เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 05:22:46 PM
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Your Favourite James Bond 007 Movies  (อ่าน 29537 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 | 08:54:58 PM »

For Your Eyes Only(1981)   รถของบอนด์ในตอนนี้ยังคงใช้ยี่ห้อ Lotus แต่เป็นรุ่น Esprit Turbo เป็นรถที่ออกแบบโดยดีไซน์เนอร์ดังชาวอิตาลี
Giugiaro คุณสมบัติกันขโมยรถแบบระเบิดตัวรถเอง(ใครอยากใช้วิธีกันขโมยรถแบบนี้ก็เชิญเลย) เห็นรถระเบิดแล้วเสียดายบอนด์เอามาใช้ไม่คุ้มเลย
ต้องมาใช้รถของนางเอกเป็นรถยี่ห้อ Citroen 2 CV แทน
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 | 08:33:04 AM »

เมื่อสองสามวันก่อน ผมได้ดูตอน Quantum of Solace อีกครั้งหนึ่ง ซึ่งตอนนี้บอนด์ไม่มีของเล่นอะไรอีกแล้วนอกจากฝีมือบู๊ ความบ้าระห่ำ และชีวิตเพื่อนและกิ๊กที่ต้องสังเวยให้เขาครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 | 02:14:34 PM »

สวัสดีครับ.....ผมว่าคุยเรื่อง ผู้หญิงของบอนด์ ควบคู่กันไปด้วยดีไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

ดีเลยครับ เพราะผู้หญิงของ เจมส์ บอนด์ นั้นเป็นส่วนสำคัญของหนังมากเฮียไล่ตั้งแต่เรื่องแรกขึ้นไปเลย
เรื่องผู้หญิงผมไม่ค่อยถนัดเสียด้วย  ส่วนเรื่อง "รถคู่กายของ บอนด์" นั้นผมจะแทรกเป็นช่วงๆไป
เรื่องราวของหนัง เจมส์ บอนด์ มีประเด็นให้กล่าวถึงมากมายหนังที่มีภาคต่อ(เฟรนไชส์)มากที่สุดในโลกย่อมไม่ธรรมดาแน่
และประเด็นที่ลืมไม่ได้ก็คือเพลงประกอบภาพยนต์ส่วนนี้ผมว่าถ้าหามาแปะไว้ให้ฟังกันด้วยคงจะดี พี่ปีศาจฯน่าเล่นประเด็นนี้
เพราะพี่ปีศาจฯหารูปลงกระทู้เก่ง
