เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 05:15:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 3 : Thaiprog Meeting #3 วันที่ 25 ต.ค. 51
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 3 : Thaiprog Meeting #3 วันที่ 25 ต.ค. 51  (อ่าน 20170 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 | 08:35:11 PM »

ตอนนี้ผมกลับมากรุงเทพแล้ว
พรุ่งนี้จะขอไปแจมด้วยคนครับ

โอเชเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ พรุ่งนี้เจอกันครับพี่

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 | 09:21:48 PM »

คนเยอะแบบนี้ ชื่นใจจนบอกไม่ถูก

TRON

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 | 10:20:19 PM »

มีลุ้นเปิด 3 โต๊ะเลย จะได้นั่งสบายๆไม่ต้องเบียดกัน  ยิ้มกว้างๆ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #48 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 09:31:10 PM »

มันส์มากครับ สนุกครับ อาหารอร่อย !  ยิ้มกว้างๆ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #49 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 10:22:05 PM »

สนุกมากครับ แต่ต้องขออภัยที่ไม่ได้คุยทั่วถึงทุกคนนะครับ คนมาเยอะจริงๆ ไว้คราวหน้ามาคุยกันต่อนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 10:26:47 PM »

อุ่นหนาฝาคั่งดีครับคราวนี้ ได้เห็นหน้าค่าตาของหลายๆคน เล่นเอาอึ้งไปเลยเหมือนกัน เพราะว่าผิดจากที่คาดเอาไว้

เห็นด้วยกับพี่ TRON ครับ คุยไม่ค่อยทั่วถึง แต่คุยกันต่อในบอร์ดได้ครับผม

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนมากๆครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #51 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 10:41:07 PM »

อุ่นหนาฝาคั่งดีครับคราวนี้ ได้เห็นหน้าค่าตาของหลายๆคน เล่นเอาอึ้งไปเลยเหมือนกัน เพราะว่าผิดจากที่คาดเอาไว้

เห็นด้วยกับพี่ TRON ครับ คุยไม่ค่อยทั่วถึง แต่คุยกันต่อในบอร์ดได้ครับผม

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนมากๆครับ

คราวหน้าคิดไว้แล้วว่าจะนั่งล้อมวงเลยครับเราเบื่อการแยกโต๊ะแล้ว
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 11:20:31 PM »

ทำไมไม่ทันคิดว่าเอา 2 โต๊ะกลมมาชนกันนะ ... เพิ่งมานึกได้เอาตอนนี้นี่แหละ  แลบลิ้น

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 11:36:25 PM »

ทำไมไม่ทันคิดว่าเอา 2 โต๊ะกลมมาชนกันนะ ... เพิ่งมานึกได้เอาตอนนี้นี่แหละ  แลบลิ้น

จริง ... ด้วย ... ครับ  อายจัง
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #54 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 11:37:52 PM »

เห็นด้วยกับคุณขงปี่ครับ แต่คงจะต้องเป็นโต๊ะกลมที่ใหญ่มากแบบอัศวินโต๊ะกลมครับ   คุณขงปี่ครับ ผมมีสามก๊กทั้งฉบับหนังใหญ่ชุดที่จีนแผ่นดินใหญ่เป็นคนสร้างที่ฉายทางช่อง 9 เมื่อปี 2536-37  และฉบับการ์ตูนของสำนักพิมพ์บันลือสารส์ที่เป็นการ์ตูนเอนิเมชั่นที่เคยฉายทางช่อง 7 ตอน 6โมงเย็นมีเพียงแค่ 18 แผ่นไม่จบเรื่องเพราะบริษัท เจบิค เลิกสร้าง  และแบบเป็นหนังสือการ์ตูนด้วยในส่วนหนังสือการ์ตูนนี้มีครบทั้ง 45 เล่ม   และยังมีสามก๊กในรูปแบบต่างๆที่เป็นเล่มแยกออกไปเขียนในแง่มุมต่างๆ เช่น   ยกเครื่องเรื่องสามก๊ก  - คิดใหม่  อ่านใหม่  เพื่อภูมิปัญญาตะวันออก  เขียนโดย  เล่า ชวน หัว   ,    บุคคลภาษิตในสามก๊ก - สามก๊กอิ๋นและเรื่องเสริมใหม่  ถอดตัวละครในเรื่องสามก๊กมาเป็นตัวอย่างแห่งชีวิต  เขียนโดย  นายตำรา  ณ เมืองใต้ - ส.พลายน้อย และอีกมากมายครับที่เกี่ยวกับสามก๊กและประวัติศาสตร์จีนในแง่มุมในด้านต่างๆ ถ้าหากสนใจก็บอกได้นะครับ  ในส่วนของหนังเรื่อง GIGI นั้นถ้าหากผมได้มาเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบครับ  และถ้าหากคุณอยากดูหนังเรื่องไหนแล้วคุณไม่สามารถเสาะแสวงหาได้ก็บอกผมนะครับ     อ้อผมลืมถามคุณ nosferatu ว่า  ชื่อนี้มากจากหนังเยอรมันในทศวรรษที่ 1920 ชื่อเรื่องเดียวกันที่เป็นเรื่องเกี่ยวผีดูดเลือดแดรกคิวล่าที่แสดงโดย แม็ก  ชเรค ดาราเยอรมันใช่หรือไม่ครับ  และบทความของผมเมื่ออ่านแล้วกรุณาวิพากษ์วิจาร์ณด้วยนะครับเพื่อผมจะได้นำมาปรับปรุงงานเขียนของตนเองต่อไปครับ    สำหรับคุณ  phil-wc  วันจันทร์หรืออังคารผมจะส่ง ชาตรีให้ครับ    และคุณarnold  layne  ถ้าหากผมเจอเรื่อง zabrisky  point จะรีบบอกครับผมเองก็อยากรู้ว่าเป็นหนังแบบไหนอย่างไรเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 12:05:15 AM โดย Sombun » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #55 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 | 11:52:02 PM »

ขอบคุณครับคุณ Sombun

ปล. มีตติ้งครั้งนี้มีท่าน Jm_Sarn มาช่วยฮา กลายเป็นมีตติ้งที่ตลกที่สุดสำหรับผมเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #56 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 12:01:22 AM »

ตอบคุณ sombun
จริงๆ แล้วตั้งใจให้เป็น Nosferatu Zodd ที่เป็นตัวละครตัวหนึ่งจากการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่อง Berserk (รูปร่างหน้าตาดังที่เห็นใน display ค่ะ) แต่จะเหมาเอาว่าเป็น vampire ก็ได้ค่ะ

ขอเวลานิดนึงสำหรับบทความนะคะ ต้องค่อยๆ อ่านอย่างละเอียดและตั้งใจค่ะ (ตอนนี้ดูบอลด้วย online ไปด้วย)

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #57 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 08:38:56 AM »

ประทับใจมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์