เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149661 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

23 เมษายน 2024 | 08:40:32 PM
หน้า: 1 ... 30 31 [32] 33 34 35
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนมา  (อ่าน 175983 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #465 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 12:52:24 PM »

หยุดสงกรานต์ ขับรถลงใต้ไปหลายวัน แปลงเพลงเป็น mp3 ใส่Thumbdrive ไว้ฟังในรถหลายร้อยเพลง
ผู้โดยสารหน้าตาไม่ค่อยมีความสุขซะเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าขับรถไม่นิ่ม หรือเพลงไม่ถูกใจกันแน่ ยิ้มกว้างๆ
ยังไงซะ ก็คงต้องเอาใจโชเฟอร์ไว้ก่อนล่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #466 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 12:54:29 PM »

หยุดสงกรานต์ ขับรถลงใต้ไปหลายวัน แปลงเพลงเป็น mp3 ใส่Thumbdrive ไว้ฟังในรถหลายร้อยเพลง
ผู้โดยสารหน้าตาไม่ค่อยมีความสุขซะเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าขับรถไม่นิ่ม หรือเพลงไม่ถูกใจกันแน่ ยิ้มกว้างๆ

น่าจะเพลงไม่ถูกใจเหมือนผมครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #467 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 01:24:50 PM »

ยังไงซะ ก็คงต้องเอาใจโชเฟอร์ไว้ก่อนล่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
สถานการณ์แบบนี้ต้องตามน้ำครับ ถ้ามีคนนั่งข้างๆด้วยก็ต้องกลายเป็นแฟนของพี่ๆเดอะสตาร์เหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #468 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 01:29:19 PM »

ึ่ง
สถานการณ์แบบนี้ต้องตามน้ำครับ ถ้ามีคนนั่งข้างๆด้วยก็ต้องกลายเป็นแฟนของพี่ๆเดอะสตาร์เหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ปกติผมจะเป็นคนคุมเครื่องเสียงบนรถโดยเบ็ดเสร็จอยู่แล้ว เวลาต้องเดินทางไปใหนหลายๆคน ผมก็จะมีวิธีประนีประนอมก็คือ เปิดเพลงที่เค้าน่าจะรับได้ และในขณะเดียวกันก็ต้องเป็นเพลงที่ผมชอบด้วย ผมเลยมี Thumbdrive อันนึงที่บรรจุเพลงเพราะๆจากยุค 80's (ที่ผมก็ชอบมากอยู่แล้ว) ไว้หลายร้อยเพลง เพื่อใช้ในสถานการณ์แบบนี้โดยเฉพาะครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Pong-Wanchai

« ตอบ #469 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 02:32:27 PM »

ผมยังต้องมี Boney M ติดรถเอาไว้ด้วยในบางครั้งเลยครับ เพื่อเอาใจ....     ฮืม  ฮืม  ฮืม
...แล้วก็เพื่อนๆ ลูกสาวเคยดูแล้วหัวเราะกันใหญ่ว่าแต่งตัว เช้ย...เชย !!!

« ตอบ #470 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 04:04:50 PM »

ผมยังต้องมี Boney M ติดรถเอาไว้ด้วยในบางครั้งเลยครับ เพื่อเอาใจ....     ฮืม  ฮืม  ฮืม
...แล้วก็เพื่อนๆ ลูกสาวเคยดูแล้วหัวเราะกันใหญ่ว่าแต่งตัว เช้ย...เชย !!!
ใครจะว่าพี่แต่งตัวเชยก็ช่าง แต่ผมว่าพี่แต่งตัวเรียบร้อยดีครับ ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #471 เมื่อ: 22 เมษายน 2011 | 11:06:24 AM »

ผมยังต้องมี Boney M ติดรถเอาไว้ด้วยในบางครั้งเลยครับ เพื่อเอาใจ....     ฮืม  ฮืม  ฮืม
ใครจะว่าพี่แต่งตัวเชยก็ช่าง แต่ผมว่าพี่แต่งตัวเรียบร้อยดีครับ ยิ้มกว้างๆ

คุณปีศาจฯ เข้าใจผิดแล้วครับ Boney M ต่างหากที่แต่งตัว เช้ย...เชย

ไม่ใช่ผมครับ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #472 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 | 02:10:30 PM »