ผมขอติดไว้เป็นวันจันทร์นะครับ เพราะข้อมูลทั้งหมด อยู่ีที่ ที่ทำงานครับ  ยิ้ม  เดี๋ยวผมจะไล่ให้ฟังทีละคนอย่างละเอียดเลยครับ .....จะขอคุยถึงหนังที่กำลังไล่เก็บสแปร์ดูอยู่ตอนนี้ ก็เช่น เดชไอ้ด้วน ทั้งเฉพาะ 2 ภาคแรกที่ หวังหยู่แสดงนะครับ 2 ภาคแรกนี้สมควรเก็บสะสมอย่างยิ่ง  ซึ่งผมว่าเข้าขั้นคลาสสิคไปแล้ว....งัดขึ้นมาดูกี่ครั้งๆก็ไม่เบื่อ ....ผมมีเป็น ดีวีดี อยู่แล้ว นี่กำลังรออยู่ว่าเมื่อไรจะมีผลิตออกมาเป็นบลูเรย์สักที จะได้เต็มใจเสียเงินอีก ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีครับ....ขอว่าจากท้ายเล่มนะครับ...1.  เดนิส ริชาร์ด จากตอน the world is not enough(1999) เคยเล่นฉากแบบแซนวิช ในเรื่อง wild thing กับ เนฟแคมป์เบล และ แมท ดิลลอน
2. โซฟี มาร์โซ ....จาก ลาบูมที่รัก รับบทในตอนเดียวกับ ข้อ 1. ...ขอให้จับจ้องฉากเลิฟซีนกับบอนด์ให้ดี
3.  มิเชล โหย่ว จากตอน tomorrow never dies (1997) เป็นดาราจากมาเลเซีย แต่มาดังในฮ่องกง ล่าสุดทราบว่าเธอรับบท อองซานซูจี ด้วย
4.  ลีน ฮอลลี่ จอห์นสัน จากตอน ฟอร์ ยัวร์ อาย โอนลี่ (1981) เธอเกือบๆจะได้ เรียนรัก กับบอนด์ ถ้าไม่ติดว่ายังอยู่ในวัย แรกแย้ม
5.  ลาน่า วู้ด จากตอน ไดมอนด์ อาร์ ฟอร์เอเวอร์(1971) แสดงเป็นสาวนักพนัน
6.  ลูเซียน่า พาลุซซี่ จากตอน ธัรเดอร์บอลล์(1965) แสดงเป็นนักซิ่งรถมัสแตง
7.  คิม เบซิงเจอร์ จากตอน เนเวอร์ เซย์ เนเวอร์ อะเกน(1983) น่าจะบอนด์จริงๆ ที่นัวเนียกับเธอในเรือดำน้ำ แต่ผมว่าดู  9  1/2  ก็ร้อนดีเหมือนกันครับ
8.  คาโรไลน์ มันโร จากตอน เดอะ สปาย ฮู เลิฟ มี (1977) แสดงเป็นไกด์สาว แต่น่าเสียดายไม่ได้นัวเนียกับบอนด์ ร้องไห้
9.  คาสซานดร้า แฮร์ริส จากตอน ฟอร์ ยัวร์ อาย โอนลี่ (1981) แสดงเป็นสา่วผู้ดี ที่ทำ ปทุมถันหก บอนด์เห็นเข้าเลยต้องช่วยเก็บ ยิ้มกว้างๆ
ขอเล่าแค่นี้ก่อนนะครับ....รบกวนคุณปีศาจ ช่วยหารูปมาแปะหน่อยครับ....ผมทำไม่เป็นครับ ขอรูปแจ่มๆ หน่อยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 02:14:15 PM »

