เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 05:20:00 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingใครที่เล่นงานเดี่ยวของตัวเองดีกว่างานของวงบ้าง
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เล่นงานเดี่ยวของตัวเองดีกว่างานของวงบ้าง  (อ่าน 8251 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2008 | 06:48:18 PM »

ืน้า neal morse ครับ งานเดี่ยวสวนใหญ่ดีกว่าที่ทำกับ spocks beard เยอะเหมือนกัน

Anthony Philip ครับ เพราะยังไม่ทันได้แสดงฝีมือกับ Genesis เท่าไรก็ออกไปทำงานเดี่ยวเสียก่อน แต่งานชุดแรกกับ Genesis ผมก็ชอบนะครับ ซื่อๆ จริงใจดีครับ

+1 เช่นกันครับ ผมชอบงานเดี่ยวของ Neal Morse มากกว่างานในนาม Spock's Beard แทบทุกชุดเลย รู้สึกว่าดนตรีมีความเข้มข้นหนักหน่วงและเป็น Dramatic มากกว่าครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2008 | 08:42:20 PM »

ืน้า neal morse ครับ งานเดี่ยวสวนใหญ่ดีกว่าที่ทำกับ spocks beard เยอะเหมือนกัน

Anthony Philip ครับ เพราะยังไม่ทันได้แสดงฝีมือกับ Genesis เท่าไรก็ออกไปทำงานเดี่ยวเสียก่อน แต่งานชุดแรกกับ Genesis ผมก็ชอบนะครับ ซื่อๆ จริงใจดีครับ

+1 เช่นกันครับ ผมชอบงานเดี่ยวของ Neal Morse มากกว่างานในนาม Spock's Beard แทบทุกชุดเลย รู้สึกว่าดนตรีมีความเข้มข้นหนักหน่วงและเป็น Dramatic มากกว่าครับ

์ำNeal Morse แนะนำชุดไหนดีครับ คือว่าอยากลิ้มลองดูบ้างครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2008 | 05:32:31 AM »

์ำNeal Morse แนะนำชุดไหนดีครับ คือว่าอยากลิ้มลองดูบ้างครับ

แนะนำ One, ? และ Sola Scriptura ครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2008 | 04:09:11 PM »

แนะนำ One, ? และ Sola Scriptura ครับผม

แต่ผมจะเสนอให้หา Snow สมัย Spock's Beard มาฟังด้วยครับ เพราะจะว่าไปนี่ก็แทบจะเป็นงานเดี่ยวของแกอยู่แล้ว

I will write my words upon the door...
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2014 | 11:26:29 PM »

ชุดนี้ ผมคิดว่า Jose Cid ทำได้ดีกว่าผลงานที่ตนเคยร่วมวงอยู่กับ Quarteto 1111 เล็กน้อย แต่ก็ชอบทั้งคู่ครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2022 | 06:14:39 PM »

ได้แต่ฟัง ๆ ผลงานชุด Olias Of Sunhillow (1976) ของ Jon Anderson แต่ไม่เคยคิดว่าใครเล่นคีย์บอร์ดให้กับผลงานชุดนี้ ซึ่งก็ไม่น่าจะใช่ Jon Anderson ตอนแรกคิดว่า Vangelis มาร่วมงาน เพราะสำเนียงคีย์บอร์ดในอัลบั้มชุดนี้คล้ายฝีมือของ Vangelis เหลือเกิน แต่ก็ไม่ใช่อีก พบว่าคนเล่นคีย์บอร์ดใน Olias Of Sunhillow คือ Brian Gaylor ช่างเทคนิคผู้อยู่เบื้องหลังในห้องอัดของ Yes และ Jon Anderson และเขาได้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุเมื่อปี 2003 สู่สุคติครับ

เครดิตภาพ www.the-iso.com/

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
หน้า: 1 [2]
พิมพ์