เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149783 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 มิถุนายน 2024 | 04:57:07 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?
หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 96
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?  (อ่าน 513720 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #735 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 | 07:27:21 AM »

. . . จบข่าว . . .  รูดซิบปาก

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #736 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 | 07:50:00 AM »

น่่าเสียดายครับ แล้วค่อยลุ้นกันใหม่ปีหน้า
ถ้าได้ คิงเคนนี่ กลับมา แทนราฟา ผมว่าน่าจะดีนะครับ   ยิ้ม

« ตอบ #737 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 | 07:58:42 AM »

น่่าเสียดายครับ แล้วค่อยลุ้นกันใหม่ปีหน้า
ถ้าได้ คิงเคนนี่ กลับมา แทนราฟา ผมว่าน่าจะดีนะครับ   ยิ้ม

อันนี้ก็ไม่ค่อยจะแน่ใจนะคะ คิงเคนนี่ โดดเด่นมากในฐานะคนทำทีม แต่เวลามันผ่านไปเป็นสิบๆ ปี รูปแบบการเล่นเทคนิคต่างๆ ก้าวหน้าไปมาก จนไม่ค่อยมั่นใจว่า พี่แกจะทำได้เยี่ยมเหมือนเดิมรึเปล่า

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #738 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009 | 08:19:00 AM »

อันนี้ก็ไม่ค่อยจะแน่ใจนะคะ คิงเคนนี่ โดดเด่นมากในฐานะคนทำทีม แต่เวลามันผ่านไปเป็นสิบๆ ปี รูปแบบการเล่นเทคนิคต่างๆ ก้าวหน้าไปมาก จนไม่ค่อยมั่นใจว่า พี่แกจะทำได้เยี่ยมเหมือนเดิมรึเปล่า

เคนนี่ ดัลกลิชแกเด่นเกมรุกครับ เพราะฉะนั้นสักสิบ-ยี่สิบปีก่อนใครทำทีมที่เกมรุกดีก็จะกวาดเเชมป์มากมาย เพราะเมื่อก่อนทีมเล็กทีมรองไม่อุดกันให้เสียศักดิ์ศรี
แต่สมัยนี้ทีมใหญ่เจอทีมเล็ก ทีมเล็กจะเล่นอยู่แบบเดียวเลยคืออุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ทิ้งกองหน้าไว้หนึ่งตัวแล้วสวนกลับ กองหลังได้บอลแล้วสวนตูมเดียวไปลุ้นกันข้างหน้า
ทีมใหญ่ต้องชวนทะเลาะจนเหนื่อย บางทีเหนื่อยไป หมดแรง โดนสอยปลายคางร่วงมานักต่อนักแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

กุนซือสมัยนี้จึงต้องบ้าแท็คติคเป็นพิเศษ และถ้าสังเกตุให้ดี พวกที่ประสบความสำเร็จในชีวิตกุนซือมักไม่ใช่นักเตะที่เก่งหรือประสบความสำเร็จ ไม่ใช่ผู้เล่นในแนวรุกด้วย อาจเป็นเพราะกุนซือที่เป็นดาวยิงมาก่อนไม่เข้าใจเกมรับหรือระบบการเล่นโดยรวมก็เป็นได้ครับ

คิดดูแล้วกันตอนสมัยผมดูบอลใหม่ๆ 4-4-2 คือระบบที่แพร่หลายที่สุด แต่ฟุตบอลปัจจุบันมันอะไรกันก็ไม่รู้แล้ว กลายเป็น 4-5-1 ,4-3-3, 4-2-3-1, 3-1-2-1-3, 5-2-1-2 ฯลฯ
ไม่แปลกใจเลยที่นักเตะเทพๆบางคนจะไม่เข้าใจแทคติคของผู้จัดการทีมจนเล่นผิดระบบ  ขยิบตา

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #739 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009 | 01:19:55 PM »

ดูปืนโดนหอยกัด แล้วจุก นอนไม่หลับเลยครับ ไม่รู้จะลุ้นถ้วยไหนดีแล้วสิเรา  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #740 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009 | 02:04:37 PM »

ดูปืนโดนหอยกัด แล้วจุก นอนไม่หลับเลยครับ ไม่รู้จะลุ้นถ้วยไหนดีแล้วสิเรา  ยิ้มกว้างๆ

อย่าเพิ่งท้อครับ
ถ้าจะยกธงขาวยอมแพ้ เอาไว้ผ่านนัดที่ 38 ไปก่อนดีกว่าครับ
ยังไงผมว่าปืนยังเป็นตัวแปรในฤดูกาลนี้แน่นอน

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #741 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009 | 05:41:47 PM »

อย่าเพิ่งท้อครับ
ถ้าจะยกธงขาวยอมแพ้ เอาไว้ผ่านนัดที่ 38 ไปก่อนดีกว่าครับ
ยังไงผมว่าปืนยังเป็นตัวแปรในฤดูกาลนี้แน่นอน

นั่นสิ สถานการณ์ดีกว่าเป็ดตั้งเยอะ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #742 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009 | 09:31:21 AM »