สวัสดีครับ....ผมขอติดค้างไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะมาโม้ต่อนะครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 03:04:08 PM »

สวัสดีครับ.....ผมว่าคุยเรื่อง ผู้หญิงของบอนด์ ควบคู่กันไปด้วยดีไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

ดีเลยครับ เพราะผู้หญิงของ เจมส์ บอนด์ นั้นเป็นส่วนสำคัญของหนังมากเฮียไล่ตั้งแต่เรื่องแรกขึ้นไปเลย
เรื่องผู้หญิงผมไม่ค่อยถนัดเสียด้วย  ส่วนเรื่อง "รถคู่กายของ บอนด์" นั้นผมจะแทรกเป็นช่วงๆไป
เรื่องราวของหนัง เจมส์ บอนด์ มีประเด็นให้กล่าวถึงมากมายหนังที่มีภาคต่อ(เฟรนไชส์)มากที่สุดในโลกย่อมไม่ธรรมดาแน่
และประเด็นที่ลืมไม่ได้ก็คือเพลงประกอบภาพยนต์ส่วนนี้ผมว่าถ้าหามาแปะไว้ให้ฟังกันด้วยคงจะดี พี่ปีศาจฯน่าเล่นประเด็นนี้
เพราะพี่ปีศาจฯหารูปลงกระทู้เก่ง
ผมขอติดไว้เป็นวันจันทร์นะครับ เพราะข้อมูลทั้งหมด อยู่ีที่ ที่ทำงานครับ  ยิ้ม  เดี๋ยวผมจะไล่ให้ฟังทีละคนอย่างละเอียดเลยครับ .....จะขอคุยถึงหนังที่กำลังไล่เก็บสแปร์ดูอยู่ตอนนี้ ก็เช่น เดชไอ้ด้วน ทั้งเฉพาะ 2 ภาคแรกที่ หวังหยู่แสดงนะครับ 2 ภาคแรกนี้สมควรเก็บสะสมอย่างยิ่ง  ซึ่งผมว่าเข้าขั้นคลาสสิคไปแล้ว....งัดขึ้นมาดูกี่ครั้งๆก็ไม่เบื่อ ....ผมมีเป็น ดีวีดี อยู่แล้ว นี่กำลังรออยู่ว่าเมื่อไรจะมีผลิตออกมาเป็นบลูเรย์สักที จะได้เต็มใจเสียเงินอีก ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีครับ....ขอว่าจากท้ายเล่มนะครับ...1.  เดนิส ริชาร์ด จากตอน the world is not enough(1999) เคยเล่นฉากแบบแซนวิช ในเรื่อง wild thing กับ เนฟแคมป์เบล และ แมท ดิลลอน
2. โซฟี มาร์โซ ....จาก ลาบูมที่รัก รับบทในตอนเดียวกับ ข้อ 1. ...ขอให้จับจ้องฉากเลิฟซีนกับบอนด์ให้ดี
3.  มิเชล โหย่ว จากตอน tomorrow never dies (1997) เป็นดาราจากมาเลเซีย แต่มาดังในฮ่องกง ล่าสุดทราบว่าเธอรับบท อองซานซูจี ด้วย
4.  ลีน ฮอลลี่ จอห์นสัน จากตอน ฟอร์ ยัวร์ อาย โอนลี่ (1981) เธอเกือบๆจะได้ เรียนรัก กับบอนด์ ถ้าไม่ติดว่ายังอยู่ในวัย แรกแย้ม
5.  ลาน่า วู้ด จากตอน ไดมอนด์ อาร์ ฟอร์เอเวอร์(1971) แสดงเป็นสาวนักพนัน
6.  ลูเซียน่า พาลุซซี่ จากตอน ธัรเดอร์บอลล์(1965) แสดงเป็นนักซิ่งรถมัสแตง
7.  คิม เบซิงเจอร์ จากตอน เนเวอร์ เซย์ เนเวอร์ อะเกน(1983) น่าจะบอนด์จริงๆ ที่นัวเนียกับเธอในเรือดำน้ำ แต่ผมว่าดู  9  1/2  ก็ร้อนดีเหมือนกันครับ
8.  คาโรไลน์ มันโร จากตอน เดอะ สปาย ฮู เลิฟ มี (1977) แสดงเป็นไกด์สาว แต่น่าเสียดายไม่ได้นัวเนียกับบอนด์ ร้องไห้
9.  คาสซานดร้า แฮร์ริส จากตอน ฟอร์ ยัวร์ อาย โอนลี่ (1981) แสดงเป็นสา่วผู้ดี ที่ทำ ปทุมถันหก บอนด์เห็นเข้าเลยต้องช่วยเก็บ ยิ้มกว้างๆ
ขอเล่าแค่นี้ก่อนนะครับ....รบกวนคุณปีศาจ ช่วยหารูปมาแปะหน่อยครับ....ผมทำไม่เป็นครับ ขอรูปแจ่มๆ หน่อยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

พี่ปีศาจฯแฟนหนังเจมส์ บอนด์ หายไปไหน  เรื่องผู้หญิงของบอนด์ ถ้าไม่มีรูปผู้หญิงประกอบให้เห็นรูปร่างหน้าตาของความน่ารัก
ไม่ได้เลยนะ
.. polotoon ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 03:07:21 PM »

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 03:32:02 PM »

สวัสดีครับ....ผมขอติดค้างไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะมาโม้ต่อนะครับ ยิ้มกว้างๆ
งั้น วันนี้ ทางสะดวก ผมขอโม้แทนต่อให้นะ อิๆ

