เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 10:22:31 PM
หน้า: 1 ... 13 14 [15]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Whitesnake  (อ่าน 87066 ครั้ง)
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #210 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 05:33:52 PM »

ฟังไม่หมดครับ รู้สึกว่า  Loudness war เสียงแตกมากๆโดยเฉพาะเสียงกลอง Live in the Shadow of the Blues  ดูดีกว่าครับ

เห็นด้วยครับ  Live in the Shadow of the Blues เป็นไลฟ์ที่เกือบจะสมบูรณ์แบบ หากนับเฉพาะยุคล่าสุดที่คัฟเวอร์เดลกลับมาฟอร์มวง

เซ็ตลิสท์ก็มีแต่เพลงที่เป็นตัวแทนของวงทั้งนั้น แถมยังเป็นช่วงที่สมาชิกทุกคนพีคกัน(ตอนแก่) จะขาดแต่เพียง มือเบสในไลฟ์ชุดนี้ไม่ใช่ มาร์โก เมนโดซ่า (Blue Murder,Thin Lizzy,Black Star Riders) เท่านั้น แต่กลับเป็น ยูไรห์ ดัฟฟี (Christina Aguilera) ครับ

เหมือนมีบางเพลง มาร์โก้ เมนโดซ่าเล่นด้วยนะครับ เพราะ เป็นไลฟ์ ระหว่างปี 2003ถึงปี 2006
http://en.wikipedia.org/wiki/Live:_In_The_Shadow_Of_The_Blues

โอวว เยี่ยมครับ ผมตกสำรวจ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

ผมชอบไลน์อัปแรกสุดที่เดวิดกลับมาฟอร์มวง อยากให้เขาเล่นเพลง Walking in the shadow of the Blues อีกครั้งครับ

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #211 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013 | 02:15:06 PM »

หากใครประทับใจฝีมือหวดกลองของลุง Tommy Aldridge น่าจะลองฟัง live album ชุดนี้ของคณะ Black Oak Arkansas เพราะว่าดีไม่ดี
อาจจะย้อนยุคกลับไปชอบดนตรี Sounthern "Hard" Rock ของวงดนตรีคณะนี้ก็อาจเป็นไปได้ !!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #212 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013 | 03:01:59 PM »

หากใครประทับใจฝีมือหวดกลองของลุง Tommy Aldridge น่าจะลองฟัง live album ชุดนี้ของคณะ Black Oak Arkansas เพราะว่าดีไม่ดี
อาจจะย้อนยุคกลับไปชอบดนตรี Sounthern "Hard" Rock ของวงดนตรีคณะนี้ก็อาจเป็นไปได้ !!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

วันวันเกิดลุง อันดริจ ด้วย นี่ครับ 555 จะหามาฟังดูครับ

« ตอบ #213 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013 | 03:35:30 PM »

วันวันเกิดลุง อันดริจ ด้วย นี่ครับ 555 จะหามาฟังดูครับ

ใช่ครับ 15 สิงหาคม คือวันเกิดของลุง Tommy Aldridge ซึ่งก็ครบรอบ 62 ปีพอดิบพอดี !!!

...ร่างกายแกยังคง "แข็ง" และ "แรง" มากเอาการอยู่ กำลังไม่ตกเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #214 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013 | 03:20:38 AM »

ใช่ครับ 15 สิงหาคม คือวันเกิดของลุง Tommy Aldridge ซึ่งก็ครบรอบ 62 ปีพอดิบพอดี !!!

...ร่างกายแกยังคง "แข็ง" และ "แรง" มากเอาการอยู่ กำลังไม่ตกเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อาโป่งอ่อนกว่าลุง Tommy กี่ปีครับ??

ผมว่าแกเป็นมือปืนรับจ้างที่ดีที่สุดคนนึงของวงการเลยนะครับ

ถ้าเล่นคู่กับ Rudy Sarzo ด้วยแล้ว มันทุกเวทีครับ สองคนนี้รู้ใจกันได้ดีจริงๆ

« ตอบ #215 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013 | 01:33:26 PM »

อาโป่งอ่อนกว่าลุง Tommy กี่ปีครับ??

ในเว็ปนี้ห้ามใช้คำไม่สุภาพนะครับ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเรียก Tommy Aldridge ว่า "คุณลุง" เพราะฉะนั้นอย่างน้อยอายุก็ต้อง "แก่" กว่าผมเกือบหนึ่งรอบเชียวล่ะ จะบอกให้!

ผมว่าแกเป็นมือปืนรับจ้างที่ดีที่สุดคนนึงของวงการเลยนะครับ

ถ้าเล่นคู่กับ Rudy Sarzo ด้วยแล้ว มันทุกเวทีครับ สองคนนี้รู้ใจกันได้ดีจริงๆ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #216 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013 | 12:45:56 PM »

ในเว็ปนี้ห้ามใช้คำไม่สุภาพนะครับ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเรียก Tommy Aldridge ว่า "คุณลุง" เพราะฉะนั้นอย่างน้อยอายุก็ต้อง "แก่" กว่าผมเกือบหนึ่งรอบเชียวล่ะ จะบอกให้!

ฮ่าา วันนี้โดนอาโป่งยิงมุขตั้งแต่เช้าเลยนะคับ

ดูจากใน youtube ทัวร์ล่าสุดกับงูเผือกแรงแกยังดีอยู่เลยครับ ฟิตร่างกายมาดีมากๆ

หน้า: 1 ... 13 14 [15]
พิมพ์