้นล่อไปสองร้อยกว่าแล้ว ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 09:00:18 AM »

ไปประชุมที่กรุงนิวเดลี ประเทศอินเดียมาครับ อากาศเย็น และมีหมอกควันปกคลุมทั้งกลางวันกลางคืน ชาวอินเดียขับรถกันน่ากลัว และบีบแตรลั่นตลอด ไม่เหมาะกับคนขวัญอ่อนอย่างยิ่ง ขนาดอยู่บนโรงแรมชั้น 20 ปิดหน้าต่างหมด ก็ยังได้ยินเสียงแตรรถ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #41 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008 | 12:50:05 PM »

สวัสดีครับ   เมื่อวานซืนมีโอกาสไป  ดิโอลด์สยาม มา  ขอแจ้งว่า  ร้านแอบบี้โรด ยังอยู่เหมือนเดิมครับ  คุณวศิน เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ มีความรู้เรื่องเพลง prog. และ เพลงอื่นๆดีมาก  สามารถหาแผ่นเพลงที่เราต้องการให้ได้โดยการสั่งเอาไว้  สมาชิกท่านใดมีโอกาสผ่านไปก็ลองแวะดูนะครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #42 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 07:48:42 PM »

ไปพิพิธภัณฑ์ช้างสามเศียรเอราวัณมาครับ
พาเจ้าอังกฤษไปเที่ยว
เพราะเมื่อวันเสาร์
เขาอุตส่าห์ไปถวายดอกไม้จันทร์สมเด็จพระพี่นางจนมืดค่ำ
วันอาทิตย์เลยไปทริปสั้นๆที่ปากน้ำครับ
ก็ตกใจไปตามๆกันเมื่อเห็นช้างตัวใหญ่เท่ากับตึก 14ชั้น
ชั้นบนสุด ตรงเศียรช้าง เป็นสวรรค์ มีพระพุทธรูปที่หาดูได้ยากยิ่ง หลายองค์ คุ้มค่าต่อการทัศนาอย่างยิ่ง
แนะนำครับ ยิ้ม

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #43 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 09:02:24 PM »

ไปพิพิธภัณฑ์ช้างสามเศียรเอราวัณมาครับ
พาเจ้าอังกฤษไปเที่ยว
เพราะเมื่อวันเสาร์
เขาอุตส่าห์ไปถวายดอกไม้จันทร์สมเด็จพระพี่นางจนมืดค่ำ
วันอาทิตย์เลยไปทริปสั้นๆที่ปากน้ำครับ
ก็ตกใจไปตามๆกันเมื่อเห็นช้างตัวใหญ่เท่ากับตึก 14ชั้น
ชั้นบนสุด ตรงเศียรช้าง เป็นสวรรค์ มีพระพุทธรูปที่หาดูได้ยากยิ่ง หลายองค์ คุ้มค่าต่อการทัศนาอย่างยิ่ง
แนะนำครับ ยิ้ม

ด้านใน นอกจากชั้นบนที่เล่ามาแล้ว มีอะไรน่าสนใจอีกบ้างมั้ยคะ?

วันนี้พาเด็กๆ ไปเขาดินมา  ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008 | 09:05:39 PM »

เมื่อคืนได้ไปถวายดอกไม้จันทน์ที่วัดในตัวอำเภอศรีราชามาครับ

ส่วนวันนี้ออกไปซื้อไก่ย่างกับตำแตงมากิน อร่อยแซ่บหลาย  ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. ผมกินส้มตำใส่มะละกอไม่เป็นนะครับ แต่ถ้าตำแตง ตำดอกแค ตำผักบุ้ง อะไรพวกนี้กินได้ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 35
พิมพ์