มาย เฟเวอริท 007
ผมชอบตอนเปิดเรื่องทุกเรื่อง
เร้าใจ ชวนดู ภายใน 5นาทีแรก
แล้วตัดเข้าไตเติ้ล
คนดูมองผ่านกระบอกปืน ส่ายส่อง007 แล้วโดน บอนด์ยิงสวนใส่กะบาล เลือดแดงหยดไหลอาบจอ ก่อนล้มพับไป

ส่วนตอนจบก็ดีทุกเรื่องครับ
ต้องมีมุกเล็กๆน้อยๆ
แบบว่า หนังจบอย่างมีรอยยิ้มขำๆ ทุกเรื่องไป
พอลืมเรื่องเครียดๆ ไปได้ หลายชั่วโมงเลยหละ  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนเรื่องสาวๆ ไม่มีความเห็น  เจ๋ง
เพราะผมไม่ชอบสาวมาชัวร์ อิดิปุส แลบลิ้น
ขอคิกขุ อันยองอย่างเดียวจ้า

แต่จัดให้ท่านประธานคร้าบบบบ...
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=avY_7QDXPxo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=avY_7QDXPxo</a>

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 03:35:31 PM »

(แวะโฉบเข้ามาครับ) ขอแบบเคลื่อนไหว ใน ฉากนั้น ไม่ได้หรือครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 04:20:16 PM »

จัดไป
พอหอมปากหอมคอจ้า..
 จุมพิต
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=sVo2cx2dQGQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=sVo2cx2dQGQ</a>

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 04:33:35 PM »

ขอบคุณพี่แจ็คครับ เดี๋ยวค่ำนี้ถึงบ้านต้องงัดขึ้นมาดูสักตอนซะแล้ว ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 06:48:47 PM »

จัดไป
 จุมพิต
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=sVo2cx2dQGQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=sVo2cx2dQGQ</a>

เจมส์ บอนด์ เป็นทั้งยอดสายลับและยอดนักรักตัวยงเรียกว่าฟันสาวๆไว้มากมาย  แต่เจมส์ บอนด์ มักจะชอบฟันผู้หญิงของอื่นๆเป็นประจำ
แต่งงานมีเมียมาแล้วก็ยังเคยเมียของบอนด์ชื่อ เทรซี่ บอนด์(ไดอาน่า ริกก์) จากตอน On Her Majesty's Secret Service(1969)บอนด์ถือว่าเคย
เป็นพ่อม่ายเมียตาย  แต่ผู้หญิงที่เวอร์จิ้นเพียงคนเดียวที่บอนด์เคยนอนด้วยเธอชื่อ โซลิแทร์(เจน เซมัวร์) จากตอน Live And Let Die(1973)
อั๋น501

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 | 09:06:38 AM »

จัดไป
 จุมพิต

เจมส์ บอนด์ เป็นทั้งยอดสายลับและยอดนักรักตัวยงเรียกว่าฟันสาวๆไว้มากมาย  แต่เจมส์ บอนด์ มักจะชอบฟันผู้หญิงของอื่นๆเป็นประจำ
แต่งงานมีเมียมาแล้วก็ยังเคยเมียของบอนด์ชื่อ เทรซี่ บอนด์(ไดอาน่า ริกก์) จากตอน On Her Majesty's Secret Service(1969)บอนด์ถือว่าเคย
เป็นพ่อม่ายเมียตาย  แต่ผู้หญิงที่เวอร์จิ้นเพียงคนเดียวที่บอนด์เคยนอนด้วยเธอชื่อ โซลิแทร์(เจน เซมัวร์) จากตอน Live And Let Die(1973)