เคนนี่ ดัลกลิชแกเด่นเกมรุกครับ เพราะฉะนั้นสักสิบ-ยี่สิบปีก่อนใครทำทีมที่เกมรุกดีก็จะกวาดเเชมป์มากมาย เพราะเมื่อก่อนทีมเล็กทีมรองไม่อุดกันให้เสียศักดิ์ศรี
แต่สมัยนี้ทีมใหญ่เจอทีมเล็ก ทีมเล็กจะเล่นอยู่แบบเดียวเลยคืออุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ทิ้งกองหน้าไว้หนึ่งตัวแล้วสวนกลับ กองหลังได้บอลแล้วสวนตูมเดียวไปลุ้นกันข้างหน้า
ทีมใหญ่ต้องชวนทะเลาะจนเหนื่อย บางทีเหนื่อยไป หมดแรง โดนสอยปลายคางร่วงมานักต่อนักแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

กุนซือสมัยนี้จึงต้องบ้าแท็คติคเป็นพิเศษ และถ้าสังเกตุให้ดี พวกที่ประสบความสำเร็จในชีวิตกุนซือมักไม่ใช่นักเตะที่เก่งหรือประสบความสำเร็จ ไม่ใช่ผู้เล่นในแนวรุกด้วย อาจเป็นเพราะกุนซือที่เป็นดาวยิงมาก่อนไม่เข้าใจเกมรับหรือระบบการเล่นโดยรวมก็เป็นได้ครับ

คิดดูแล้วกันตอนสมัยผมดูบอลใหม่ๆ 4-4-2 คือระบบที่แพร่หลายที่สุด แต่ฟุตบอลปัจจุบันมันอะไรกันก็ไม่รู้แล้ว กลายเป็น 4-5-1 ,4-3-3, 4-2-3-1, 3-1-2-1-3, 5-2-1-2 ฯลฯ
ไม่แปลกใจเลยที่นักเตะเทพๆบางคนจะไม่เข้าใจแทคติคของผู้จัดการทีมจนเล่นผิดระบบ  ขยิบตา

คุณเพชรหมายถึงพวกสโมสรในอังกฤษหรือเปล่า ผมว่าที่ไม่เล่นอุดเพราะไม่ถนัดมากกว่า
   เมื่อก่อนอังเกฤษเล่นบอลแบบเร่งเกมส์ เวลาตั้งรับก็จะเข้าแย่งบอลกองหน้าฝ่ายตรงข้าม
   เวลารุกก็อาศัยโยนยาวแล้ววิ่งไล่ ใช้ได้ดีกับทีมที่อ่อนกว่า เจอทีมที่เทคนิคดีๆก็โดนดักกินหมด
   อังกฤษถึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จในระดับโลก

ปัจจุบันทุกทีมในโลกนี้เล่นบอลสไตล์เดียวกันหมดแล้ว แตกต่างกันตรงรายละเอียดที่โค้ชแต่ละคน
    นำมาใช้ รวมถึงความสามารถเฉพาะตัวของนักบอล 

แม้บอลสมัยนี้จะดูสนุกก็จริง แต่เป็นที่น่าเสียดายที่จะไม่ได้เห็นสไตล์เฉพาะของแต่ละทีม เช่น
    ลูกเล่นและลีลาอันแพรวพราวของแซมบ้าบราซิล  บอลที่มีระเบียบเล่นตามระบบของเยอรมัน
    บอลตีหัวเข้าบ้านของอิตาลี

« ตอบ #743 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 | 11:45:54 PM »

ปกติถ้าไม่ใช่ทีมโปรดแล้ว ผมจะเชียร์ทีมรองเสมอ วันนี้แปลก ได้เชียร์ทั้ง หงส์ ทั้ง ผีแดง เลย

« ตอบ #744 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 | 07:42:05 AM »

ปกติถ้าไม่ใช่ทีมโปรดแล้ว ผมจะเชียร์ทีมรองเสมอ วันนี้แปลก ได้เชียร์ทั้ง หงส์ ทั้ง ผีแดง เลย

มิน่าถึงแพ้ทุกทีมเลย

« ตอบ #745 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 | 09:55:17 AM »

มิน่าถึงแพ้ทุกทีมเลย
อ้าว ก็ผมเชียร์ตอนที่เห็นว่าเป็นรองแล้วนะ  แลบลิ้น

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #746 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 | 04:02:04 PM »

ฤดูกาลนี้ดูบอลสนุกมากครับ

ครบทุกรสชาติ เมื่อวานยำเค้า วันมะรืนโดนเค้ายำ
วันนี้แพ้แหงๆดันชนะ วันนี้ต้องชนะก็แพ้
กองหน้าผีเข้า กองหลังผีออก จ่าฝูงหัวทิ่ม ท้ายตารางฮึดหนัก

ทีมใหญ่แพ้ทีมเล็กบ่อยๆ ให้ตารางคะแนนดูมีน้ำมีนวล

ค่อยสนุกเหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วหน่อย

ว่าแต่ว่าสะใจท่านพระยาหมื่น ดื้อเหลือเกิน...โดนซะ

« ตอบ #747 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 | 10:52:19 PM »

วันนี้ต้องเชียร์ ค้อน หน่อยแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #748 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 07:40:55 AM »

พรีเมียร์เล่นกันน่ารักมาก... ยิ้มกว้างๆ

ถ้อยทีถ้อยอาศัยเหลือเกิน

« ตอบ #749 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 02:22:20 PM »

วันนี้ต้องเชียร์ ค้อน หน่อยแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เกือบไปเหมือนกันนะเนี่ย

หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 96
พิมพ์