ไปหัวหินมาครับ ได้มีโอกาสพบกับmusic loverอีกคนด้วยครับ เป็นร้านข้าวซอยหน้าวังไกลกังวล
คุณลุงแกมีแผ่นหลายพันแผ่นเลยครับ The Beetle ของแกนี่แผ่นออกครั้งแรกเลย(คุณลุงแกบอกครับ) เห็นบอกว่าเก็บตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ แต่ที่ผมเห็นเยอะๆก็ดนตรีWorld musicแกมีเยอะมากๆRavi shankarแกยังเก็บเกือบครบทุกอัลบั้มเลยครับ
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ ว่าจะชวนแกมาเล่นในเว็บแต่แกไม่ชอบเล่นอินเตอร์เน็ตซะงั้น

« ตอบ #473 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 | 02:25:11 PM »

ไปหัวหินมาครับ ได้มีโอกาสพบกับmusic loverอีกคนด้วยครับ เป็นร้านข้าวซอยหน้าวังไกลกังวล
คุณลุงแกมีแผ่นหลายพันแผ่นเลยครับ The Beetle ของแกนี่แผ่นออกครั้งแรกเลย(คุณลุงแกบอกครับ) เห็นบอกว่าเก็บตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ แต่ที่ผมเห็นเยอะๆก็ดนตรีWorld musicแกมีเยอะมากๆRavi shankarแกยังเก็บเกือบครบทุกอัลบั้มเลยครับ
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ ว่าจะชวนแกมาเล่นในเว็บแต่แกไม่ชอบเล่นอินเตอร์เน็ตซะงั้น
ที่เป็นเหมือนลุงแกก็ยังมีอีกไม่น้อย
ไม่งั้น Thai Prog คงมีสมาชิก music lover ท่วมท้นแล้วล่ะฮะ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #474 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011 | 04:55:11 PM »

ช่วงวันหยุดนี้ไป ปั่นจักรยานกันน้องชายมาครับ กว่า 400 km .. 2วัน 2 คืน ทั้งพักทั้งลุยกันไป

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2722971952057.2145085.1189843754&type=3   ดูต่อที่ลิ่ง FB ผม
ขอทรงพระเจริญครับ 5 ธันวาคม 2554

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself

« ตอบ #475 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2015 | 11:23:23 AM »

ไปเที่ยวกับออฟฟิศที่กุยบุรี ประจวบคีรีขันธ์ ใช้ชีวิตดี๊ดีอยู่ที่นั่นหนึ่งคืนครับ 18-19 ธ.ค. 2558

« ตอบ #476 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 11:20:45 AM »

16-17 ธ.ค. 2559 ไปเที่ยวตากอากาศที่กาญจนบุรีครับ

« ตอบ #477 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2017 | 02:31:11 PM »

15 ธ.ค. 2560 เดินทางไปเที่ยวที่บ้านพักกึ่งรีสอร์ทของหัวหน้าที่ อ. สวนผึ้ง จ. ราชบุรี ค้างแรมหนึ่งคืน กลับกรุงเทพวันรุ่งขึ้น งานนี้อาหารดี ดนตรีไพเราะ ประทับใจสุด ๆ (ถูกใจโก๋แก่ แต่อาจไม่ถูกใจเด็กวัยรุ่นยุคนี้ก็ได้) นักดนตรีบนเวทีเล่นเพลงสดตั้งแต่ยุค 60's เช่น The Shadows, The Ventures เรื่อยไปจนถึงยุค 80's เช่นเพลง The Breakup Song ของ Greg Kihn Band (Oh Oh Oh... Oh Oh Oh Oh Oh) เป็นต้น ตอนดึก ๆ มีเล่น Another Brick In The Wall Part II ของ Pink Floyd ด้วยครับ เหลือเชื่อเลย เพลงสนุกแบบนี้ ไม่มีใครออกไปดิ้น แต่ปีศาจฯออกเปิดฟลอร์ ดิ้นกระจาย ตั้งแต่สามทุ่มยันตีสาม แถมจับสลากได้เงินติดมือกลับบ้าน (เป็นค่าแผ่นเสียง) อีก 5000 ครับ 555 (Ooh... what a lucky man I was) ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #478 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2017 | 11:42:28 AM »

บรรยากาศยามเย็นที่บ้านพัก อ. สวนผึ้ง ราชบุรี ก่อนรับประทานอาหาร (และกินเหล้า) ครับ

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #479 เมื่อ: 22 มกราคม 2018 | 10:53:49 PM »

ไปนครปฐมบ่อยมาก ซึ่งจะต้องผ่านนครชัยศรี ได้ส้มโอติดมือกลับบ้านทุกครั้งครับ
หน้า: 1 ... 30 31 [32] 33 34 35
พิมพ์