พฤติกรรมที่ทำให้บอนด์ เป็นผู้ชายเจ้าชู้อย่างร้ายกาจก็คือชอบนอนกับผู้หญิงของคนอื่น อย่างเช่นนอนกับ Jill Masterson เป็นผู้หญิง
ของ ออริก โกลด์ฟิลเกอร์(ผู้ร้ายคู่ปรับของบอนด์) , นอนกับ แอนเดรีย แอนเดอร์(Maud Adams)ผู้หญิงของศัตรู ฟรานซิสโก้ สคารามานก้า
(Christopher Lee) หรือ นอนกับ โดนิโน (Claudine Auger)คู่ขาของ โบลเฟลด์ ศัตรูตัวร้ายหมายเลข 2 ขององค์กรสเปกเตอร์ ยังมีอีกมาก
เดี๋ยวจะขยายความเล่าต่อเป็นช่วงๆไป

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 | 09:42:07 AM »

สวัสดีครับ....ขอกลับโม้ต่อนะครับ.... เมื่อคืนผมนั่งดู แผ่น บลูเรย์ที่เพิ่งได้มา เรื่อง มือปราบเพชรตัดเพชร (1971 ) ยีน แฮคแมน + รอย ไชเดอร์  กำกับโดย วิลเลียม ฟรีดกิ้น  รสชาติการดูครั้งนี้มันส์ถึงใจจริงๆครับ ทั้งภาพและเสียงต่างจากการดูจากแผ่นซีดีที่มีอยู่เดิมเยอะเลย โดยเฉพาะฉากการขับรถไล่ล่ามือปืนที่หนีอยู่ในรถไฟ มันส์จริงๆครับ ผมว่ายีน แฮคแมน เหมาะแล้วที่ได้ออสการ์ แกทุ่มเทแสดงจริงๆ เจ็บจริงๆ เหนื่อยจริงๆ   ขอแนะนำให้หามาดูกันนะครับ
10.  ฟิโอน่า ฟูลเลอร์ตัน จากตอน อะ วิว ทู อะ คิลล์ ๅ(1985) ฉากในอ่างอาบน้ำร้อนน่าอิจฉาจริงๆ ยิ้ม
11.  มอลลี่ ปีเตอร์ จากตอน ธันเดอร์บอล (1965) จับตาฉากต่างฝ่ายต่างนวดให้กัน
12.  กลอเรีย เฮนดรี้ จากตอน ลิฟ แอนด์ เล็ท ดาย (1973) คราวนี้บอนด์นัวเนียกับสาวผิวหมึก สีผิวเนื้อคง "เคลื่อนไหว" ตัดกันน่าดู
13.  ทริน่า ปาร์คส์ จากตอน ไดมอนด์ อาร์ ฟอร์เอฟเวอร์(1971) สาวผิวสำลีเม็ดใน สูงยาวเข่าดี "แน่นหนึบ"
14.  แฟมเก้ แจนส์เซ็น จากตอน โกลด์เด้นอาย (1995) สาวชาวดัทช์ ระวังท่อนขาเธอให้ดี อาจหนีบ  "ลูกมะพร้าวคู่ให้แตก" คาท่อนขาได้
15.  จิลล์ เซนต์ จอห์น จากตอน ไดมอนด์ อาร์ ฟอร์เอเวอร์ (1971) เธอเป็นสาวอเมริกัน ที่ควบคุมการประชุมในชุดซีทรู
เท่านี้ก่อนนะครับ....งานเข้าครับ ยิ้ม

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 | 11:11:25 AM »

ที่จัดมาให้ดูกันแต่ละภาพก่อนหน้านี้ ผมเจอแต่ความว่างเปล่าและพื้นที่สีขาว (สงสัยภาพคงโดนบล็อกที่ออฟฟิศ) ยิ้มกว้างๆ

Sophie Marceau and Denise Richards

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 | 11:16:37 AM »

ขอลัดคิวให้ Mie Hama ซึ่งรับบท Kissy Suzuki ในตอน You Only Live Twice เพราะเธอเป็นหญิงของบอนด์ที่ผมชอบที่สุดในบรรดาตอนที่ ฌอน คอนเนอรี่ แสดงครับ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์